[Thảo luận] Các cụ đoán xe này biển gì?

Sprinter 1626

Xe buýt
"Theo báo cáo ban đầu của Công an huyện Yên Thủy, khi đó trời mưa to, tầm nhìn rất hạn chế. Xe vào cua và bị bó phanh nên mất lái, lao xuống rãnh nước bên đường và lăn hai vòng…Vụ việc đang được các cơ quan chức năng điều tra."
Sau lần này các bộ ngành thanh lý hết Land cũ đổi Land mới có ABS chống bó phanh cho an toàn các cụ nhỉ.
Trời mưa,tầm nhìn hạn chế,vào cua mà vẫn phóng nhanh thì chỉ 80B mới làm được,thế mới đẳng cấp! Đúng là Đi đêm lắm có ngày gặp ma đáng đời lắm.

mai.thanh10

Xe container
Chia buồn với gia đình nhà văn Hữu Ước.
Cơ mà 80B chạy ở đường nào cũng có "số má" rồi.

Hoathanhtao

Xe điện
Chia buồn với gia đình nhà văn Hữu Ước.
Cụ chia buồn thế là thiếu sót rồi:
Trung tướng,tiến sỹ,phó tổng cục trưởng,tổng biên tập,nhà văn,nhà thơ,họa sỹ Hữu Ước thế mới đủ!

Ơ mà ông tướng này có nhiều người thân trong OF thế nhỉ?

Quái xế

Xe buýt
Ngày trước e đã có clip phản ánh xe ANTV nhà tướng ƯỚC đi ẩu, phang tóe máu đầu người đi đường rồi. Giờ thì đến lượt chính người nhà của chú ấy bị dính chưởng. Điều này chứng tỏ là cái quái xế 80B đi ẩu có hệ thống, có thâm niên. Hy vọng sau vụ này các vị lãnh đạo những cơ quan nhà nước nên chấn chỉnh lại tác phong, nghiệp vụ của đội ngũ lái xe. Bởi ai cũng biết câu: Đi đêm lắm cũng có ngày gặp ma!

cuonglinh

Xe hơi
dù sao cũng xin chia buồn

linhbap

Xe buýt
Sáng nay em đi coi thi ở Vinh đi qua đoạn này thấy chiếc LC 80B này nằm phơi bụng, văng sang phía bên trái đường, xung quang chỉ có một nhóm và 2 xe CSGT. Xe bị nạn xoay ngang vuông góc với đường. Khoang lái bị bẹp xuống vì nằm gếch trên gờ rãnh thoát nước, chắc là có chuyện. Mô phật. Trời lúc này đang mưa nhỏ, không hề có mù, đường thẳng chứ không phải góc cua. Xe em đi qua nhìn rõ nhưng không kịp chụp ảnh; lúc này chỉ khoảng 9h45 sáng chứ không phải 1h45 như báo mô tả.
Cụ thật là nguy hiểm với kết luận trên.

river72

Xe hơi
Chiều 1/7 E cũng đi qua đoạn này các Cụ ạ! đèo dốc tương đối nguy hiểm, cơ mà E thấy có cái biển hạn chế tốc độ 40km/giờ rồi mà. Nếu lx đi đúng theo biển chỉ dẫn có lẽ sẽ ít thiệt hại hơn...Xin gửi lời chia buồn sâu sắc nhất tời gia đình tướng Uớc, mong chị Lý sớm được siêu thoát. Mô phật....

60Hz

Xe buýt
Trời mưa,tầm nhìn hạn chế,vào cua mà vẫn phóng nhanh thì chỉ 80B mới làm được,thế mới đẳng cấp! Đúng là Đi đêm lắm có ngày gặp ma đáng đời lắm.
Người mất có làm gì đâu mà cụ bảo đáng đời? Theo em, trong bất kỳ tình huống nào để xảy ra mất mát như vậy cũng là điều đáng tiếc! Chia buồn với gđ đ/c Hữu Ước!

B18

Xe tăng
Cụ chia buồn thế là thiếu sót rồi:
Trung tướng,tiến sỹ,phó tổng cục trưởng,tổng biên tập,nhà văn,nhà thơ,họa sỹ Hữu Ước thế mới đủ!

Ơ mà ông tướng này có nhiều người thân trong OF thế nhỉ?
Kụ còn thiếu nhạc sỹ nữa nhá. Chia buồn gia đình nạn nhân.

Chỉnh sửa cuối:

cop3x3

Xe hơi
Chia buồn cùng gia quyến TT Ước.
Nhưng phải khẳng định là 100% lỗi do lái xe.
Nếu trời mưa, sương mù thì đương nhiên phải giảm tố độ, đi tốc độ an toàn.
Xe không có ABS, gặp đường trơn nếu đi chậm bị bó phanh cũng ko thể bị văng và lộn xe như vậy.
Các tài xế xe biển xanh, đỏ và các xe có ưu tiên khác hãy xem đây là bài học và rút kinh nghiệm nghiêm túc. Phải rút kinh nghiệm từ lãnh đạo. Chứ các bác ấy lái ẩu có tiềng rồi.

phithiendao

Xe máy
Biển buồn cụ a. Mấy Cụ bên chính trị cẩn thận lắm. Nhưng... Chắc tại số. Chia buồn!:((

Sprinter 1626

Xe buýt
Người mất có làm gì đâu mà cụ bảo đáng đời? Theo em, trong bất kỳ tình huống nào để xảy ra mất mát như vậy cũng là điều đáng tiếc! Chia buồn với gđ đ/c Hữu Ước!
Em hỏi cụ một ngày trên toàn quốc có bao nhiêu người chết vì TNGT,những vụ khác các cụ có chia buồn không? Em nói đáng đời là có lý của em,lái xe 80B đi ẩu là hiển nhiên rồi,người vừa mất không thể mới ngồi xe 80B lần đầu. Vậy những lần Đi cùng trước nhắc nhở,phê bình lái xe thì có xảy ra chuyện này không?Hay là cũng đồng lõa tranh chòi? Ai cũng có phần trách nhiệm cụ ạ!

P/s:thỉnh thoảng có việc đi taxi nếu gặp chú nào đi ẩu là em góp ý,nếu khó chịu là em xuống ngay cho lành.:D

Chỉnh sửa cuối:

SHD

Xe điện
Nếu chạy mẹc hoặc Bim thì cua dốc đường trơn trượt vô tư, tai nạn sẽ ko xảy ra.........

BMW530d

Xe tăng
Nếu chạy mẹc hoặc Bim thì cua dốc đường trơn trượt vô tư, tai nạn sẽ ko xảy ra.........
Cụ thần tượng Mer, BIM quá. Tai nạn trong điều kiện thời tiết thất thường thì đa phần lỗi do người lái chưa có kinh nghiệm và chạy ẩu còn đâu không trừ phương tiện nào đâu nhé. Xe xịn mà chủ quan thì lật như thường. Chia buồn với gia đình người thiệt mạng.

TVDH

Xe tăng
D: \Tài liệu\Quan trọng\Kế toán\Cấm xóa\Yui Hatano
Cụ thần tượng Mer, BIM quá. Tai nạn trong điều kiện thời tiết thất thường thì đa phần lỗi do người lái chưa có kinh nghiệm và chạy ẩu còn đâu không trừ phương tiện nào đâu nhé. Xe xịn mà chủ quan thì lật như thường. Chia buồn với gia đình người thiệt mạng.
Cụ cứ nói thế chứ Mẹc với Bỉm hệ số an toàn của nó cũng cao hơn nhiều

Becgie

Xe điện
Tầm 14h, ngày 30/6 em đi từ HT ra HN đến rừng Cúc Phương, ngay biển Địa phận Hòa Bình cũng thấy 1 em 5 chỗ hay 7 chỗ gì đấy nát đầu, nằm nghiêng, 2 túi khí trước nổ, vị trí nằm lấn đường. Đoạn này đường đẹp, vị trí tai nạn không phải cua gấp, cũng không thấy xe bị đâm khác (chắc bị chuyển đi hay sao ấy).
Em dự quả này do chú lái xe vượt ẩu.
Vậy là 2 ngày liên tiếp Cúc Phương xảy ra 2 vụ nghiêm trọng.

ongnaurongdat

Xe máy
Hệ số an toàn cao cũng chả cứu được lái xe ẩu với điều kiện thời tiết xấu các cụ ạ

jamebond

Xe tăng
Theo điều tra thì phu nhân cụ Ước ra đi vì bệnh có sẵn chứ không phải tai nạn giao thông.
Bất cứ sự ra đi nào cũng là sự mất mát to lớn. Xin chia buồn cùng thân chủ.

windmill

Xe buýt
Theo em là có sự phá hoại của địch. Lái xe 80 cứ đi như thế này thì chẳng mấy mà đi hết cả chính phủ.
Xin chia buồn.

Dungha

Xe điện
Xin lỗi hương hồn quá cố của Phu nhân tướng Ước chứ lỗi của phu nhân là dung túng cho Lái Xe chạy ẩu trên mọi tuyến đường, coi thường Luật Giao Thông đường bộ.
Chạy ẩu quen rồi, chay đúng không được. trời mưa vẫn quen phóng nhanh chết là phải.
Em mà làm lãnh đạo thì em quý mạng em lắm.DM thằng lái xe nào chạy ẩu, vi phạm Luật em đuổi thẳng cổ. Tuyển lái xe phải tuyển người nhã nhặn, điềm tĩnh, cẩn thận. Có tinh thần trách nhiệm và HIỂU LUẬT GIAO THÔNG.