[Funland] Các cụ đỗ xe trong bãi bị vỡ kính thì xử lý thế nào?

Hoang.Berty

Xe buýt
Có bhtv hay ko cũng đừng gọi xxx, chỉ mất tiền chứ giải quyết đc j, bọn nó chỉ chăm ăn tiền vs hướng đến việc chẳng may để đỡ phải điều tra. Có bhtv thì gọi báo để xe ngoài đường chỗ này chỗ kia ra thì xe bị như thế, bh sẽ cho giám định đến, đừng bảo gửi ở bãi và cũng đưng gọi xxx nếu ko bh sẽ đòi giấy xác nhận của bên xxx, mất thời gian đi lại liên tục và tiền mới ra đc cái giấy, chủ bãi sẽ đền chi phí bh, nếu ko có bhtv thì chủ bãi đền và cũng đừng gọi xxx, đỡ mất thêm tiền xxx, chủ bãi ko đền thì phải gào lên thôi cũng chả làm j đc đâu. Kinh nghiệm thực tế e vừa trải qua để khôn ra
chuẩn đấy cụ. Làm to chuyện thì cno cũng bỏ bãi 1-2 tuần sau lại đâu vào đấy. e bh toàn kiếm chung cư để

Tony_Le

Xe container
Bãi có thu phí thì bãi phải đền chứ ạ ? Đó cũng là điểm loại trừ để được BHVC mà.
Còn ko có thu phí thì tai bay vạ gió, chủ xe tự chịu thôi chứ e nghĩ không đòi ai được.
Giữ nguyên hiện trạng gọi Bảo hiểm đến nó sẽ đền.

Đòi Bãi thì vừa không được đền, vừa nghe lèm bèm mất quan hệ và có thể bị nó đuổi luôn ra khỏi bãi xe đấy.

Giangkpi

Xe buýt
chuẩn đấy cụ. Làm to chuyện thì cno cũng bỏ bãi 1-2 tuần sau lại đâu vào đấy. e bh toàn kiếm chung cư để
Em trước để chung cư, mà xa nhà quá, sau lần đội mưa về e chuyển sang bãi ngoài đường gần nhà, thôi tiện là quan trọng nhất, chấp nhận rủi ro thôi cụ

khanhnguyen09

Xe container
Em để xe trong bãi của chung cư, bị con xấu tính nó vạch vào cửa xe mà còn không đền được đây.

Grandtouring

Xe điện
Khó đòi đền bù phết đới. Chủ bãi nó cãi cùn, không có hợp đồng ràng buộc rủi ro, thì nó chối thôi.

Thanhdream

Xe hơi
Nộp phí cho bãi thì bãi đền thôi. Khu nhà em có vụ xe để trên sân của tòa nhà (rẻ hơn so với để dưới hầm). Sáng ra thấy thủng 1 lỗ dạng kiểu bị bắn bi sắt, BQL tòa nhà phải đền gần chục củ cái kính lái của con vios