[Thảo luận] Các cụ đi Tố Hữu - Lê Văn Lương chú ý làn rẽ trái Tố Hữu- Khuất Duy Tiến

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Kính các cụ,

GTCC vừa mới kẻ phân làn rẽ trái từ Tố Hữu sang Khuất Duy Tiến. Trước đây dừng xe chờ đèn xanh đỏ chỗ này như nào cũng được. Nhưng bây giờ phải tách làm 2: 01 làn đi thẳng và 01 làn rẽ trái. Điều đáng chú ý là cái làn rẽ trái để rất to, nên các cụ đi thẳng từ Tố Hữu sang Lê Văn Lương chú ý đừng để rúc nhầm làn nhé. :|

Sáng nay tui thấy nhiều cụ quen đường cũ bị nhầm. Bản thân tui cũng suýt nhầm. Tuy nhiên đó là vào giờ cao điểm nên XXX chỉ đứng nhìn chứ không làm gì cả.>:/
vâng chính xác. đoạn này mới kẻ. các cụ để ý ko qua đầu lê văn lương đã có một chốt chở cạp nong các cụ đấy ạ

FujiS5200

Xe điện
Có biển báo phân làn không, các cụ?
Nếu không có thì em dự mình sẽ cãi là do xe máy dừng đèn đỏ, đứng đè lên mũi tên, không thể nhìn thấy. Em nhớ theo luật là nếu do điều kiện khách quan mà biển báo, abc gì đó... bị che khuất thì không lái xe không bị xử phạt.

merrymenvn

Xe hơi
Có biển báo phân làn không, các cụ?
Nếu không có thì em dự mình sẽ cãi là do xe máy dừng đèn đỏ, đứng đè lên mũi tên, không thể nhìn thấy. Em nhớ theo luật là nếu do điều kiện khách quan mà biển báo, abc gì đó... bị che khuất thì không lái xe không bị xử phạt.
Trường hợp xxx làm láo hoặc biển báo/vạch kẻ ko hợp lý thì mới cãi.
Còn trường hợp này em thấy kẻ vạch như vậy là hợp lý, nên tuân theo.

hn03

Xe điện
Làn rẽ trái to vì lưu lượng rẽ trái rất lớn.
Mà em cứ tưởng cái này nó làm lâu rồi, giờ bị mờ, hóa ra giờ mới làm ạ?
- lưu lượng rẽ trái ít hơn rất rất nhiều đi thẳng. 10 xe đi thẳng thì 2 xe rẽ trái. Ko tin mai cụ xem lại

xe than

Xe tăng
Hà nội không quen đường là bị xxx cắn.

dungnguyen1001

Xe hơi
Hôm qua 14/9 em cũng đi hệt như cụ chủ thớt, đầu tiên quen đường đi thẳng , đến sát nơi thấy mũi tên rẽ trái thế là đi chậm, quyết lách sang làn đi thẳng, bác đi sau em hình như bị cạp nong thì phải.

FujiS5200

Xe điện
Trường hợp xxx làm láo hoặc biển báo/vạch kẻ ko hợp lý thì mới cãi.
Còn trường hợp này em thấy kẻ vạch như vậy là hợp lý, nên tuân theo.
Vâng. Em hay đi đường này nên em biết có vạch và em sẽ theo. Nhưng với những người không thường xuyên qua đây thì chắc chắn sẽ gặp phải trường hợp như em nói :(

dunno

Xe hơi
Đoạn này chủ yếu là xe đi thẳng, để cái vạch chia đôi giữa đường làm sáng nào cũng bị chậm mất mấy nhịp đèn ở đây. Biển chưa có các cụ ạ

merrymenvn

Xe hơi
- lưu lượng rẽ trái ít hơn rất rất nhiều đi thẳng. 10 xe đi thẳng thì 2 xe rẽ trái. Ko tin mai cụ xem lại
Em chưa đi giờ cao điểm bao giờ, còn tầm bình thường (3h chiều) thì em thấy lưu lượng 2 hướng tương đương nhau.

Vâng. Em hay đi đường này nên em biết có vạch và em sẽ theo. Nhưng với những người không thường xuyên qua đây thì chắc chắn sẽ gặp phải trường hợp như em nói :(
Thói quen chung là rẽ bên nào thì đứng vào bên đó :D. Còn trường hợp ít đi qua mà dừng sai thì cãi cũng đc :D.

FujiS5200

Xe điện
Em chưa đi giờ cao điểm bao giờ, còn tầm bình thường (3h chiều) thì em thấy lưu lượng 2 hướng tương đương nhau.

Thói quen chung là rẽ bên nào thì đứng vào bên đó :D. Còn trường hợp ít đi qua mà dừng sai thì cãi cũng đc :D.
Kinh nghiệm của em là đi thẳng thì chui vào làn giữa, rẽ trái làn trái, rẽ phải áp sát phải (Trừ khi nhìn thấy mũi tên có thể đi kiểu khác thì em sẽ đi kiểu khác, sao cho có lợi nhất)
Nhưng em hãi nhất là mấy quả phân làn mà 1 làn nó vẽ to bằng mấy làn bình thường. Lúc đó thì chỉ có may mắn mới "sống sót" với các anh xxx được. Hic.

Mr. Keen

Xe buýt
xxx thả cho mấy hôm cho dân quen rồi lại chén hết. .... tắc quá thì mới thả thôi
Đúng ạ. Hôm nay tui bắt đầu thấy XXX đứng vợt rồi.
Vẫn bài lững thững đi qua đường, giả vờ quay mặt ra đằng sau, để các bác sai chuồng cứ tưởng XXX ko để ý mà lao thẳng qua.... và thế là XXX quay ngoắt lại giơ cạp nong>:)

Minhnd

Xe điện
Hôm qua tý nữa em cũng bị bắt sai làn. May mà tỉnh táo ...

kutit-hút-bin

Xe tải
chỗ này mà không có biển 411 từ xa thì có cãi được không các cụ nhể :-?
ko có biển nhưng có đèn và vạch kẻ đường mà cụ @@
>Theo[FONT=&quot] khoản 1 Điều 13 Luật Giao thông đường bộ nêu trên nên theo khoản 2 Điều 5 Nghị định 171/2013/NĐ-CP[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Khi đồng thời bố trí các hình thức báo hiệu cùng ở một khu vực có ý nghĩa khác nhau, người tham gia giao thông phải chấp hành loại hiệu lệnh theo thứ tự như sau:
3.1.1 Hiệu lệnh của người điều khiển giao thông;
3.1.2 Tín hiệu đèn hoặc cờ;
3.1.3 Hiệu lệnh của biển báo hiệu;
3.1.4 Vạch kẻ đường và các dấu hiệu khác trên mặt đường."[/FONT]

Bị lỗi này hình như 100-200k hay sao ý ạ: Lỗi ko tuân theo vạch kẻ đường @@