Đánh giá Các cụ đi sunny có hài lòng với chiếc xe ngốn 500-600 củ của mình?

bangnt257

Xe tải

bangnt257

Xe tải
Các cụ đã và đang sử dụng có hài lòng với chiếc xe nissan sunny của mình không? Khi sunny của mình thường bị chê là xấu...thường được đem ra so sánh với honda city và toyota vios.

Với nhiều lần vào fourm la liếm đọc bài các cụ viết, mở mang được thêm thông tin về xe, về những chuyến đi....Xin phép các cụ nhà nissan, em viết một chút chia sẻ và với tay mơ mới sở hữu một đời xe 8 tháng qua nên mong các cụ thông cảm cho những kiến thức hạn hẹp dưới đây của em

Đây là bài chào topic nissan của em nhân ngày em lấy xe về tới nhà, 20/10/2016:
https://www.otofun.net/threads/men-moi-kinh-chao-ho-hang-hang-hoc-nha-nissan.1109445/

Tổng thiệt hại: 1 củ cho ngoại thất của em nó :D

Và em nó về tới chung cư nhà em nom em nó thế này đây ạ:

Mỗi người một thẩm mỹ, với em: bản thân chính sự đơn giản đã tạo nên vẻ đẹp từ sự đơn giản :D

Nên vào đến nội thất, em cũng thêm 1 chút ít sự đơn giản thêm phần sang trọng cho em nó, để bản thân em và gia đình mình tận hưởng và đánh giá là chính ạ!

150k viền lốc gió mạ crom, và 1,5 củ cho hộc tỳ tay (giá này hơi chát, hàng china cho sunny, nhưng em ưng: vì như của nhà sản xuất, không cót két, thò ra thụt vào không vướng khi đánh lái, màu be như ghế da)

Vậy là hết phần làm đẹp em nó, từ trong ra ngoài từ ngoài lại vào trong :D

Về sự hài lòng tiếp nữa, em sẽ xin chia sẻ ở dưới đây.

Nhưng xin các cụ nếu ủng hộ chia sẻ của em, cho em được biết để em tự tin ạ!
Cụ cho em hỏi, cái hộc tỳ tay cụ mua ở chỗ nào đấy? Em thấy rất ưng cái này. Cụ chỉ hộ chỗ cho em tham khảo nhé.
Cảm ơn cụ!

Dark Man

Xe buýt
Em thấy sunny thuộc loại xấu nhất phân khúc. Xấu hơn cả Vios :(

Dark Man

Xe buýt
Đúng rồi cụ, em sắp mua nó nhưng phải công nhận là nó xấu thật. :') :'-)
Xấu mà cụ vẫn mua ah :))
Từ ngoại thất đến nội thất đều tròn tròn, tù tù như kiểu thiết kế của 10-15 năm trước đây. Chắc hợp với mấy cụ U50 :D

Matizcoi

Xe cút kít
1. Cái cần nhất mang lại sự êm ái và giảm thiểu tiếng ồn thì ko thấy bác chủ quan tâm nhể: lốp xe.
2. Cái đuôi gió trùm cả ra ngoài cá nhân em thấy xấu, vì có lần em thấy 1 bác chạy xe nài, cái cánh gió chỉ gọn trong cái cốp thấy cực đẹp luôn, và từ đó em nung nấu sau này có tiền em sẽ mua Sunny và làm cánh gió như vậy :D

haptkts

Xe đạp
Xấu đẹp tùy người. Em là em thấy đẹp và khá ưng ý. Vios ngồi ghế phụ rất bí, Sunny thì vợ cả với F1 ngồi vô tư.

haptkts

Xe đạp
1. Cái cần nhất mang lại sự êm ái và giảm thiểu tiếng ồn thì ko thấy bác chủ quan tâm nhể: lốp xe.
2. Cái đuôi gió trùm cả ra ngoài cá nhân em thấy xấu, vì có lần em thấy 1 bác chạy xe nài, cái cánh gió chỉ gọn trong cái cốp thấy cực đẹp luôn, và từ đó em nung nấu sau này có tiền em sẽ mua Sunny và làm cánh gió như vậy :D
Cái đuôi đấy là Impul thì phải, hơi thô. Chứ cánh gió theo xe nhỏ gọn hơn.

Matizcoi

Xe cút kít
Từ ngoại thất đến nội thất đều tròn tròn, tù tù như kiểu thiết kế của 10-15 năm trước đây. Chắc hợp với mấy cụ U50 :D
Giờ em cũng mới biết ông Nguyễn Du viết truyện Kiều khi ông tuổi tác cũng đã khá cao, đủ để thấy "khuôn trang đầy đặn" mới là đẹp :P

huy_nq85

Xe máy
Em chưa đi dòng này bao giờ...

nguyenbao1106

Xe đạp
Từ ngoại thất đến nội thất đều tròn tròn, tù tù như kiểu thiết kế của 10-15 năm trước đây. Chắc hợp với mấy cụ U50
Giờ em mới biết mua 1 chiếc xe vài trăm triệu chỉ cần xét ở khía cạnh xấu - đẹp. :)

Dark Man

Xe buýt
Giờ em mới biết mua 1 chiếc xe vài trăm triệu chỉ cần xét ở khía cạnh xấu - đẹp. :)
Em nghĩ thiết kế, nội ngoại thất dù xe mấy trăm triệu hay vài tỷ cũng rất quan trọng ấy chứ.
Tất nhiên là giá sp, option, khả năng vận hành cũng quan trọng nhưng mấy cái này em thấy Sunny cũng ko có gì nổi trội so với những xe khác cùng phân khúc :-? Cụ cứ nhìn doanh số hàng tháng, quý, năm ấy :|

nguyenbao1106

Xe đạp
Em nghĩ thiết kế, nội ngoại thất dù xe mấy trăm triệu hay vài tỷ cũng rất quan trọng ấy chứ.
Tất nhiên là giá sp, option, khả năng vận hành cũng quan trọng nhưng mấy cái này em thấy Sunny cũng ko có gì nổi trội so với những xe khác cùng phân khúc :-? Cụ cứ nhìn doanh số hàng tháng, quý, năm ấy :|
Nên giá nó mới rẻ hơn.
Và thị hiếu số đông mỗi thị trường không nói lên điều gì. Người Việt thích đẹp, người Nhật đề cao thực dụng.

TungNhanh

Xe buýt
Nên giá nó mới rẻ hơn.
Và thị hiếu số đông mỗi thị trường không nói lên điều gì. Người Việt thích đẹp, người Nhật đề cao thực dụng.
Cu nói đúng. Thích đẹp thì xe Hàn Quốc a

linhnhi74

Xe tải
Em thích nó giản gì, rộng rãi, cơ mà nhìn đúng kiểu gái quê, nhìn lâu thấy đẹp mặn mà

Bluenagelxv

Xe hơi
Lốp xe chỉ là một phần trong vấn đề ồn cabin bác nhé. Chứ mà lốp này ông bác thay lốp khác vào thì lại quá đơn giản.

Về cánh gió em cũng có quan điểm như bác. Cái thô là impul, cái gọn là nismo. Nhưng lắp mạ crom xong thì em impul kết hợp cùng, cá nhân em lại thấy toẹt vời.

Lúc nào ỏ quê lên em xin phép chia sẻ thêm nhưng cảm nhận ngoài khoản nội ngoại thất.

Chỉnh sửa cuối: