các cụ đi Sh cho em hỏi với!!!

binhminhcafe

Xe đạp
Chả là sao bao nhiêu ngày mong đợi, cuối cùng em đã cưới được 1 em Sh 2010 đen nhám, nhưng cưới em nó về em vẫn còn nhiều băng khuân muốn hỏi các cụ chỉ giáo cho em :
1. em về rôkdai em nó thì thấy nước nóng lên tới nửa vạch kim, ông anh có con Sh 2009 nói sau lần thay nhớt đầu tiên thì hết nóng, đúng không ạh?
2. em nó màu đen nhám, nhưng pa pa bảo em nên đi dán lại cho khỏi trầy với bám bẩn, em có nên dán lại không ạ ( đen nhám thì dán lên hết nhám mất ):'(
em nhở các cụ chỉ bảo ạ! em cám ơn trước:69:

HangB2

Xe điện
mở thớt giúp cụ nhé!
1. đồng hồ chỉ nhiệt độ ở nửa vạch kim là chuẩn đấy, thay dầu xong vẫn phải như vậy mới đúng
2. cụ mua đen nhám (đẹp ở cái "NHÁM" đó) xong lại đi dán cho khỏi "NHÁM" thì em cũng đến ạ cụ
chúc cụ tận hưởng em nó!

binhminhcafe

Xe đạp
mở thớt giúp cụ nhé!
1. đồng hồ chỉ nhiệt độ ở nửa vạch kim là chuẩn đấy, thay dầu xong vẫn phải như vậy mới đúng
2. cụ mua đen nhám (đẹp ở cái "NHÁM" đó) xong lại đi dán cho khỏi "NHÁM" thì em cũng đến ạ cụ
chúc cụ tận hưởng em nó!
cám ơn cụ nhiều, nhưng không dán thì không biết em nó có bị bẩn hơn không ạ ?

nqh79

Xe hơi
mở thớt giúp cụ nhé!
chúc cụ tận hưởng em nó!
Cụ nài lói chuẩn rồi cụ chủ thớt không phải lăn tăn gì đâu (b)(b)(b)

[Mystery]

Xe máy
Lúc nào bẩn với xước thì hãy đi mà dán, cụ dán vào khác j cụ đi may bộ vest rõ đẹp rồi lại khoác cái bao tải lên cho đỡ bẩn :41::41::41:

dylan_150cc

Xe hơi
Mình cũng đang chạy em đen nhám sporty.
Đồng hồ nước khi chạy luôn ở giữa mức H C là chuẩn.
Còn màu đen nhám thì ít bám bụi, và ít vị sước răm hơn các màu khác rồi.
Còn về xạc thì nếu ko can thiệp vào hệ thống điện thì chắc ko vấn đề j đâu.

philongcar

Xe tăng
có nilông đen nhám mà cụ, dán cái đó là vẹn cả đôi đường

TuấnSH

Xe đạp
SH không cần chạy rokdai đâu bác àh . Mua về cứ thế mà đi bình thường thôi
Còn cái kim chỉ nhiệt độ của bình nước ấy thì chẳng ảnh hưởng gì đến chuyện thay dầu hay ko thay dầu cả . Khi đi khoảng > 10km thì cái quạt gió ở trước nó quay . Hệ thống làm mát mà . Còn vỏ xe mình mua về thế nào thì cứ kệ nó , dán vào làm gì . Đi 1 thời gian nắng mưa là nó bay màu nhìn cũ cũ . Mình đi cẩn thận , ngã xước thì sơn

nqh79

Xe hơi
SH không cần chạy rokdai đâu bác àh . Mua về cứ thế mà đi bình thường thôi
Còn cái kim chỉ nhiệt độ của bình nước ấy thì chẳng ảnh hưởng gì đến chuyện thay dầu hay ko thay dầu cả . Khi đi khoảng > 10km thì cái quạt gió ở trước nó quay . Hệ thống làm mát mà . Còn vỏ xe mình mua về thế nào thì cứ kệ nó , dán vào làm gì . Đi 1 thời gian nắng mưa là nó bay màu nhìn cũ cũ . Mình đi cẩn thận , ngã xước thì sơn
* Sao SH lại không cần rốt đa hả bác,bác cứ thử vác xe mới tinh về chạy 100km/h xem có sao không bác nhé *-)*-)*-) em thì em nghĩ xe nào cũng nên chạy rốt đa khi mới mua để nó tròn máy đã.
* Không phải là đi>10km thì cái quạt gió nó quay mà là khi nào cái rơ le cảm biến nhiệt độ két nước nó đóng thì quạt làm mát chạy có nghĩa là khi đó nhiệt độ tăng lên cần phải làm mát vd như mùa hè bác chạy chỉ một tẹo quạt đã chạy nhưng mùa đông thì phải chạy một lúc lâu thì quạt mới chạy (b)(b)(b)

binhminhcafe

Xe đạp
cám ơn các cụ nhiều ạh, em mua xe hôm qua mà đến thứ 4 mới đăng ký được, chắc em không dán theo ý các cụ, chứ dán lên còn gì là đen nhám nữa:P, mà em cũng thích để nguyên vậy nhưng pa pa em lại sợ nó trầy, mình chạy kỹ chắc cũng đẹp wài nhỉ ?:^)
xe em giờ đồng hồ chỉ 1km, không dám đem ra chạy bị mấy chú cảnh sát với xung kích nó kiu thì xui lắm

cakiemPs150i

Xe đạp
* Sao SH lại không cần rốt đa hả bác,bác cứ thử vác xe mới tinh về chạy 100km/h xem có sao không bác nhé *-)*-)*-) em thì em nghĩ xe nào cũng nên chạy rốt đa khi mới mua để nó tròn máy đã.
* Không phải là đi>10km thì cái quạt gió nó quay mà là khi nào cái rơ le cảm biến nhiệt độ két nước nó đóng thì quạt làm mát chạy có nghĩa là khi đó nhiệt độ tăng lên cần phải làm mát vd như mùa hè bác chạy chỉ một tẹo quạt đã chạy nhưng mùa đông thì phải chạy một lúc lâu thì quạt mới chạy (b)(b)(b)
Đúng rồi, nó có một cái cảm biến nhiệt ở cổ bô ấy, giống cái buji ấy. Khi nhiệt độ khí thải cao thì cảm biến đó kích hoạt quạt. Có người thích đấu trực tiếp thì bật điện là quạt chạy nhưng như thế dễ đi quạt. Còn thực ra nhiệt độ lúc nào ở giữa cúng ko tốt, vì khi chạy tốc độ cao, máy làm việc ổn định nhiẹt độ sẽ giảm. Nếu bạn duy trì tốc độ trên 40 thì nhiệt độ ko bao giờ đến giữa vạch cả.
Mọi thứ đều cần có lần đầu, khi mới mua về bạn nên chạy roda hết một bình xăng, khi đi ko nên ép ga, tốt nhất ko tải. Có thời gian ngồi chờ chạy roda xong thay luôn dầu mới, hoặc thay ngay dầu mới sau 500km đầu tiên.

avalon

Xe buýt
Cụ chỉ cần mua cái chổi lông gà về là hết lo bẩn (l) Tiện đây cụ show xe lên cho anh em cũng ném đá luôn đi (k)

avalon

Xe buýt
À cụ chủ thớt muốn tắt đèn thì có 2 phương án :
- Thay sạc của spacy khi sạc zin hỏng rồi
- Đấu cho quạt gió luôn chạy ( quạt vẫn rẻ hơn sạc mà :69: )
Mà nói chung thì cứ phải mang đến chỗ uy tín để làm điện , nhỡ ra đang đi nó lại phát hoả thì toi :102:
Cái kim nước mát chỉ giữa là chuẩn rồi đó là mức trung bình mà, xe nào chả vậy :)

Chỉnh sửa cuối:

[Mystery]

Xe máy
Xe ko biển chay đầy đường mà, sợ j chứ, ko vượt đèn đỏ, đội nồi cơm đầy đủ thì chả ai thèm thổi còi làm j cho phí hơi, cứ đi đi cụ ạ (b)(b)(b)

nqh79

Xe hơi
[Mystery];3193110 nói:
Xe ko biển chay đầy đường mà, sợ j chứ, ko vượt đèn đỏ, đội nồi cơm đầy đủ thì chả ai thèm thổi còi làm j cho phí hơi, cứ đi đi cụ ạ (b)(b)(b)
Em cũng đi 3 đời xe gần đây toàn chỉ có hải quan thui chả có biển biếc giề cả,trộm vía cũng chả sao cụ ợ (b)(b)(b)

CNSH

Xe hơi
san vao` mat het ca chat xe. xe cua bac la` mau 2010 ,dan xong =2009 do'(b)

CNSH

Xe hơi
bác cho e hoi xe do gia bao nhiu vay. nếu rẻ e múc 1 chú:)

MaTizAnItXang

Xe máy
em có chút ít kinh nghiệm chạy xe SH này viết ra đây có gì thiếu sót các bác bổ sung thêm ah
1 em đi 6 năm không chết sạc
2 không lắp thêm bất cứ thiết bị điện tử gì vào xe hết
3 không đấu quạt gió trực tiếp(vì theo như em biết là cảm biến nhiệt của xe SH là > 80
độ thì tự nó chạy,dưới 80 độ là nó ngừng)
4 không phải chạy lốt đa,nhưng 2000 km đầu em đi từ từ không thốc ga đột ngột
5 không lắp thêm công tắc đèn pha vì tắt đèn pha thì con sặc làm việc nhiều hơn nên
chóng chết.
6 thêm nữa là em lắp thêm 1 lá nhôm to ở dưới con sạc để tản nhiệt(em nghĩ rất quan trọng đấy)!
7 tuyệt đối không để ga to khi ở chế độ không tải vì hại bi láp.chóng làm hú các bánh răng láp

Chỉnh sửa cuối: