[Thảo luận] Các cụ đi rửa xe thì đừng giao xe cho thợ lái nhé

khanhlouis

Xe tải
Em chẳng bao giờ giao xe cho người lạ, nhất là mấy cái thằng rửa xe ngay cả đến cái bằng xe máy có khi chưa chắc đã có, đơn giản là mình cẩn thận với tài sản của cá nhân mình & quan trọng hơn là đảm bảo an toàn cho tính mạng của những người khác, xã hội mà, mỗi người 1 cách nghĩ, bao nhiêu vụ tai nạn xảy ra kiểu ntn rồi vẫn ko chừa, ngu thì chết thôi, em cũng chẳng dám bình luận gì nhiều :D

Yeuphunu

Xe điện
Phụ nữ cả nể thì năng vào viện C.
Lái xe cả nể thì dễ...bóc lịch.
Thú thật, những tình huống vào nhà hàng, coffee, chỗ rửa xe, gửi xe cũng hay bị đòi chìa khóa.
Thực tế nó là tình huống khó xử.
Tuy nhiên ở VN mình mọi thứ còn chưa có chuẩn nên tự mình lo cho mình là tốt nhất.
Em đồ rằng một số cụ nói không bao giờ giao xe cho người là không có nghĩa là chưa bao giờ giao xe cho mấy bạn bảo vệ như này.
Em cũng tính hơi hơi cẩn thận nên khi nào từ chối được chìa khóa là em cứ từ chối, một số nhà hàng qui mô lớn, sang trọng thì bảo vệ khác và lái xe chuyên cất xa của khách khác.
Tuy nhiên cứ ngẫm là như mình, lái xe gia đình 5-6 năm cũng chỉ biết một vài loại xe, lên xe khác lúng túng thấy bà huống chi các chú chỉ chuyên chạy chỗ (ít chạy đường trường, ít giờ bay) lại chắc là cầm lái ngon mọi loại xe.
Cũng chưa kể là trên xe gia đình nhiều cụ để đồ đạc quí, nó như một nơi bất khả xâm phạm về tài sản và quyền riêng tư.
Do đó qua những lần đọc những mẩu chuyện thế này em và các cụ còn thỉnh thoảng giao xe cho người chư biết chắcc lái tốt xe của mình càng thêm quyết tâm phấn đấu dần dần KHÔNG GIAO XE cho người không biết chắc lái tốt xe của mình.

Em xin hết.

Chỉnh sửa cuối:

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Các trạm rửa xe , quán cafe , va một số loại hình kinh doanh khác thường quy định nhân viên hoặc bảo vệ cất xe cho khách để nâng cao chất lượng phục vụ . Nhưng hầu hết đều chưa có bằng , vì vậy mới dẫn đến tngt
Cá nhân e không bao giờ giao xe cho người lạ , kể cả có quy định
Nhà cháu cũng giao xe cho nhân viên quán karaoke Enter ở Yết Kiêu đi cất, hôm sau phát hiện thấy nứt ba đờ sốc do xe cháu thì thấp gầm mà chúng nó thựong lên hè Yết Kiêu. Lần sau đến cháu kiên quyết tự đi đỗ xe. Nhưng hôm qua lại giao xe cho Cơm Việt Nam ở Bà Triệu và Swing, đúng là rợn! Bạn đi cùng bảo là chỗ Cơm Việt Nam đó có lần còn lấy xe của khách đi đâu đó, khách quay xuống lấy đồ ngay mới biết. Giờ cháu cạch!

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Chủ quán Swing Tràng Tiền nên vào đọc bài này. Ngày trước Swing còn hướng dẫn khách ra bãi, cách có 100 m, rồi có xe máy đưa khách ra/ vào chỗ đỗ. Giờ em thấy toàn cho nhân viên lái. Em giờ ko đi Swing nữa

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Mấy chú này gọi là tập tành biết lái chút ít thôi với lại lâu lâu mới đc cầm lái,giờ vớ đc xe thì...gây tai nạn.Có thể lái đường thẳng thì ko sao,nhưng ở hoàn cảnh này là khó bởi phải điều kiển xe trong phạm vi chật hẹp,thao tác khó,kinh nghiệm chưa có nên xảy ra sự cố ngay.
Hi vọng rằng điều này sẽ ko xảy ra với xe của OFer!

Yeuphunu

Xe điện
Nhà cháu cũng giao xe cho nhân viên quán karaoke Enter ở Yết Kiêu đi cất, hôm sau phát hiện thấy nứt ba đờ sốc do xe cháu thì thấp gầm mà chúng nó thựong lên hè Yết Kiêu. Lần sau đến cháu kiên quyết tự đi đỗ xe. Nhưng hôm qua lại giao xe cho Cơm Việt Nam ở Bà Triệu và Swing, đúng là rợn! Bạn đi cùng bảo là chỗ Cơm Việt Nam đó có lần còn lấy xe của khách đi đâu đó, khách quay xuống lấy đồ ngay mới biết. Giờ cháu cạch!
Cơm Việt Nam là nhà hàng Gia Viên, 228 Bà Triệu.
Ở đây khá chuyên nghiệp, xe khách gửi tận ngõ Bà Triệu, em đã không giao xe tự đi lái và biết.
Tuy nhiên, chuyên nghiệp không có nghĩa là không có rủi ro. Tự ta làm việc hàng ngày ta làm là hay nhất, phải không các bác!?
Đôi khi nó khó là tình huống xe gia đình, mình đưa gia đình đi ăn không sao, đi cùng bạn bè mới, đối tác mới chưa thông cảm mà mình lóc tóc đi gửi xe kể ra cũng ngại :P.

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Cơm Việt Nam là nhà hàng Gia Viên, 228 Bà Triệu.
Ở đây khá chuyên nghiệp, xe khách gửi tận ngõ Bà Triệu, em đã không giao xe tự đi lái và biết.
Tuy nhiên, chuyên nghiệp không có nghĩa là không có rủi ro. Tự ta làm việc hàng ngày ta làm là hay nhất, phải không các bác!?
Đôi khi nó khó là tình huống xe gia đình, mình đưa gia đình đi ăn không sao, đi cùng bạn bè mới, đối tác mới chưa thông cảm mà mình lóc tóc đi gửi xe kể ra cũng ngại :P.
Cụ nói chuẩn ạ. Bây giờ cần cố gắng vượt qua cái ngại ngùng tý!

Bin_no

Xe tải
Thực tế cũng rất khó, đa số đi rửa Xe thì khóa vẫn cắm trong xe, để thợ còn vệ Sinh van đánh Xe từ trên cầu xuống! Kụ nào đen thì fai chịu thôi ah!

Bin_no

Xe tải
Tốt nhất giao chìa khóa cho chủ quán, có vde j nota ngta fai chịu trách nhiệm

pipilazi

Xe tăng
Em nhìn mấy cậu nhân viên cứ lanh chanh bảo để em đánh xe cho là em ko yên tâm rồi, cậu nào trông điềm đạm thì em mới yên tâm.

QuangDuong304

Xe buýt
Em thì chỉ rửa chỗ quen thôi. Giao biết người, biết tính cách yên tâm hơn./

quanke2013

Xe hơi
những vụ này em chứng kiến mấy vụ rùi nên không bao giờ em đưa xe cho nhân viên !

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
E chả gioa chìa khóa cho ai, kể cả bố em - nói đùa thế thôi chứ ai lại giao chìa khóa cho mấy chú rửa xe với bảo vệ bao giờ, đến như mình ngồi xe mình cả ngày nhiều lúc còn dính huống hồ gì chưa bằng, chưa quen xe. Nhất là AT lắm chấm.

01242656789

Xe máy
chỗ nhà em có quán rửa xe, bác chủ chạy hay lắm ạ