[VHGT] Các cụ đi mua bình cứu hỏa đi nhé

Wall1

Xe buýt

Bình này có 440ml, đúng theo quy định: Bình bột dưới 4kg hoặc bình bọt dưới 5l.
Cụ nào trang bị bình to quá còn bị phạt thêm.
Bình này chịu nhiệt độ 50o, e mua về xả đi 1 nửa, để ở cánh cửa bên lái vừa vặn, để đối phó với xxx thôi chứ ko phạt e cũng chẳng mua.

doremon213

Xe hơi
Em về độ chỗ gắn bình, tiện thể độ luôn tủ thuốc tây khỏi sau này nhỡ Bộ y tế lại ra thông tư quy định phải có để cấp cứu kịp thời người trên xe, đồng thời độ luôn tủ đựng thực phẩm không thì nhỡ sau này Bộ LĐ lại quy định đề phòng có người tụt huyết áp vì đói, độ luôn thùng rác nữa để nhỡ Bộ Tài nguyên và MT trường quy định phải có thùng rác để tránh nguy cơ vứt rác dọc đường...làm một thể các cụ à :D
cụ vẫn thiếu, em phạt cụ vì cụ thiếu nhà vệ sinh để xử lý các chất thải từ cụ ra, cụ cần độ thêm chỗ đặt cái toilet để phòng các trường hợp ...ái bậy hoặc ị bậy ra đường nữa :D

64869

Xe hơi
doc mai chang thay cho nao yêu cau binh có tem kiểm định

anhtho

Xe ngựa
Với tỷ lệ xe cháy như hiện tại là quá thấp. Em sợ rằng nếu xe nào cũng trang bị một bình cứu hỏa, mà chắc chắn sẽ có nhiều bình không đúng quy chuẩn thì tin về nổ bình cứu hóa sẽ nhiều hơn tin xe cháy hiện tại.
Chắc chắn cái luật này sẽ bị dẹp.

Cubeanvietnam

Xe tải
em xe 7 chỗ ngoài bình cứu hỏa bắt buộc nhưng em muốn trang bị thêm búa và xà beng trên xe như xe 10 chỗ trở lên thì có bị làm sao k các cụ:D?

Tre mốc

Xe buýt
Cụ nào ở HN mua bình chữa cháy thì ủng hộ em. Bình xịt loại 0,5kg có tem kiểm định (100k) cụ nào không lấy tem thì em bớt 25k còn 75k nhé. Ship nội thành 20k nhá các cụ. Cụ nào lấy SMS cho em 01629999..69.6

binhwhisky

Đi bộ

Em tham gia hội đã lâu, nhưng hôm nay mới dám mạn phép up bài lên, mong các Cụ nhẹ tay nếu như Em viết có gì không đúng.
Thông tư 57/2015/TT-BCA hôm nay đã bắt đầu có hiệu lực, các Cụ đã trang bị cho Vk 2 của mình 1 bình chữa cháy thích hợp chưa? Khi Em mua bình chữa cháy để trên xe thì Em đã băn khoăn những vấn đề sao: Sẽ để bình chữa cháy ở đâu trong xe ? Có bị nổ hay không khi nhiệt độ trong xe có thể lên đến 60 ~ 70C, thời gian sử dụng bình chữa cháy là bao lâu? bình chữa cháy có bảo hành hay không? khi gặp sự cố cháy sử dụng đơn giản không ?
Và sau khi Em tìm hiểu nhiều loại sản phẩm bình chữa cháy khác nhau thì thấy hiện nay có 1 loại bình chữa cháy rất phù hợp với việc trang bị phương tiện phòng cháy và chữa cháy đối với Vk 2 của mình đó chính là bình chữa cháy dạng ném FIRESCUE.
Bình chữa cháy dạng ném Firescue là dung dịch chất chữa cháy được chứa trong 1 bình nhựa 650 ml rất nhỏ gọn và dễ sử dụng, khi gặp đám cháy các Cụ chỉ cần lấy bình chữa cháy ra khỏi hộp và ném vào ngọn lửa. Các Cụ có thể để bình chữa cháy này dưới chân tài xế, ngay trong hộp đựng đồ gần cần số của tài xế (đã để thử trong xe Innova 7 chỗ), hoặc để đằng sau cốp xe. Bình chữa cháy dạng ném này bảo quản trong hộp xốp và được đựng trong hộp giấy nên nhiệt độ bảo quản lên đến 80C ~ 90C. Binh chữa cháy dạng ném Firescue bên trong không có áp suất nén nên các Cụ có thể yên tâm sẽ không có hiện tượng cháy nổ xảy ra. Thời gian bảo hành của sản phẩm là 2 năm, và thời gian sử dụng của sản phẩm là 5 năm. Và đặc biệt sản phẩm này do chính Việt Nam sản xuất theo công nghệ của Nhật Bản nên các Cụ yên tâm về chất lượng.
Em xin gửi các Cụ 1 số đường link về video thử nghiệm sản phẩm này ở Việt Nam, Nước ngoài và một số hình ảnh Em đã để thử Bình chữa cháy dạng ném Firescue vào trong xe Innova 7 chỗ.
Chúc các Cụ chọn cho Vk 2 mình 1 bình chữa cháy tốt nhất và an toàn nhất.

cổ cồn xanh

Xe tăng
Cái bình ném này mà cháy khoang engine thì ném vào đâu?

anhtho

Xe ngựa
Cái bình ném này mà cháy khoang engine thì ném vào đâu?
Dạ, cụ phải tìm cách mở nắp capo ra đã :), chứ ném bên ngoài thì có khác gì gãi ghẻ ?
Mà đã cụ nào trong OF mình bị túm vì lỗi này chưa ạ ?
Em vẫn xài tạm bình Lavie 5 lít và chờ xem thế nào.

ngungo thien ly

Xe container
Qui định như vậy là tất cả vì người dân, đảm bảo tính mạng của những người ngồi trên xe ô tô_1 quan chức xxx vừa phát biểu trên ti vi.
Lo cho dân sao không phát miễn phí cho dân bình đầu tiên nhỉ, nhà em chỉ xin cái bình mini

ngungo thien ly

Xe container
Cụ nào ở HN mua bình chữa cháy thì ủng hộ em. Bình xịt loại 0,5kg có tem kiểm định (100k) cụ nào không lấy tem thì em bớt 25k còn 75k nhé. Ship nội thành 20k nhá các cụ. Cụ nào lấy SMS cho em 01629999..69.6
Cụ cho nhà em xem cái hình với, bình cũ nhà em sắp hết hạn sử dụng rồi

Tre mốc

Xe buýt
Qui định như vậy là tất cả vì người dân, đảm bảo tính mạng của những người ngồi trên xe ô tô_1 quan chức xxx vừa phát biểu trên ti vi.
Lo cho dân sao không phát miễn phí cho dân bình đầu tiên nhỉ, nhà em chỉ xin cái bình mini
Hi cụ lại vui tính rồi, mỗi người đều nên tự lo lắng cho an toàn của bản thân mà cụ, luật chỉ nhằm giúp thật nhiều
người ý thức sớm hơn điều cần làm cho chính mình thôi.
Gửi cụ hình ảnh ạ

Bình này sử dụng cho nhà bếp cũng rất tốt cụ ạ.

dukas

Xe tải
Hi cụ lại vui tính rồi, mỗi người đều nên tự lo lắng cho an toàn của bản thân mà cụ, luật chỉ nhằm giúp thật nhiều
người ý thức sớm hơn điều cần làm cho chính mình thôi.
Gửi cụ hình ảnh ạ

Bình này sử dụng cho nhà bếp cũng rất tốt cụ ạ.
Cụ cho hỏi bình nhà cụ bảo hành bao lâu với chịu đc dưới trời nóng bao nhiêu độ ạ? Xe em thường xuyên để dưới trời nắng mà nó bùm một cái thì hic hic.

ReadOnlyReturn

Xe tải
ngungo thien ly nói:
Qui định như vậy là tất cả vì người dân, đảm bảo tính mạng của những người ngồi trên xe ô tô_1 quan chức xxx vừa phát biểu trên ti vi. Lo cho dân sao không phát miễn phí cho dân bình đầu tiên nhỉ, nhà em chỉ xin cái bình mini
Miễn phí? :))
Miễn phí thì cũng từ ngân khố mà ra, là tiền thuế của cụ cả chứ ham gì :D

Tre mốc

Xe buýt
Cụ cho hỏi bình nhà cụ bảo hành bao lâu với chịu đc dưới trời nóng bao nhiêu độ ạ? Xe em thường xuyên để dưới trời nắng mà nó bùm một cái thì hic hic.
Bình bên em bảo hành 6 tháng cụ ạ. bình này chịu được nhiệt độ tối đa là 55oC, tất cả các bình cứu hỏa đều chỉ có thể bảo quản ở điều kiện nhiệt độ như vậy thôi cụ ạ. Nổ bình chữa cháy là do cụ đặt ở gần những nơi có ánh sáng chiếu trực tiếp, bên dưới kính hoặc cốp đồ, cụ nên để dưới ghế của tài xế hoặc là treo cạnh chỗ để chân của ghế hành khách phía trước vừa tiện lấy, vừa an toàn.