[Thảo luận] Các cụ đi dg 5 chú ý: cắm lại biển thị trấn Như quỳnh

huyta

Xe buýt
Đúng là cắm lại biển mới, chưa kịp tháo biển cũ các cụ ạ. Bảo các cụ ý gửi biển cũ vào mấy tỉnh bắc Trung bộ để cắm cho đỡ phải làm biển 2 mặt (chỉ có 1 bên đường)

Đây là chiều HN- HP biển cũ cách biển mới hơn 10m coi như vẫn thế.
Chiều về HP- HN biển mới nó cắm qua biển cũ tầm 1km sát địa phận HN cơ, cắm ngay trước khi các cụ nhìn thấy cái giá long môn phân làn vớ vẩn ý.

ThanhTungTB

Xe điện
Cảm ơn bác đã cảnh báo kịp thời .Lơ mơ đi theo cảm tính cũ là tèo ngay .nguy hiểm quá .

ThanhTungTB

Xe điện
Chiều về HP- HN biển mới nó cắm qua biển cũ tầm 1km sát địa phận HN cơ, cắm ngay trước khi các cụ nhìn thấy cái giá long môn phân làn vớ vẩn ý.
Đúng là bọn thừa giấy vẽ voi .cắm biển mới y hệt biển cũ ,ngay sau biển cũ ,( sao nó ko đào biển cũ cắm vào chỗ mới nhỉ ) Hình như bọn này đang thực thi nhiệm vụ giải ngân nghìn tỷ cắm biển GT hay sao bà kon ah .Mẹ nó tiền thuế của dân mà nó làm như rác ấy ,thích vẽ gì ,làm gì thì làm .

Hapro_kiha

Xe buýt
Cắm nhắc thêm 1 biển nữa để các cụ nhòm cho rõ đấy mà!

Tribute

Xe container
Như Quỳnh và phố Nối đều đã thay đổi vị trí cắm biển KDC, em đã cập nhật ở đây :cac-bac-dung-gps-cung-nhau-cap-nhat-diem-ban-toc-do-han-che-toc-do/page7

2 cái biển trên là 1 cái biển mới báo hết KDC và 1 cái biển cũ báo KDC. Bọn GTHD này đang cố tiêu cho hết 48 tĩ nên ko nhổ cái biển báo KDC cũ dịch lên vị trí mới (trước vị trí này khoảng hơn 1km) mà cắm luôn 1 cặp biển mới nên mới có 2 cái biển sát nhau kia.

huyta

Xe buýt
Như Quỳnh và phố Nối đều đã thay đổi vị trí cắm biển KDC, em đã cập nhật ở đây :cac-bac-dung-gps-cung-nhau-cap-nhat-diem-ban-toc-do-han-che-toc-do/page7

2 cái biển trên là 1 cái biển mới báo hết KDC và 1 cái biển cũ báo KDC. Bọn GTHD này đang cố tiêu cho hết 48 tĩ nên ko nhổ cái biển báo KDC cũ dịch lên vị trí mới (trước vị trí này khoảng hơn 1km) mà cắm luôn 1 cặp biển mới nên mới có 2 cái biển sát nhau kia.
Chiều HN - HP em ko nhớ lăm, nhưng chiều HP - HN em vẫn thấy biển báo KDC nó nằm như cũ vào phố chán rồi mới thấy nó chỗ nhà hàng Gà 123, cái biển này nên cắm trước đó khoảng 1,5- 2km cũng được. Tối hôm qua em vừa HD lên

XASASHS

Xe tải
Các cụ đi dg 5 chú ý: cắm lại biển thị trấn Như quỳnh
cái biển hướng đi từ HN - HP - cắm ngay đầu vào Hy nhé cách biển cũ khoảng gần 2km
còn chiều HP - HN: biển thị trấn cũng kéo dài hơn biển cũ khoảng 2 -3 km. (Gần chốt cuối cùng địa phận hưng yên)
EM hnay ko để ý đi theo cảm tính - qua chỗ cắm biển cũ (rít 80 ầm ầm) tự nhiên - thấy cái biển hết thị trấn to lù lù (biển mới to gấp 2 lần biển cũ) mới giật mình - may em táp vô ngay lề đừong điện cho thằng bạn - nhà gần chốt hỏi xem bọn c hó có làm ko nó bảo sáng làm (em đi tầm 12h trưa) nên tiếp tục qua ĐỊa phận HY sang gia lâm ngon lành - em mà bị vịn quá 30km thì tính thành tiền là bn các cụ nhỉ
CHo em hỏi, biển mới to gấp 2 biển cũ là đúng hay sai theo quy chuẩn?

PHÓNG

Xe tải
Em thấy chỗ này biển khu đông dân cư (Biển 420) cắm rất nhố nhăng.
Chiều HN-HP, gặp biển 420 xong, đi khoảng 300m lại gặp 2 cái biển 420 nữa cắm liền nhau (như trong ảnh). Hôm em đi còn có cái biển địa phận Hưng Yên kẹp ở giữa nữa cơ.
Chiều HP-HN cũng vậy, gặp biển hết khu đông dân cư (421), đang phóng tít, đến đoạn có cái giá long môn (bắt đầu địa phận HN) lại xuất hiện cái biển 421 nữa (cũng trong khoảng 300m, trên đoạn đường có dải phân cách cứng, không có ngã 3 ngã tư hay chỗ quay đầu nào)! Hôm đầu đi em giật hết cả cái cửa mình, tưởng mình hoa mắt nên nhìn nhầm biển.

likeSUV

Xe buýt
Phải cẩn thận chú ý thôi. Thường đường quen như QL 5, 1, 32, 2 là hay đi theo kiểu nhớ biển.

kubean1911

Xe đạp
Cảm ơn cụ chủ thớt nhé E sắp đi về qua đường đó mà E lại là lái mới.

sudoku

Xe buýt
Chiều hôm 7/7 em lên thấy vẫn còn biển cũ, chạy thêm đoạn nữa lại thấy biển hết khu dân cư mới tinh, làm em giật mình vừa chạy vừa lo

Muon_biet

Xe cút kít
Các cụ đi dg 5 chú ý: cắm lại biển thị trấn Như quỳnh
cái biển hướng đi từ HN - HP - cắm ngay đầu vào Hy nhé cách biển cũ khoảng gần 2km
còn chiều HP - HN: biển thị trấn cũng kéo dài hơn biển cũ khoảng 2 -3 km. (Gần chốt cuối cùng địa phận hưng yên)
EM hnay ko để ý đi theo cảm tính - qua chỗ cắm biển cũ (rít 80 ầm ầm) tự nhiên - thấy cái biển hết thị trấn to lù lù (biển mới to gấp 2 lần biển cũ) mới giật mình - may em táp vô ngay lề đừong điện cho thằng bạn - nhà gần chốt hỏi xem bọn c hó có làm ko nó bảo sáng làm (em đi tầm 12h trưa) nên tiếp tục qua ĐỊa phận HY sang gia lâm ngon lành - em mà bị vịn quá 30km thì tính thành tiền là bn các cụ nhỉ
Luôn chấp hành giao thông trước tiên cần quan sát biển báo. LX trên đường phải chú ý quan sát, tránh bị động dễ gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông.

ichbinminh

Xe buýt
Em nghĩ việc chưa dỡ biển cũ khiến các cụ rít 80 trong đoạn từ sau khi biển hết khu dân cư (cũ) đến biển hết khu dân cư (biển mới) và các cụ bị bắn trong đoạn này thì các cụ cần làm là: Xác nhận với CSGT về vị trí bắn tốc độ (ảnh bắn tốc độ, vị trí đoạn đường bắn tốc độ). Nếu cần, chụp lại các tư liệu trên.
Vì điều này là cơ sở để các cụ cãi tại trận hoặc làm đơn khiếu nại, nếu như bị xử phạt, vì các cụ không có nghĩa vụ phải biết đâu là biển cũ, đâu là biển mới, lí do chưa dỡ biển cũ...

Lái xe trên đường chỉ cần tuân thủ biển báo, sau biển hết khu đông dân cư thì các cụ có quyền thực hiện theo thông tư 13 của bộ GTVT - Quy định về Tốc độ của xe cơ giới khi lưu thông trên đường bộ.

Theo ý kiến chủ quan của em thì hiện tại, xxx chưa dám bắn tại vị trí nhạy cảm giữa 2 biển hết khu vực đông dân cư này đâu.