Các cụ đi Altis 2.0 LD vào giúp em

hungma92k1

Xe hơi
@Independent: Cụ thể như sau:
- Xe em (30U), xe ông chú (30P), xe ông bạn cùng cơ quan (30M): khi xoay vô lăng sang trái có tiếng kêu ẹt ẹt cảm giác vô lăng hơi bị zít: lỗi này vẫn là nhẹ nhưng cứ như thế mà phát triển tiếp đến di căn mới chữa thì không biết kết quả thế nào.
- Xe cơ quan em (biển đỏ): bị nặng hơn: anh lái xe bảo đang lái với tốc độ 60km/h, xoay vô lăng sang trái thì ôi thôi nặng như cùm như kiểu mất hết trợ lực, may mà anh này là dân chuyên nghiệp nên xử lý kịp thời hạ tốc độ đưa xe vào lề đường. Trời ơi em nghe tả mà vãi linh hồn, vì thưa bác em chạy trên đường PhápVân, đại lộ Thăng Long em toàn đóng >100km/h (có lúc 130km/h là cao nhất), thế mà may cho em chưa bị tình huống như trên.
- Kết luận: Tuy đã thay thước lái mới nhưng em vẫn cứ có cảm giác không ổn: em đã li dị bà 2 và tuyển bà 3 ( ghi chú: trước đây em chạy bà 1 là Vios MT 2003 nhưng cũng chưa bao giờ thấy bất an như thế!!!!!!!!!
Vài dòng chân tình gửi các Cụ yêu TOY.

Barcelona

Xe tải
Trước em cũng mon men em A2 này dưng thấy giá tiền chát quá nên quay sang lấy Mondeo. Không hề hối hận %%-

audi8

Xe tải
@Independent: Cụ thể như sau:
- Xe em (30U), xe ông chú (30P), xe ông bạn cùng cơ quan (30M): khi xoay vô lăng sang trái có tiếng kêu ẹt ẹt cảm giác vô lăng hơi bị zít: lỗi này vẫn là nhẹ nhưng cứ như thế mà phát triển tiếp đến di căn mới chữa thì không biết kết quả thế nào.
- Xe cơ quan em (biển đỏ): bị nặng hơn: anh lái xe bảo đang lái với tốc độ 60km/h, xoay vô lăng sang trái thì ôi thôi nặng như cùm như kiểu mất hết trợ lực, may mà anh này là dân chuyên nghiệp nên xử lý kịp thời hạ tốc độ đưa xe vào lề đường. Trời ơi em nghe tả mà vãi linh hồn, vì thưa bác em chạy trên đường PhápVân, đại lộ Thăng Long em toàn đóng >100km/h (có lúc 130km/h là cao nhất), thế mà may cho em chưa bị tình huống như trên.
- Kết luận: Tuy đã thay thước lái mới nhưng em vẫn cứ có cảm giác không ổn: em đã li dị bà 2 và tuyển bà 3 ( ghi chú: trước đây em chạy bà 1 là Vios MT 2003 nhưng cũng chưa bao giờ thấy bất an như thế!!!!!!!!!
Vài dòng chân tình gửi các Cụ yêu TOY.
Xe em khi xoay vô lăng cũng có tiếng kêu như cụ tả, nhưng rất nhỏ và vô lăng cũng không bị zít lắm. Mấy hôm nữa em mang ra hãng kiểm tra. Cơ mà khó sẽ được thay mới.

thangns

Xe đạp
Cụ hungma92k1 " này hình như vừa đi vừa bán "quai quai", một cái xe đắt hơn giá trị thực nhiều!!! Không phải ngẫu nhiên mà hơn nửa thế kỷ Nissan chịu ngồi dưới Toy, thậm chí bị Honda vượt mặt nữa. Nếu không nhờ "Rờ nôn" cứu thì giờ này Ni đi về nơi xa lắm rồi....

Chỉnh sửa cuối:

Independent

Xe máy
tiếng rít của lốp thì chắc xe nào cũng có, còn xe em chẳng thấy cọt kẹt gì! thôi có j đợi Toy thu hồi nốt altis cũng được! :))

hungma92k1

Xe hơi
@thangns: mỗi người, mỗi lúc lại có một ý thích khác nhau. Như mình lúc trước đi altis cũng cảm thấy rất mãn nguyện. Đi 1,5 năm chẳng phải hầu hạ nàng gì nhiều, nàng phục vụ mình thật là tận tụy, đến bây giờ sau khi chia tay mình nhiều lúc vẫn còn rất nhớ thương nàng lắm. Mình đổi xe mới cũng phần nhiều vì hay phải đi các chuyến đường xa, địa hình gập ghềnh... Những kinh nghiệm nêu trên chỉ vì muốn chia sẻ cho các bạn đã, đang, và sẽ sở hữu altis, thế thôi, không hề ác ý. Nói riêng với thangns: mình ko phải người kinh doanh mua bán xe, chỉ là người tiêu dùng, có lẽ bạn chưa có dịp ngồi thử em Nissan QQ - LE - T2 - AWD - 2011 nên mới có những ý kiến như vậy. Mình thì thấy vô cùng hài lòng với đồng tiền bỏ ra. Kết luận: hãy tìm hiểu thật kỹ trước khi phát ngôn, thiếu hiểu biết giũa đám đông sẽ biến mình thành trò cười!

lmtuan

Xe tăng
Có khi nào tại các cụ khó tính quá nên phát hiện ra nhiều lỗi không. Trò đời em thấy càng để ý thì càng thấy mấy cái lắt nhắt. Lên xe khách nó kêu ầm ầm vỡn lăn quay ra ngủ đấy thôi. Tô chỉ là hàng xe cỏ nên làm sao ngon được, nó mắc chẳng qua vì.... thôi ;))

Toan_Rua

Xe đạp
Em cũng vừa đặt tiền lấy Altis 2.0 nghe các bác nói mà em mong lấy xe quá.

7958

Xe đạp
Theo em và theo các công bố với báo chí của anh Tạch Lăn Đùng, xe TOY LD và xe TOY nhập khác nhau nhiều lắm. Nào là mối hàn, nào là keo dán, nào là gá đỡ để xiết bulong...... Đó là lý do chính tại sao xe Toy LD lại ồn và xóc hơn Toy nhập. Em đang đi con Altis 1.8E nhập Taiwan, option gần như con 2.0 LD chỉ thiếu cái Start/Stop thôi, em k có ý chê bai nhưng đi thử dòng LD rồi, kể cả đời 2009 và đời 2010, xe LD ồn và tôn mỏng hơn xe nhập. Con xe của em đi chắc như nắm cơm. Em đi Hà Giang đoạn đường đẹp cân lên 120km/h chạy êm ru.
Đúng ra em con định lấy con Altis LD (1.8 or 2.0 tùy thích vì chênh nhau k nhiều) nhưng ghét cái bon cửa hàng cứ găm hàng, kêu đặt tiền tháng này (t11/2010) đến hết t1/2011 nhận xe. Ôi trời. Lại kiểu vòi vĩnh vớ vẩn. Bực mình ra Kylin đặt con 1.8 TW 2 tuần sau xe về. Ngon lành. Giờ thấy sự lựac chọn của mình hợp lý.

Chỉnh sửa cuối:

0906.006.586

Xe buýt
Em thấy các cụ vào đây bới móc lỗi xe LD nhiều quá, hầu như mẫu xe nào các cụ cũng lôi được ra lỗi, có lẽ chỉ có OFer mới hiểu biết về xe rõ như thế còn boa nhiêu khách hàng mua xe LD thì đều "ngố" cả hay sao. Các cụ có điều kiện thì đi mua xe nhập, các cụ khen xe nhập nào là tôn dầy, nào là chống ồn tốt...thế ngộ nhỡ lại bị lỗi chân ga, hỏng phụ tùng, cần bảo hành..thì các cụ đến đâu, các cụ kêu ai, hay mình các cụ âm thầm chịu đựng?

Toan_Rua

Xe đạp
Em thấy các cụ vào đây bới móc lỗi xe LD nhiều quá, hầu như mẫu xe nào các cụ cũng lôi được ra lỗi, có lẽ chỉ có OFer mới hiểu biết về xe rõ như thế còn boa nhiêu khách hàng mua xe LD thì đều "ngố" cả hay sao. Các cụ có điều kiện thì đi mua xe nhập, các cụ khen xe nhập nào là tôn dầy, nào là chống ồn tốt...thế ngộ nhỡ lại bị lỗi chân ga, hỏng phụ tùng, cần bảo hành..thì các cụ đến đâu, các cụ kêu ai, hay mình các cụ âm thầm chịu đựng?
Em thấy bác nói chuẩn, hôm đi mua xe em cũng đắn đo giữa Altis nhập và LD, cuối cùng e mua LD cho nó lành, nghĩ mình cũng mới tập tọe mua xe bây h mua về chẳng may nó hỏng cái gì rồi lại phải chờ 1 tháng để đặt mua đồ "bên kia" về thì buồn lắm.

Venus

Xe buýt
Thôi thì cụ nào thông minh thì cứ hàng nhập mà mua, Atis 1.6 giá bằng 2.0VN, em khờ dại cứ tương xe LD vậy, ồn cũng tốt, xóc cũng ko sao, tôn mỏng cho nó mướt....Chuyện chạy lên 120 cây chuối giờ ư...muỗi. Cụ nào thít đua hẹn em 1 cái, lấy xe cùng chấm ra đua, đua xe bắt xác luôn, kính mời.

LEXUANTHANH

Đi bộ
Thôi thì cụ nào thông minh thì cứ hàng nhập mà mua, Atis 1.6 giá bằng 2.0VN, em khờ dại cứ tương xe LD vậy, ồn cũng tốt, xóc cũng ko sao, tôn mỏng cho nó mướt....Chuyện chạy lên 120 cây chuối giờ ư...muỗi. Cụ nào thít đua hẹn em 1 cái, lấy xe cùng chấm ra đua, đua xe bắt xác luôn, kính mời.
Bác lại lấy tâm lý của người đi xe mô tô áp dụng vào xe ô tô roài. Theo em, đã bỏ cả đống tiền ra mua cái thép bọc da thịt thay cái da thịt bọc thép, thì chọn cái nó ngon hẳn đi, em nói thật em đang đi Toy 1.6 nhập khẩu đi tốt chả kém gì Camry đâu, quan trọng nhất với mình là an toàn, rồi mới đến tiện nghi (nhưng nói thật với các bác xe nhập nó có tới 9 điểm nổ và 7 túi khí, em đồ chắc chắn nó phải hơn cái nhõn 2 túi, với lại em mới đi, đạp ga lung tung mà chỉ mất có 7.2l/100km, giá xăng có lên 30.000đ/l em vẫn đi ô tô =P~)

Chỉnh sửa cuối:

Shift

Xe hơi
Dán kính, lót sàn, gắn camerade, xong. Còn dư xẻng làm đèn bi, dư xẻng nữa là cửa nóc.
Bác mà cứ dư xèng, rồi lại dư xèng như lày em nghĩ bác mua luôn mẹc đi ợ. Altis thì cũng chỉ đến thế mà thôi. Em chả vote cho bọn TOY cơm nữa, chán òi.

hungma92k1

Xe hơi
Shift viết:
Bác mà cứ dư xèng, rồi lại dư xèng như lày em nghĩ bác mua luôn mẹc đi ợ. Altis thì cũng chỉ đến thế mà thôi. Em chả vote cho bọn TOY cơm nữa, chán ò

:-bd:-bd:-bd