các cụ đến chia buồn với em nhé !

xanh

Xe điện
Thành kính phân ưu với con La già của cụ :((

Cứ tưởng em qua còn gặp em nó kịp, ai ngờ cụ để em nó ra đi sớm thía... :(
Chưa , em mới chỉ chuẩn bị thôi ! Đang xem làm sao không bị gán cho tội này ,nọ...mà vưỡn có tiếng vang .

bom_bop

Xe máy
Ghi rõ lý do chia tay rồi phi thẳng cổng nhà cu #, hoặc bộ GTVT!!!
Cụ nhớ làm buổi đêm nhóe..:-?

NghiaRex

Xe điện
Chưa , em mới chỉ chuẩn bị thôi ! Đang xem làm sao không bị gán cho tội này ,nọ...mà vưỡn có tiếng vang .
Cụ kiếm đâu mấy em dư lày, căng băng rôn khẩu hiệu dạo quanh HN cho em. Nhanh nổi lắm ;))

JimBo

Xe tải
Sống nhiều khi cũng bức xúc lắm,nhưng vụ này thì em chả khuyến khích Cụ, dù gì chăng nữa thì đó vẫn là tài sản của mình,mồ hôi công sức,không khéo còn lẫn cả máu của Cụ nữa,với lại Người Vợ 2 bao năm găn bó.:((
Lói như cụ thì ai làm CM? Theo cụ, e chỉ nên về quê đào ao, thả cá, cưỡi trâu, thổi sáo, ngắm trăng, làm thơ...

dht

Xe điện
Em dự hầu như tất cả các cụ trên OF thường là yêu quý V2 dù có xấu hay đẹp, già hay trẻ , ngày xưa cưới về có mất nhiều hay ít xiền nhưng khi chia tay với em nó thì cũng buồn lắm .
Kính thưa các cụ, V2 em tên là LADA 2107, đời trước công nguyên nhưng chúng em rất yêu nhau và đã gắn bó nhiều năm .( Tuy em nó nhiều tuổi nhưng vẫn xinh lắm ) Bây giờ chuẩn bị nộp phí lưu hành xe thì em không thể nuôi nổi em nó nữa , năm nay cố được 20 triệu , năm sau lại cố 20 triệu nữa , hu,hu,hu..híc.híc.híc....
Em định khai tử cho em nó dưới hình thức hóa thân hoàn vũ , thôi thì V2 em cũng bằng lòng vĩnh biệt ra đi để góp tiếng nói chung với anh em OF về việc thu phí lưu hành xe .
Nhưng em chưa biết làm thế nào để không mang tiếng cái tội phá hoại tài sản công dân, phá hoại môi trường, gây rối trật tự công cộng, biểu tình hoặc gì gì khác .
Cám ơn toàn thể các cụ, các mợ nhà ta chia sẻ cùng em !
Cụ bán sắt vụ đi, gọi anh Bằng số này: 0989325346 ở đường 70 chuyên phá xe Lada

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
cụ bán cho em đi,giá hợp lý là em múc,quê em chạy vô tư nên em chả sợ.

Fastandfurious

Xe hơi
Lại đúng ý đồ của các a xxx.
"Nhà nước hạn chế xe, nhất là xe cũ nát, những xe đó vừa mất mỹ quan, thiếu an toàn lại ảnh hưởng nhiều đến môi trường..."
Chỉ có cách tụ tập đông người với băng rôn, biểu ngữ Hoặc xe nào từ giờ trở đi cũng làm quả băng rôn bên trong phản đối như có cụ nào trên đây đã làm ấy. Nếu có ban hành thì tất cả đồng lòng ko đóng, ko nộp...Ít người thì o ép đc chứ nhiều là chịu ngay.
Chả biết ai ép ai đâu cụ ạ, sống ở đâu đành chấp nhận ở đấy thôi, biết là nát nhưng vẫn phái hát thôi:P

Lac CDX 1.8

Xe điện
Theo em ý tưởng của cụ chủ thớt là hợp lý nếu thực sự việc thu phí được triển khai, em rất ủng hộ :D

Theo em, Việc tiêu hủy xe phải đạt được các tiêu chí sau:

1. Gây được tiếng vang về việc phong trào phản đối phí lưu hành ko hợp lý
2. Không bị khép vào các tội liên quan đến pháp luật
3. Có sự chuẩn bị kỹ và có tính tập thể

Vì vậy tổng hợp ý kiến của các cụ em xin đề xuất:

1. Thời điểm tiêu hủy: sau khi quyết định thu phí được ban hành (nếu có)
2. Địa điểm:
Đừng nghe mấy cụ xúi dại chọn mấy địa điểm nhạy cảm, tù như chơi đấy.
Chọn mấy khu đất trống ở các dự án ko triển khai mà làm, tranh thủ thổi (hay dìm) giá BĐS luôn :D đốt ở đâu ko quan trọng mà cái cần làm là sự có mặt của phương tiện truyền thông, có đông người và xe tham gia, có băng rôn khẩu hiểu thật hoành.
3. Phương pháp tiêu hủy:
Theo em ko nên đốt vì ảnh hưởng đến môi trường, có thể bị ghép vào tội cố ý gây rối TT công cộng, đặc biệt ko nên để tự cháy vì lúc đó mục đích gây tiếng vang phản đối phí lưu hành là ko có tác dụng. Chưa kể nếu đốt thì khó tận dụng đc các trang thiết bị của xe sau khi phá
Cách tốt nhất theo em là dùng búa tạ :D (kiểu như bọn Tàu phá siêu xe) - tạo cơ hội cho các Ofers cơ hội xả sì troét :D (em xin góp sức nện vài búa)
Nếu cần có thể dán vài cái ảnh mẹt thằng nào mà các Ofers ghét vào mà nện thì lại càng phê
4. Pháp lý:
Cái này theo em là quan trọng nhất, nếu có thể thì làm cái đơn xin tiêu hủy xe gửi cơ quan chức năng, trong đó nêu rõ nguyên nhân là do ko chịu được mức phí lưu hành nên xin hủy, sau đó tranh thủ gửi bài lăng xê lên phương tiện truyền thông về sự kiện này :D
Nếu cơ quan chức năng ko đồng ý thì cũng đã đủ gây tiếng vang rồi, chưa kể việc ko đồng ý sẽ làm lộ rõ sự yếu kém của cơ quan chức năng trong vấn đề này, ko tính toán được ảnh hưởng của việc thu phí đến các chủ phương tiện.
5. Nếu các bước trên mà thực hiện được, cơ quan chức năng đồng ý cho tiêu hủy thì các cụ có xe muốn tiêu hủy lập thành 1 đội, đăng ký tập thể cho nó máu, lúc nào tiêu hủy thì thông báo rộng rãi trên OF cho anh em đến tham dự tiễn đưa cùng cho vui ~X(
6. OF nên lập quỹ hỗ trợ các OFers có nhu cầu tiêu hủy xe, em tin là sẽ có nhiều người đóng góp vì việc các cụ làm chính là khởi đầu phong trào phản đối các chi phí vô lý áp đặt vào người có phương tiện của cơ quan quản lý, dành lại quyền lợi cho chính anh em Ofers.
(Vớ vỉn tiêu hủy xe xong các cụ phá xe lại có xiền mua xe mới ngon hơn :D)

Em xin mạo muội đóng góp chút ý kiến, các cụ đóng góp thêm cho xôm, đặc biệt là các cụ luật sư trên OF

xanh

Xe điện
Cám ơn cụ Ăn chơi ,(b)(b)(b)(b)(b) em làm đơn xin tiêu hủy con xe Dream Tầu của em rồi gửi BT # và một loạt các cơ quan hữu trách là được , nêu rõ lý do là không chịu được phí lưu hành xem các LĐ giả nhời sao các cụ nhể ? Gấu em cũng làm 1 đơn nữa xin tiêu hủy con Wave tầu là được 2 đơn rồi .
Nếu được các LĐ " đồng thuận" em làm đơn nốt V2 LADA 2107 , thế mới có tiếng vang các cụ nhể ?

Chỉnh sửa cuối:

dativu

Xe điện
Đến bãi đất trống,rộng ko ảnh hưởng đến ai.Tôi ko dùng nữa tôi đốt,như đốt cái ghế hoặc giường tủ cũ thôi, ko thể khép vào tội gì được.Có phóng viên trong nước cũng như nước ngoài càng tốt.
Phải nộp phí bảo vệ môi trường :))