[Funland] Các cụ để đồ phòng thân gì trên xe !

Hự.

Xe điện
cách đây chục năm, em bị nổ lốp ở Hoàng Su Phì lúc độ 10h đêm, xe em có 2 bạn nữ cùng lớp cấp 3 hồi xưa (lớp em đi làm thiện nguyện, vì có vướng chút việc với ubnd, nên bạn phụ trách tài chính phải ở lại giải quyết, e làm tài xế, 1 bạn nữa ở lại cùng cho vui, còn bọn lớp về trước, em kể luôn thế ko kiểu gì cũng có cụ hỏi). Xong việc thì được mời ở lại ăn tối, mời đến mức độ ko thể từ chối. Thành ra mới có bối cảnh trên. Đoạn đó tối đen, không một nhà dân. Hì hụi thay đồ thì ko thể tháo được ốc lốp, đến mức cái ốc kiểu rỗng đó nó bị trợt đi mất cả góc thì các cụ biết em khỏe thế nào rồi đấy (sau cõng xe về Hà Nội mới biết thằng điên nào dùng súng hơi bắn lấy được, phải hàn đầu ốc để xoáy mới nhể được ra).

Tóm lại là tầm 12h đêm, 3 đứa ngồi vệ đường mệt lả, ngơ ngác. Thì có 2 xe máy kẹp 2 đi qua rất nhanh. Em đứng bật dậy vẫy tay. Nhưng 2 xe vọt qua, mặt nhìn gần mấy thanh niên ấy rất nguy hiểm. Hoặc em mệt quá nên tưởng tượng thế. Dù sao em cũng khựng lại. 2 xe vọt qua chừng mấy chục mét thì dừng phắt lại, trao đổi gì đó rất lâu. Em đoán là bàn có nên thịt bọn em ko? hoặc xem cân em thì mất bao lâu? Em lúc đó nghĩ thôi bỏ mẹ rồi. Có mỗi cái mở ốc trong tay, thêm mất cái cờ lê và 2 bạn nữ đang run cầm cập, người thì đang nhão ra sau gần tiếng đánh vật với cái ốc. Thật là 1 sự hy hữu là đúng lúc căng như dây đàn đó thì xe ô tô cứu hộ đến.

Theo các cụ thì lúc đó 1 điều nhịn 9 điều lành có tác dụng gì ko? Mặc kệ vọt vào rừng chạy chăng? Sau bọn lớp em bảo xe cứu hộ ý ko phải chỉ cứu hộ oto mà là cứu hộ người.

Chỉnh sửa cuối:

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn hùng hổ thế kia đánh thế éo nào đc ai. Phải bình tĩnh, trầm tính thì mới ra đòn chuẩn chứ động tý mặt mũi căng lên, đỏ hồng thế kia còn lâu mới đánh đc ai.

HUMMER H2 SUV

Xe container
Em phòng thân bằng sự cẩn thận trong giao thông, nụ cười và lời xin lỗi.
Mấy món phòng thân khác khi đã dùng thì ít nhiều cũng tốn tiền hoặc dính lao lý.

FRA

Xe tải
Lại nói về chủ đề phòng thân !
Các cụ nào trải qua hoặc có người nhà chứng kiến hồi ấy chừng 1990 - 1991 xảy ra vụ nổ súng ngay trước cửa dãy kí túc xá cho người Việt tại TP. Dresden ( Hans-Otto-Weg) giữa T. vốn là cựu thiếu úy CA . đến từ Nghệ An và Q là lái xe vận tải quê Hải Hưng, trước khi qua Đức theo diện HTLĐ,
Hậu quả : Nạn nhân tử vong, bỏ lại vợ và hai con, hung thủ trốn lã, lang thang phiêu dạt sống chui lủi ở Ba Lan để lại vợ và con gái bơ vơ sau cũng tan tác phải về nước !
Điều đáng nói ở đây là một sự tình cờ trong bữa nhậu mừng đầy tháng con gái trước đó mấy hôm có mời cả vợ chồng T. (Bà xã với vợ T là bạn thân) Bọn mình vừa tranh luận về chủ đề " Chơi súng chết vì súng, chơi dao thì cũng chết vì dao..."
Qua đây cũng là một điều gì đấy có ý nghĩa cho các bạn trẻ vẫn còn cho rằng bạo lực sẽ giải quyết được vấn đề !

Wall1

Xe buýt
E mang mỗi mồm thôi, có gì e xin lỗi ngay.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Em chuẩn bị chân ga. No vác mã tấu xông vào là em tăng ga xông lên, ko được nữa thì mở cửa chạy thật nhanh, nếu bên cạnh đường có sông suối ao hồ thì nhảy xuống...

Phú Cửng

Xe tăng
Cái đầu là dụng cụ phòng thân hữu dụng nhất

Shadow381

Xe điện
Lại nói về chủ đề phòng thân !
Các cụ nào trải qua hoặc có người nhà chứng kiến hồi ấy chừng 1990 - 1991 xảy ra vụ nổ súng ngay trước cửa dãy kí túc xá cho người Việt tại TP. Dresden ( Hans-Otto-Weg) giữa T. vốn là cựu thiếu úy CA . đến từ Nghệ An và Q là lái xe vận tải quê Hải Hưng, trước khi qua Đức theo diện HTLĐ,
Hậu quả : Nạn nhân tử vong, bỏ lại vợ và hai con, hung thủ trốn lã, lang thang phiêu dạt sống chui lủi ở Ba Lan để lại vợ và con gái bơ vơ sau cũng tan tác phải về nước !
Điều đáng nói ở đây là một sự tình cờ trong bữa nhậu mừng đầy tháng con gái trước đó mấy hôm có mời cả vợ chồng T. (Bà xã với vợ T là bạn thân) Bọn mình vừa tranh luận về chủ đề " Chơi súng chết vì súng, chơi dao thì cũng chết vì dao..."
Qua đây cũng là một điều gì đấy có ý nghĩa cho các bạn trẻ vẫn còn cho rằng bạo lực sẽ giải quyết được vấn đề !
Nếu mình là một người cẩn thận, biết nhịn thì súng hay dao cũng vậy, đã rút ra thì phải bất khả kháng mới dùng, và đã dùng thì đều đáng phải dùng. Còn hậu quả thì ko ai muốn rồi nhưng điều quan trọng là có vẫn hơn. Đừng so sánh với 1 kẻ nào đó có cái đầu nóng dùng súng, với kẻ đó thì nếu nó nhìn thấy thanh sắt, cái chai hay bất cứ gì khi nó muốn đánh nhau cũng gây nguy hiểm. Em cũng thích có súng để dùng khi bất khả kháng, hậu quả tính sau miễn bảo vệ được tính mạng mình và gia đình.

vim732000

Xe buýt
Làm đoạn ống nước hàn nhiệt or sợi xích xe đạp, xe máy nhé. Vụt rất phê mà k phạm luật khi chẳng may cớm khám xe.

Nook

Xe buýt
Mình làm đoạn 3 khúc trên xe. Ko bắt nạt ai nhưng cũng ko để ai dồn vào đường cùng .

hungboy

Xe buýt
Em thấy cơ bản thủ số đt 1 số em hx vô công rồi nghề hoặc ca, khi nào có việc ới và ra giá là xong. Đỡ đánh đấm làm j cho mệt

Visser III

Xe tăng
Thôi cuaj.không mang đồ theo thì cùng lắm chỉ võ mồm,chứ cầm theo đồ rồi khi có chuyện,máu chó nổi lên dễ mất kiểm soát lắm.
Tù tội như chơi.có khi còn mất mạng

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
có bản lĩnh thì tay ko thôi nhìn qua phát tất cả khép hết

ko bản lĩnh thì mang theo đồ chỉ tổ rước hoạ vào thân

nên đừng trang trí cái vỏ bên ngoài che đậy cái sơ sài bên trong
Mình là dân thường! Cân làm sao đc chúng nó ? Cố thủ trên xe còn sợ bị lôi ra mới cần tự vệ chứ ! Không thì ngồi trên xe gọi điện thoại cho người thân!

MEC V6

Xe điện
Các cụ đi đường để đồ phòng thân gì trên xe ?
Xe em để trong cốp khá nhiều thứ linh tinh nhưng chả có cái gì mang tính phòng vệ cao cả. Chắc cả xe có tính phòng vệ nhất là cái mỏ lết em để gầm ghế dự phòng phá kính !
Trang bị vái gì để giữ an toàn cho bản thân hợp lý các cụ nhỉ !
E có cái gậy bóng chày

than.gio.ita

Xe máy
Để $ trên xe giải quyết và phòng vệ là nhất ạ
---

hbu082

Xe container
Các cụ đi đường để đồ phòng thân gì trên xe ?
Xe em để trong cốp khá nhiều thứ linh tinh nhưng chả có cái gì mang tính phòng vệ cao cả. Chắc cả xe có tính phòng vệ nhất là cái mỏ lết em để gầm ghế dự phòng phá kính !
Trang bị vái gì để giữ an toàn cho bản thân hợp lý các cụ nhỉ !
Cụ định phòng bằng cái gì? Gặp cái thằng như cờ nhíp này thì cụ cũng vác đồ xuống sô lô với nó à? Thằng hùng hổ lấy đồ ra đôi khi chỉ mục đích dọa là chính, nhưng thấy đối phương cũng có đồ là chiến thôi chứ nhũn lại mất mặt quá :D. Em cứ ko mang gì cho lành, trừ các bác chạy hàng đêm hôm thì nên đề phòng trộm cướp, chứ va chạm bình thường cứ nhã nhặn thì em nghĩ chẳng đến nỗi đâu, quan trọng nhất là mình nên rèn luyện tính kiên nhẫn trong tham gia gt, tránh va chạm nhất có thể.

Cụ định phòng bằng cái gì? Gặp cái thằng như cờ nhíp này thì cụ cũng vác đồ xuống sô lô với nó à? Thằng hùng hổ lấy đồ ra đôi khi chỉ mục đích dọa là chính, nhưng thấy đối phương cũng có đồ là chiến thôi chứ nhũn lại mất mặt quá :D. Em cứ ko mang gì cho lành, trừ các bác chạy hàng đêm hôm thì nên đề phòng trộm cướp, chứ va chạm bình thường cứ nhã nhặn thì em nghĩ chẳng đến nỗi đâu, quan trọng nhất là mình nên rèn luyện tính kiên nhẫn trong tham gia gt, tránh va chạm nhất có thể.
Chỉnh thì mất cmn chuẩn.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Ngồi trong xe gọi điện cho người thân thôi ! Nhưng nếu đi cùng gia đình mà nó đập kính thì mình không thể ngồi yên cụ ạ !
Đi xa đêm hôm đường vắng mà bé nhiều khi cũng hãi hãi !