[Funland] Các cụ đang ở đâu, em thì chọn Hoàng Mai

quangzizi

Xe tăng
Hồi đấy là trước khi người Pháp đến.
Còn khi họ dựng lại HN thì khu vực phía Nam này trở thành nơi nhận nước thải của cả thành phố.
Ngay nghĩa trang, với người phương đông phải là nơi bề thế, nhưng với họ lại là nơi không ảnh hưởng được đến các nơi khác.
Bây giờ thành phố mở rộng chỉ nới thêm thôi!

Cái này em sợ nhất, Thanh Nhàn trước toàn nghiện với điên, ung thư và nhiều bệnh tật khác. Nước bẩn kinh khủng vì đổ hết từ trên cao xuống. Phần âm thì toàn người chết đkí năm 45 mang ra chôn khu chân cầu vĩnh tuy giờ. Có ly do cả các cụ ơi.

Easy girl

Xe tăng
Cụ so sánh biết một không biết hai, kiểu ối giời thằng đấy ngày xưa rách lắm khác gì tao (trong khi giờ nó rủng rỉnh còn mình vẫn rách)
Cầu giấy mỹ đình hay tây hồ tây trước dây toàn ruộng, nhưng được ưuy hoạch trở thành các trung tâm của hanoi, được đầu tư hạ tầng khủng. Giờ các cơ quan bộ ban ngành, rồi văn phòng, công sở... tập trung đầy về đấy.
Hoangmai nó là vùng trũng và nhộm nhoạm từ ngày xưa nên rất khó thu hút các ông lớn xây trụ sở, hay đặt bảo tàng, nhà văn hoá bla bla. Thế nên nó vẫn chỉ là vùng trũng. Từ xưa đến giờ không cao được thêm phân nào
Cùng xuất phát điểm thằng nào tố chất tốt thì nó ngon hơn thôi :D
Đất HN đắt quá rồi! Giá nhà nghe mà toát mồ hôi. Các cụ chê HM ghê quá. Em thấy HM cũng rộng rãi, lại có cái cv Yên Sở to chà bá, mát mẻ, mấy năm nữa hạ tầng chỉnh sửa lại ngon ngay. Ít ra thì quỹ đất vẫn còn. Chẳng nói đâu xa, lùi lại thời năm 9x thì nói xin lỗi các cụ chứ Cầu Giấy lúc ấy như ngoại thành HN. Nhưng bây giờ chả là trung tâm học hành công sở...toàn nhà cao tầng vút trời. Bây giờ giá đất cứ rẻ hơn là tranh thủ múc chứ khéo đợi tới lúc nó lại x2 x3 rồi ko mua đc.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cụ so sánh biết một không biết hai, kiểu ối giời thằng đấy ngày xưa rách lắm khác gì tao (trong khi giờ nó rủng rỉnh còn mình vẫn rách)
Cầu giấy mỹ đình hay tây hồ tây trước dây toàn ruộng, nhưng được ưuy hoạch trở thành các trung tâm của hanoi, được đầu tư hạ tầng khủng. Giờ các cơ quan bộ ban ngành, rồi văn phòng, công sở... tập trung đầy về đấy.
Hoangmai nó là vùng trũng và nhộm nhoạm từ ngày xưa nên rất khó thu hút các ông lớn xây trụ sở, hay đặt bảo tàng, nhà văn hoá bla bla. Thế nên nó vẫn chỉ là vùng trũng. Từ xưa đến giờ không cao được thêm phân nào
Cùng xuất phát điểm thằng nào tố chất tốt thì nó ngon hơn thôi :D
cũng đúng, nam từ liêm, cầu giấy, tây hồ tây xây toàn trụ sở các bộ, đại sứ quán.
cái dsq mỹ đang xây ngày đêm, đông công nhân lắm

phuongmit

Xe cút kít
Cụ còm mà như thơ ý nhể! Hay quá, em xin phép cụ, chỉ xuống dòng là thành:

Đất Hà nội đắt quá rồi
Nghe mà toát hết bồ hôi giá nhà!
Các cụ chê Hoàng Mai a?
Em thấy rộng rãi bá chà công viên
Hạ tầng chỉnh tí thành tiên
Đâu xa, chỉ lộn về miền 90
Xin lỗi các cụ đừng cười
Cầu Giấy cũng 9 phần 10 nhà quê
Bi giờ nhìn lại phát mê
Trung tâm giáo dục, bốn bề nhà cao
Nhà cao lên tận Nam Tào
Xuân Bắc mới hỏi: Cụ nào bán không?
Bi giờ giá rẻ 1 đồng
Mai kia ba bốn lại không đủ hèo
Thôi thì nghèo dẫu vẫn nghèo
Cũng phải kiếm đất cho Tèo (ở) Hoàng Mai! :P
Đề nghị cho cụ chuột về làm pct cuận HM phụ trách mảng địa chánh kiêm văn thể mỹ [-O<

Tuanalex

Xe máy
NHà đất các quận bây h đắt thật,nhưng nếu đủ đạn e vẫn muốn ở khu Đống Đa nhất....

Lightmoon2000

Xe tải
Cụ Chuột ngồi ngay ngăn lên nhận em một lạy. Cụ xuất khẩu thành thơ thế này không phải dân chuyên Văn thì em đập đầu.

Đất Hà nội đắt quá rồi
Các cụ chê Hoàng Mai a?
Xin lỗi các cụ đừng cười
Bi giờ nhìn lại phát mê
Nhà cao lên tận Nam Tào
Bi giờ giá rẻ 1 đồng

chuot08

Xe lăn
Cụ Chuột ngồi ngay ngăn lên nhận em một lạy. Cụ xuất khẩu thành thơ thế này không phải dân chuyên Văn thì em đập đầu.
Đề nghị cho cụ chuột về làm pct cuận HM phụ trách mảng địa chánh kiêm văn thể mỹ [-O<
Thôi em xin 2 cụ! Em lại theo khối A.
Phó Hoàng mai, phó Hoàng kia
Chả bằng bóc lạc uống bia Mỹ Đình! :D

son.nguyen.1979

Xe tăng
Cầu giấy mỹ đình hay tây hồ tây trước dây toàn ruộng, nhưng được ưuy hoạch trở thành các trung tâm của hanoi, được đầu tư hạ tầng khủng. Giờ các cơ quan bộ ban ngành, rồi văn phòng, công sở... tập trung đầy về đấy
Cái này em đồng ý với cụ. Quan trọng vẫn là quy hoạch, thằng nào quy hoạch ngon và thực hiện đúng quy hoạch thì sẽ phát triển thôi.

Nhiều cụ nên tư duy rộng ra, đừng quanh quẩn quanh cái hồ con rùa mà nghĩ đấy là trung tâm HN.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]

Đất Hà nội đắt quá rồi
Các cụ chê Hoàng Mai a?
Xin lỗi các cụ đừng cười
Bi giờ nhìn lại phát mê
Nhà cao lên tận Nam Tào
Bi giờ giá rẻ 1 đồng
Những năm 86 hồ Tây
Bèo bọt phọt phẹt chả ai muốn dừng
Có đôi hâm hâm hâm phừng phừng
Chồng chiều vợ dừng ngửi lúa phơi khô (ba mẹ em)
Xong thấy hồ đẹp đất khô
Làm luôn 1 nhát 2 ngàn mét chơi
Dân quanh vui như thôi rồi tặng thêm ngàn mét cho vui xóm giềng.
Em là bảo cứ nhận
Giờ 500 củ mét không nhúc nhích. Để làm gì.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Những năm 86 hồ Tây
Xong thấy hồ đẹp đất khô
Em là bảo cứ nhận
Tuyệt vời quá, những quyết định thay đổi vận mệnh toàn bộ con cháu sau này. Chúc cụ và gia đình mạnh khoẻ, ngày một phát triển.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Vâng.
Tuyệt vời quá, những quyết định thay đổi vận mệnh toàn bộ con cháu sau này. Chúc cụ và gia đình mạnh khoẻ, ngày một phát triển.
Em cụ đúng là đèn sách ắc quy thi đại học. Hồi đấy chưa có quận. Em làm 3 con ắc quy xe tăng + đổi điện. Tiện luôn anh em nào Xuân La Tây Hồ điểm danh. Làm quả Mỹ Hảo 10 thằng tắm luôn

taton7983

Xe buýt
H vẫn còn tư tưởng phải gần phố cổ à

chuot08

Xe lăn
Những năm 86 hồ Tây
Xong thấy hồ đẹp đất khô
Em là bảo cứ nhận
Thôi xong! Đại địa chủ đây gì!
Mà đúng, cụ thi Toán và uống bia là chuẩn! :P
Vâng.

Em cụ đúng là đèn sách ắc quy thi đại học. Hồi đấy chưa có quận. Em làm 3 con ắc quy xe tăng + đổi điện. Tiện luôn anh em nào Xuân La Tây Hồ điểm danh. Làm quả Mỹ Hảo 10 thằng tắm luôn
Quả Mỹ Hảo 10 thằng tắm luôn là quả gì thế cụ?

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Thôi xong! Đại địa chủ đây gì!
Mà đúng, cụ thi Toán và uống bia là chuẩn! :P

Quả Mỹ Hảo 10 thằng tắm luôn là quả gì thế cụ?
Dầu gội với xà phòng Mỹ Hảo ý ạ. 6 tháng không điện nước. Toàn chiều tắm hồ cụ ạ. Chia nhau luôn cả giai cả gái 1 lọ to. Nhưng hồi đấy nước hồ đẹp cực. Nhìn thấy tôm bơi luôn. Còn chị em đang nhú và đã nhú thì thôi rồi. Nhìn yêu vãi.......

Chỉnh sửa cuối:

Happiness76

Xe tải
Công nhận em thấy Hoàng Mai xứng đáng là nơi đáng sống nhất Hà Nội. Con người thân thiện. Không khí trong lành. Nguồn nước sạch sẽ nhất. Nhiều quán cafe ngon. Nhiều trường học đẳng cấp nhất HN nữa. Chứ em ở khu Liễu Giai Vạn Phúc chỗ đại sứ quán Nhật được mỗi nhiều quán cafe chứ dân trí toàn cụ già về hưu ít mấy em trẻ xinh xinh như Hoàng Mai
Cụ nói em mới biết Hoàng Mai nhiều trường học đẳng cấp nhất Hn. Trước giờ em cứ nghĩ đứng nhất là Cầu Giấy với chuyên Ams, chuyên cầu giấy, chuyên ngữ, chuyên sư phạm, Nguyễn siêu, Marie curie, Archimedes, ngôi sao, lương thế vinh...

Chỉnh sửa cuối:

Hự.

Xe điện
Cái này em đồng ý với cụ. Quan trọng vẫn là quy hoạch, thằng nào quy hoạch ngon và thực hiện đúng quy hoạch thì sẽ phát triển thôi.

Nhiều cụ nên tư duy rộng ra, đừng quanh quẩn quanh cái hồ con rùa mà nghĩ đấy là trung tâm HN.
Thế theo cụ nếu chọn 1 địa danh làm trung tâm HN thì chọn đâu?

Hự.

Xe điện
Những năm 86 hồ Tây
Xong thấy hồ đẹp đất khô
Em là bảo cứ nhận
86 đúng năm em và mấy thằng cùng lớp chiều hay đạp xe lên Trích Sài tập bơi vầy nước đây. Em có thấy vụ đất bạt ngàn thích thì làm miếng ngàn mét đâu? Quả nước hồ sạch thấy tôm nhảy thì chuẩn. Bon em sau mang cả muối chanh để bắt ăn sống luôn. Trai nữa, cứ dẫm bùn, thấy cộm chân là móc lên con trai to bằng bàn tay.

Tuanalex

Xe máy
Quận Hồ Tây trước cũng bt thôi,bây giờ thay đổi và có Tây hay thuê trên đó + với đg xá ao hồ làm mới nên Hồ Tây h là đất vàng rồi.

Roseday

Xe tải
86 đúng năm em và mấy thằng cùng lớp chiều hay đạp xe lên Trích Sài tập bơi vầy nước đây. Em có thấy vụ đất bạt ngàn thích thì làm miếng ngàn mét đâu? Quả nước hồ sạch thấy tôm nhảy thì chuẩn. Bon em sau mang cả muối chanh để bắt ăn sống luôn. Trai nữa, cứ dẫm bùn, thấy cộm chân là móc lên con trai to bằng bàn tay.
Năm 86 thì e mới đẻ nên ko biết chứ năm 90 thì đất ngàn mét mà cụ. Nhà bác em nằm lọt giữa 1 cái vườn rộng bát ngát. Lũ chíp hôi bọn e cứ hè là về đấy ăn chơi cả 3 tháng hè, như kiểu dc về quê. Nhà còn ko có wc, cứ auto trong vườn, xong có 1 đàn gâu gâu chực chờ sẵn. Chiều chiều thì phi ra ao tây vớt bữa chiều: trai thì nấu cháo, tôm cá nướng, bèo thì băm cho choá. Rau thì sẵn trong vườn từ bầu, bí, mướp, hồng xiêm.... Sau lô đất đấy bán đi xây dc 3 cái biệt thự. 1 bà bác khác thì dc NN phân, chọn giữa 1000m2 ao Tây với 50m2 Hoàng Văn Thái. Bác chọn HVT vì ao tây hồi đấy điện còn chưa phủ hết🤣