[Funland] Các cụ đang ở đâu, em thì chọn Hoàng Mai

JCory

Xe hơi
Hoàng Mai dự kiến 2025 có lên quận trước Gia Lâm và Đông Anh không các cụ?

phuongmit

Xe cút kít

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Em chào các cụ, em lâu lắm rồi không buôn bán gì trên OFF, em mở 1 thớt để cùng nhau bàn về đất đai khu vực mình đang sống.
Em phọt đầu tiên, em chọn Hoàng Mai bởi giá đất nền khá hợp ví, và tiện về quê ( em Nam Định ) nó k tắc đường bao giờ khi ra Cao Tốc: Pháp Vân- Cầu Dẽ.
À Hoàng Mai là Lá Phổi của TP Hà Nội, Phỏng các cụ?
Mời các cụ, nói về tiện ích khu các cụ đang sinh sống.

Note: Em nói là cùng bàn về nơi mình sinh sống trong các Quận of Tp Hà Nội, thế mà 1 số cụ cứ: " Quận cụ là nhất " , và rồi " HM là thế này, thế nọ, thế chai... "
chỗ nào ngon, tiện ích thì các cụ phọt lên, cùng nhau nhâm nhi mút mát, cho em đỡ thèm.
Chứ nhiều cụ trên phố em biết rồi: Văn Minh và Lịch Hự lắm.
✅ Sau 2 ngày, được các cụ đưa lên những nhận định, cái này chắc các cấp lãnh đạo, các ban ngành nhìn thấy rồi, nếu như được chỉnh sửa sớm, cho HM đồng bộ và sánh cùng các "Cuận " # của TP:

1.❌

2.❌

3.❌

4.❌

5.❌
6...
E chỉ mong được về quê ở chứ HN thập cẩm tạp nham, xô bồ, ô nhiễm. E nghĩ ai cũng vậy vì miếng cơm manh áo chứ không vì nó thì ai cũng muốn về quê thôi :)

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Đúng ,... đúng còn nhiều thứ lớm lắm. Hạ tầng giao thông nát, nhiều dự án đắp chăn vài 3 chục niên..... Nhà ở lụp xụp do từ làng xã lên chả quy hoạch gì... Giờ như đống xà bần đúng nghĩa. Và thêm là cái rốn chứa chất thải của cư dân đầu nguồn. Thối lắm ccccm ....
Cụ nói bé thôi, lđ quận đó mới nhận bằng khen đấy hihi VCĐ thặc

Khongdanhvong

Xe điện
E chỉ mong được về quê ở chứ HN thập cẩm tạp nham, xô bồ, ô nhiễm. E nghĩ ai cũng vậy vì miếng cơm manh áo chứ không vì nó thì ai cũng muốn về quê thôi :)
Cụ cứ đọc ở đây thì hiểu HN thanh minh thanh lịch lắm mà, về quê lại thành bần nông mất 🤭

tieunhupha

Xe điện
Vâng, dân trong phố vẫn lành hơn, chí ít là ko chửi bậy nhiều. Thằng con e mẫu giáo học song ngữ quốc tế, đần thối ra rồi chuyển sang lớp 1 trường công dạng ngon của quận. Đi học được 3 tháng đã học đâu ra quả nói bậy. Em lừ cho 1 cái ko thấy nói nữa. Các trào lưu mạng thì học nhanh lắm dù e ko cho dùng TV, máy tính, đt. Toàn bọn chíp đấy dạy nhau trên lớp, sợ thật
Vụ nói bậy thì em nghĩ quan điểm của cụ chưa đúng đâu. Như ngày xưa em đi học thì bọn trong phố đầu gấu và chửi bậy còn kinh hơn bọn em. Giờ bọn F1 nhà em đi học trong phố thì em có đi đón con nên ko thấy các con nói bậy mấy (các con ở đây là các lớp đi qua em ý ạ), ở trong phố em thấy có ưu điểm là tư duy (eq) nhanh nhạy hơn nên em thích điều này. Còn các con cũng nói các câu bằng tiếng lóng làm em bất ngờ nhưng em đánh giá là chưa phải tục tĩu nên chỉ nhắc con là ko nên nói vậy thôi.

pokeking

Xe tải
tại sao giá cho thuê nhà bên LOng Biên lại rẻ hơn hẳn Hoàng Mai vậy các cụ?
qua cái cầu là thêm tiền ship rồi :D
như sinh viên BK mà thuê ở Hoàng Mai thì đến trường vẫn nhanh với gần hơn

sthd

Xe lăn
tại sao giá cho thuê nhà bên LOng Biên lại rẻ hơn hẳn Hoàng Mai vậy các cụ?
cụ thuê nhà để đi học đại học thì cụ thuê ở LB hay HM?
cụ đang làm việc ở văn phòng một bộ hay một DN nước ngoài nào đó thì cụ thuê nhà ở LB hay HM?

sthd

Xe lăn
Vụ nói bậy thì em nghĩ quan điểm của cụ chưa đúng đâu. Như ngày xưa em đi học thì bọn trong phố đầu gấu và chửi bậy còn kinh hơn bọn em. Giờ bọn F1 nhà em đi học trong phố thì em có đi đón con nên ko thấy các con nói bậy mấy (các con ở đây là các lớp đi qua em ý ạ), ở trong phố em thấy có ưu điểm là tư duy (eq) nhanh nhạy hơn nên em thích điều này. Còn các con cũng nói các câu bằng tiếng lóng làm em bất ngờ nhưng em đánh giá là chưa phải tục tĩu nên chỉ nhắc con là ko nên nói vậy thôi.
phố nà phố lào? phố Tương mai với Ngũ xá thì xăm trổ với chửi thề gấp trăm lần quê. phố Phan đình phùng với phố Duy tân thì ít hơn