[Funland] Các cụ đang ở đâu, em thì chọn Hoàng Mai

Politeboy

Xe tăng
vậy còn núi Bò cụ không tính ạ ?
thời cuối những năm 70 đầu 80 e đi học qua thì núi Bò (đối diện chùa bát tháp - đội cấn) còn cao hơn Núi Nùng (trong bách thảo) chứ núi trúc chỉ là cái tên thui ạ
trước đó thì e không chúng kiến :D
Cụ không biết núi Trúc thật ạ?

haphuongnpp39

Xe đạp
Website
npp.com.vn
HM trận bão vừa rồi nhiều điểm ngập ko các cụ

Politeboy

Xe tăng

Khongdanhvong

Xe điện
Cụ chưa đọc hết bài này phải không?
Hoàng Mai nằm cuối vùng III, thấp nhất trong 3 vùng thoải dần từ cao xuống thấp
Cụ đọc hay nhỉ, em trích nguyên văn đây. Vùng III nếu xếp thứ tự (đây là cụ tự suy diễn chứ nó không theo thứ tự đâu) thì Thanh Xuân, Từ Liêm còn sau HM. Mà theo đó nội thành là vùng trũng của Hà Nội phỏng cụ 🤭

Vùng III với môi trường địa chất có tính bền vững thấp, bao gồm diện tích các quận Ba Đình, Đống Đa, Hai Bà Trưng, Hoàn Kiếm, Cầu Giấy, Hoàng Mai, Thanh Xuân, huyện Thanh Trì và phía nam huyện Từ Liêm.

Chỉnh sửa cuối:

2 tai 8 banh

Xe container
Cụ không biết núi Trúc thật ạ?
em nói rồi mà
em ở đội cấn, đi học cuối những năm 70 đầu 80 ở trường Thống nhất - đối diện chùa Bát tháp thì em mới thấy núi Bò (cạnh trường Thống nhất), núi Nùng (ở bách thảo cũ) chứ chửa thấy núi Trúc thật mà
nhờ cụ khai sáng giúp ạ

Politeboy

Xe tăng
em nói rồi mà
em ở đội cấn, đi học cuối những năm 70 đầu 80 ở trường Thống nhất - đối diện chùa Bát tháp thì em mới thấy núi Bò (cạnh trường Thống nhất), núi Nùng (ở bách thảo cũ) chứ chửa thấy núi Trúc thật mà
nhờ cụ khai sáng giúp ạ
Trong khu vực Quần Ngựa, cạnh Liễu Giai, Đội Cấn, Đại Yên, Vạn Phúc, bên trái đường Hoàng Hoa Thám còn có các núi đất nằm trong khu vực Hoàng thành cũ các thời Lý, Trần, Lê. Đó là:
Núi Cung, cao nhất 18m, tương truyền cung điện chính dựng ở đây.
Núi Cột Cờ cao 13,5m.
Núi Voi, còn gọi là núi Thái Hoà cao 14m, ở phía đông núi Cột Cờ, nơi Lý Thường Kiệt (1019 - 1105) đóng quân.
Núi Trúc cao 11m ở làng Vạn Phúc.
Núi Bò cạnh đầm Thủ Lệ, xưa có nhiều dinh thự xây ở trên."
Bây giờ cụ rẽ từ Kim Mã xuống ngõ cạnh ĐSQ Thụy Điển vào 200m sẽ thấy núi Trúc cao bằng nhà 3 tầng

Politeboy

Xe tăng
Cụ đọc hay nhỉ, em trích nguyên văn đây. Vùng III nếu xếp thứ tự (đây là cụ tự suy diễn chứ nó không theo thứ tự đâu) thì Thanh Xuân, Từ Liêm còn sau HM. Mà theo đó nội thành là vùng trũng của Hà Nội phỏng cụ 🤭

Vùng III với môi trường địa chất có tính bền vững thấp, bao gồm diện tích các quận Ba Đình, Đống Đa, Hai Bà Trưng, Hoàn Kiếm, Cầu Giấy, Hoàng Mai, Thanh Xuân, huyện Thanh Trì và phía nam huyện Từ Liêm.

Địa hình dốc từ vùng 1 xuống vùng 3
HM nằm cuối vùng 3, trước đây là một phần huyện Thanh Trì đất thấp.

114hangbong

Xe cút kít
em nói rồi mà
nhờ cụ khai sáng giúp ạ
Núi Trúc ngay cạnh ĐSQ Thuỵ điển, ngày bé em đi học toàn dắt xe đạp từ bên Đội cấn tắt sang Giảng võ học thêm tiếng Nga. Trên đường cũng đi qua núi Bò bên Đội cấn.

Khongdanhvong

Xe điện

Địa hình dốc từ vùng 1 xuống vùng 3
HM nằm cuối vùng 3, trước đây là một phần huyện Thanh Trì đất thấp.
Vùng III kia nếu chiếu từ Đông Anh xuống theo bản đồ thì mấy quận Thanh Xuân, Hà Đông, HM ngang ngang nhau cụ nhé. Hà Đông có khi còn thấp hơn một chút.

Khongdanhvong

Xe điện
ah, e nói chung chung như vậy.
ý là cũng như cái quần cái áo, cái này mặc hợp với người kia nhưng mình mặc thì nhìn như thèng dở.
nên là cảm thấy phù hợp với mình là được.
chứ nhiều cụ cứ tâng bốc cái chỗ mình đang ở là nhất, còn lại các nơi khác đều chả ra gì, kiểu đạp người khác xuống thấp để nâng cao mình lên, thấy nó hèn hèn.
Đặc biệt mấy cụ ở các quận lõi, gần đây là LB nữa, thấy toàn tự khen chỗ mình (không rõ có phải đang bán đất không 😁). Chung cư thì tỏ ra rất đẳng cấp so với nhà ngõ nữa.
Em cũng không xem HM là nhất nhì gì đâu, nhưng thấy các cụ dìm nó em buồn cười thôi, nó có ưu nhược điểm.
Còn có tiền thì cứ đường to thoáng, lô góc mà ở, gần chỗ làm chỗ học của con nhất có thể là được.

vitamint

Xe tăng
Nói chung HN được ở đâu gần chỗ làm là sướng
Chứ đi lại di chuyển xa rất mất thời gian và mệt mỏi

juve99

Xe cút kít
Chào cụ,

Lần sau cụ mở thớt đề nghị cụ không chèn dòng "hôm nay được sự nhất trí của BDH". Tránh những hiểu lầm không đáng có, em đã sửa, xóa dòng trên ở bài viết. Cảm ơn cụ!
Hôm nay được sự nhất trí của BĐH e thấy ý kiến của BĐH về vấn đề này là rất chính xác

Khongdanhvong

Xe điện
em có 2 lựa chọn là 3 đình và LB. LB em thấy giờ đáng sống hơn Hồ tây: thoáng mát, rộng rãi, trường học cũng nhiều và ổn, quán xá nhiều, đồ Việt dễ ăn: Gì chứ riêng cái làng lệ mật là em thấy ngon hơn pizza với mỳ ý rồi. Nhưng sau đó e vẫn chọn 3 đình cho tiện đi lại. Chỗ e ở cũng chéo chéo cái cột cờ nên trvia ko bị đông đúc ngột ngạt quá. Bao giờ hưu hắt thì em về LB ở
Làng Lệ Mật là nơi có vụ đứa hổ báo đánh chết bạn cùng tuổi đấy ạ? Sau vụ này mới thấy làng LM hiền lành như thế nào đúng không cụ 🤭

Khongdanhvong

Xe điện
Hoàng Mai thì tiêu chí giao thông mới đạt 2/10 so với tiêu chí của Quận. gọi là huyện Hoàng Mai thì đúng hơn, lãnh đạo chính quyền thì thôi rồi. Cụ làm các thủ tục hành chính thì thấy ngay, làm luật thì cái gì cũng đắt hơn chỗ khác.
Cụ nói rõ hơn được không. Em mới mua bán nhà thì thấy rẻ hơn hẳn quận cũ BĐ của em. Mà em không làm luật ở HM đâu nhé, người khác làm, em không mất gì vẫn xong, còn BĐ thì không làm gì 4 tháng chắc gì đã chuyển nhượng xong cái nhà 🤭

Khongdanhvong

Xe điện
e ko ở Long Biên, nhưng sang đấy thấy ko khí tuyệt vời, đường xá ổn, ko hay bị tắc.
Qua cầu CD và cầu VT để cảm nhận nó tắc cụ nhé, đoạn trên đê Xuân Quan có đợt tắc liên tục. LB được các cò thổi nhiều, khen hết lời. Em sống bên đó nhiều năm và giờ vẫn đi làm bên đó, thấy các cụ thổi lên muốn bay nóc nhà rồi 😂.

Khongdanhvong

Xe điện
Định Công không đại diện cho HM được. Em cũng ở Định Công chục năm. Là 1 trong số những cư dân đầu tiên về đó. Nhà em cách nhà cụ D vài bước chân thôi. Hồi đầu về thì thích vì cây cối mắt mẻ, vắng ngừoi. Nhưng an ninh trật tự như cc. Nhà em khách dến chơi để xe ngoài đi 2 lần gương. Về quê chiều lên thấy cửa cậy tung ra. May 2 lớp cửa nên không vào được nhà. Sau phải làm thép B40 chăng đầy tường.
Cái chán ghét nhất là đội qlnn ở quận này.
Giống quận BĐ ngoài đê nhà em, ngách bé tí chỗ cụt mà trộm ngang nhiên ban ngày thấy cửa hé chui vào ăn cắp điện thoại, cách đây chục năm. Khu nhà em mà có nhà hàng xóm mới về xây, chiếm luôn cái khoảng không giữa hai nhà, báo nn thì nó vẫn làm, rồi nó dọa mẹ em cẩn thận nó giết. Cqnn ở khu này của BĐ phải gọi là "chuẩn" lắm 😁

omerta77

Xe điện
Ko phải tự dưng HM nhà đất giá rẻ hơn các quận khác đâu cụ.
Còn riêng hành chính của HM thì nó có tiếng là nát từ ngày lên quận rồi cụ. Trước bọn e hay gọi là nửa phỉ nửa hồng quân :))

• Vodka
Reactions: wiv

sthd

Xe lăn
Ko phải tự dưng HM nhà đất giá rẻ hơn các quận khác đâu cụ.
Còn riêng hành chính của HM thì nó có tiếng là nát từ ngày lên quận rồi cụ. Trước bọn e hay gọi là nửa phỉ nửa hồng quân :))
bí thư mới lên trẻ trung lắm, được gần 1 năm rồi. có gì mới không cụ?
trước em tự làm cái sổ đỏ ở 1 cửa chỗ pháp vân thấy cũng bình thường mà