Đánh giá Các cụ đang dùng Vespa Sprint ABS tư vấn cho em mua xe ạ!

Vumanhtung

Đi bộ
Tình hình em mua xe cho vợ, ngắm quanh 1 lượt bị mê hoặc bởi con Vespa Sprint ABS.
Lý do: Phong cách bề ngoài của xe thu hút. Nhìn con Sh nó cứ ngu ngu thế nào so với con này ấy (cụ nào fan Sh đừng ném đá nhé).
Vì sao phân vân? Kinh tế?
Chi phí mua xe em không so sánh giá Sh hay Vespa. Vì mua con nào em cũng không cần quan tâm giá. Em cũng không quan tâm xe mất giá. NHƯNG?
Thấy ĐỒN chi phí bảo dưỡng hàng năm 5-10tr vì rất hay hỏng vặt VÀ xe UỐNG xăng (vì vợ em đi làm hàng ngày đến cơ quan cách nhà khoảng 15km, mua xe em không quan tâm giá - nhưng xe tốn xăng em cũng rén ạ)
VẬY?
1. Cụ nào đang dùng Vespa Sprint ABS thì tư vấn giúp em có phải như vậy không nhé. Hay chỉ cần dắt xe từ hãng về dùng và bảo dưỡng định kỳ như các xe honda thôi ạ?
2. Mức độ tiêu thụ nhiên liệu của Vespa Sprint ABS mà các cụ đang đi là bao nhiêu lít/100km ạ?
3. Vợ em cao 1m70 xe có nhỏ không ạ?
Cảm ơn các cụ!
cụ yên tâm vác em nó về giờ pi máy iget ngon rồi,êm ái,tiết kiệm lắm.bạn đi khéo chắc 2L 100km.thì đi cũng phải bảo dưỡng theo định kỳ,thay nhớt và nhớt náp...nói trung đi piaggio phải chăm kỹ hơn honda xíu bạn.hà nội giờ có 3 đại lý..topcom,xuân cầu,mùa xuân.mình hay mua bên mùa xuân vì cái gì cũng được ưu ái hơn...chúc cụ yên tâm sắm xe mới cho vợ.vạn lẻo đường bình an...

Được gửi từ iPhone - Otofun

Kimanhto

Xe hơi
Tình hình em mua xe cho vợ, ngắm quanh 1 lượt bị mê hoặc bởi con Vespa Sprint ABS.
Lý do: Phong cách bề ngoài của xe thu hút. Nhìn con Sh nó cứ ngu ngu thế nào so với con này ấy (cụ nào fan Sh đừng ném đá nhé).
Vì sao phân vân? Kinh tế?
Chi phí mua xe em không so sánh giá Sh hay Vespa. Vì mua con nào em cũng không cần quan tâm giá. Em cũng không quan tâm xe mất giá. NHƯNG?
Thấy ĐỒN chi phí bảo dưỡng hàng năm 5-10tr vì rất hay hỏng vặt VÀ xe UỐNG xăng (vì vợ em đi làm hàng ngày đến cơ quan cách nhà khoảng 15km, mua xe em không quan tâm giá - nhưng xe tốn xăng em cũng rén ạ)
VẬY?
1. Cụ nào đang dùng Vespa Sprint ABS thì tư vấn giúp em có phải như vậy không nhé. Hay chỉ cần dắt xe từ hãng về dùng và bảo dưỡng định kỳ như các xe honda thôi ạ?
2. Mức độ tiêu thụ nhiên liệu của Vespa Sprint ABS mà các cụ đang đi là bao nhiêu lít/100km ạ?
3. Vợ em cao 1m70 xe có nhỏ không ạ?
Cảm ơn các cụ!
Xe này thì đi ok b a. Máy êm. Tiêu hao 2,5l /100km. Xe này cao. Vk cụ đi là quá đẹp. Sh thì dáng nhập đẹp thôi.

NobitaDoan

Đi bộ
sợ nhất dòng piagio là đi sửa chữa, bảo dưỡng. nhẹ nhàng cũng đôi ba củ
Ôi phải nói là đi bảo dưỡng xe vespa còn nhiều tiền hơn bảo dưỡng xe ô tô cụ ạ. Lần nào đi bảo dưỡng nó cũng bảo thay này thay kia ít thì 2-3 củ , còn nhiều thì gần chục củ.