[Funland] Các cụ đang dùng tủ lạnh hãng nào ạ?

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Hôm qua em vừa mua máy sấy của Toshiba, chẳng biết có tốt không nữa, vì em dùng máy giặt Toshiba cửa trên thấy cũng bền và ổn.

formen

Xe lăn
CỤ dùng Elec có tôt không ạ. Cháu đang định mua dòng 4 cửa của elec mẫu 2023 mà xem không có review từ người dùng
Tủ lạnh Electrolux thì k nên mua, hàng tầu trăm trăm, dùng k đã, bên trong dàn lạnh nhôm nhựa, lốc đóng ngắt tiếng như con xe máy lx đóng đề khởi động. Em dùng vì nó rẻ 1 nửa so với hitachi, với lại em biết chọt tủ lạnh nên mới mua nó. Xác định chạy 5 niên hỏng thì bỏ, cơ mà giờ hơn 5 niên r, vẫn chạy.

formen

Xe lăn
Cái này là tủ lạnh có chức năng ipad hay ipad có chức năng tủ lạnh vậy cụ nhỉ :D
Em thấy tủ lạnh của SS thường màu mè tính năng chứ tính năng làm lạnh, vật liệu lại không được đánh giá cao.

Cả giặt ít giặt nhiều đều kêu mặc dù chân máy không dùng kê kích và điều chỉnh rất cân. Động cơ quảng cáo DD nhưng lúc vắt cũng rít lên kinh lắm và đặc biệt xả nước ra nó bơm cứ xè xè ồ ồ rất to :D
Xác nhận là máy giặt lg qc là truyền động trực tiếp nhưng rung và lắc y như Electrolux,
Khung vỏ, nhẹ hơn Electrolux,
Giờ hỏi mua mg gì quả thật trả lời rất khó.

.Bo My

Xe lăn
Cửa trên thì to với pana bền vô đối,
Dùng chán thì đem cho thôi chứ k hỏng đc.
cửa trên có vẻ bền thật nhưng vắt yếu hơn không khô, tốc độ vắt chỉ 700 so với 1400 cửa trước. HIện SS cửa trước đang bảo hành động cơ 20 năm, không lẽ quay về thời kỳ 20 năm vẫn chạy tốt! :D

formen

Xe lăn
cửa trên có vẻ bền thật nhưng vắt yếu hơn không khô, tốc độ vắt chỉ 700 so với 1400 cửa trước. HIện SS cửa trước đang bảo hành động cơ 20 năm, không lẽ quay về thời kỳ 20 năm vẫn chạy tốt! :D
Cửa trên chỉ đc cái nhẹ máy, vác lên tum dễ, còn chất lượng giặt thì k lại đc với với lồng ngang.

.Bo My

Xe lăn
Xác nhận là máy giặt lg qc là truyền động trực tiếp nhưng rung và lắc y như Electrolux,
thích bền, cứng cáp thì mua loại ký to hơn bình thường, hàng ngày chỉ giặt nửa thùng thì nhanh hơn và bền hơn. Loại 10.5 kg to chắc hơn hẳn loại 9kg. Nhưng nhớ giặt chăn ga chỉ 2 ký.

formen

Xe lăn
E dùng máy giặt elec thì sau khi sửa các lỗi truyền thống của elec: hỏng khoá cửa, hỏng van nc thì thấy nó chạy ổn, cơ mà ng dùng bt thì k chấp nhận nx lỗi đó đc.

Trần Đô 91

Xe tải
Tủ lạnh Electrolux thì k nên mua, hàng tầu trăm trăm, dùng k đã, bên trong dàn lạnh nhôm nhựa, lốc đóng ngắt tiếng như con xe máy lx đóng đề khởi động. Em dùng vì nó rẻ 1 nửa so với hitachi, với lại em biết chọt tủ lạnh nên mới mua nó. Xác định chạy 5 niên hỏng thì bỏ, cơ mà giờ hơn 5 niên r, vẫn chạy.
Em thấy nó Elec mã 4 cánh đều sản xuất ở Thái Lan cụ ạ. Không biết có hơn ở Trung Quốc không

formen

Xe lăn
Em thấy nó Elec mã 4 cánh đều sản xuất ở Thái Lan cụ ạ. Không biết có hơn ở Trung Quốc không
Phải ra trực tiếp, xem, sờ các chi tiết vỏ, cánh, gioăng, đồ nhựa đi kèm, tối ưu thể tích... So sánh với con tương đương...
Và quan trọng nhất linh phụ kiện bên trong mình lại k xem đc cụ ợ. Con tủ elec nhà em đúng loại siêu mỏng nhẹ, linh kiện rẻ tiền.

HN_2012

Xe tăng
Sbs tối ưu về giá. Tuy nhiên lọai 4 cửa của Sharp giá tốt mà có cửa rộng kiểu Pháp. 6 cửa thì mất công mở nhiều khi đi tìm kiếm
Dám chắc là cụ chưa dùng tủ 6 cánh (5 ngăn) của Nhật nên nói vậy, tủ 6 cánh Nhật nó bố trí ngăn dùng theo công năng rất khoa học thuận tiện nên vừa dễ dùng vừa không mất nhiệt nên đỡ tốn điện. Ví dụ tủ Hitachi 6 cánh 5 ngăn thì: ngăn mát to và ngăn rau quả là 2 ngăn hay dùng nhất nhưng cũng ít khi nhầm và để lẫn, 3 ngăn còn lại 1 ngăn đá rơi và 2 ngăn cấp đông thì 1 ngăn to gấp đôi để thực phẩm lâu mới dùng đến cọi như kho lạnh đẻ lâu dài, ngăn nhỏ hơn bên trên để thực phẩm dùng hàng ngày, nếu tuân thủ thì không mất công tìm kiếm như cụ nói đâu.
Em dùng tủ kiểu này thấy Nhật họ thiết kế quá tiện lợi và khoa học.

formen

Xe lăn
Cc xem dàn lạnh trong tủ elec,
Chưa kể tính toán vị trí linh kiện xả đá, rất ngâu, nên e đánh giá tủ lạnh elec dưới điểm tb 4đ trên thang điểm 10.

tranngoclong

Xe buýt
Sao cụ lại đi ngược xu thế nhỉ. 2 cánh to SBS lỗi thời rồi cụ ah, không tối ưu trong sử dụng và tiết kiệm năng lượng. 6 cánh nhìn nó nhỏ nhỏ nhưng tối ưu về phân chia khi sử dụng đồ.
tùy thôi bác ạ bọn Âu nó lại ko thích dùng tủ nhiều cánh đâu, nó lại chuộng SBS , đơn giản nó ghét kiểu muốn lấy gì phải nghĩ xem mở ngăn nào, nó thích mở tung mịa tủ ra rồi nhặt gì nó nhặt . điện thì nó ko quan tâm tốn hay ko :D

tieunhupha

Xe điện
Nhà em xài con Hitachi 365l từ 10 năm trước giờ vẫn ngon lành. Nó bị 2 vấn đề là có 1 thời gian cái hút ở cửa bị yếu (do đội sửu nhi nhà em đóng cửa tủ mạnh) nên em đang tính kế thay mà 1 thời gian sau lại ngon nên cứ để kệ luôn. Vấn đề thứ 2 là đội sửu nhi đóng ngăn đá ko kín mà nó báo động lại ko để ý nên đến tối em về thì tủ vẫn sáng đèn mà lốc máy ko chạy, nhiệt độ như nhiệt độ phòng luôn. Em tranh thủ lau dọn tủ rồi cắm điện vào mà ko được nên nghĩ phát này oẳng rồi vì cái lốc lạnh là trái tim của tủ lạnh thì đỡ sao nổi. May quá em tắt điện cho nó nằm qua đêm thì sáng hôm sau cắm lại ngon. Quả lốc lạnh Hitachi quá uy tín luôn.

.Bo My

Xe lăn
SBS 15 triệu 655 lít thì tủ nào cạnh tranh cho lại, công nghệ gì thì trước hết phải đủ chổ bỏ thùng bia, mấy chai rượu vang vào được cái đã! :D

Trần Đô 91

Xe tải
Phải ra trực tiếp, xem, sờ các chi tiết vỏ, cánh, gioăng, đồ nhựa đi kèm, tối ưu thể tích... So sánh với con tương đương...
Và quan trọng nhất linh phụ kiện bên trong mình lại k xem đc cụ ợ. Con tủ elec nhà em đúng loại siêu mỏng nhẹ, linh kiện rẻ tiền.
Siêu thị không có hàng mẫu xem cụ ạ
Con em định mua là em này cụ xem dòng này ổn không

phamminh01081993

Xe đạp
em thấy cửa trên hay cửa trước đều có ưu nhược điểm riêng bác ạ. Em thì thích dùng con cửa trên do nhà có ông bà già chỉ cần đứng là bỏ áo quần vào được rồi, không cần cúi xuống gì nhiều. Với lại các cụ cũng hay quên mà con cửa trước thì đang giặt vẫn có thể bỏ thêm đồ vào nên ok bác ạ.
Mấy con cửa trước thì được ưu điểm sang trọng với tiết kiệm nước. Nói chung cứ tùy theo nhu cầu thôi bác

thinhtd

Xe container
Em nghĩ là tuỳ theo yêu cầu tính năng như thế nào thì sẽ có hãng chứ cụ. Như em vì cái tự động nước giặt mà 3 năm trước em mua con của Bosch, giờ mới bắt đầu thấy Samsung với Hitachi và một vài hãng khác quảng cáo.

nsh

Xe tăng
Em dùng tủ kiểu này thấy Nhật họ thiết kế quá tiện lợi và khoa học.
Ngoài việc bố trí khoa học, nó còn chia riêng biệt các ngăn nên để đồ ở các ngăn tách biệt nhau, sạch sẽ. Tủ nhiều tính năng: đá rơi, đông mềm, hút chân không,... Tủ lại chạy êm như... không chạy.
Cháu thấy đồ nó ngon như vậy mà thằng Nhật lùn nó không chịu sản xuất tủ 5 6 cánh ở Asian hay TQ cho rẻ. Toàn Made in Ja nên giá 6x, 7x tr. trở lên.
Mấy anh Tàu (Mi, Haier, Aqua,...) và Hàn (Sam, LG) chỉ màu mè thôi chứ tủ không có những tính năng tiện lợi như mấy anh Nhật đâu. Gì mà tủ lạnh đưa cả cái màn hình to oành lên làm màu. Rồi anh Sam đưa mấy cái tấm kính trắng - đen lên bán giá trên trời.