[Funland] Các cụ đã uống bao nhiêu loại bia ?

bigredone

Xe buýt
Em thì hầu hết các loại rồi từ bia hơi, bia bom, chai to, chai lùn xanh đỏ, các loại bia non Hà Nội, Sài Gồn, Tiger, Heineken, bia Đức, bia Tiệp non chai đủ cả. Nhưng em ấn tượng nhất là bia chai của Lào, nhẹ nhàng, thơm và ngậy. Trong nước thì bia Trúc Bạch uống cũng được!
Thêm mấy dòng bia thày tu của Bỉ nữa cụ ơi. Uống dòng này em luộc đội SG ngon, vì bọn nó ra HN toàn đòi uống cả két.
Bia vàng của Lào uống được mà, em thấy Huda vàng cũng khá ổn mà HN ít bán.
Nhớ lại tầm năm 97-98, ra quán cà phê Phố 15 Lý Thường Kiệt làm chai Corona kèm chanh phê thế. Sau sang Mẽo thấy bán Corona ở siêu thị 22-24 USD/két 24 chai cười mãi :)):)):))
Ở bển thấy bia Boston uống cũng ngon

cưỡi chổi

Xe lăn
Cháu đã từng uống các loại bia: thủ công (craf beer), bia tươi (drafbeer), bia hơi, bia cỏ (chắc cũng là bia tươi?), công nghiệp.
Theo nước SX thì: VN, Laos, Cambodia, Myanmar, Thái, TQ, Ukraine, Nga, Nhật, Đức, Bỉ, Hà Lan, Ý, Pháp.
Tại sao bia Bỉ lại nổi tiếng nhất cc nhỉ? Có phải nó là tinh hoa của Đức, HL và Pháp?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thêm mấy dòng bia thày tu của Bỉ nữa cụ ơi. Uống dòng này em luộc đội SG ngon, vì bọn nó ra HN toàn đòi uống cả két.
Bia vàng của Lào uống được mà, em thấy Huda vàng cũng khá ổn mà HN ít bán.
Nhớ lại tầm năm 97-98, ra quán cà phê Phố 15 Lý Thường Kiệt làm chai Corona kèm chanh phê thế. Sau sang Mẽo thấy bán Corona ở siêu thị 22-24 USD/két 24 chai cười mãi :)):)):))
Ở bển thấy bia Boston uống cũng ngon
Vâng, hôm nào em thử bia của Bỉ xem. Thấy nhiều người khen lắm mà em chưa uống bao giờ :))

Long Cent

Xe hơi
Em toàn uống trong nước. Cứ cốc đầu bia hơi thật lạnh. Tu 1 hơi cảm giác lạnh ngon chạy trong cổ họng. Chứ đến cốc thứ 3 trở đi hết vị rồi
Cụ giống em, đi làm về háo nước làm cốc bia hơi đầu tiên 1 hơi hết cảm giác nó đã với phê hết sẩy ... Bia em cũng chỉ uống đến cốc thứ 3, thứ 4 là nghỉ rồi

daicuty

Xe tăng
Cụ giống em, đi làm về háo nước làm cốc bia hơi đầu tiên 1 hơi hết cảm giác nó đã với phê hết sẩy ... Bia em cũng chỉ uống đến cốc thứ 3, thứ 4 là nghỉ rồi
Quan hệ vui vẻ anh em thì em uống quá thêm thôi chứ em cũng thích dừng 3 lon

Taihoatu

Xe lăn
Em chả nhớ nữa, bia ta, bia tây, bia tàu em đều uống cả, Nhưng có lẽ em cảm thấy ngon nhất là lần đầu được uống cái chai bia Tàu to màu xanh từ ngày xưa.
Còn giờ thỉnh thoảng làm chai Corona ướp lạnh nhâm nhi với mấy hạt đậu phộng bọc mù tạt là sướng nhất

gld

Xe điện
Vâng, hôm nào em thử bia của Bỉ xem. Thấy nhiều người khen lắm mà em chưa uống bao giờ :))
Cụ cứ vào hàng làm độ 5-7 chai Chi may xanh xem, có khi cả HN lại ngừng uống bia để xem cụ uống😁😃
Đội SG bảo em cái chai con con này phải mỗi ô 2 két, hồi sau xỉn k còn đường về

phancds

Xe hơi
Em uống thử gần hết các loại bia của mợ Jun05, đến giờ chỉ uống loại 1715

Long Cent

Xe hơi
Quan hệ vui vẻ anh em thì em uống quá thêm thôi chứ em cũng thích dừng 3 lon
Sau uống như kiểu chứa thôi chứ ko cảm nhận vị gì nữa cụ ạ, hehe. Mà uống quá say bia còn khổ hơn say rượu ý cụ, bụng nó cứ ấm ách khó chịu lắm

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ cứ vào hàng làm độ 5-7 chai Chi may xanh xem, có khi cả HN lại ngừng uống bia để xem cụ uống😁😃
Mỗi ông 2 chai thì e nghe còn có lý chứ 2 két thì nghe hơi điêu điêu

Các cụ các mợ đã uống được tầm.bao nhiêu loại bia? Dòng bia nào các cụ thích nhất ?Bia nước nào các cụ thấy uống hợp khẩu vị và túi tiền?
Cụ hỏi khó thật, có loại uống lúc tỉnh như: Bia hơi, Hà Nội, Ken, Tiger... nhưng cũng có loại uống trong lúc say, chả biết bia gì. Mà bia rượu tùy khẩu vị mỗi người, mà khẩu vị nhiều khi lại tùy thuộc vào cảm xúc, có những hôm gọi cốc bia hơi ra uống sao nó ngon, ngọt và mát thế, thế mà có hôm cũng quán đấy, giờ đấy uống cốc bia đắng ngắt, quay ra lầm bầm chửi quán cho uống bia đều, trong khi anh em vẫn khen ngon.

Azeglio

Xe điện
Bọn em đá bóng xong ra quán bia hơi. Đứa nhân viên phục vụ cứ ra hỏi gọi món gì. Mk, món món cái khỉ gió, cho bia ra đây đã.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ô Chi May là bia Bỉ ah, thế thì em uống nhiều rồi nhưng toàn chai đỏ lùn lùn ở Trung Hoà nhưng thấy hơi nặng :((

Long Cent

Xe hơi
Bọn em đá bóng xong ra quán bia hơi. Đứa nhân viên phục vụ cứ ra hỏi gọi món gì. Mk, món món cái khỉ gió, cho bia ra đây đã.
Bia uống cốc đầu là phải 1 hơi hết mới đã rồi cốc 2, cốc 3 nhâm nhi hớp một mới thấy ngon cụ ạ. Mà em không hiểu có những ông bụng chứa khủng khiếp luôn ...

Chimay e uống hơn chai là đã thấy hơi chếnh choáng rồi mà uống 48 chai ...thì chịu ko tin nổi
Em chịu bia này, nặng lắm, trước ngồi ở bia Hương Sen Thái Bình, tiêu nhị nó bê cốc bia đen 1L ra nhìn tí ngất, mà uống cũng nặng, ngồi cả bữa ngắc được gần hết cốc :((