[Funland] Các cụ đã từng quyết toán thuế thành công chưa

Haiprozzz

Xe buýt
Nản quá các cụ, năm nay gửi hồ sơ lại báo ko chấp nhận, kiểu gì hồ sơ cũng có lỗi, đã 3 năm ko được hoàn đồng thuế nào. Các cụ đi hoàn thuế có phải qua dịch vụ gì ko vậy.

lucxury

Xe buýt
Em làm phát ăn ngay, sau 2 tuần nhận được xèng luôn

New car 2023

Xe container
Nản quá các cụ, năm nay gửi hồ sơ lại báo ko chấp nhận, kiểu gì hồ sơ cũng có lỗi, đã 3 năm ko được hoàn đồng thuế nào. Các cụ đi hoàn thuế có phải qua dịch vụ gì ko vậy.
Bác làm là cho Cá nhân hay Doanh nghiệp?

Tôi làm cho cá nhân, khá nhanh.
Nhưng hồ sơ là nhờ 1 cháu kế toán làm hộ.

Haiprozzz

Xe buýt
Bác làm là cho Cá nhân hay Doanh nghiệp?

Tôi làm cho cá nhân, khá nhanh.
Nhưng hồ sơ là nhờ 1 cháu kế toán làm hộ.
Cá nhân thôi cụ, mà kiểu do bọn thuế làm sai rồi bắt dân tự đi xử lý quá mệt mỏi, từ chuyện nó tạo 2 mã số thuế, nhập sai ngày tháng năm sinh, rồi chứng từ mờ thiếu, sau khi làm hết lại lòi ra cái mới năm nay lại báo lỗi tiếp đang chờ xem là lỗi gì :-<

Hieumos

Xe container
Em tự làm, lại còn gửi hồ sơ theo dạng chuyển phát nhanh.

Tiền hoàn sau một tháng, còn chưa nhìn thấy mặt mũi chị cán bộ thuế ra răng.

poiuy

Xe ba gác
Nói chung là với đa số trường hợp không có vướng mắc thì rất nhanh nhưng có tí vướng mắc mới thấy hệ thống xử lý nó yếu kém. Hiểu theo nghĩa tích cực là thiếu/sợ trách nhiệm của cá nhân cán bộ xử lý.

New car 2023

Xe container
Cá nhân thôi cụ, mà kiểu do bọn thuế làm sai rồi bắt dân tự đi xử lý quá mệt mỏi, từ chuyện nó tạo 2 mã số thuế, nhập sai ngày tháng năm sinh, rồi chứng từ mờ thiếu, sau khi làm hết lại lòi ra cái mới năm nay lại báo lỗi tiếp đang chờ xem là lỗi gì :-<
Ah, cái khoản 2 MST thì khá mệt.
Và, dân đen phải tự mình đi dọn cái đống shjt không rõ ai bày ra - chắc chắn không phải do các cán bộ thuế đáng kính bày ra rồi, bác ạ.

Cái vụ 2 MST, tôi đã nhờ bên Dịch vụ họ làm cho.
Họ xoá 1 cái cũ (thực ra cái này cũng trống trơn, không Nợ nần gì cả).

Còn cái phần Quyết toán cuối năm thì không khó, tôi nhờ Kế toán mấy phút là xong, vì tôi chỉ có 2 nguồn thu nhập thôi.

Haiprozzz

Xe buýt
Ah, cái khoản 2 MST thì khá mệt.
Và, dân đen phải tự mình đi dọn cái đống shjt không rõ ai bày ra - chắc chắn không phải do các cán bộ thuế đáng kính bày ra rồi, bác ạ.

Cái vụ 2 MST, tôi đã nhờ bên Dịch vụ họ làm cho.
Họ xoá 1 cái cũ (thực ra cái này cũng trống trơn, không Nợ nần gì cả).

Còn cái phần Quyết toán cuối năm thì không khó, tôi nhờ Kế toán mấy phút là xong, vì tôi chỉ có 2 nguồn thu nhập thôi.
Em thấy quyết toán tại cty làm việc thì cực dễ lại không bị hành, nên kinh nghiệm dù có 2 thu nhập trong năm mà tiền quyết toán được tại cty hiện tại gần với số tiền quyết toán cả 2 cty thì cứ để cty hiện tại quyết toán. Miễn là sau khi nhờ cty quyết toán mình ko bị thiếu thuế là được, chứ thiếu thuế thì lại hủy quyết toán làm lại từ đầu

New car 2023

Xe container
Em thấy quyết toán tại cty làm việc thì cực dễ lại không bị hành, nên kinh nghiệm dù có 2 thu nhập trong năm mà tiền quyết toán được tại cty hiện tại gần với số tiền quyết toán cả 2 cty thì cứ để cty hiện tại quyết toán. Miễn là sau khi nhờ cty quyết toán mình ko bị thiếu thuế là được, chứ thiếu thuế thì lại hủy quyết toán làm lại từ đầu
Tôi không hiểu ý của bác lắm.

Nếu bác có 1 lương: Dễ rồi, thường thì Kế toán công ty sẽ làm hộ mọi người.
Và nó đơn giản thôi.

Với 2 lương thì bác phải tự làm.
Kiểu gì thì bác cũng phải tự ký cái Bảng quyết toán đó, với tư cách cá nhân và nộp cho bên Thuế.
Như tôi là trường hợp này: Tự tính toán - hoặc nhờ ai đó tính hộ, tự nộp.

Yeuaibaygio

Xe container
Như này có đúng quy định đâu cụ.
1 nguồn thu nhập: được ủy quyền.
2 nguồn thu nhập trở lên: tự quyết toán.

dannongthon

Xe tăng
Không có nhân viên thuế nào tạo ra 2 mã số thuế cho cụ! Kế toán bên cụ khai sai thôi! Thuế dựa vào thông tin kế toán cty cụ để làm

vutranhung

Xe tăng
Các cụ hên nhỉ, e làm từ tháng 4 mà trạng thái mới chỉ là thế này, chưa thấy thêm động tĩnh gì khác

Haiprozzz

Xe buýt
Không có nhân viên thuế nào tạo ra 2 mã số thuế cho cụ! Kế toán bên cụ khai sai thôi! Thuế dựa vào thông tin kế toán cty cụ để làm
Không phải em bị mà là mẹ em bị cụ, mà mẹ em tạo mst từ cơ quan thuế khi đi đóng thuế đất này nọ thôi, bọn thuế tắc trách là khi thấy số căn cước công dân mới ko hỏi xem có mst cũ không mà nó tạo luôn mst mới dẫn tới 2 mst, đã vậy còn nhập sai ngày sinh của 1 ng phụ thuộc em nữa.

Haiprozzz

Xe buýt
Các cụ hên nhỉ, e làm từ tháng 4 mà trạng thái mới chỉ là thế này, chưa thấy thêm động tĩnh gì khác
View attachment 8660472
2 tháng chưa thấy trả lời thì cụ phải xách đít lên tận cơ quan thuế để lấy tờ quyết định. Chắc của cụ cũng bị từ chối rồi.

Haiprozzz

Xe buýt
Tôi không hiểu ý của bác lắm.

Nếu bác có 1 lương: Dễ rồi, thường thì Kế toán công ty sẽ làm hộ mọi người.
Và nó đơn giản thôi.

Với 2 lương thì bác phải tự làm.
Kiểu gì thì bác cũng phải tự ký cái Bảng quyết toán đó, với tư cách cá nhân và nộp cho bên Thuế.
Như tôi là trường hợp này: Tự tính toán - hoặc nhờ ai đó tính hộ, tự nộp.
Như này có đúng quy định đâu cụ.
1 nguồn thu nhập: được ủy quyền.
2 nguồn thu nhập trở lên: tự quyết toán.
2 nguồn thu nhập vẫn nhờ công ty quyết toán được tất nhiên là sai qui đinh, nhưng nếu cty quyết toán xong mà thuế ko thiếu thì vẫn ko sao. Còn nếu sau khi cty qt rồi mà cụ thiếu thuế thì phải làm đơn hủy qt tại cty đóng thuế lại, tự mình làm qt.

dannongthon

Xe tăng
Không phải em bị mà là mẹ em bị cụ, mà mẹ em tạo mst từ cơ quan thuế khi đi đóng thuế đất này nọ thôi, bọn thuế tắc trách là khi thấy số căn cước công dân mới ko hỏi xem có mst cũ không mà nó tạo luôn mst mới dẫn tới 2 mst, đã vậy còn nhập sai ngày sinh của 1 ng phụ thuộc em nữa.
Cụ nói không rõ ràng! Mẹ cụ thì không liên quan đến người phụ thuộc của cụ!
Năm nào em cũng tự quyết toán vì có nhiều nguồn thu nhập và khá là đơn giản! Chuyên môn của em là kỹ sư chứ chẳng có liên quan gì đến nghề kế toán cả! Em cũng đã bị 2 mã số thuế cho con! Ra thuế quận khai đóng một mã số thuế phút mốt là xong!

EPL

Xe tăng
Em làm rồi, nếu tổng số tiền được hoàn của cụ khoảng vài tr thì cụ cứ theo hướng dần mà làm, lỗi gì sửa đấy khi nào được thì thôi. Nếu số hoàn lớn cụ phải nhờ dịch vụ.