[Funland] Các cụ đã thử CHATGPT của Open AI chưa? Em demo 1 quả nói chuyện với AI, món này quá kinh khủng

anhtintin

Xe tải
Google Translate tốt lên rất nhiều, tuy chưa bằng chuyên gia nhưng có thể hỗ trợ một bản dịch thô từ đó sửa những đoạn chưa ưng ý, tiết kiệm thời gian nhiều.

Việc tổng hợp thông tin thông thường con GPT làm quá tốt, vượt trội Google. Nó tổng hợp thành các ý rõ ràng và có thể mở rộng, rút gọn hay phát triển thêm bằng cách tương tác. Google thì nó liệt kê đủ thứ, cụ vẫn phải tự đọc và tổng hợp.
Google dịch k phải AI, nếu nó tích hợp AI sẽ dịch rất khác so với bây giờ.
Tụi học tiếng anh có bằng giỏi cũng nói, đọc tài liệu chuyên môn mà dùng Google dịch thì thua

phucphat86

Xe hơi
của em thì nó lại ra thế này, con này nó trả lời các câu hỏi ra các đáp án khác nhau:

LongX

[Tịch thu bằng lái]
Tụi học tiếng anh có bằng giỏi cũng nói, đọc tài liệu chuyên môn mà dùng Google dịch thì thua
AI là trí tuệ nhân tạo, tức là phần mềm nhưng lại có trí thông minh, làm đc những việc khó. Việc "hiểu", " nhận dạng", "nhận biết" là những việc khó, đòi hỏi phải có sự thông minh. Xử lý ngôn ngữ tự nhiên, dịch, đọc, chuyển lời nói thành text đều là AI hết cụ ah

Delta

Xe buýt
Google Translate tốt lên rất nhiều, tuy chưa bằng chuyên gia nhưng có thể hỗ trợ một bản dịch thô từ đó sửa những đoạn chưa ưng ý, tiết kiệm thời gian nhiều.

Việc tổng hợp thông tin thông thường con GPT làm quá tốt, vượt trội Google. Nó tổng hợp thành các ý rõ ràng và có thể mở rộng, rút gọn hay phát triển thêm bằng cách tương tác. Google thì nó liệt kê đủ thứ, cụ vẫn phải tự đọc và tổng hợp.
Từ 2016, gúc đã bắt đầu dùng công nghệ deep learning, một nhánh của AI trong việc dịch rồi. Khả năng dịch của gúc tiến bộ trông thấy, và sẽ chỉ ngày càng tốt hơn. Các văn bản có tính chuyên môn cao có số lượng ít hơn các văn bản có nội dung thông thường nên nó dịch kém hơn, đấy là thuộc tính của công nghệ gúc đang sử dụng.

banmotnucuoi

Xe lăn

em là em cứ phải phòng cho chắc chắn chứ các mợ dạo này giỏi công nghệ lắm.
Nát nhà như chơi

Vu Triet

Xe máy
Google translate giờ ngon rồi mà các cụ, e thấy cải tiến rất nhiều, Không kiểu thuần word by word như trước nữa.(đánh giá dựa trên trình độ mức trung bình của em)

Với trình độ còi cọc của em giở ít phải sửa lại cấu trúc, chỉ lựa chọn từ nào phù hợp với văn phong hoặc sửa 1 chút trong đó theo cách/nghĩa mình muốn hướng tới thôi.

Hự.

Xe điện
Các cụ kỳ vong hơi cao nó. Cụ cứ xem cái google translate phát triển bao năm ròi. Dịch Tiêng Việt có ăn thua gì đâu.
ChatGPT này chỉ đưa thông tin (tổng hợp giúp người đọc) một vấn đề nào đó. Việc này google hiện tổng hợp tốt hơn ChatGPT rất nhiều. Người sử dụng google seach thì phải đọc và phải đủ trình độ để hiểu hay phân tích thông tin có tin cậy hay không.
Google translate và các app dịch khác tiếp cận theo hướng cung cấp vốn từ, ngữ pháp, ... còn AI thì không chỉ vậy mà nó còn thể mô phỏng lại quá trình hình thành ngôn ngữ của 1 người bình thường từ nhỏ đến lớn nhưng với tốc độ rút ngắn thần tốc. 20 năm rút lại chỉ 1 tháng với nghe cả triệu câu hội thoại, nói đùa cười cợt đời thường. Xem hàng nghìn bộ phim, vở kịch,... kể cả Gặp nhau Cuối năm. Đọc toàn bộ các bài viết otofun nhất là các bài code kiếc hại não.... Cụ thử xem đến lúc đó con AI này ăn nói sẽ lắt léo, xỏ xiên,... đến thế nào 😁

uoat_LX

Xe điện
miễn phí cụ ạ. Nhưng giờ đang chặn Ip từ VN ko cho đăng ký. Em phải nhờ dịch vụ đăng ký hộ.
Hiện tại có web và phần mềm trên máy tính, chưa có app cụ ạ. Nhưng em cũng tìm cách cài giống app rồi.

cụ vào đây thử nháhttps://chat.openai.com/chat
Chào cụ ,em vào đường link cụ cho ,đăng ký ,nhập email & pass xong nó báo không có dịch vụ tại quốc gia của bạn ,giờ em phải làm sao đăng ký dùng thử miễn phí hả cụ ?????

Eng_HN

Xe tải
Có cụ nào hỗ trợ làm được tài khoản này không nhỉ, mấy tài khoản ở trang đầu cho dùng thử quá tải hết rồi ạ

Delta

Xe buýt
AI là trí tuệ nhân tạo, tức là phần mềm nhưng lại có trí thông minh, làm đc những việc khó. Việc "hiểu", " nhận dạng", "nhận biết" là những việc khó, đòi hỏi phải có sự thông minh. Xử lý ngôn ngữ tự nhiên, dịch, đọc, chuyển lời nói thành text đều là AI hết cụ ah
Cái giỏi của GPT là 1- nó "hiểu" được mình hỏi nó cái gì, 2- rút được đúng các dữ liệu liên quan trong kho dữ liệu của nó ra, 3- trình bày lại các dữ liệu đó thành văn bản một cách trôi chảy mượt mà như người, và 4- có thể trả lời về hầu hết mọi vấn đề trên đời, nhưng lại biết né tránh các vấn đề nhạy cảm

theanh212

Xe điện
Có cụ nào hỗ trợ làm được tài khoản này không nhỉ, mấy tài khoản ở trang đầu cho dùng thử quá tải hết rồi ạ
Cụ có thẻ tín dụng thì tự làm đc, mất có 0,40 đến 0,80 USD thôi.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Em vừa xem clip “dạy” chatGPT chơi trò chơi. Nếu là sự thật thì con này không ngu đâu, nó không hoàn hảo nhưng điều nguy hiểm nhất là nó “có khả năng học tập”.
Trò chơi tên là nối từ. Ví dụ: cụ nói thời tiết - GPT nói tiết canh - cụ nói canh khoai - GPT nói khoai vãi - cụ nói vãi lol ... cứ thế đến khi không theo được nữa.
Ak trước hết các cụ phải giải thích trò chơi nối từ cho nó hiểu đã nhé.

Hự.

Xe điện
Con này nó học từ chính những gì mình hỏi nó đấy. Đợt rồi nó chắc học được khối thứ hay ho từ các cụ OF nhà mình.