[Funland] Các cụ đã thử CHATGPT của Open AI chưa? Em demo 1 quả nói chuyện với AI, món này quá kinh khủng

Hự.

Xe điện
Có đợt nhiều cụ bắt nó làm thơ về chó xám nợ 80 ngàn, xong nó còn biết thắc mắc và đoán bừa đó là hình ảnh ẩn dụ abc gì đó cơ.

mocconghoa

Xe tải
Website
www.mocconghoa.com
Cụ làm excel à, cụ thử chuyển sang Google Sheet đi, em nghiên chuyển sang dùng được 5-6 năm nay rồi, Google sheet update các hàm liên tục, lại có cơ chế online + chia sẻ rất hiệu quả!
em ghét con GG sheet ở chỗ bên Excel em hay đặt 1 giá trị hằng số trong phần name, mà không biết cách nào làm trên GG sheet, ví dụ đặt 1 tên là hs và gán cho nó 1 giá trị, ví dụ 1.15 hay 0.1 chả hạn, để khi viết công thức cho dễ hiểu ấy. Bác có cách gì bày cho em với?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cũng tùy cụ ơi, tầm thấp thì như thế, còn tầm cao thì họ dùng ChatGPT để support cv thôi.
Đúng rồi cụ ơi. Giống như cuối thế kỷ 18 đầu 19 có phong trào công nhân đập phá máy móc sản xuất vì sợ máy móc lấy mất việc làm ấy. Đến bây giờ thì không có máy móc thì công nhân chịu không làm được việc luôn.

Red_Army

Xe máy
Riêng quả chát GPT dùng để học lập trình thì là số 1. Đỉnh của Đỉnh

Bahn

Xe tải
em ghét con GG sheet ở chỗ bên Excel em hay đặt 1 giá trị hằng số trong phần name, mà không biết cách nào làm trên GG sheet, ví dụ đặt 1 tên là hs và gán cho nó 1 giá trị, ví dụ 1.15 hay 0.1 chả hạn, để khi viết công thức cho dễ hiểu ấy. Bác có cách gì bày cho em với?
Em chưa dùng cách này trong excel bao giờ cả, nhưng thường với các file lớn, em có 1 sheet riêng để lưu trữ các hằng số, khi nào sử dụng thì lấy cell hằng số đó ra thôi ạ.

Ví dụ ở file lương năm 2022 thì em có 1 ô để 2022, còn sang năm 2023 thì em tạo bản copy và đổi sang 2023.

Em khuyên cụ nên dùng Google sheet dần đi ạ, vì thằng Google nó chịu khó thêm tính năng. Trừ mỗi phần đồ thị thì Excel hiện đang mạnh hơn, nhưng chắc trong tương lai nó sẽ bổ sung phần này đấy cụ!

Em demo quả giao diện tra cứu thông tin hợp đồng làm trên Google Sheet ở bên em.

mocconghoa

Xe tải
Website
www.mocconghoa.com
Em chưa dùng cách này trong excel bao giờ cả, nhưng thường với các file lớn, em có 1 sheet riêng để lưu trữ các hằng số, khi nào sử dụng thì lấy cell hằng số đó ra thôi ạ.

Ví dụ ở file lương năm 2022 thì em có 1 ô để 2022, còn sang năm 2023 thì em tạo bản copy và đổi sang 2023.

Em khuyên cụ nên dùng Google sheet dần đi ạ, vì thằng Google nó chịu khó thêm tính năng. Trừ mỗi phần đồ thị thì Excel hiện đang mạnh hơn, nhưng chắc trong tương lai nó sẽ bổ sung phần này đấy cụ!

Em demo quả giao diện tra cứu thông tin hợp đồng làm trên Google Sheet ở bên em.

View attachment 7698111
em không inbox cho bác được, huhu, bác có file GGsheet nào quản lý kho vật tư không? cho em tham khảo với.

Quản Tượng

Xe tăng
E tính nhờ thằng chatgpt viết cái đồ án mà nó viết ngắn quá, làm sao để nó viết dài hơn vậy các cụ ?

Bahn

Xe tải
em không inbox cho bác được, huhu, bác có file GGsheet nào quản lý kho vật tư không? cho em tham khảo với.
Em không có file này, nhưng nếu đơn giản thì em có thể hỗ trợ cụ được. Em vừa inbox cụ, không biết cụ có reply lại được không?

Hoặc cụ cho em xin Zalo của cụ, em add rồi xem có giúp gì được không?

GTX_phongS55

Xe đạp
Website
zalo.me
Mới phát hiện một công cụ thay thế con bing chat, dùng kết hợp với con chatGPT trong công việc là trên cả tuyệt vời. Cần cái template code nó làm cho mình chưa tới 10s, xong chỉnh sửa theo ý muốn qua lại với chatGPT là ngon.

bonongcoc

Xe buýt
E tính nhờ thằng chatgpt viết cái đồ án mà nó viết ngắn quá, làm sao để nó viết dài hơn vậy các cụ ?
Cụ cho nó số lượng từ, dòng, trang nhất định, nó sẽ viết tầm tầm đó cho cụ. Ví dụ em yêu cầu viết essay 50 words thì no viết 475 word. Hihi

HoaMaudon

Xe tăng
Đây ạ, em cũng thử chút chatgpt xem như thế nào ạ
Em yêu cầu:
1. Nhiệm vụ: Viết 1 truyện ngắn
2. Phong cách: Kinh dị, ghê rợn
3. Biểu tượng cảm xúc: Không có
4. độ dài: 2100 từ
5. Nội dung: Thần giữ của, lời nguyền ám ảnh
6. chủ đề: thần giữ của trả thù kẻ lấy trộm của cải
7. Hình thức: Đầy đủ
8. ngôn ngữ: Tiếng Việt

Và chatgpt trả lời:
Lời nguyền của thần giữ của

Vào một đêm tối ở một ngôi đền cổ xưa nằm sâu trong rừng, một nhóm cướp đột nhập vào ngôi đền với mục đích lấy trộm báu vật được cho là bị chôn sâu dưới đất. Đó là những kho báu được vua chúa thời xưa tặng cho thần giữ của để bảo vệ. Những kẻ cướp đã tìm cách vào trong ngôi đền và đào sâu vào đất để lấy được kho báu. Nhưng khi họ đào xong, một điều kỳ lạ đã xảy ra.

Một luồng ánh sáng từ trong đất bỗng nhiên phát ra và các kẻ cướp hoảng sợ phải bỏ lại đồ đạc và chạy thoát. Từ đó, có một lời đồn đại rằng ai mà có dám lấy cắp kho báu của thần giữ của thì sẽ phải chịu lời nguyền của ngài.

Trải qua mấy trăm năm, ngôi đền và kho báu vẫn tồn tại. Mọi người sợ hãi và không dám đến gần khu vực đó. Chỉ có một số ít người mạo hiểm và quyết định thử sức với lời nguyền này.

Lê Hùng là một trong những người dũng cảm đó. Anh ta đến đó với mục đích lấy báu vật và bán để kiếm tiền. Anh ta chưa biết gì về lời nguyền của thần giữ của. Vào một đêm trăng sáng, Lê Hùng đã đào sâu vào đất để lấy kho báu. Nhưng đột nhiên, một tay xương khô từ đất lên và giữ chặt cổ anh ta.

"Kẻ xấu xa, bạn sẽ chịu lời nguyền của tôi", một giọng nói lạnh lùng vang lên.

Lê Hùng hoảng sợ, không thể cử động. Người đàn ông bất ngờ tạo thành từ bụi bặm và đất sắn bắt đầu lên từ đất và nhắc lại lời nguyền.

"Tôi sẽ cho bạn sống nhưng bạn sẽ phải trả giá với sự tham lam của mình. Sẽ không bao giờ bạn được sống một cuộc đời bình thường nữa", giọng nói hùng mạnh vang lên.

Lê Hùng cảm thấy bị thôi miên....

Chuẩn giọng văn Nguyễn Ngọc Ngạn ạ
Nói chung chatgpt hiện nay mới chỉ ở tầm 1 con bot copy thôi ạ, nhưng với hàng tỷ lượt truy cập thử nó, thì nó học sẽ rất kinh khủng ạ

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Đây ạ, em cũng thử chút chatgpt xem như thế nào ạ
Em yêu cầu:
1. Nhiệm vụ: Viết 1 truyện ngắn
2. Phong cách: Kinh dị, ghê rợn
3. Biểu tượng cảm xúc: Không có
4. độ dài: 2100 từ
5. Nội dung: Thần giữ của, lời nguyền ám ảnh
6. chủ đề: thần giữ của trả thù kẻ lấy trộm của cải
7. Hình thức: Đầy đủ
8. ngôn ngữ: Tiếng Việt

Và chatgpt trả lời:
Lời nguyền của thần giữ của

Vào một đêm tối ở một ngôi đền cổ xưa nằm sâu trong rừng, một nhóm cướp đột nhập vào ngôi đền với mục đích lấy trộm báu vật được cho là bị chôn sâu dưới đất. Đó là những kho báu được vua chúa thời xưa tặng cho thần giữ của để bảo vệ. Những kẻ cướp đã tìm cách vào trong ngôi đền và đào sâu vào đất để lấy được kho báu. Nhưng khi họ đào xong, một điều kỳ lạ đã xảy ra.

Một luồng ánh sáng từ trong đất bỗng nhiên phát ra và các kẻ cướp hoảng sợ phải bỏ lại đồ đạc và chạy thoát. Từ đó, có một lời đồn đại rằng ai mà có dám lấy cắp kho báu của thần giữ của thì sẽ phải chịu lời nguyền của ngài.

Trải qua mấy trăm năm, ngôi đền và kho báu vẫn tồn tại. Mọi người sợ hãi và không dám đến gần khu vực đó. Chỉ có một số ít người mạo hiểm và quyết định thử sức với lời nguyền này.

Lê Hùng là một trong những người dũng cảm đó. Anh ta đến đó với mục đích lấy báu vật và bán để kiếm tiền. Anh ta chưa biết gì về lời nguyền của thần giữ của. Vào một đêm trăng sáng, Lê Hùng đã đào sâu vào đất để lấy kho báu. Nhưng đột nhiên, một tay xương khô từ đất lên và giữ chặt cổ anh ta.

"Kẻ xấu xa, bạn sẽ chịu lời nguyền của tôi", một giọng nói lạnh lùng vang lên.

Lê Hùng hoảng sợ, không thể cử động. Người đàn ông bất ngờ tạo thành từ bụi bặm và đất sắn bắt đầu lên từ đất và nhắc lại lời nguyền.

"Tôi sẽ cho bạn sống nhưng bạn sẽ phải trả giá với sự tham lam của mình. Sẽ không bao giờ bạn được sống một cuộc đời bình thường nữa", giọng nói hùng mạnh vang lên.

Lê Hùng cảm thấy bị thôi miên....

Chuẩn giọng văn Nguyễn Ngọc Ngạn ạ
Nói chung chatgpt hiện nay mới chỉ ở tầm 1 con bot copy thôi ạ, nhưng với hàng tỷ lượt truy cập thử nó, thì nó học sẽ rất kinh khủng ạ
Mợ thử cho nó sáng tác thể loại truyện nhân văn hơn xem dư lào
;;)

EPL

Xe tăng
Hiện tại có đăng ký đươc chatgpt không các cụ nhỉ

GTX_phongS55

Xe đạp
Website
zalo.me
Hiện tại có đăng ký đươc chatgpt không các cụ nhỉ
Cụ cần đăng ký thì liên lạc qua zalo http://zalo.me/0332707117 , làm chỉ 5p là xong.

Mà nhiều cụ cứ bảo nó làm thơ tán nhảm thì nó làm theo yêu cầu của mình thôi. Cụ hỏi nó về công việc, tin tức thế giới, kiến thức này nọ xem nó trả lời có khác ko.

Chỉnh sửa cuối: