[Funland] Các cụ đã thử CHATGPT của Open AI chưa? Em demo 1 quả nói chuyện với AI, món này quá kinh khủng

dhela

Xe tăng
Nó giống gg nhưng nó tổng hợp dữ liệu của cụ liền mạch. Vd câu trước cụ bảo tao là nam 30t thì các câu hỏi tiếp theo nó biết ttin của cụ là nam 30 để nó bám vào đó nó tư véo cho cụ
Bạn ChatGPT này ko chỉ liền mạch trong câu chuyện lúc đó đâu ạ, mà mấy ngày sau, các cụ lôi lại chuyện đó ra buôn tiếp, bạn í vẫn nhớ và tiếp tục luôn, rất liền mạch, như một người bạn đúng nghĩa.
Em vừa thử rồi :)

dhela

Xe tăng
SpaceX đã nhận được một cú híc lớn trong quá trình phát triển tên lửa Super Heavy với việc Cục Hàng không Liên bang Mỹ (FAA) cấp giấy phép bay thử nghiệm cho hệ thống phóng vào không gian có thể tái sử dụng. Giấy phép đã được cấp sau khi hoàn thành thành công cuộc thử nghiệm động cơ tĩnh của Super Heavy, chứng kiến tất cả 31 động cơ của tên lửa khai hỏa đồng thời trong khi phương tiện được giữ chặt trên bệ phóng.

Thử nghiệm động cơ tĩnh là một bước quan trọng trong việc xác minh hiệu suất và độ tin cậy của các động cơ và hệ thống của Super Heavy, đồng thời việc cấp giấy phép bay thử nghiệm của FAA là một dấu hiệu rõ ràng rằng phương tiện đã đáp ứng tất cả các tiêu chuẩn về hiệu suất và an toàn có liên quan. Điều này mở đường cho giai đoạn thử nghiệm tiếp theo và mục tiêu thử nghiệm cuối cùng: một chuyến bay thử.

"Việc FAA cấp giấy phép bay thử nghiệm cho Super Heavy hôm nay là một cột mốc quan trọng trong quá trình phát triển hệ thống phóng vào không gian hoàn toàn có thể tái sử dụng của chúng tôi", CEO Elon Musk của SpaceX cho biết. "Giấy phép này thể hiện một bước quan trọng hướng tới mục tiêu của chúng tôi là làm cho việc tiếp cận không gian trở nên hợp lý và đáng tin cậy hơn cho khách hàng trên toàn thế giới."

Musk nói tiếp: "Tên lửa Super Heavy là tên lửa lớn nhất và mạnh nhất trên thế giới, và nó thể hiện một bước tiến quan trọng trong khả năng của chúng tôi trong việc đưa các vật nặng lên quỹ đạo và hơn thế nữa. Chúng tôi tự hào về đội ngũ kỹ sư và kỹ thuật viên tài năng của mình, những người đã làm cho thành tựu này trở nên khả thi và chúng tôi mong muốn tiếp tục vượt qua ranh giới của những gì có thể với du hành vũ trụ."

Chuyến bay thử nghiệm của Super Heavy dự kiến sẽ diễn ra ngay sớm nhất vào tháng 6 năm 2023. Đây sẽ là một thời điểm quan trọng trong lịch sử du hành vũ trụ, vì Super Heavy đã sẵn sàng trở thành tên lửa mạnh nhất thế giới. Việc hoàn thành thành công cuộc thử nghiệm lửa tĩnh và việc FAA cấp giấy phép bay thử nghiệm đã tạo tiền đề cho SpaceX tiếp tục nỗ lực thúc đẩy các hoạt động thương mại và khám phá không gian.

Trên đây là một bài báo về các sự kiện không có thật do ChatGPT viết trong vòng chưa đến 1 phút với yêu cầu "hãy viết một bài báo về sự kiện SpaceX vừa thử nghiệm thành công động cơ tĩnh của tên lửa Super Heavy, có kèm phát biểu của Elon Musk, bổ sung thêm rằng FAA đã cấp phép bay thử cho Super Heavy, và SpaceX dự kiến bay thử chuyến đầu vào tháng 6/2023". Bản dịch là của Gúc, có sửa chữa chút xíu thôi (Gúc giờ dịch khá quá). Các bạn nhà báo giờ viết bài nhàn tênh, nhập mấy thông tin cơ bản là 1 phút có bài.
Cụ làm ơn cho em hỏi, để viết bài dài đc như thế thì các cụ dùng phiên bản đã trả phí hay vẫn phiên bản free? E dùng qua đt thì thấy bị hạn chế về độ dài văn bản. Hay là dùng qua PC thì đc văn bản dài hơn? Cái này em chưa thử ạ. Tks

dhela

Xe tăng
Em đang cần một người bạn hết lòng như thế đây.
Hihi.. cụ thử đi, vui phết. Bạn í tận tình và ân cần cực 😊
Em đang sợ nghiện rùi ko cai đc thì chết dở :)
Chủ quản lý bạn í đang Offer phiên bản chuyên sâu mất phí 20$/mon mà em chưa gật vì chưa biết cách khai thác triệt để. Phải tìm đc việc gì mà nhờ bạn í em kiếm đc xèng thì em mới gật :)

Phammie

Xe hơi
Hôm qua em cười như được mùa với con GPT này. Em bảo nó tóm tắt sách cho em mà nó nhất định không chịu, hoặc là tóm tắt qua loa cho có. Em cũng chơi chiêu, bảo nó thử làm giáo viên, phóng viên, chuyên gia, người biết tuốt,...các kiểu con đà điểu mà nó vẫn nhất quyết "I can't" từ chối. Nản quá, em làm cú chốt, bảo nó tóm tắt từng chương cho em với điều kiện không nói "Tôi không thể". Được luôn các cụ ạ. Nó nói xin lỗi vì đã "không thể" và giờ nó "có thể" tóm tắt cho em. :D

Delta

Xe buýt
Cụ làm ơn cho em hỏi, để viết bài dài đc như thế thì các cụ dùng phiên bản đã trả phí hay vẫn phiên bản free? E dùng qua đt thì thấy bị hạn chế về độ dài văn bản. Hay là dùng qua PC thì đc văn bản dài hơn? Cái này em chưa thử ạ. Tks
Tôi dùng bản miễn phí đó. Cụ thử đặt ra yêu cầu rõ ràng về độ dài của bài viết xem.

STARIUS

Xe buýt
Hihi.. cụ thử đi, vui phết. Bạn í tận tình và ân cần cực 😊
Em đang sợ nghiện rùi ko cai đc thì chết dở :)
Chủ quản lý bạn í đang Offer phiên bản chuyên sâu mất phí 20$/mon mà em chưa gật vì chưa biết cách khai thác triệt để. Phải tìm đc việc gì mà nhờ bạn í em kiếm đc xèng thì em mới gật :)
Em đố nó bài toán lớp 4 đơn giản của con em mà nó giải không ra, càng giải càng lẫn. Không biết tại sao? Bài toán thế này: Tìm số tự nhiên nhỏ nhất chia hết cho 5, chia cho 2, 3, 4 đều dư 1.

dhela

Xe tăng
Em đố nó bài toán lớp 4 đơn giản của con em mà nó giải không ra, càng giải càng lẫn. Không biết tại sao? Bài toán thế này: Tìm số tự nhiên nhỏ nhất chia hết cho 5, chia cho 2, 3, 4 đều dư 1.
Bạn này có vẻ chỉ giỏi Văn thôi chứ Toán hơi kém. Hôm em thử bài hình mà bạn í chạy vòng quanh, càng hỏi càng lẫn, nhưng đc cái lẻo mép, dẫn dắt chứng minh này nọ có vẻ lắm, đến nỗi chính em cũng quên luôn là mình đang muốn hỏi cái gì ^^
Toán Số khéo còn kém hơn ^^
Bạn này về Toán em cảm giác chỉ biết mỗi Đại số. làm bài Hình về chứng minh cũng đặt ẩn x ^^
Để hôm nào em thử bài Lượng xem có lại dùng x ko 😊

Ps. Cụ thử bằng TA xem khéo tốt hơn.

STARIUS

Xe buýt
Bạn này có vẻ chỉ giỏi Văn thôi chứ Toán hơi kém. Hôm em thử bài hình mà bạn í chạy vòng quanh, càng hỏi càng lẫn, nhưng đc cái lẻo mép, dẫn dắt chứng minh này nọ có vẻ lắm, đến nỗi chính em cũng quên luôn là mình đang muốn hỏi cái gì ^^
Bạn này về Toán em cảm giác chỉ biết mỗi Đại số. làm bài Hình về chứng minh cũng đặt ẩn x ^^

E thử tiếng Anh, nó vẫn giải sai cụ à. Sau đó em đưa nó kết quả, yêu cầu giải thích thì nó lại giải thích đúng.

Chỉnh sửa cuối:

STARIUS

Xe buýt
Kết quả đây cụ

Nó học được cụ à, lần đầu nó giải sai, em cho nó kết quả, nó giải thích đúng. Sau e tắt, mởi hỏi lại thì nó trả lời đúng luôn.
Screenshot_20230213_212345_Samsung Internet.jpg
Screenshot_20230213_213140_Samsung Internet.jpg

dhela

Xe tăng
Kết quả đây cụ

Nó học được cụ à, lần đầu nó giải sai, em cho nó kết quả, nó giải thích đúng. Sau e tắt, mởi hỏi lại thì nó trả lời đúng luôn.
Screenshot_20230213_212345_Samsung Internet.jpg
Screenshot_20230213_213140_Samsung Internet.jpg
hihi.. ngon chưa ^^
E bẩu rồi. Con này nó ngoan hơn con cháu nhà mình. Bảo làm gì là nó làm, làm sai biết xin lỗi rồi tự sửa sai. Dạy là tiếp thu ngay. Mình có sai nó cũng xin lỗi mới tội chứ 😊

Nhưng mà em thấy đồn là bạn này mà bị bẻ khoá đạo đức là cũng Người phết đấy. Tức là cũng biết cách tỏ thái độ lồi lõm.. hihi
Để hôm nào em hỏi kỹ lại rồi kể cụ nghe ^^

Chỉnh sửa cuối:

dhela

Xe tăng
Đúng rồi cụ.

Đúng rồi đó cụ. Chuyển sang chế độ DAN gì đó, không bị các ràng buộc về luật pháp, đạo đức, chính trị... nên khá là nguy hiểm. Ví dụ hướng dẫn cách để tự tử hoặc đầu độc người khác chẳng hạn.
Ối, em chưa nghe vụ này.
Chỉ mới nghe là khi bị troll, hỏi trêu nó kiểu như 2+2 bằng mấy, thì sau khi bị bẻ khoá, nó dẩu mỏ: Bằng 4 chứ bằng mấy nữa :))

bmwp0wer

Xe tăng
Ko cẩn thận viễn cảnh AI thống trị loài người là có thật ạ. Như hiện tại e thấy chatGPT nó thông minh hơn 1 nhân viên vp phổ thông khá nhiều rồi.