Thảo luận Các cụ đã ân hận với Sorento 2021 chưa

Nokobit

Xe hơi
Website
www.dtm.com.vn
Sò dầu hôm trước em lái thử, cảm thấy chán nhất là: Ồn, đi tầm 80-100 mà độ ổn toàn trên 80+ decibel, và cái em chê thứ 2 là nút xoay chuyển số, không tiện bằng kiểu bấm như Santafe.

Vì 2 lý do cốt lõi này mà giá rẻ hơn kha khá Santafe nhưng em cũng quyết định không xuống tiền 🥲

quanduc

Xe buýt
Em lăn tăn 2 tháng nay chưa chốt đc chọn em nào đây.
Giống cụ gì đã comment ở trên, hồi mới xuất hiện nhìn sò đẹp thế, giờ nhìn lại thấy xệ đít giống ...con vịt bầu nên chốt e sẽ chuyển sang san2021.
hôm vừa rồi mới có tin giảm 50%TTB các đại lý san đã tăng ngay về giá niêm yết nên em lại thư thả đi xe cũ, nhường cho các cụ mua trước.

minhpilot

Xe máy
Chào các bác em đang đi sorento 2021 signature . em mới đi 2000 km nhưng có vấn đề cảm giác chân ga xe này không thật lắm . Muốn chia sẻ là do xe hay tnao , trước em đi xe của hyundai máy xăng . Như con này khi lên dốc điển hình như ở trong các khu chung cư hoặc trung tâm thương mại , lúc lên giữa dốc ,ãe có hiện tượng ì 1 giây rồi tăng thốc ga mạnh đột ngột ạ . lúc em đi bảo dưỡng 1000km thì có hỏi nhân viên hãng thì nói là do ly hợp kép nên nó lai giữa số sàn và tự động nên ko êm ái như kiểu máy xăng đc ạ . Ko biết có bác nào gặp tình trạng tương tự với đời xe này ko ạ ? Còn chạy đường trường em ko gặp vấn đề gì , chỉ có lúc lên dốc hoặc đi trong phố lúc tắc đường hay kiểu bị ga thốc mạnh đột ngột

TheReaper

Xe tải
Các cụ làm em phân vân xuống tiền vãi :-ss

riding joy

Xe tải
Chào các bác em đang đi sorento 2021 signature . em mới đi 2000 km nhưng có vấn đề cảm giác chân ga xe này không thật lắm . Muốn chia sẻ là do xe hay tnao , trước em đi xe của hyundai máy xăng . Như con này khi lên dốc điển hình như ở trong các khu chung cư hoặc trung tâm thương mại , lúc lên giữa dốc ,ãe có hiện tượng ì 1 giây rồi tăng thốc ga mạnh đột ngột ạ . lúc em đi bảo dưỡng 1000km thì có hỏi nhân viên hãng thì nói là do ly hợp kép nên nó lai giữa số sàn và tự động nên ko êm ái như kiểu máy xăng đc ạ . Ko biết có bác nào gặp tình trạng tương tự với đời xe này ko ạ ? Còn chạy đường trường em ko gặp vấn đề gì , chỉ có lúc lên dốc hoặc đi trong phố lúc tắc đường hay kiểu bị ga thốc mạnh đột ngột
Cụ đi máy dầu ạ? Đang định lấy Sorento máy dầu mà đọc thế này phân vân quá.

Lacet_ti

Xe container
Cụ chắc ít kinh nghiệm thôi, nên cảm giác nó vậy- hoặc hộp số Sò nó trễ.
Thường lên dốc nó tính toán, nếu ko đủ tốc , lực là máy nó về số, vòng tua cao - nên hiện tượng nó tăng gà là bình thường. Cụ đạp nhẹ , vòng tua thấp thì máy nó chưa mở turbo, nên cảm giác nó càng trễ hơn. Kết hợp cả 2 thì máy nó vừa mở turbo, vừa về số , vòng tua cao -lại trong khoảng không gian hẹp nên cảm giác nó rõ rệt.

Nokobit

Xe hơi
Website
www.dtm.com.vn
Sò mà ồn trên 80db á cụ, cụ có bị nhầm ko, hay là chưa đóng hết cửa kính 😳
Chả nhẽ em lại ngây ngô đến vậy ạ, em rất chú trọng độ ồn của xe nên thường sẽ để í cái này đầu tiên khi test xe.

minhpilot

Xe máy
Cụ chắc ít kinh nghiệm thôi, nên cảm giác nó vậy- hoặc hộp số Sò nó trễ.
Thường lên dốc nó tính toán, nếu ko đủ tốc , lực là máy nó về số, vòng tua cao - nên hiện tượng nó tăng gà là bình thường. Cụ đạp nhẹ , vòng tua thấp thì máy nó chưa mở turbo, nên cảm giác nó càng trễ hơn. Kết hợp cả 2 thì máy nó vừa mở turbo, vừa về số , vòng tua cao -lại trong khoảng không gian hẹp nên cảm giác nó rõ rệt.
Vâng đúng là thế ạ . Em cảm giác lúc lên dốc xe nó thấy không đủ lực nên thốc lên mạnh . Trc em đi xe xăng nên ko có kinh nghiệm đi xe máy dầu nên muốn hỏi các bacs đã từng đi chia sẻ kinh nghiệm , thế em yên tâm đó là tính năng chứ ko phải lỗi . Vì nhiều lúc em đi trong phố đạp phanh , rồi nhấn ga thấy nó bị độ trễ r vọt lên neen thấy chưa quen lắm

Tien68

Xe tải
Em đang hy vọng có cụ nào thất vọng bán cho em!

quangteo2009

Xe đạp
Sò chỉ có 2 điểm ko ưa là Nội thất tông trắng "dễ bẩn" và Bộ mâm nhìn khá chán (San mới bộ mâm nhìn cũng cực chán - AMG kiểu fake 10 chứ ko đc fake 1 nữa).
Xem bản GT-Line nội thất tông đen + Mâm 5 chấu kép quá ưng - ở VN 1 tỏi 5 cho Sò bản cao nhất mà đc như thế thì cũng chốt.

ducbui85

Xe hơi
:(( Em đang chuẩn bị xuống tiền đây. Hình như bản 22 nội thất sò màu khác rồi. Vấn đề là đã fix được mấy lỗi vặt chưa. Em hỏi mấy anh em + cả chủ xe mà kiểu dạng hên xui.
Mấy lỗi vặt của Sò 21 là lỗi gì hả cụ?

E thấy rầm rộ được 1 tgian nhưng bán ế
Các cụ có cao kiến nguyên nhân do đâu ko ạ?

thanhcong2002

Xe buýt
Mấy lỗi vặt của Sò 21 là lỗi gì hả cụ?

E thấy rầm rộ được 1 tgian nhưng bán ế
Các cụ có cao kiến nguyên nhân do đâu ko ạ?
Nổi bật được khá nhièu phản ánh ở hộp số dct 8 cấp, chay bốc thì hay bị giật khi chuyển số, update phần mềm thì hết giật thì máy lại ì

Lacet_ti

Xe container
Nổi bật được khá nhièu phản ánh ở hộp số dct 8 cấp, chay bốc thì hay bị giật khi chuyển số, update phần mềm thì hết giật thì máy lại ì
Hôm em chạy thử thì đúng là bị giật, bốc, đúng như cụ nói.
Có cái giữ làn là em chưa biết tắt, chủ xe bảo ko tắt được- mặc định thế cho an toàn, ko biết có đúng ko. Lái nó hơi khó chịu vì nó cố giữ lái vào làn

corollaJ

Xe tăng
Hôm em chạy thử thì đúng là bị giật, bốc, đúng như cụ nói.
Có cái giữ làn là em chưa biết tắt, chủ xe bảo ko tắt được- mặc định thế cho an toàn, ko biết có đúng ko. Lái nó hơi khó chịu vì nó cố giữ lái vào làn
Tắt tốt cụ ạ, ngay trên vô lăng có phím bấm ý, chỗ khoanh mầu vàng dưới đây:

la.marguerites

Xe hơi
Website
kengcara.vn
Lúc Sò mới ra thấy quá đẹp, nhưng San ra thì k còn hướng ánh nhìn về Sò nữa, San vẫn là 1 cái rất gì và này nọ ở VN :D

Lacet_ti

Xe container
Tắt tốt cụ ạ, ngay trên vô lăng có phím bấm ý, chỗ khoanh mầu vàng dưới đây:
View attachment 6721937
Em ko rõ lắm, cụ thử tắt xong xem lại, ko còn biểu tượng làn màu trắng trên màn kia kìa - chỗ trên đồng hồ vòng tua ấy- thì mới tắt hẳn. Cái của cụ là hỗ trợ vô lăng thì phải.
Để nó khá khó chịu mà chủ xe vẫn đi như thường, cũng lạ

corollaJ

Xe tăng
Em ko rõ lắm, cụ thử tắt xong xem lại, ko còn biểu tượng làn màu trắng trên màn kia kìa - chỗ trên đồng hồ vòng tua ấy- thì mới tắt hẳn. Cái của cụ là hỗ trợ vô lăng thì phải.
Để nó khá khó chịu mà chủ xe vẫn đi như thường, cũng lạ
Em đang chạy con này cụ ơi, làm gì có mặc định luôn bật đâu cụ ơi

Lacet_ti

Xe container
Em đang chạy con này cụ ơi, làm gì có mặc định luôn bật đâu cụ ơi
Hầy, em chạy 2 lượt đi về đền Thượng- HN. Chủ xe anh ấy cũng già nên ko biết - nhưng anh ấy nói là vào hãng ko tắt được. Cụ thử chụp cái màn của cụ - xem tắt cái biểu tượng đó chưa- bản full nhé- bản thiếu nó ít công nghệ khéo lại ko có giữ làn, lại hay :)
Tk cụ