[Funland] Các cụ đã ăn gạo mua ở Siêu thị chưa?

Đại tướng Alo

Xe điện
Tôi có thằng bạn chuyên cấp rau cho chuỗi siêu thị, nói thật ko dám ăn rau của nó. Trang trại thì nó không có, có ông chú làm bên khuyến nông nên chạy được ít giấy tờ chứng nhận rau sạch, nó thì gom rau khắp nơi về xong thuê người đóng tại nhà rồi chở giao siêu thị. Nghĩ mà hãi "rau sạch siêu thị"
Cụ đưa dẫn chứng, chứng minh điều cụ nói xem. Em nghi ngờ điều cụ nói. Có thể 1 vài quán ăn trong khu TTTM nào đó đặt hàng thằng bạn cụ mang rau vào cấp cho họ, cụ lại tưởng là siêu thị....:D
Em thấy rau trong siêu thị họ có dán mã truy xuất nguồn gốc, nếu là siêu thị Vinmart thì rau sạch có dán nhãn VinEco, rau củ quả nhập khẩu thì có dán tem nhập khẩu.
Nếu có siêu thị nào làm fake các tem truy suất nguồn gốc và tem nhập khẩu thì nó là câu chuyện khác, câu chuyện gian lận và phạm pháp, họ phải chịu trách nhiệm trước pháp luật.

Cụ nào mà mua rau sạch trong siêu thị mà phát hiện rau sạch dán nhãn rởm, gian lận, các cụ tung hô lên đây làm bằng chứng tố cáo siêu thị làm láo xem nào. Nhưng nên có chứng cứ hợp pháp và đúng, đừng kiểu nghe nói, nghe đồn.....:D

Hoa_kia

Xe máy
Mua gạo tốt nhất nên tìm địa chỉ uy tín, chuỗi hay tập đoàn chuyên sản xuất gạo mà mua, yên tâm, chứ ăn linh tinh nhà em sợ, em chuyên ăn gạo của A An, ST21, ST24 ngon mà dịch vụ khá ổn.

Minh Sang 2019

Xe tải
chuẩn thôi, gạo siêu thị không ngon.
Mua ngoài cũng khó phết, trước ngon, nó lấy được khách rồi thì dạo này lại thấy không ngon
Nó đều trộn để bán cho cụ cả! Đặc biệt là đội đaij lý nó nhái hàng cho cụ, ví dụ ST24 nó có hạt giống hạt RVT. Đội đó lấy RVT để bán gạo ST24 cụ có biết được ko?
2 là đội này nó làm cho độ ẩm gạo tăng lên để lợi cân.
Tất nhiên những thứ đấy ngành nào cũng bị đâu phải mình gạo.

Skoda_Favorit

Xe container
Em vừa gạo ở 1 siêu thị (ko tiện nói tên) chỉ biết là nó có chuỗi rất lowns. gạo ăn cũng lấy từ quê ông bà mang lên nhưng vừa rồi em cũng muốn thử xem gạo ở siêu thị lớn họ bán hàng như thế nào? Chất lượng ra sao?
Em mua loại gạo gần như có giá cao nhất (ăn để thử mà các cụ)
- Phải nói là khi về nấu ăn ko thể gửi được?
Tám xoan mà ko có mùi thơm, ko dẻo ...thua gạo ở quê 14k/kg (em mua gạo này ở siêu thị 5 kg giá 155k). Cơm nấu ra mầu lại còn vàng ngà ngà. Em kiểm tra dăte xem sao thì mới đóng bao hôm 24/04/2020.
Cụ cho em hỏi mua gạo 14-15k/kg ở đâu nhỉ chứ em mua Siêu thị cũng đắt! E dùng nồi Cukoo cao tần áp suất nấu gạo nào cũng dẻo ngon nên cứ gào ít tiền mua! :D

VoCan

Xe điện
Gạo ST đang bị ăn cắp thương hiệu rất lớn. Cụ mua ST24 chưa chắc phải là nó hay ko? Nhưng tất nhiên cụ thấy ngon là ổn rồi. Chẳng qua cụ phải trả chi phí cao hơn khi mua ko thực sự là nó thôi
Em mua là nhãn hiệu Coop Finest thì phải , thấy bảo là hàng thương hiệu của Coop , không biết có phải ăn cắp thương hiệu không , nhưng em không nghĩ cả 1 hệ thống st lớn nv mà lại đi ăn cắp thượng hiệu , còn em mất chi phí cao hơn vì em tin đó là hàng thật, chứ ngoài thị trường em chỉ tin 50% thôi , hàng st thì em tin 90%

Leanh65

Xe container
Em nói thật với cụ em làm bên mảng nông nghiệp nên cũng biết đôi chút về lúa gạo.
Đối với tám xoan thôi thì nó ko bằng xưa thì nó cũng được 5,6 phần. Đằng này ăn ko khác gì gạo thường, ko có mùi vị gì cả? Ko hiểu sao đưa vào siêu thị lớn như vậy được? Hay do ko đồng đều từng lô...
Còn tám xoan tại sao có tên là tám xoan thì ít ai biết? Cụ nói loại gặt non ngon hơn là đúng nhưng non như thế nào lại cũng ít người biết? Hì
Em mua gạo siêu thị thì duy nhất chỉ mua của hội chợ Ocop QN ăn chơi thôi. Nói chung đắt, không tương xứng với số tiền. Em toàn kêu chị ở quê xát 500k và gửi xe ra cho ăn. Mềm,dẻo, ngọt, giá có 13k/kg.Nấu nồi Toshiba hút chân không nội địa nhật ăn bố cứu luôn. Mỗi tội đi đâu ăn cơm thì nuốt đại cho qua.

tienaka

Xe điện
Nhà e trồng được nên chẳng bao giờ phải ăn gạo siêu thị :)

Crusaderland

Xe điện
Ăn gạo Bảo Minh em thấy cũng ngon và là gạo mới.
Có điều Bảo Minh nó có thương hiệu rồi nên giá bán bao giờ cũng cao hơn khá nhiều so với gạo cùng loại của công ty khác.

hunggal

Xe tăng
Trước em cũng ăn các kiểu ở siêu thị nhưng dạo này hay ăn gạo ST25, thấy bảo được giải ngon nhất thế giới 2019. Mà đúng là ngon hơn các loại kia thật

gld

Xe điện
Các cụ muốn ăn ngon mua gạo hữu cơ Ong biển, mỗi tội giá hơi chát

Matxech

Xe container
Mua gạo siêu thị hoặc các ch bán gạo tại hn để cả năm ko bh mốc mọt
Gạo quê sát dối để 3 tháng mốc mọt ngay
E hay ăn gạo quê sát dối dẻo đậm ngọt
Mỗi tội dặn gặt non non chút mà khó quá

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mua gạo siêu thị hoặc các ch bán gạo tại hn để cả năm ko bh mốc mọt
Gạo quê sát dối để 3 tháng mốc mọt ngay
E hay ăn gạo quê sát dối dẻo đậm ngọt
Mỗi tội dặn gặt non non chút mà khó quá
Gặt non thì hao và không bảo quản được lâu. Cụ muốn ăn gặt non thì mua bao tiêu luôn 1 mảnh ruộng với giá đắt, người ta gặt cho cụ :D.

Matxech

Xe container
Gặt non thì hao và không bảo quản được lâu. Cụ muốn ăn gặt non thì mua bao tiêu luôn 1 mảnh ruộng với giá đắt, người ta gặt cho cụ :D.
Toàn ng nhà nên khó mợ ạ
Và họ toàn tặng thôi
Cái qtrong là họ ko nghĩ gặt hơi non ăn sẽ ngon hơn
Vd như nấu rượu e đặt ở nđ xin họ nấu 2 lần nhưng họ bẩu ( thế này là ngon lắm rồi)

Hoàng Trang

Xe ngựa
Toàn ng nhà nên khó mợ ạ
Và họ toàn tặng thôi
Cái qtrong là họ ko nghĩ gặt hơi non ăn sẽ ngon hơn
Vd như nấu rượu e đặt ở nđ xin họ nấu 2 lần nhưng họ bẩu ( thế này là ngon lắm rồi)
Họ biết cả cụ ơi. Nhưng gặt non hao lắm, khó phơi khó bảo quản nữa. Cụ mua bao tiêu thì sẽ được ăn lúa non :D, chứ gạo tặng thì cụ chịu khó ăn lúa già vậy.

sakai_yo

Xe lăn
Chỗ e có ng chào bán St25 giá 35K/kg. E cũng bấm bụng mua thử 5kg nhưng thấy k đc như kỳ vọng về loại gạo ngon nhất TG. Thôi e lại quay về tám HH với Bắc Hg 16K/kg

antidau

Xe container
Bà già nhà cháu mua gạo siêu thị thì toàn mua gạo Thái, nhưng chỉ dịp Tết thôi
Ăn ngon hơn gạo Việt
Còn các cụ quê Nam Định thì cháu biết, gạo gì chả chê được,
sao không nấu cơm bằng bếp củi đi cho nó giống nông thôn luôn thể :-"