[Funland] Các cụ cứu em, em bị viêm mũi dị ứng

Thoi_Chan_Long

Xe máy
Em xin chia sẻ chuyện của em cho các cụ nghe. Em cũng "đã" từng bị như các cụ nhưng có lẽ còn nặng hơn nhiều ấy ạ. Em nhớ là năm 2000 là thời điểm khủng hoảng nhất của em, có hôm đang đi làm phải xin về vì mệt quá (nước mũi chảy nhiều --> mất nước --> mệt). Các loại thuốc em đã kinh qua : cây *** lợn, xông thuốc trực tiếp, các loại kháng sinh mà giờ em ko nhớ... chẳng ăn thua gì. Sau rồi em chán, ra hiệu thuốc hỏi bừa (tất nhiên là trừ những loại em đã dùng), thì được giới thiệu có loại thuốc mới, tên nó là CotaXoang (thuốc nam dạng hoàn), em chơi luôn ko cần suy nghĩ (vì chán quá rồi). Nhưng quả là kỳ diệu các cụ ạ, bệnh em thuyên giảm rõ rệt, thuốc chia là 2 đợt điều trị, đợt 1 : 40 ngày, rồi nghỉ cỡ nửa tháng, rồi tiếp đợt 2 : 30 ngày. Nhưng em chỉ theo được 40 ngày, vi thấy khỏi hẳn rồi, giờ hôm nào lạnh lắm em mới hắt hơi 1 phát thôi.
Đó là câu chuyện của em, cũng >10 năm rồi các cụ ạ, nhớ lại hồi xưa mà thấy ớn.

biahoihanoi

Xe lăn
Nhỏ nước cốt cây hoa kứt lợn ngyaf 3 lần, sau 2 tuần thì nghỉ.

caoxinh

Xe buýt
Em xin chia sẻ chuyện của em cho các cụ nghe. Em cũng "đã" từng bị như các cụ nhưng có lẽ còn nặng hơn nhiều ấy ạ. Em nhớ là năm 2000 là thời điểm khủng hoảng nhất của em, có hôm đang đi làm phải xin về vì mệt quá (nước mũi chảy nhiều --> mất nước --> mệt). Các loại thuốc em đã kinh qua : cây *** lợn, xông thuốc trực tiếp, các loại kháng sinh mà giờ em ko nhớ... chẳng ăn thua gì. Sau rồi em chán, ra hiệu thuốc hỏi bừa (tất nhiên là trừ những loại em đã dùng), thì được giới thiệu có loại thuốc mới, tên nó là CotaXoang (thuốc nam dạng hoàn), em chơi luôn ko cần suy nghĩ (vì chán quá rồi). Nhưng quả là kỳ diệu các cụ ạ, bệnh em thuyên giảm rõ rệt, thuốc chia là 2 đợt điều trị, đợt 1 : 40 ngày, rồi nghỉ cỡ nửa tháng, rồi tiếp đợt 2 : 30 ngày. Nhưng em chỉ theo được 40 ngày, vi thấy khỏi hẳn rồi, giờ hôm nào lạnh lắm em mới hắt hơi 1 phát thôi.
Thuốc này bán ở đâu hả cụ?

hungchuot

Xe đạp
Thông báo với các cụ một tin vui nhé. em đã tìm được thuốc chữa viêm xoang mũi dị ứng rồi nhé. em có đứa cháu đi công trình biết được thuốc đó , nó lấy cho sếp uống khỏi, rồi lấy cho ông anh em uống khỏi, đã được hơn tháng rồi. em cũng đang uống và được hơn tuần rồi, kết quả không còn hiện tượng hắt hơi, chảy nước mũi nữa. sướng quá. thuốc là laọi thuốc nam hoàn tán ngày uống 3 gói. cụ nào cần em cho địa chỉ. em chắc là ổn, vì chưa bao giờ được như thế này.
Cụ ơi làm ơn inbox luôn giúp em với, cám ơn cụ rất nhiều !!!!!!

bongkhanhlinh

Xe tăng
Mời cụ xe đạp Pháp post thông tin lên đây mọi ng tham khảo luôn, cú inbox biếc làm gì

bongkhanhlinh

Xe tăng

Hay thử theo cụ này nhỉ

Thoi_Chan_Long

Xe máy
Thuốc này bán ở đâu hả cụ?
Vì lâu ko quan tâm nên em ko biết giờ nó ko thấy bán nữa, thường em hay ra hiệu thuốc là có. Giờ thấy mấy em dược sỹ bảo có loại "Thông xoang tán" thay thế. Em chưa biết có cùng thành phần ko.

lamborghini_GT

Xe tăng
E bị hắt hơi khoảng 10 lần liên tục quen rồi ;))

Chi Chi

Xe điện
e thấy cái Cotaxoang khá nhiều người khỏi mà, trong đó có chồng em :)
Hình như em cũng bị xoang thì phải vì nc mũi cứ chảy bên trong khoang mũi xuống họng thành đờm
sáng nào cũng 1 loạt nc mũi chảy bên trong :(
em có đợt uống cotaxoang thấy đỡ 1 tẹo nhưng vài hôm quên k theo, để uống lại xem.

hungxu

Xe điện
Chả là em bị viêm mũi dị ứng,bệnh này xuất hiện cách đây hơn 1 năm rồi, từ hồi bé thì em hay bị ngạt mũi, đi ngủ k nhỏ thuốc thì khỏi thở luôn. Dạo này đỡ ngạt mũi thì lại xuất hiện viêm mũi, triệu chứng là e hắt xì hơi liên tịc, kèm theo là dãi trong mũi cứ tự chảy ra liên tục trong vòng hơn 1 tiếng sau khi uống thuốc, k uống thì k chịu nổi.
Hiện e đang dùng Telfast 180,cũng tạm ône nhưng e nhận thấy tác dụng càng ngày càng giảm, rồi cứ tiếp tục thế này thì chắc chắn bệnh sẽ nặng thêm.
Cụ nào có chuyên môn giúp e với k thì lúc nào e cũng chung thân với cuộn giấy ăn :((
Cụ giống y như e, e bị khoảng nửa năm trở lại đây, đi khám nó cắt cho đủ loạị thuốc có cả thuốc bổ gan. còn ra hiệu thuốc nói triệu chứng mỗi lần nó cho 1 loại thuốc khác nhau. Cụ nào có cách đặc trị giúp e với

bachlongviet

Xe hơi
Em thì bị kiểu cứ sáng sớm tỉnh dậy là bị hắt hơi vài cái và bị sổ mũi. Kể cả vãn đang nằm trong chăm ấm. Kiểu như nó đến giờ là bị ấy.

Kingvuive

Xe tải
Em đánh dấu cái vì cũng bị ạ, nhưng E thấy thuốc nam thì cũng tùy cơ địa từng ngươời, hợp người này, ko hợp người kia. chơi thể thao, ăn uống điều độ E thấy cũng giảm ạ!

harrybui1910

Đi bộ
Chào cụ, trước bạn em nó bị viêm xoang mũi không biết có giống cụ không nhỉ? Nếu có thì có thể e sẽ giup được cụ vì bạn e nó điều trị có kết quả khá tốt ạ. Nếu cụ cần giúp thì cứ mess vào mail e, e chỉ chỗ chữa cho ạ:
mail e là: harrybui1910@yahoo.com.vn

Truongcb86

Xe tải
Hồi trước cách đây khoảng 5 năm hầu như ngày nào e cũng bị, buổi sáng cứ hắt hơi xổ mũi là y như rằng cả ngày bị như vậy. Có đợt e mỗi sáng phải uống một viên chống kích ứng thì đỡ nhưng dùng lâu thấy gấu nhà e bảo không tốt. Sau đấy thì e rút kinh nghiệm tránh cơ thể bị thay đổi nhiệt độ đột ngột, không đi chân trần xuống đất, sáng dậy khoác áo vào luôn. Nếu có dấu hiệu thì nên vận động tập thể dục một lúc như chạy bộ, chống đẩy... cho ấm người là hết ạ. Các cụ thử làm theo cách e xem thế nào.

bach duong

Xe tải
Mấy hôm naỹ lạnh lạnh e lại bị rồi.. Chán qua

Mata

Xe container
E cũng bị bệnh này mấy năm rồi, đi chữa từ đông cho đến tây chỉ khỏi lúc đấy, ngưng thuốc phát là lại bị. Đi khám ở tai mũi họng trung ương thì bác sĩ bảo bệnh này ko bao giờ khỏi.

Cụ cố gắng ra đường đi xe máy thì đeo khẩu trang tránh bụi, còn lại thì nên rửa mũi bằng nước muối, e thấy cũng đỡ hơn đấy ạ. Mùa hè thì ko nên nằm điều hòa lạnh quá.

bongkhanhlinh

Xe tăng
E một lần hắt xì trên chục cái, đau hết cả ngực, mà mệt mỏi chán đời lắm :(

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Cụ nào dùng cây Giao để xông giống cụ Bluebird123 chua ah?

tailieu

Xe tăng
Chả là em bị viêm mũi dị ứng,bệnh này xuất hiện cách đây hơn 1 năm rồi, từ hồi bé thì em hay bị ngạt mũi, đi ngủ k nhỏ thuốc thì khỏi thở luôn. Dạo này đỡ ngạt mũi thì lại xuất hiện viêm mũi, triệu chứng là e hắt xì hơi liên tịc, kèm theo là dãi trong mũi cứ tự chảy ra liên tục trong vòng hơn 1 tiếng sau khi uống thuốc, k uống thì k chịu nổi.
Hiện e đang dùng Telfast 180,cũng tạm ône nhưng e nhận thấy tác dụng càng ngày càng giảm, rồi cứ tiếp tục thế này thì chắc chắn bệnh sẽ nặng thêm.
Cụ nào có chuyên môn giúp e với k thì lúc nào e cũng chung thân với cuộn giấy ăn :((
Theo như cụ nói thì có vẻ giống TH của tôi. Đầu tiên cũng tưởng là bị viêm mũi dị ứng. Đã hắt xì là vài chục cái. Trước cũng đã bị viêm mũi. Vậy chia sẻ với cụ xem có giống không:
Mũi thông với tai, họng. Nếu có tiền sử viêm mũi thì đường này đã bị tắc. Như của tôi là nó đóng thành vẩy cứng, vùng gần tai, mũi gây ra ngứa. Hơi ngửi thấy hạt tiêu hay ăn phải miếng ớt cay là hắt xì thôi rồi.
Lần ấy tôi nhỏ tai bằng 1 giọt nước ô xi già. Nó sôi làm gai hết cả người. Có lúc đau rát nhưng vẫn chịu đc. Các Hôm sau tôi lại nhỏ thì mức độ đau giảm dần và cứ thế mỗi lần theo đường tai lấy ra được một cục nhỏ cứng chỉ bằng hạt cát. Tôi đã làm như vậy hơn năm nay. Có dạo tối nào cũng nhỏ, dạo thì mấy ngày mới nhỏ. Càng ngày càng thấy đường tai thông và dần thông tới mũi rồi xuống tận họng. Có hôm tôi nhỏ và cứ thế nằm ngủ. Nửa đêm tỉnh dậy mới dùng bông chặn và dốc ra. Nếu ko đau nữa thì dùng cái lấy ráy tai để lấy cặn ra.
Tôi đã dùng gần 15 lọ ô xi già loại trắng to, gần kg bông y tế. Đến nay thì thông hoàn toàn và tuyệt nhiên không bị hắt xì và "viêm mũi dị ứng" nữa. Hú hồn!
Cụ có thể đi siêu âm KT xem là nó có bị tắc không. Đường mũi hai bên thông vì thế mà bên tai nghe khó trước đó cũng khỏi hoàn toàn.
Tôi còn lấy cái ống nhựa nhỏ từ cây bông ngoáy tai, mài nhẵn nhụi để thông không khí khi nhỏ ô xi già (cần thận không nằm cạnh ai vô ý động vào). Thông kk thì ô xi già mới "sôi".
Cụ xem có giống như TH của tôi không?