[Funland] Các cụ cứu em, em bị viêm mũi dị ứng

Mua xe nào

Xe điện
Các Cụ bị viêm mũi dị ứng đặc biệt lưu ý khi mua thuốc chống dị ứng, kháng viêm nhất là dạng xịt cần hạn chế tối đa những loại có thành phần Corticoid.
Nếu dùng corticoid các triệu chứng sẽ rút rất nhanh nhưng cũng rất dễ làm cho các Cụ bị đi bị lại nhiều lần và càng trầm trọng hơn do các mao mạch bị phá vỡ. Em đã từng vật vã hơn 5 năm mũi lúc nào cũng xụt xịt và ho, viêm họng sau khi làm về điều trị da có tìm hiểu kỹ về Corticoid nên tuyệt đối tránh giờ cũng tạm đỡ hơn.
An toàn, rẻ, hiệu quả các Cụ lúc nào cũng để sẵn lọ nc muối sinh lý 9/1000 cứ hơi ngứa phát là nhỏ mũi thật nhiều như rửa mũi luôn, nhỏ dần thành quen bóp phụt rửa MC muối chảy xuống miệng. Chịu khó làm đều chỉ 1-2 tháng sẽ thấy đỡ.
Em nhấn mạnh rằng bác sỹ rất hay lạm dụng Corticoid để chữa bệnh đặc biệt là cho trẻ con. Em khi biết check đơn thuốc của con thì thấy trong 4 loại thuốc bác sỹ cho có tới 2 loại dính corticoid. Đây là nguyên nhân chính gây nên các Cụ thấy sau khi con mình bị ốm thì rất hay bị lại. Em sương máu với vụ này lắm vì con Em cũng viêm mũi dị ứng

thinhkieuphong

Xe điện
em thì ko bị ngứa mũi, mà chỉ bị chảy nước mũi thôi, mấy hôm vừa rồi ngủ đeo khẩu trang thấy sáng dậy đỡ hơn :D

duy.euro

Xe đạp
Em cũng bị bênh này, trước hắt hơi suốt, dạo này không biết sao lại đỡ, chỉ thỉnh thoảng ngứa mũi thôi.

dmdviet

Xe cút kít
Bác sỹ còn bảo bệnh này uống thuốc vào chỉ giảm đi thôi , ko thể nào chữa hết hẳn được đâu . E đã từng đi chữa nhiều nơi rồi .

Ivan Good Hope

Xe tăng
Các Cụ bị viêm mũi dị ứng đặc biệt lưu ý khi mua thuốc chống dị ứng, kháng viêm nhất là dạng xịt cần hạn chế tối đa những loại có thành phần Corticoid.
Nếu dùng corticoid các triệu chứng sẽ rút rất nhanh nhưng cũng rất dễ làm cho các Cụ bị đi bị lại nhiều lần và càng trầm trọng hơn do các mao mạch bị phá vỡ. Em đã từng vật vã hơn 5 năm mũi lúc nào cũng xụt xịt và ho, viêm họng sau khi làm về điều trị da có tìm hiểu kỹ về Corticoid nên tuyệt đối tránh giờ cũng tạm đỡ hơn.
An toàn, rẻ, hiệu quả các Cụ lúc nào cũng để sẵn lọ nc muối sinh lý 9/1000 cứ hơi ngứa phát là nhỏ mũi thật nhiều như rửa mũi luôn, nhỏ dần thành quen bóp phụt rửa MC muối chảy xuống miệng. Chịu khó làm đều chỉ 1-2 tháng sẽ thấy đỡ.
Em nhấn mạnh rằng bác sỹ rất hay lạm dụng Corticoid để chữa bệnh đặc biệt là cho trẻ con. Em khi biết check đơn thuốc của con thì thấy trong 4 loại thuốc bác sỹ cho có tới 2 loại dính corticoid. Đây là nguyên nhân chính gây nên các Cụ thấy sau khi con mình bị ốm thì rất hay bị lại. Em sương máu với vụ này lắm vì con Em cũng viêm mũi dị ứng
Telfast nó có chứa chất Corticoid ko cụ? Em thi thoảng dùng

Dao Thanh Tung

Xe tải
em có ông anh cũng bị giống cụ chủ mà thấy bảo bệnh này mãn tính không khỏi đc.:(

JN1978

Xe hơi
Cho em lót dép hóng với em cũng bị

Ivan Good Hope

Xe tăng
Em vừa mò đc thuốc đông y của Nhà thuốc Đỗ Thái Nam (các cụ google là có) uống khá ổn, em đang chuột bạch cụ nào thích bạch cùng em
Mới dung đc 1 tháng nói chung KQ tốt

Getz30p

Xe buýt
Em cũng bị chứng này, cũng có ty kiến thức về bệnh tật. Em dùng Rhumenol vừa rẻ vừa hiệu quả + giữ gìn sức khỏe (vì khi cơ thể càng yếu thì càng nhạy cảm với thay đổi thời tiết/từ trường).

montana

Xe hơi
cụ mua lọ nc muối sinh lý to về chịu khó rửa hàng ngày, viêm thì giữ sạch sẽ tự khỏi, ra đường bịt khẩu trang, khoảng 1 tuần như thế sẽ khá hơn nhiều, trc đây e cũng bị và làn như vậy g k càn nhỏ hay uống thc nữa

touchscreen

Xe hơi
Website
bluecyber.vn
Nhà cháu cũng có triệu chứng là hắt hơi liên tục, nước mũi cứ chảy ra. Mà lạ là trời nóng ra tý mồ hôi là bị. Trời nóng mà cứ hắt hơi như trời lạnh. Không hiểu có phải viêm mũi dị ứng hay viêm xoang nữa :(

Chỉnh sửa cuối:

timoni

Xe máy
E cũng từng khốn khổ vì cái bệnh này. Nhưng khoảng 3 tháng trở lại đây thì tình hình có vẻ khả quan hơn rất nhiều. Hơn 1 tháng đầu e ăn tỏi đen nhưng ko thấy đỡ, e chuyển sang ăn tỏi sống. Mỗi ngày 2 đến 3 tép thái mỏng để khoảng 10 phút thì ăn. Đến nay ko thấy bị chảy nước mũi nữa. Nhưng mà làm tý tửu vào thì vẫn thấy hơi hơi ngạt mũi. Vậy nên bây giờ e cũng ko rõ là do tác dụng của tỏi đen hay của tỏi sống nữa. À mà phải kết hợp đeo khẩu trang khi tiếp xúc với những nơi có bụi bẩn nữa là ok đấy ah

nobitavip

Xe buýt
cơ quan em có 2 ông bà cứ trở trời là biết ngay...chắc phải chịu chung số phận thôi! hic

Hóng các cụ. Ông anh họ em cũng bị mà chưa biết cách chữa thế nào cho hiệu quả.

caotangnha

Xe tải
Thằng ku hàng xóm nó chữa thế này, hơi bá đạo nhưng khỏi thật:
Mua chai nước xúc miệng AB ngoài hiệu thuốc, dùng xi lanh xịt mạnh vào mũi ngày 3 lần, mỗi lần 2 xilanh
2 năm nay nó tịt luôn, sau khi dùng hết 1/3 lọ nước đó!
Hóng các cụ. Ông anh họ em cũng bị mà chưa biết cách chữa thế nào cho hiệu quả.

huong_vn

Xe máy
Em thì hồi bầu bì bị cái bệnh gọi là viêm mũi xuất tiết dị ứng, kèm xoang , Đúng là lắm bệnh mệt mỏi

Cunsoc

Xe buýt
Ngày xưa em ghét mùa đông vì cứ cuối thu và đông là cả đêm mũi em bị đóng băng không thở được. Giờ không bị nữa cụ à. Một đợt em dùng cota xoang, nó có tác dụng keo dịch và long đờm khỏi hốc xoang, kèm thêm cụ cứ mỗi tối xúc rửa mũi bằng nước muối sinh lý ấm cắt thêm lát tỏi.

Toikhongtin

[Tịch thu bằng lái]
để e tìm lại địa chỉ bác này, e báo cụ nhé