Các cụ cứu em cái ổ cứng với ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

winsolar

Xe hơi
Website
sun-gard.vn
Cụ search caydenkho nhé, em làm ở đây giá hạt dẻ hơn hddlab rất nhiều, trước em có con ổ đời tống mang khắp nơi không đâu sửa được kể cả hddlab, đơn giản vì nó thuộc dạng hàng hiếm, để tìm được đúng con ổ có cùng model, mã như mò kim đáy bể thiếu điều lên mạng mua từ bên nước ngoài với giá 120$, nhưng vì dât ko quá quan trọng nên đành thôi. Chúc cụ tìm đượcc hàng thay thế
Cụ chủ mang qua số lão Hà số 10 Hàng Bè nhé, chuyên sửa ổ cứng hoặc lên mạng tìm caydenkho cũng chuyên chơi món này :D
Theo ý kiến của em 2 cụ này là số 1 về sửa HDD cũng như cứu dữ liệu rồi. Cụ cứ mang ra đó nhờ kiểm tra xem, em nghĩ con này chỉ chết mạch thôi. Mang ra thay chắc là ok, ngày xưa em đi học cụ Mr Đức nick caydenkho là thầy dạy ngày xưa của em. Giờ thầy không dạy nữa mà ở nhà sửa rồi.

bb_9650

Xe buýt
có thể là cái ổ cứng của cụ đang bị lỗi main, cụ cố gắng kiếm cái main khác mà thay thôi. Chứ cơ còn quay được thì chưa phải lo lắm về chuyện lỗi cơ

Hưng Híp

Xe tăng
Tự dưng cái ổ cứng của công ty em nó lăn đùng ngã ngửa ra chết bất thình lình trong lúc thóc cao gạo kém! :(( :(( Ổ 500Gb ạ, hiện tượng đang làm việc bình thường tự dưng đột tử, máy không nhận thấy ổ nữa ạ, tháo ra cắm sang máy khác cũng không nhận ổ luôn... mặc dù vẫn thấy đĩa quay ầm ầm... Em thì không muốn mang ổ ra cửa hàng để sửa vì bên trong toàn bí mất "quốc gia" cả :P nhỡ lộ ra một cái, em lại mang tội phát tán tài liệu mật thì toi! (hí hí, quan trọng hơn nữa là sợ bị mất hào ợ) :)) vì thế em mới lên đây xin các cụ ý kiến chỉ đạo xem bi giờ nên làm thế nào với em nó nhể? Trên này có cụ nào nhà mình mờ đúng chuyên môn giúp em được thì tốt quá! Em làm vài mét rắn để hậu tạ ngay ạ!
Cụ làm giống Cao Thanh Lâm trong phim cảnh sát hình sự ý,đốt tờ báo...hơ hơ ổ cứng rầu lắp lại chạy ngon ngay :19: ( Em Fun tí 8->)

tungbear

Xe hơi
Website
www.aejsc.com
dòng ba da cu to 11 này có đợt hay bị lỗi firmware , cụ hỏi ông google xem có đúng hiện tượng như ổ của cụ ko , chứ khám bệnh qua chuẩn đoán hình ảnh ko ổn lắm với ca này , chúc cụ may mắn:)

dungcarnival

Xe tăng
Cụ chủ mang qua số lão Hà số 10 Hàng Bè nhé, chuyên sửa ổ cứng hoặc lên mạng tìm caydenkho cũng chuyên chơi món này :D
dòng ba da cu to 11 này có đợt hay bị lỗi firmware , cụ hỏi ông google xem có đúng hiện tượng như ổ của cụ ko , chứ khám bệnh qua chuẩn đoán hình ảnh ko ổn lắm với ca này , chúc cụ may mắn:)

Kụ libor mang đến chỗ anh Hà ở hàng bè là chuẩn.

Có 1 cách khác kụ thử xem : kụ tháo ở cứng ra, bọc Nilong chặt lại, cho vào tủ lạnh ngăn mát khoảng vài tiếng, rồi kụ lắp lại, có khả năng nó sẽ chạy lại đấy, rồi copy dữ liệu ra, thay ổ cứng mới nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng