Các cụ cứu em ạ!!!

Sakai Việt Nam

Xe điện
Mai mợ gọi bạn này bạn ý mang ắcqui đến tận nơi, rút kinh nghiệm thỉnh thoảng mợ có thể kiểm tra ắcqui còn tốt hay kém, trên bình có mắt báo màu xanh, nếu nó tối đi thì nên thay hoặc sau 2 năm thì cùng nên chủ động thay trước...

NGC

Xe tăng
Ui xời cụ lại thành kiến. Đầy cụ lái cũng chẳng để í mà biết!
Ha ha, cụ đúng rồi- Điển hình là em đây. Lái xe mấy chục năm chứ em chẳng biết mô tê gì mấy cái lỗi...
Ngày xưa khi còn ở VN , có lần rãnh chẳng biết làm gì , em táy máy " súc bình xăng con " của chiếc Honda.. loay hoay cũng xong như khi ráp vô lại thì dư một cái " long đền " em chẳng biết nó thuộc về bộ phận nào nên vứt béng- xe vẫn chạy tốt he he.

Toyota Cresta

Xe hơi
Cụ ơi nhà cháu chân cũng to lắm ạ. Đề mãi chả nổ, anh hàng xóm chân chắc cũng cơ size 45 mà còn không nổ thì phải làm sao ạ? Cháu chụp hình này là lúc đang đề ấy ạ
Lúc đang đề mà màn hình vẫn sáng quắc như này thì nhà cháu dự ko phải lỗi do ắc quy.
Nếu ắc quy hết thì khi đề, máy sẽ rên lên 1 phát rồi tắt ngỏm, màn hình đen kịt hết. Mợ nhả chìa khóa lại thì các đèn báo có thể lại sáng như cũ.
Lỡ đâu, do hiểu biết của nhà cháu còn hạn hẹp và đây là lỗi do ắc quy thật thì trong tương lai mợ có thể áp dụng vài cách sau để kiểm tra ắc quy:
- Bằng cách nhớ: ắc quy hoạt động được tầm 2,5 năm là nên thay. Căng lắm lên đến gần 3 năm.
- Bằng mắt thường: có loại ắc quy oánh dấu xanh đỏ trên nắp để biết lúc nào cần thay.
- Mợ phi xe vào các xưởng, ở đó họ có thiết bị đo điện ắc quy.
Chúc mợ lái xe an toàn trên từng cây số :)

Phỗng new

Xe điện
Cụ chuẩn!
Nếu hết ăc quy thì khi đề màn tablo tối om, và chỉ kêu tạch tạch.
Nếu củ đề vẫn quay, mà ko nổ được, thì kiểm tra dây curoa. Nếu dây ko đứt, thì khả năng cao là máy phát, và thường là puly máy phát hỏng.
Lúc đang đề mà màn hình vẫn sáng quắc như này thì nhà cháu dự ko phải lỗi do ắc quy.
Nếu ắc quy hết thì khi đề, máy sẽ rên lên 1 phát rồi tắt ngỏm, màn hình đen kịt hết. Mợ nhả chìa khóa lại thì các đèn báo có thể lại sáng như cũ.
Lỡ đâu, do hiểu biết của nhà cháu còn hạn hẹp và đây là lỗi do ắc quy thật thì trong tương lai mợ có thể áp dụng vài cách sau để kiểm tra ắc quy:
- Bằng cách nhớ: ắc quy hoạt động được tầm 2,5 năm là nên thay. Căng lắm lên đến gần 3 năm.
- Bằng mắt thường: có loại ắc quy oánh dấu xanh đỏ trên nắp để biết lúc nào cần thay.
- Mợ phi xe vào các xưởng, ở đó họ có thiết bị đo điện ắc quy.
Chúc mợ lái xe an toàn trên từng cây số :)

Mè Hoa

[Tịch thu bằng lái]
Em cám ơn các cụ ạ. Em cũng nghĩ là do hết acquy cơ mà xe em vừa đi hơn chục km về đến nhà vẫn đang còn nóng máy. Em đề lại ko nổ. Muộn quá rồi em không nhờ ai được. Sáng mai em thử câu nhờ hàng xóm sang xem có đề được không ạ
Nhờ anh hàng xóm là chuẩn rồi

Mè Hoa

[Tịch thu bằng lái]
Ha ha, cụ đúng rồi- Điển hình là em đây. Lái xe mấy chục năm chứ em chẳng biết mô tê gì mấy cái lỗi...
Ngày xưa khi còn ở VN , có lần rãnh chẳng biết làm gì , em táy máy " súc bình xăng con " của chiếc Honda.. loay hoay cũng xong như khi ráp vô lại thì dư một cái " long đền " em chẳng biết nó thuộc về bộ phận nào nên vứt béng- xe vẫn chạy tốt he he.
Em còn vứt cả bình xăng to xe vẫn chạy

Đào Tử Thi

Xe container
Em là nữ ạ.
Xe em là i30. Em vừa đi xe về đến nhà đỗ ở cửa mà ra đề lại không đề nổi nó báo lỗi này là lỗi gì ạ? Các cụ chỉ em cách khắc phục với.
Em cảm ơn ạ!
Em đang đứng ôm bình ắc quy ngoài cửa phòng ngủ mợ đây.

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Em cám ơn các cụ ạ. Em cũng nghĩ là do hết acquy cơ mà xe em vừa đi hơn chục km về đến nhà vẫn đang còn nóng máy. Em đề lại ko nổ. Muộn quá rồi em không nhờ ai được. Sáng mai em thử câu nhờ hàng xóm sang xem có đề được không ạ
biết sớm e fi wa cắm hộ, đề phát kêu ầm ĩ ngay

giờ hết điện

humer

Xe điện
Các cụ biết gara nào hôm nay làm ko? khu vực quận, huyện thuộc HN cũ

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Em là nữ ạ.
Xe em là i30. Em vừa đi xe về đến nhà đỗ ở cửa mà ra đề lại không đề nổi nó báo lỗi này là lỗi gì ạ? Các cụ chỉ em cách khắc phục với.
Em cảm ơn ạ!
Cái hình bình ắc quy (có dấu +/- đó) đỏ báo hiệu ắc quy có vấn đề, nôm na là hết điện. Muốn nổ thì mợ nhờ xe khác đấu đầu vào xin nhờ câu điện để nổ tạm, còn để thay mới thì mợ hỏi xem sđt của dịch vụ ắc quy họ mang đến lắp tận nơi, chỉ hơn một triệu thôi tùy loại.

quangsot

Xe lăn
Các cụ biết gara nào hôm nay làm ko? khu vực quận, huyện thuộc HN cũ
Hôm nay thì em nghĩ hơi khó vì thợ chưa lên. Nếu chỉ làm lặt vặt thì có khi chủ gara loay hoay tự làm, còn nếu phức tạp hơn thì chịu vì không có phụ.

taductoan

Xe điện
Chưa nổ máy thì nó vẫn hiện bình ắc quy, báo dầu mà Cụ. Khi nổ máy rồi là nó hết, chỉ sợ nổ máy rồi nó vẫn hiện thì mới kinh.
Nổ máy rồi vẫn còn là nạp không vào cụ à. Đại loại lúc đó là acquy yếu cần nạp. Chưa nổ hiện đèn là báo cần nạp không hết giờ hehe

Ngo Rung

Xe lăn
máy chưa nổ hiện bình sức quy.nghe lần đầu cụ ơi.
Đèn báo ac quy sẽ tắt khi máy phát của xe làm việc cụ ei. Vì vậy xe chưa nổ máy nó báo là đúng rồi, xe nào chẳng thế.
Xe đang đi mà nổi đèn ac quy tức là máy phát toạch, lo mà tìm chỗ sửa không hết ac quy thì xuống " dắt bộ" nhá :))

Tiger Hunter

Xe container
Khả năng cao là hết ắc quy, nhưng đôi khi lỗi lại do cảm biến vị trí cần số (P hoặc N) báo sai (ko tiếp xúc tốt), chỉ cần lắc cần số hoặc chuyển qua lại giữ P và N là lại đề ngon. Hoặc cảm biến chân phanh: mình đạp phanh rồi nhưng xe nó lại tưởng chưa đạp. Xe mới ít khi bị những lỗi đó còn xe cũ thì có thể lắm

lỗi bình ác quy.và áp xuất dầu.tháo bình ra thay bình mới xem.đề được ko.nếu đề nổ thì xem hình còn hình cái bình dầu có nhỏ giọt còn không.nếu còn thì xem có thiếu dầu máy không
Chưa đến mức nghiêm trọng như cụ nghĩ đâu ạ, chết ắc quy thôi