các cụ cứu con E71 cho em với.

9Dragon

Xe tăng
em có cái alo lắp được sim gphone, F1 nhà em nó t-è vào đấy, máy cũng tèo luôn, khỏi sửa (ô xi hóa cả mấy cái linh kiện có chân bằng đồng)

xetaybac

Xe tăng
Nói chung các loại bệnh do rơi xuống nước (hoặc đại loại thế) thì việc sửa được hay ko nó mang tính hên xui nhiều, tiếp sau đó mới nói đến tình độ của thợ! :21:
Vì có những cái máy, ngâm cả ngày trong nước, vẫn cứu được bình thường, thậm chí còn chả hỏng cái của nợ gì. Nhưng ngược lại, có những pan, chỉ vì vài giọt nước mưa nho nhỏ, phải bỏ cả cái máy đi.
Nếu may mắn, chỉ cần 1 giọt nước rơi đúng chỗ, gây đoản mạch, bụp 1 phát sụt hết áp trong pin cộng/hoặc gây ngắt mạch cấp nguồn đến toàn hệ thống thì xác xuất cứu được là cực lớn, nếu ko muốn nói là gần hết trong các trường hợp mang xử lý kịp thời.
Còn nếu đen đủi, mạch nguồn vẫn đóng, nước len lỏi gây chập nhẹ nhàng ở tất cả các ngóc ngách mà nó chui vào, mỗi nơi 1 tí, cộng với môi trường bụi bặm đầy tính acid, các linh kiện nhỏ cùng các đoạn mạch bằng chất liệu đồng sẽ trở thành miếng mồi ngon cho hiện tượng oxi hóa cùng hiện tượng điện phân. Khi đó, với cấu tạp 3-5 lớp mạch chồng chéo trên một bản mạch dày chưa đến 1 mm, Chúa cũng phải bó tay! :21:

Vì vậy, lời khuyên là khi có hiện tượng dính nước, ngay lập tức các cụ tháo pin ra, rồi mang đến cho các cửa hàng uy tín xử lý. Tuyệt đối tránh trường hợp sau khi dính nước còn cố thử bật máy để xem sống chết thế nào! :21:
Một số trường hợp nhẹ, các cụ thường sấy nóng rồi vẫn dùng bình thường, nếu may mắn, sẽ OK, tuy nhiên, vẫn có nhiều trường hợp cách xử lý đó không hoàn toàn triệt để, bệnh chỉ xuất hiện sau một thời gian dùng. Nếu máy của các cụ có giá trị cao, vẫn nên mang đến cho các "chiên gia" thẩm định lại. Vì để triệt để, phải kiểm tra có hiện tượng chập hoặc rò ở main ko, nhẹ thì có thể xử lý qua bằng cách ngâm trong hóa chất tẩy (thường dùng aceton hoặc butin) rồi sấy nóng để loại trừ độ ẩm, các trường hợp đã bị sùi, chập nhẹ... thì phải đánh sạch rồi hàn lại, nặng hơn nửa thì sửa tiếp! :21:

@xetaybac: cụ mang qua, em xử lý giúp cụ!(k)
có cụ tư vấn là em thấy ổn rồi ạ.
cói gì mai em sẽ qua chỗ cụ nhờ cụ điều trị giúp em nó.(b)

thichchoi

Xe buýt
:77: các bác ạ, khi thiết bị điện tử ngấm nước thì đừng có mà sấy nóng, hơi nước bốc lên càng ngấm sâu trong mạch đó ạ. cần tìm ngay 1 cái tủ hút ẩm hay cái j đó tương tự, đặt nó vào để hút bằng hết hơi nước ra, sau đó mới tiép tục xem xét hậu quả đến đâu.

Tuyệt đối cấm cho vào lò vi sóng nhé, khô cong nhưng khỏi chữa luôn.

xe_4_banh

Xe đạp
có cụ tư vấn là em thấy ổn rồi ạ.
cói gì mai em sẽ qua chỗ cụ nhờ cụ điều trị giúp em nó.(b)
:))

khổ thân bác gặp phải cao thủ rồi....(bác taihv mang mệnh hỏa"bơm ga bật lửa.." trắc trị đc con E71 mang mệnh thủy của bác)

xetaybac

Xe tăng
:))

khổ thân bác gặp phải cao thủ rồi....(bác taihv mang mệnh hỏa"bơm ga bật lửa.." trắc trị đc con E71 mang mệnh thủy của bác)
dạ vâng,cụ thông cảm,em nó chỉ khoái tắm nước thôi.
dưng mà cụ ấy sửa được oài ạ.:21::21::21:

dungrau

Xe tải
thường nhưng con ngâm thì lại ít chết hơn với những con bị ít nước bắn vào...thường máy ngâm nước nguồn diện phóng hết ra môi trường xung quanh ( cái này thì quả pin nên vứt luôn)roài vì thời gian lâu quá. ruôt máy khi gỡ ra cũng chỉ mốc toàn nước bên trong nếu cụ các cụ bị vậy thì cứ mang qua ch nào đó sấy lại....còn mới cụ hay bị rơi vào bát canh bát phở thổi phù rồi nhét pin vào xem có toi hay sống không??:))..thì thường là die nặng
tp: e có con ngâm nước mà cũng bó tay vị họ ngâm nước biển khi tắm...gỡ ra mian boad gần như là thủng:))

batman.8888

Xe hơi
Bác mang qua 50B Châu long, gặp anh Huy kỹ sư. đt 0977711768:101:
Em cũng bị quả E71 giống cụ nhảy xuống nước đòi tập bơi, qua đấy hô hấp nhân tạo, hồi sức cấp cứu giờ chạy phe phé:21:
Ở đấy sửa chữa chuyên nghiệp và uy tín
Có gì bác cứ qua đấy , hy vọng bác không phải tốn nhiều Obama để mua máy mới(b)

xe_4_banh

Xe đạp
Bác mang qua 50B Châu long, gặp anh Huy kỹ sư. đt 0977711768:101:
Em cũng bị quả E71 giống cụ nhảy xuống nước đòi tập bơi, qua đấy hô hấp nhân tạo, hồi sức cấp cứu giờ chạy phe phé:21:
Ở đấy sửa chữa chuyên nghiệp và uy tín
Có gì bác cứ qua đấy , hy vọng bác không phải tốn nhiều Obama để mua máy mới(b)
:102: mất công cụ quảng cáo rùi....:21::21::21: cụ ko đọc bác chủ thớt thông
báo à

bác taihv nướng khô rồi cụ ạ!!!

xe_4_banh

Xe đạp
thường nhưng con ngâm thì lại ít chết hơn với những con bị ít nước bắn vào...thường máy ngâm nước nguồn diện phóng hết ra môi trường xung quanh ( cái này thì quả pin nên vứt luôn)roài vì thời gian lâu quá. ruôt máy khi gỡ ra cũng chỉ mốc toàn nước bên trong nếu cụ các cụ bị vậy thì cứ mang qua ch nào đó sấy lại....còn mới cụ hay bị rơi vào bát canh bát phở thổi phù rồi nhét pin vào xem có toi hay sống không??:))..thì thường là die nặng
tp: e có con ngâm nước mà cũng bó tay vị họ ngâm nước biển khi tắm...gỡ ra mian boad gần như là thủng:))
đại ca để lại CPU của nó cho e nhé?

xetaybac

Xe tăng
:102: mất công cụ quảng cáo rùi....:21::21::21: cụ ko đọc bác chủ thớt thông
báo à

bác taihv nướng khô rồi cụ ạ!!!
chuẩn ạ.
em nó đợi ngày lành tháng tốt lại về bản uốn riệu bình thường ạ.:21::21::21:

vblack

Xe hơi
Ngày xửa ngày xưa em có con benQ gập, rớt xuống nước khi đang nghe đt (ngập máy luôn ợ) em nhanh tay vớt em ấy lên nghe tiếp, nhưng 1 time sau thấy em í cứ sáng sạc căng pin trưa lại hết sạch, thế mà cũng ngấp ngoải đc vài tháng, tài thật các cụ ợ

OmegaO9

Xe container
Nếu máy E71 đó vẫn chưa qua trung tâm nào thì mời Cụ PM cho em. giá sửa 1.2 Triệu ( Thay Main ). Đảm bảo 100% sửa được. Nếu cụ ko muốn sửa mà bán xác thì em cũng gửi cụ 1.2 triẹu luôn ạ.
Cụ Lam phương cho em địa chỉ và số phone của cụ nhé, em đang rất cần thay main cho một chiếc E71. mong cụ giúp :6: