các cụ cứu con E71 cho em với.

xetaybac

Xe tăng
chào các cụ ạ.ông chú em có con E71,chả biết lớ ngớ thế nào rơi xuống nước(chắc đi uống riệu về say nên vứt vào máy giặt đây,em đoán thế:77:).giờ đang kêu em đi sửa lại,mà em thì đã được cầm đâu,giờ mời gửi trên quê xuống cho em đem đi khám.:'(:'(:'(
máy móc thì em k rành lắm,cho nên lên đây nhờ các bậc cao thủ giúp em vụ này với ạ.việc bây giờ là phải làm gì ạ?đi sửa ở chỗ nào ngon mà nhanh *-)?có phải chờ đợi gì nhiều k ạ?và hy vọng cứu em nó là bao nhiêu phần trăm ạ?:102::102::102:
cụ nào có cao kiếm giúp nhà cháu với,nếu cứu sống được em nó cháu xin vodka cả tháng ạ.:'(:'(:'(

ottc_mem

Xe máy
chào các cụ ạ.ông chú em có con E71,chả biết lớ ngớ thế nào rơi xuống nước(chắc đi uống riệu về say nên vứt vào máy giặt đây,em đoán thế:77:).giờ đang kêu em đi sửa lại,mà em thì đã được cầm đâu,giờ mời gửi trên quê xuống cho em đem đi khám.:'(:'(:'(
máy móc thì em k rành lắm,cho nên lên đây nhờ các bậc cao thủ giúp em vụ này với ạ.việc bây giờ là phải làm gì ạ?đi sửa ở chỗ nào ngon mà nhanh *-)?có phải chờ đợi gì nhiều k ạ?và hy vọng cứu em nó là bao nhiêu phần trăm ạ?:102::102::102:
cụ nào có cao kiếm giúp nhà cháu với,nếu cứu sống được em nó cháu xin vodka cả tháng ạ.:'(:'(:'(
Thế ông chú nhà cụ đã giặt xong con máy E71 chưa hả cụ? Nếu giặt xong rùi thì em e là khó sửa đấy.

Mr.Captiva

Xe buýt
nghĩa ra ngay lúc đấy phải:
1. tháo pin và sim mí thẻ nhớ ra sấy xong kt lại nếu kô vấn đề gì thì xài kô thì vác ra hàng
2. vắt chân lên cổ chạy ra hàng sửa đt
còn đã giặt sạch sẽ rồi mới mang ra sửa thì e rằng hơi khó :D

phuc_thinhphan

Xe tăng
Tháo pin, sim, thẻ nhớ ra. Quẳng lên mái tôn nhà lúc 12h trưa ấy. Làm 1 giấc 4h chiều dậy. Cắm các thứ lại y như cũ. Nếu dùng đc thì okie. Ko thì mang ve chai là vừa ... :69:

_F4_

Xe tăng
Em thề...con E65 của em dính tí nước!thợ bó tay,em vác đi khắp nơi,tháo choe choét mà có khỏi đâu...giờ để triển lãm thui cụ ah :'( chẳng bít máy cụ có tốt số hơn ko :102:

xetaybac

Xe tăng
hic.nếu thế thì em e con này nó toi mất rồi.
tại vì em nghe nói là rơi xuống nước chứ k rõ là bị rơi hay là nằm giặt với đống quần áo?mà tới tận hôm nay mới gửi xuống cho em(bị từ hôm qua).mà em vẫn chưa được cầm nó nên chưa đánh giá đựoc tình hình.đúng là ở nhà thiếu thông tin quá,k biết cách đối phó với mấy ca như thế này.:77::77:
em sẽ ghi nhớ lời của các cụ xem thế nào,có ảnh em UP các cụ phán hộ em nhá.
cảm ơn các cụ đã nhiệt tình chỉ cho em,có lẽ em vẫn còn phải nhờ các cụ đấy ạ.(b)(b)(b)
các cụ min mod cho em nhờ nốt ngày mai ạ.em điều trị con này ổn là em nhờ các cụ xóa bài ngay.hì.

heroesdaubu

Xe điện
Nếu em E71 đã được giặt ~50 phút thì cụ đi làm lấy cái bóng đèn đỏ 1000w ấy, mua lấy cái chóa chụp đèn, thắp lên ủ khô cho em nó khoảng 2 tiếng (nhớ tháo vỏ, pin, sim ra nhá). xong rồi lắp lại, vừa lắp vừa khấn trời. Nếu chạy được là ngon còn không chạy được thì rao bán xác máy cho những người muốn thay vỏ máy nhá:)

xetaybac

Xe tăng
Nếu em E71 đã được giặt ~50 phút thì cụ đi làm lấy cái bóng đèn đỏ 1000w ấy, mua lấy cái chóa chụp đèn, thắp lên ủ khô cho em nó khoảng 2 tiếng (nhớ tháo vỏ, pin, sim ra nhá). xong rồi lắp lại, vừa lắp vừa khấn trời. Nếu chạy được là ngon còn không chạy được thì rao bán xác máy cho những người muốn thay vỏ máy nhá:)
lại 1 thông tin làm em đau lòng.hức hức...chắc em này thăng mất.cứu làm sao đây?:'(:'(:'(

Mr.Captiva

Xe buýt
bị từ hôm qua mà hôm nay chưa sửa thì 99% là thăng rồi ạ :)

Mr.Chun

Xe tăng
bác cho lên chảo đảo qua đảo lại tầm 1h, để nguội rồi chọt chọt thử xem có đc j ko. Rơi xuống nước lâu thì chắc là toi rồi đó bác ạ :D 1 tí thì tháo pin tháo sim ra cho lên chảo rang thì chắc còn cứu đc :D

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Tuần trước thằng e71 của em tự nhiên khói mù, khét um, cháy sun cả vỏ khi có cuộc gọi đến, sợ quá tháo pin, 1 lúc sau lắp lai chạy bình thường đến bây giờ, chết kụ nó cái camera, kệ vì camera của thằng này như mứt :)

ducxit

Xe điện
Tuần trước thằng e71 của em tự nhiên khói mù, khét um, cháy sun cả vỏ khi có cuộc gọi đến, sợ quá tháo pin, 1 lúc sau lắp lai chạy bình thường đến bây giờ, chết kụ nó cái camera, kệ vì camera của thằng này như mứt :)
hôm bọn em đá bóng trời mưa ở Thủy Lợi thì cụ Ford cũng bị chập cái camera nóng bỏng luôn.
Sợ cái cam của E71 quá cơ

The Leak

Xe buýt
Con w910i của e
Gấu nhà e làm rơi xuống nước , e chẳng sấy cũng chẳng phơi , kệ nó.
2 tuần sau e mang ra hàng thì mấy chú kêu e chịu rồi
Đúng 1 năm sau e mang ra trung tâm BH của SE , nó kêu chờ nó 1 tuần , chờ đc khoảng 4 ngày nó báo giá e thay hết 1trieu xem e có đồng ý không , e OK
Thế mà h dùng 2 năm rồi có v/d j đâu (b)

bvc

Xe tăng
Sửa được đấy bác ạ,
Em nhớ có bác ở trong Quảng Ngãi nhận lời sửa tất cả các mobi bị thủy kích, đảm bảo 100% như mới,

p/s: bác mua vé airline vào Đà nẵng và thuê xe đi tiếp về Quảng ngãi khoảng 120km là đến nơi, bác này nổi tiếng lắm chỉ tội sửa hơi đắt có khi bằng con E71.

:21::)):^)

Lamphuong

Xe đạp
Nếu máy E71 đó vẫn chưa qua trung tâm nào thì mời Cụ PM cho em. giá sửa 1.2 Triệu ( Thay Main ). Đảm bảo 100% sửa được. Nếu cụ ko muốn sửa mà bán xác thì em cũng gửi cụ 1.2 triẹu luôn ạ.

xetaybac

Xe tăng
cảm ơn các cụ nhiều nhá.để em xem ngày mai như thế nào rồi tính tiếp ạ.(b)(b)(b)
có gì em sẽ :101: các cụ sau.:41::41::41:

taihv

Xe buýt
Nói chung các loại bệnh do rơi xuống nước (hoặc đại loại thế) thì việc sửa được hay ko nó mang tính hên xui nhiều, tiếp sau đó mới nói đến tình độ của thợ! :21:
Vì có những cái máy, ngâm cả ngày trong nước, vẫn cứu được bình thường, thậm chí còn chả hỏng cái của nợ gì. Nhưng ngược lại, có những pan, chỉ vì vài giọt nước mưa nho nhỏ, phải bỏ cả cái máy đi.
Nếu may mắn, chỉ cần 1 giọt nước rơi đúng chỗ, gây đoản mạch, bụp 1 phát sụt hết áp trong pin cộng/hoặc gây ngắt mạch cấp nguồn đến toàn hệ thống thì xác xuất cứu được là cực lớn, nếu ko muốn nói là gần hết trong các trường hợp mang xử lý kịp thời.
Còn nếu đen đủi, mạch nguồn vẫn đóng, nước len lỏi gây chập nhẹ nhàng ở tất cả các ngóc ngách mà nó chui vào, mỗi nơi 1 tí, cộng với môi trường bụi bặm đầy tính acid, các linh kiện nhỏ cùng các đoạn mạch bằng chất liệu đồng sẽ trở thành miếng mồi ngon cho hiện tượng oxi hóa cùng hiện tượng điện phân. Khi đó, với cấu tạp 3-5 lớp mạch chồng chéo trên một bản mạch dày chưa đến 1 mm, Chúa cũng phải bó tay! :21:

Vì vậy, lời khuyên là khi có hiện tượng dính nước, ngay lập tức các cụ tháo pin ra, rồi mang đến cho các cửa hàng uy tín xử lý. Tuyệt đối tránh trường hợp sau khi dính nước còn cố thử bật máy để xem sống chết thế nào! :21:
Một số trường hợp nhẹ, các cụ thường sấy nóng rồi vẫn dùng bình thường, nếu may mắn, sẽ OK, tuy nhiên, vẫn có nhiều trường hợp cách xử lý đó không hoàn toàn triệt để, bệnh chỉ xuất hiện sau một thời gian dùng. Nếu máy của các cụ có giá trị cao, vẫn nên mang đến cho các "chiên gia" thẩm định lại. Vì để triệt để, phải kiểm tra có hiện tượng chập hoặc rò ở main ko, nhẹ thì có thể xử lý qua bằng cách ngâm trong hóa chất tẩy (thường dùng aceton hoặc butin) rồi sấy nóng để loại trừ độ ẩm, các trường hợp đã bị sùi, chập nhẹ... thì phải đánh sạch rồi hàn lại, nặng hơn nửa thì sửa tiếp! :21:

@xetaybac: cụ mang qua, em xử lý giúp cụ!(k)

4X4=16

Xe điện
chẹp chẹp người rơi xuống nước 5' thôi cũng đã thăng rồi huống hồ điện thoại.

bluestar2006

Xe container
Em thấy nhiều bác tư vấn bằng cách sấy nóng quá, mà ko nói sấy ở mức độ nào, vì nếu sấy nhanh và nhiệt độ cao thì đồ chưa hỏng có khi cũng đi luôn.

Em thì hay sử lý thế này:
Tháo pin, sim, thẻ nhớ ra rồi.
Tháo rời từng bộ phận ra.
Cái máy mà rơi vào nước xà phòng, hay đại loại nước gì đó không phải nước lọc, em mang cái main ra xối thêm nước cho sạch sẽ.
Thổi, xì khô (có thể ghé cái miệng sau khi đánh răng vào), chú ý các ngõ ngách.
Sấy bằng nguồn nhiệt ấm ấm thôi, ví dụ như nguồn không khí thổi từ tản nhiệt của PC ra. Chú ý không để main quá gần, mức độ chỉ ấm thôi. Thời gian sấy có thể để lâu lâu tý, có thể nửa ngày.
Phơi chán chê rồi thì em lắp máy lại. Lúc này mà chết thì mới mang ra thợ.

oto2banh1618

Xe điện
con đấy mà rơi xuống nước ko tháo pin ra ngay thì hi vọng mong manh đấy. Bạn thử đút máy vào thùng gạo 1 hôm rồi lấy ra sau đó mang ra cho thợ kiểm tra thông mạch. Nếu mạch còn thông, đèn led còn sáng thì ok. Máy có thể chỉ bị ăn nguồn chút xíu thoai. Còn nếu thấy im lìm thì có khi phải tháo main cho thợ luộc main lại. Sắc xuất thành công cực thấp.

Bạn thử làm theo gợi ý xem