Các cụ có tin vào tuổi làm nhà và hướng nhà không ah

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình em định làm cái nhà nho nhỏ, để tiện đêm hôm phóng đi đâu xe không phải xuống gọi bảo vệ như chung cư. Khổ nỗi cụ nhà em nhất quyết bảo em tây tứ mệnh không làm nhà hướng nam, và tuổi không làm được. Em cũng im re không biết nói sao.

Nói chung là em sẽ tìm cách cứ làm, cùng lắm làm xong chết cũng làm. Nhưng lao đầu chỗ chết mà biết nó sẽ thế nào thì đáng lao, chưa biết thế nào thì đáng ngu.

Em cắn răng cắn cỏ xin mọi người có kinh nghiệm về vấn đề này ah
Đừng lôi cái chết, tai nạn, bệnh tật hay gì nữa ra làm em sợ ah. Em đã làm là không hối hận.

bachtoe

Xe điện
Website
www.quangcaotrongoi.com
Thế mới cần chuyên gia phong thuỷ ạ
Đâu có mấy thớt phỏng thuỷ của cụ trauxanh đấy ạ

manhbvht

Xe tăng
Website
spacepc.vn
có thờ có thiêng, có kiêng có lành cụ ợ, nhà cửa phải tránhnhungwxx điều tối kỵ :D

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
có thờ có thiêng, có kiêng có lành cụ ợ, nhà cửa phải tránhnhungwxx điều tối kỵ :D
dạ thanks cụ chỉ giáo ah
em thì chỉ thờ ông bà tổ tiên. còn lành thì em cũng không chê nhưng không thích lắm. Lành thường là kém cỏi. Bac có cách nào công tác tư tưởng các cụ được không ah. Em nói thẳng em biết thừa phong thuỷ nhưng cố tình làm. Vượng tất suy, cùng tắc biến. Tránh toàn cái kỵ không bao giờ khá dc.

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới cần chuyên gia phong thuỷ ạ
Đâu có mấy thớt phỏng thuỷ của cụ trauxanh đấy ạ
dạ em cần kinh nghiệm thực tế ah.
còn chiêm tinh hay phong thuỷ là kiến thức thấp kém. Không đáng tham khảo.

cia1591991

Xe tải
Cứ làm đi rồi biết cụ nhé ! Em thì quen nhiều chuyên gia đầu tư đất, họ có thể mua nhiều loại nhà, nhiều loại hướng. Nhưng cái nhà mà họ ở lúc nào hướng phong thủy cũng cực kỳ hợp lý :D

manhbvht

Xe tăng
Website
spacepc.vn
dạ thanks cụ chỉ giáo ah
em thì chỉ thờ ông bà tổ tiên. còn lành thì em cũng không chê nhưng không thích lắm. Lành thường là kém cỏi. Bac có cách nào công tác tư tưởng các cụ được không ah. Em nói thẳng em biết thừa phong thuỷ nhưng cố tình làm. Vượng tất suy, cùng tắc biến. Tránh toàn cái kỵ không bao giờ khá dc.
Về cơ bản thì e thấy cái quan trọng là hợp lý về công năng sử dụng, nhà cửa thông thoáng, mình ở thấy thoải mái là hợp phong thuỷ :D, chứ mà cứ áp đặt nặng nề về pthuỷ thì cũng không ở nổi đâu cụ ạ

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
có nhiều ông không tin vào phong thủy làm nhà theo hướng tử, xong đi thật đó cụ ạ
Em thọ k dưới 100
Cụ nào cần mua tuổi e bán cho
Nên k quan tâm sống chết. Cái quan trọng là hướng nam mát mẻ gío hồ hiu hiu cụ nhà e k cho làm. Bắt quay tây nóng ôi hết ng

Mà yêu cầu của e là k dc dùng điều hòa vẫn mát.

PLC

Xe tải
Em chỉ tin vào hướng Đông Nam thì nhà sẽ mát thôi. Còn em là người duy lý, em cũng đi nhiều nơi, tiếp xúc với nhiều văn hoá khác nhau, không bao giờ tin vào phong thuỷ, bói toán,... Dân mình quá tin vào mấy trò này mà đất nước có giàu lên được đâu. Mà thực ra chính vì đất nước nghèo, dân trí thấp mới đâm ra tin vào mấy cái đó. Chả nói đâu xa, nhìn sang các nước bạn ở ĐNA, họ có mấy thứ này đâu mà vẫn sống tốt, đời sống ổn định.

ducdvdl

Xe đạp
e tây tứ trạch vẫn nhà hướng nam đây thôi. bao năm nhà hướng nam chả sao , bây h xây lại đi xem thầy cũng phán làm hướng nam mà :)

thachnhung

Xe container
Được hướng là tốt nhất, không thì cụ mời thầy ah! Nhà cháu thì cái gì cũng nên xem một chút:">

202

Xe container
có nhiều ông không tin vào phong thủy làm nhà theo hướng tử, xong đi thật đó cụ ạ
Tử cái vào mắt ah. Số thì e tin chứ còn hương nhà thì cứ Nằm mà làm. Mấy cái PT dạo này có kt thì rộ lên. Có tiền làm nhà được hết. Cận thận thì mượn tuổi.

kìngdom911

Xe tải
em không tin lắm, chắc tại em còn trẻ @@, em chỉ tin duy nhất có hướng nào mát hoặc nóng thôi :))

quangvietdung

[Tịch thu bằng lái]
Em thì tin nhưng em k sợ chết
Dc cơ hội mua bán lại k mua đợi tuổi. Cái chính là các cụ cho bài học kinh nghiệm thực tế ứng ah
E cứ thong thả. Chắc chắn trong này nhiều cụ cùng tâm trạng như em

otoboi

Xe tải
cụ mua nhà em đi hướng Tây này, khỏi phải làm, nhà 2,5 tầng, oto vào tận nhà

nicehouse.net.vn

Xe tải
Website
www.Nicehouse.net.vn
Tình hình em định làm cái nhà nho nhỏ, để tiện đêm hôm phóng đi đâu xe không phải xuống gọi bảo vệ như chung cư. Khổ nỗi cụ nhà em nhất quyết bảo em tây tứ mệnh không làm nhà hướng nam, và tuổi không làm được. Em cũng im re không biết nói sao.

Nói chung là em sẽ tìm cách cứ làm, cùng lắm làm xong chết cũng làm. Nhưng lao đầu chỗ chết mà biết nó sẽ thế nào thì đáng lao, chưa biết thế nào thì đáng ngu.

Em cắn răng cắn cỏ xin mọi người có kinh nghiệm về vấn đề này ah
Đừng lôi cái chết, tai nạn, bệnh tật hay gì nữa ra làm em sợ ah. Em đã làm là không hối hận.
Cụ làm gì thì cái tâm phải thoải mái.Cái đầu phải thanh thản.Thế là làm được thôi.Nếu đã kiêng kỵ thì phải theo từ đầu.Ko thì cứ như bọn Tây lông coi như ko biết gì hết.Chúc cụ sớm có căn nhà như ý!

Lancercui

Xe tải
Em dân đen đây. Lấy vợ, xây nhà, đẻ con trong năm, rồi đứng tên xây nhà ở quê, nào là đứng tên hộ người khác nhờ để xây nhà em cũng làm. Em vô thần vô thánh cứ làm nhưng chả thấy sao cả, chỉ mỗi cái vẫn nghèo. Cụ tin ko?

Nhà cụ ai cho tiền mua vậy? Của các cụ cho thì phải nghe, của mình thì xin lỗi các cụ mình thích thế nào thì mình mua, mình ở chứ ai ở :)

XeChuaCo

Xe tăng
Em thọ k dưới 100
Cụ nào cần mua tuổi e bán cho
Nên k quan tâm sống chết. Cái quan trọng là hướng nam mát mẻ gío hồ hiu hiu cụ nhà e k cho làm. Bắt quay tây nóng ôi hết ng

Mà yêu cầu của e là k dc dùng điều hòa vẫn mát.
Chuẩn cụ ạ, trước em làm nhà, theo hướng Tây, giờ cứ tiếc, sao không làm hướng Đông Nam cho mát :(.

Về làm nhà thì em có vài ngu ý:

1. Nếu được cụ làm phía sau nhiều cửa sổ, cửa ra ban công. Như thế sẽ có nhiều ánh sáng vào nhà, gió sẽ thông từ trước ra sau, rất mát

2. Nếu nhà hướng Đông Nam, nhưng phía Tây hứng nắng toàn bộ thì mùa hè vẫn sẽ rất nóng nếu không xử lý tốt.

3. Cố gắng làm nền nhà cao.

4. Nếu làm nhà hướng Tây, thì hướng Tây Nam cũng khá mát, và nên làm ban công phía trước sao cho có thể che bớt nắng.