Các cụ có thùng kem (KIA New Caren) nhảy vào ném đá giúp em nào

blackcarens

Xe buýt
cái vụ lọc gió điều hòa thì nhà em chán chả muốn nói với a Hải nữa rồi, đồ của mình trả tiền mà cứ phải đi xin xỏ :(
nhà em chạy ra chỗ bác colormatiz mua cái lọc gió hàng xịn có 200k, chả phải xin xỏ ai, thôi coi như dẫm phải mứt cho nó đơn giản. Nghe nói khoảng 1 vạn km mới phải thay cái khác :)

Langtutennis

Xe máy
Cám ơn các bác đã tư vấn, em cưới vợ nhất nên cũng chưa ke re cắc rắc lắm vì đang còn thiếu kinh nghiệm. Chỉ được cái là cưới liền tay :D:D

- Vụ màu xe thì KEM chi có màu ghi là hợp, em quyết luôn.
- Vụ ăn uống thì nhà em ít đi nên cũng chưa đặt nặng vấn đề này lắm. Từ nhà đến CQ 1,2km, từ CQ đến trường con học chưa đầy 1km, rồi từ nhà đến sân tennis cũng chưa đầy 1km. 2-3 tháng một lần mới về quê. Thi thoảng mới dã ngoại tý thôi.
- Vụ giá cả thì đúng như bác gì nói, báo giá chính anh Hải là 520M, em đã cò kè gì đâu.
- Option : Bác Chun nếu bảo đảm full option và giá rẻ hơn 520M, giao xe ngay thì lên tiếng nhé.

Thanks all.

trungvna

Xe tải
Em kiểm tra thiếu lọc gió điều hòa thật; vác ra show chỗ giải phóng bảo kiểm tra sao bụi thế, mấy bác thợ tháo ra đúng là chưa có lọc gió thật, thế là mấy bác ấy chạy đi lấy lắp , miễn phí, không phải nói thêm câu nào. các cụ nhận xe nhớ kiểm tra lọc gió điều hòa nhé.

Carens_SX

Xe buýt
Các cụ đi bảo dưỡng nhớ check kĩ nội dung công việc nhé, bên TH cứ làm ào ào, có cái hỏi ra thì bảo là không có trong phiếu yêu cầu nên không làm (mặc dù nếu làm là miễn phí)

tqppmpc

Xe buýt
e mệnh Thổ, có 2 màu hợp là đỏ và vàng kem nhưng hình như Carens chưa có màu đỏ hả các cụ ?

nothinghd

Xe điện
e mệnh Thổ, có 2 màu hợp là đỏ và vàng kem nhưng hình như Carens chưa có màu đỏ hả các cụ ?
Hình như bác xecon_kia bẩu đang có sẵn cà rem vàng cát đới, cụ thử ới xem.

Em vưỡn phải khấn trời kịp có xe trước tết... :(

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Hình như bác xecon_kia bẩu đang có sẵn cà rem vàng cát đới, cụ thử ới xem.

Em vưỡn phải khấn trời kịp có xe trước tết... :(
mua xe giờ như đi cướp ý cụ ợ...khổ ghê:))

nothinghd

Xe điện
mua xe giờ như đi cướp ý cụ ợ...khổ ghê:))
vâng, cụ rõ ràng thấy có cướp ở trước cửa nhà cụ mà vưỡn xui em lùi xe ở đường một chiều :((. Thằng ku kt bên iem nó đi chuyển xiền rồi đới, lát nó về em bẩu nó fax unc cho cụ, cụ lo mà cướp xe cho em sớm nhá

chuvoicon

Xe tăng
Cụ ơi, em thấy TH làm việc dù là chưa chuyên nghiệp nhưng được cái xe cũng khá ổn, nếu là bên nước ngoài thì lỗi đó cũng đủ để khách hàng làm um củ tỏi lên rồi nhưng mình là người Việt mà, hay lấy nụ cười xoà để xí xoá, mong sao thời kỳ này chóng qua để tiến nhanh lên chủ nghĩa xã hội...:)).
Còn cái vụ xe lấm lem các kiểu thì em cũng dự trước roài, cho nên em báo với Sâu là cho anh lấy xe luôn sau khi xe xuất khỏi kho TH, chứ để người TH dong xe đến showroom rồi từ showroom đến nhà khách hàng em e rằng họ vất vả quá nên không cẩn thận được cho mình đâu.
Em mua xe theo tinh thần xe ngon - giá rẻ - bảo hành có cũng được không có không sao - cuối cùng mới tính đến chất lượng phục vụ khách hàng...\:D/

Cách làm liên quan đến cái vụ lọc gió điều hòa này của nhà anh Hải rất không minh bạch. Nhà em cũng được một anh bạn và cụ BlackCarens dặn trước, nhưng nhà em cứ chờ xem thế nào? Lúc giao xe, ký biên bản, bên anh Hải chẳng nói gì cả. Khi em yêu cầu kiểm tra lọc gió điều hòa thì mới nói là chưa có, hẹn khi nào có bên chăm sóc khách hàng sẽ gọi điện báo sang lắp. Công ty định làm ăn lớn mà không minh bạch với khách hàng như thế thì dễ còi cọc thôi. Thật buồn cho cái nhà anh Hải này, dù rằng em đã luôn có cảm tình vơi một doanh nghiệp Việt trưởng thành cùng dân ta. Thêm nữa nhân viên nhà anh Hải cũng thể hiện thái độ không trân trọng gì lắm cái xe - là khối tài sản khá lớn sẽ giao cho khách hàng. Lúc em nhận xe, thấy xe bẩn lem luốc từ ngoài vào trong, lưng ghế, sàn xe dính đất, tấm nilon dán trên chỗ để chân bên lái đã bị lột đi làm thảm sàn nhem nhuốc màu đất, hộp để kính trên trần thì dính vết tay bẩn, ... nhắc nhân viên anh Hải rằng sao xe bẩn thể thì chỉ nhận được nụ cười trừ bẽn lẽn!
Túm lại là nhà anh Hải hình như chưa dạy văn hóa cho nhân viên của mình! Khách hàng Việt Nam thì quen nhẫn nhịn, cái xe mình sẽ yêu quý như vợ hai lúc ra khỏi nhà anh Hải "lầm than" như vậy càng thấy thương!

Em không phải là mới mua xe lần đầu, trước đây mua xe của Dawoo, tưởng rằng dịch vụ của Dawoo là kém hóa ra còn hơn chán vạn nhà anh Hải bi giờ!

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, em thấy TH làm việc dù là chưa chuyên nghiệp nhưng được cái xe cũng khá ổn, nếu là bên nước ngoài thì lỗi đó cũng đủ để khách hàng làm um củ tỏi lên rồi nhưng mình là người Việt mà, hay lấy nụ cười xoà để xí xoá, mong sao thời kỳ này chóng qua để tiến nhanh lên chủ nghĩa xã hội...:)).
Còn cái vụ xe lấm lem các kiểu thì em cũng dự trước roài, cho nên em báo với Sâu là cho anh lấy xe luôn sau khi xe xuất khỏi kho TH, chứ để người TH dong xe đến showroom rồi từ showroom đến nhà khách hàng em e rằng họ vất vả quá nên không cẩn thận được cho mình đâu.
Em mua xe theo tinh thần xe ngon - giá rẻ - bảo hành có cũng được không có không sao - cuối cùng mới tính đến chất lượng phục vụ khách hàng...\:D/
còn quá nhiều vấn đề phải bàn về sự chuyên nghiệp trong dịch vụ ở việt nam

congnamv3

Xe tải
Các cụ cho em hỏi Caren 1.6 MT tửu lượng ntn vậy? nhà em ra tết cũng định sắm 1 chú !!!

Orient Sea

Xe điện
cái vụ lọc gió điều hòa thì nhà em chán chả muốn nói với a Hải nữa rồi, đồ của mình trả tiền mà cứ phải đi xin xỏ :(
nhà em chạy ra chỗ bác colormatiz mua cái lọc gió hàng xịn có 200k, chả phải xin xỏ ai, thôi coi như dẫm phải mứt cho nó đơn giản. Nghe nói khoảng 1 vạn km mới phải thay cái khác :)
Có 200K một cái mà nhà Hải làm thế! Ôi giời đất ui! Hết biết nói gì nữa!!!

chipvn

Xe đạp
Mấy hôm nay đi toàn bị kẹt xe nên em thử tìm vài cách để xem chú Cà Rem AT có giảm được mức tiêu hao nhiên liệu trong phố tí nào không thì mới thấy có một cách mà đầu tiên em tưởng giúp ích được nhưng để ý kỹ lại mới thấy chả có tác dụng gì. Chả là em tìm cách canh đèn đỏ hay xe đi trước để chuyển về số N và chạy trớn trước khi dừng càng nhiều càng tốt. Chạy 1-2 hôm nhìn kỹ lại thì thấy khi xe đang chạy bằng trớn, vòng tua máy khi để số D và nhả chân ga hay để số N đều như nhau (ví dụ đang khoảng 800v/p ở số D nhả chân ga thì chuyển sang N mà xe vẫn lăn bánh thì nó vẫn là 800v/p). Chỉ khi nào xe ngừng hẳn thì khi chuyển sang số N em nó mới giảm vòng tua xuống (ví dụ từ 800v/p khi chưa dừng xuống còn 600v/p khi chuyển về N và dừng hẳn)

Không biết em thấy thế có đúng hay không nữa?

chuvoicon

Xe tăng
Oạch, bác đừng nên sử dụng số N để cho xe chạy theo đà nhé vì em e là rất nguy hiểm vì xe khó kiểm soát và dễ bị lạc lái hơn khi đang để số D để chạy ợ,
Số N chỉ để sử dụng khi tạm dừng hơi lâu 1 tí nhưng xe vẫn đang nổ máy ợ...
Vả lại hộp số AT căn cứ vào nhiều yếu tố như tốc độ xe, mức chân ga để gài số thích hợp. Bác về N để chạy theo trớn mà không đạp ga thì có thể vòng tua máy đang ở mức không tải rồi ợ.
Chúc Bác sử dụng xe an toàn ợ...

Mấy hôm nay đi toàn bị kẹt xe nên em thử tìm vài cách để xem chú Cà Rem AT có giảm được mức tiêu hao nhiên liệu trong phố tí nào không thì mới thấy có một cách mà đầu tiên em tưởng giúp ích được nhưng để ý kỹ lại mới thấy chả có tác dụng gì. Chả là em tìm cách canh đèn đỏ hay xe đi trước để chuyển về số N và chạy trớn trước khi dừng càng nhiều càng tốt. Chạy 1-2 hôm nhìn kỹ lại thì thấy khi xe đang chạy bằng trớn, vòng tua máy khi để số D và nhả chân ga hay để số N đều như nhau (ví dụ đang khoảng 800v/p ở số D nhả chân ga thì chuyển sang N mà xe vẫn lăn bánh thì nó vẫn là 800v/p). Chỉ khi nào xe ngừng hẳn thì khi chuyển sang số N em nó mới giảm vòng tua xuống (ví dụ từ 800v/p khi chưa dừng xuống còn 600v/p khi chuyển về N và dừng hẳn)

Không biết em thấy thế có đúng hay không nữa?

Chỉnh sửa cuối:

chipvn

Xe đạp
Hì hì, theo em thì chuyển về số N chỉ nguy hiểm khi nào xuống dốc thôi bác ơi, còn lại thì chạy trong phố em không thấy có vấn đề gì. Em vẫn thích cái cảm giác đạp côn để xe chạy bằng trớn của xe số MT nhưng vì ngại cảnh ngồi vê côn 2 tiếng mà xe đi được mỗi vài trăm mét của tuyến đường em hay đi nên mới chọn AT.

Còn vụ về số N thì em đã thử rồi, máy lạnh vẫn chạy thế nhưng khi dừng đèn đỏ để số N vòng tua máy chỉ tầm 600v/p thôi. Khi xe đang lăn bánh thì có về số N nó cũng vẫn chỉ thấp nhất là khoảng 800v/p thôi. Mức 800v/p này cũng tương đương với mức khi em nhả hết chân ga ở số D.

chuvoicon

Xe tăng
Không phải đâu Bác ợ, nguyên tắc và cũng thực tế là không sử dụng số N khi xe đang chạy ợ.
Em thì mới chạy AT thôi còn MT thì chạy cũng khá nhưng em chỉ cắt côn khi trườn qua con lươn hoặc chướng ngại vật gây xóc xe thôi còn đâu em tuyệt đối không bao giờ cắt côn đi bằng đà dù là đường bằng hay đường đồi dốc ợ, vì chạy thẳng bình thường thì không sao nhưng nếu bất thình lình phải tránh chướng ngại vật, đánh lái và phanh xe thì khả năng văng xe hay trượt bánh là rất lớn đấy ợ...
Nhưng em cũng hiểu sở thích của Bác, hồi xưa em đi xe máy cũng hay thích đè chân số khi đang ở số 4 để hộp số cắt truyền động từ động cơ ra bánh xe để xe trôi theo đà, cảm giác rất ép phê ợ, như xe đua vậy

Hì hì, theo em thì chuyển về số N chỉ nguy hiểm khi nào xuống dốc thôi bác ơi, còn lại thì chạy trong phố em không thấy có vấn đề gì. Em vẫn thích cái cảm giác đạp côn để xe chạy bằng trớn của xe số MT nhưng vì ngại cảnh ngồi vê côn 2 tiếng mà xe đi được mỗi vài trăm mét của tuyến đường em hay đi nên mới chọn AT.

Còn vụ về số N thì em đã thử rồi, máy lạnh vẫn chạy thế nhưng khi dừng đèn đỏ để số N vòng tua máy chỉ tầm 600v/p thôi. Khi xe đang lăn bánh thì có về số N nó cũng vẫn chỉ thấp nhất là khoảng 800v/p thôi. Mức 800v/p này cũng tương đương với mức khi em nhả hết chân ga ở số D.

Chỉnh sửa cuối:

huongbongbop

Xe hơi

Mấy hôm hay tắc đường như hôm nay các cụ chạy xe tiêu hao nhiên liệu như thế nao? em thấy đi khoảng 50km mà hết 1 vạch xăng. oài. không bít thế có tốn không cụ

chipvn

Xe đạp
Mấy hôm hay tắc đường như hôm nay các cụ chạy xe tiêu hao nhiên liệu như thế nao? em thấy đi khoảng 50km mà hết 1 vạch xăng. oài. không bít thế có tốn không cụ
Em nghĩ vậy cũng là bình thường vì như có bác nào đề cập trước đây: đi trong phố thì ta phải tính mức tiêu hao nhiên liệu bằng đơn vị số giờ máy nổ/lít thay vì số km/lít. Như em ngày nào giờ tan tầm cũng mất khoảng 1-1.5 giờ để đi đoạn đường chỉ khoảng 12km. Hôm nào xấu trời thì chẳng biết bao lâu! hihi.....

@Chuvuicon: cảm ơn bác đã góp ý. Đến giờ thì em vẫn thấy việc cắt côn thế là bình thường trừ khi xuống dốc. :) Nó cũng như chạy xe máy với côn tay ấy mà.

nothinghd

Xe điện
Các cụ cho em hỏi ngu tí, em thấy bẩu đi đăng ký thì 3 hôm có đăng ký gốc, còn đăng kiểm thì 1 tuần sau đấy. Theo như cụ xecon_kia hứa, thề (chả bít có đảm bảo ko) thì nhà em lấy xe vào khoảng 20-25/1 gì đó, như rứa thì em dự là trong đợt tết em phải cầm giấy hẹn sổ đăng kiểm để chạy roài - có vấn đề gì với xxx không các cụ nhỉ? mà em lại có chuyến xiên vịt trong đợt này nữa, hic hic