Các cụ có thùng kem (KIA New Caren) nhảy vào ném đá giúp em nào

trungvna

Xe tải
sau một hồi cân đo đong đếm giữa carens và captiva thì em lại quay lại chọn carens các cụ ạ.

need_something

Xe tải
sau một hồi cân đo đong đếm giữa carens và captiva thì em lại quay lại chọn carens các cụ ạ.
Chòa mừng bác đến với hội cà-rem. tôi mua xe mấy thnág rồi mà chưa thấy ân hận gì cả, chỉ thấy trên đường cà-rem ngày một nhiều hơn, đâu cũng thấy cà-rem

Chỉnh sửa cuối:

vnitmaster

Xe buýt
Thanks các cụ, nghe xong em vững bước ăn Cà rem MT :D. Qua Tết em đi làm 1 cây cà rem lun.

KienTrungTK21

Xe máy
Chúc mừng lựa chọn cuối cùng của cụ. Cap đúng là nhìn thể thao hơn nhưng dòng đời cũng lâu rồi nhưng không thấy nâng cấp gì đột biến cả. Giá lại cao hơn gần 200 củ :-|.

Chỉnh sửa cuối:

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
carem là đỉnh cảo trong tầm tiền 600t của dòng 7 chỗ đới các cụ ợ:))

Robinair

Xe tải
Kụ chủ thớt hạp màu gì để em lót dép đợi kem của cụ.
Sokola, kem sữa dừa hay kem dâu...

nothinghd

Xe điện
Hehe, em không mê tín lắm, nhưng có mấy cụ có tuổi cùng công ty cứ bẩu cẩn thận tí cho nó lành; iem mệnh Mộc, không khoái màu chóe, thích mầu nào hạp mệnh và sạch sẽ dễ nhìn chút, các cụ tư vấn nốt đi rồi em đi vay mướn làm lễ chạm ngõ em nó nào.

2.0 MT-AT khác nhau gì ngoài cái hộp số không nhỉ? em vẫn chưa quyết định vụ này, đúng dư cụ Orient Sea nói, nếu là 5AT thì em khỏi lăn tăn M hay A ngay :))

trungvna

Xe tải
Theo em thì cụ chủ thớt nên chọn màu đen, xanh nước biển. bài này em copy trên mạng.
Việc lựa chọn màu sắc phù hợp với sở thích, tính cách của bản thân cũng chính là màu sắc phù hợp với nguyên lý Ngũ Hành tương sinh, tương khắc. Đã có từ rất lâu đời và không thể tách rời với con người phương Đông chúng ta đó là Ngũ Hành trong phong thuỷ.

Màu sắc trong phong thuỷ chủ yếu hướng đến việc cân bằng năng lượng Âm và Dương để đạt đến sự hài hoà lý tưởng. Âm là sắc tối yên tĩnh hấp thu màu và Dương là sắc sáng chuyển động phản ánh màu. Do vậy, màu sắc được vận dụng để tăng cường những yếu tố thuận lợi và hạn chế những điều bất lợi từ môi trường tác động vào ngôi nhà.

Theo nguyên lý Ngũ Hành, môi trường gồm 5 yếu tố: Kim (kim loại), Mộc (cây cỏ), Thuỷ (nước), Hoả (lửa), Thổ (đất) và mỗi yếu tố đều có những màu sắc đặc trưng. Màu Kim gồm màu sáng và những sắc ánh kim; Màu Mộc có màu xanh, màu lục; Màu Thuỷ gồm màu xanh biển sẫm, màu đen; Màu hoả có màu đỏ, màu tím; Màu Thổ gồm màu nâu, vàng, cam.

Tính tương sinh của Ngũ Hành: Mộc sinh Hoả, Hoả sinh Thổ, Thổ sinh Kim, Kim sinh Thuỷ, Thuỷ sinh Mộc. Tính tương khắc của Ngũ Hành: Kim khắc Mộc, Mộc khắc Thổ, Thổ khắc Thuỷ, Thuỷ khắc Hoả, Hoả khắc Kim. Tương sinh, tương khắc hài hoà, hợp lý sẽ mang lại sự cân bằng trong phong thuỷ cũng như trong cảm nhận thông thường của chúng ta theo thuật phong thuỷ.

Việc lựa chọn màu theo sở thích hay chọn màu theo nguyên lý ngũ hành trong phong thuỷ là hai phương pháp khác nhau nhưng cùng chung một kết quả. Chúng tôi sẽ đưa ra một số ví dụ giúp bạn hiểu và hình dung thêm về màu sắc trong ngũ hành của thuật phong thuỷ được áp dụng trong kiến trúc.

Gia chủ mệnh Kim nên sử dụng tông màu sáng và những sắc ánh kim vì màu trắng là màu sở hữu của bản mệnh, ngoài ra kết hợp với các tông màu nâu, màu vàng vì đây là những màu sắc sinh vượng (Hoàng Thổ sinh Kim). Những màu này luôn đem lại niềm vui, sự may mắn cho gia chủ. Tuy nhiên gia chủ phải tránh những màu sắc kiêng kỵ như màu hồng, màu đỏ, màu tím (Hồng Hoả khắc Kim).

Cũng tương tự như vậy, gia chủ mệnh Thuỷ nên sử dụng tông màu đeni, màu xanh biển sẫm, ngoài ra kết hợp với các tông màu trắng và những sắc ánh kim (Màu trắng bạch kim sinh Thuỷ). Gia chủ nên tránh dùng những màu sắc kiêng kỵ như màu vàng đất, màu nâu (Hoàng thổ khắc Thuỷ).

Gia chủ mệnh Mộc nên sử dụng tông màu xanh ngoài ra kết hợp với tông màu đen, màu xanh biển sẫm (nước đen sinh Mộc). Gia chủ nên tránh dùng những tông màu trắng và sắc ánh kim (Màu trắng bạch kim khắc Mộc).

Gia chủ mệnh Hoả nên sử dụng tông màu đỏ,màu hồng, màu tím ngoài ra kết hợp với các màu xanh (Thanh mộc sinh Hoả). Gia chủ nên tránh dùng những tông màu đen, màu xanh biển sẫm (nước đen khắc Hoả)

Gia chủ mệnh Thổ nên sử dụng tông màu vàng đất, màu nâu, ngoài ra có thể kết hợp với màu hồng, màu đỏ, màu tím (Hồng hoả sinh Thổ). Màu xanh là màu sắc kiêng kỵ mà gia chủ nên tránh dùng (Thanh mộc khắc Thổ).

Nắm được các quy luật trên kết hợp cùng kiến trúc sư, bạn sẽ có được đúng màu sắc hợp với ngũ hành của mình.

Chỉnh sửa cuối:

trungvna

Xe tải
em sâu vừa goi báo em là xe carens đã về. chiều nay em lấy tiền kịp thì sẽ ra vác về luôn. he he

chuvoicon

Xe tăng
Cụ ơi Cụ có ở Hà nội không ợ, sao sâu nhà em chưa báo em nhể mặc dù em đặt xe từ hồi 20/11 cơ, Cụ lấy ở đại lý nào thế.

em sâu vừa goi báo em là xe carens đã về. chiều nay em lấy tiền kịp thì sẽ ra vác về luôn. he he

Chỉnh sửa cuối:

trungvna

Xe tải
em ở hà nội cụ ợ, em mua ở kia giải phóng.

halfwheel

Xe tải
Xe em về từ hôm qua rùi. Vui quá là lá la.

CôngNông

Xe điện
em ghét đời sau này vì cái la zang nó yếu thế ko biết nữa, em thích cái cũ của em hơn hehe, xe em hôm trước chút nữa thì bán mất đấy. hô 530tr bao nhiêu bá gọi ạ hix. xe em đi thì giữ gìn và còn long lanh cành đào ạ hihi em gà về cái khoản giá cả thị trường nên may mà ko bán mất hix em kết em này vì nó chắc chắn hơn Ỉn, dáng đẹp hơn, xe nó lại thấp hơn Ỉn chút nên vào cua an toàn hơn, bám đường hơn, ko bị rung lắc ác. đi đường dài lại ko ồn như Ỉn. Em đi MT tiết kiệm khỏi nói ạ. Mà em thích MT vì nhiều thứ, như là đi đường dài thì chủ động, luyện cho mình sự phản xạ, đi đường dài nhiều khi đỡ mỏi chân hơn là AT ý vì về mo là nó bon thôi hehe. dể điều khiển cả AT khi chuyển lái AT nữa. xuống dốc thì về số thấp nó an toàn, muốn phanh gấp thì về số thấp nó an toàn khi phanh kém....và đi trên đường cao tốc nó phi vượt xe khác ác hơn AT. AT chỉ có nhanh lúc mới bắt đầu bon bánh thôi ạ hehe

nothinghd

Xe điện
múc Ford E máy dầu đi cho an toàn bác :-bd
Vâng, em cũng thích FE máy dầu, dưng mà giá của nó hình như là 642tr cho bản 4x2 số sàn ợ, còn thuế má, đăng ký nữa... em dự là nó lên tới ~750tr quá, em không đỡ được bác ợ; mà bẩu đợi và cày cuốc tiếp để mua thì em ko khoái, già rùi thì còn hưởng thụ được gì nữa =)) cho nên phải đi làm chú bán kem thoai

trungvna

Xe tải
Hnay ngày đẹp em đi lấy xe rồi, mai đi nộp thuế lấy biển nữa là xong. ah các cụ cho em hỏi là đi đăng ký không mang xe đi khám thì nộp cho xxx khám xe 400 phải không ạ? có phải trình bày gì không ạ? cụ nào có kinh nghiệm chỉ em với. cảm ơn các cụ.

KienTrungTK21

Xe máy
Hehe, em không mê tín lắm, nhưng có mấy cụ có tuổi cùng công ty cứ bẩu cẩn thận tí cho nó lành; iem mệnh Mộc, không khoái màu chóe, thích mầu nào hạp mệnh và sạch sẽ dễ nhìn chút, các cụ tư vấn nốt đi rồi em đi vay mướn làm lễ chạm ngõ em nó nào.

2.0 MT-AT khác nhau gì ngoài cái hộp số không nhỉ? em vẫn chưa quyết định vụ này, đúng dư cụ Orient Sea nói, nếu là 5AT thì em khỏi lăn tăn M hay A ngay :))
Bác mạng Mộc giống em. Theo ngũ hành tương sinh thì Thuỷ sinh Mộc => bác hợp với màu đen, xanh dương là tốt nhất hoặc xanh lá cũng ok.

Orient Sea

Xe điện

Về xe ngoài cái hộp số khác thì chỉ còn khác thêm đúng 1 điểm nữa thôi là cái gọi là phanh tay: AT - chân trái đạp cái nó nhả ra, MT - tay trái kéo cái lẫy nó nhả ra. Chấm hết cụ ợ!

nothinghd

Xe điện
Chắc em đi đặt cọc iem nó thôi, nên qua sâu nào cho nhanh có xe nhỉ, các cụ? Có cụ Chun ở Kia Hà Đông bẩu em là 15 có xe, chả bít em có kịp gắn biển lên mông em nó trước tết ko... Vì em còn đi làm thủ tục vay ngân hàng nữa :(( tềnh hềnh là máu lắm roài

blackcarens

Xe buýt
Hnay ngày đẹp em đi lấy xe rồi, mai đi nộp thuế lấy biển nữa là xong. ah các cụ cho em hỏi là đi đăng ký không mang xe đi khám thì nộp cho xxx khám xe 400 phải không ạ? có phải trình bày gì không ạ? cụ nào có kinh nghiệm chỉ em với. cảm ơn các cụ.
nhà em cho cậu sên 1t, nó đi làm tuốt tuột các loại thủ tục rồi oánh xe đến tận nhà cho em, giao đủ giấy tờ luôn :D