[Funland] Các cụ có thích nghe chuyện đa cấp không, em kể cho nghe

haha2803

Xe hơi
đọc tiêu đề em đã thấy dị ứng rồi ạ, em nói thật đấy ạ!

pham minh

Xe container
hồi năm 2007 của cụ em đã được mời suống TNMU và em cũng chén được 2 em , chứ tổ sư nó cũng éo đủ tuổi lừa em , em tha ko lừa chúng nó là tốt lắm rồi
Cụ thế là giỏi đấy , chén được những hai em . Cụ bày cho em kinh nghiệm để hôm nào em xuống chén mấy đứa đặng trả thù cho những người bị chúng nó lừa

Phồng Mực

Xe tăng
=)) Chết cười với tụi đa cấp này.

babetta88

Xe tải
Cách đây độ hơn tháng em đi có việc dưới khu gần TNMU, hẹn lãnh đạo trưa đi ăn cơm nên em lởn vởn tìm chỗ mát đỗ xe uống nước. em vào quán nước ngồi thấy xung quanh lắm xe đẹp lắm, lại thấy có cả Cadilac. Lại thấy xung quanh mình toàn "Doanh nhân". Nóng bỏ *** ra mà đóng véc. Nghe nói chuyện thấy hôm nay có tay Tổng Tài người Đài Loan về "tham dự, phát biểu chỉ đạo hội nghị". Hôm nay lại làm lễ "bổ nhiệm" 1 loạt trưởng phòng :)). Đông vui lắm. Có cả xe 45 chỗ từ các tỉnh đổ về.

Em thấy mùi đa cấp nhưng vẫn chưa biết nó là gì nên phải mò vào nhòm cái xem sao. Thì ra nó là TNMU. Em vaco nhà wc của nó lái 1 bãi xem dư lào thì gặp 1 bà dân tộc đang hứng nước ở cái vòi li ti chỗ cái máng đi lái của nam các cụ ạ. Khổ, dân tộc gà mờ thế mà cũng nó còn lừa.
Em thì lúc nào cũng quần âu, sơ mi, tóc vuốt keo bóng lộn khi đi làm việc nên em dễ dàng hòa nhập với đám đó mà ko bị nghi ngờ.

Lúc sau ra trêu em bán nước là :"em ơi ở đây nhiều người giàu nhỉ, họ làm gì thế, sao em ko đi làm giàu như họ, bán nước làm gì".
Nó bảo :"họ làm như anh thôi, anh còn hỏi đểu em".

DM, chắc trông em giống đa cấp thật các cụ ạ :D.
gặp cụ ở thớt nào là hài

Mưa

Xe buýt
Cháu dc mời vào hội thảo của Lô Hội từ năm 2 sinh viên 2004 ở NKKN về cháu biết ngay bọn này vớ vẩn, với lại lúc đó cháu nghĩ bụng bảo mình ko biết làm đẹp thì mời ai tin, nên cũng quên đi nhanh chóng.
Không ngờ 10 năm sau bố cháu đã bị bọn nó rủ rê vào cuộc, khuyên mãi ko dc nên cháu cũng kệ,2 năm sau ông tự rút, và đau khổ hơn giờ lại bập vào TNMU toi cũng khá tiền, cháu cũng bó tay! Lắm lúc nói Cụ ko dc cháu cũng kệ, nhưng ức lắm tiền dành dụm cả năm!
Ôi tổ sư bọn ĐA CẤP!

SimsSam

Xe điện
Cháu được mời món này khá nhiều lần. Cũng đi hội thảo, nói cười vui vẻ nhưng không mua.

Cháu thích đa cấp vì đó là nơi dễ xả bực dọc, dễ quên sự thật và khi đi hội thảo, giới thiệu dự án thì lạc quan và có nhiều cơ hội ăn không mất phí. Chứ dính vào đau thủ lắm.

mec0153

Xe tăng
Website
igood.vn
Nghe đến đa cấp và bị rủ vào vài lần nhưng mà e sợ, chả dám chơi món này @@

thuhien98

Xe tăng
Cháu được mời món này khá nhiều lần. Cũng đi hội thảo, nói cười vui vẻ nhưng không mua.

Cháu thích đa cấp vì đó là nơi dễ xả bực dọc, dễ quên sự thật và khi đi hội thảo, giới thiệu dự án thì lạc quan và có nhiều cơ hội ăn không mất phí. Chứ dính vào đau thủ lắm.
Chuẩn cụ ạ! cháu thấy cái đa cấp này có tác dụng là nơi giảm stress cực kỳ hiệu quả! Nhưng số cháu vô duyên, chẳng ai mời cả !

pham minh

Xe container

có món rau ko hả cụ để em còn biết đường mà đánh đu theo cụ

Hakipack

[Tịch thu bằng lái]
Con em họ em làm bác sĩ nhưng dính món đa cấp, bệnh nhân nào đến khám nó cũng PR bán mấy cái món Amway có chết không cơ chứ. Bọn em khuyên can nó mãi mà không ăn thua

ZynZyn

Xe lăn
Lâu lâu mới lượn cafe, gặp thớt của cụ Maybach hay quá, lời văn dí dỏm lôi cuốn.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Vote cho cụ chủ kể tiếp. Bà già nhà em cũng dễ bị dụ dỗ lắm, thấy cũng mua thẻ , mua đồ của Armway/ herballife về dùng. Ngoài ra bà già còn dính mua mấy cái máy xung điện và mấy cái thảm nằm của bọn nào nữa, mất 50-60 tr. Thấy cụ mê lắm, kêu dùng máy khỏe ra nên em cũng kệ, chả can được.
giống bà già vợ e! mua cái máy lọc ozone với cái máy châm cứu về kêu tốt lắm. cái máy châm cứu của công ty éo gì BQP. tổ sư dám mạo danh cả BỘ QUỐC PHÒNG.!

ZynZyn

Xe lăn
Lâu lâu mới vào cafe đọc thớt của cụ Maybach hay quá, lời văn dí dỏm. E đặt gạch hóng chuyện.

xe rùa 2012

Xe container
rau sạch đa cấp toàn mấy em chân ngắn sinh viên ngon lắm, đận trc em giả vờ ngô nghê đi hội thảo để tìm cách chén nhưng khó lắm, các em ấy khôn rất khó lừa :(

xdthienha

Xe điện
Trong lúc cụ chủ thớt đi chữa apple bón em giải trí với các cụ 2 câu chuyện của em với tụi đa cấp.

Câu chuyện 1 :
Chị bạn em làm hiệu phó 1 trường cấp 3 ở HP, tai ác ở chỗ lũ giáo viên mua để nịnh bợ còn chi hội phụ huynh ở trường mua để làm quà cho các cô giao mới ác chứ. Bà bạn em làm Amway các cụ ạ.

Có hôm gặp trên FB chém gió tào lao về đa cấp toàn bị em phản bác. Cáu quá bảo em :"em có biết là 90% dân Nhật sống nhờ đa cấp ko".
Ah hay, đúng chuyên ngành học Quản Lý Kinh Tế của em. :D. Cho mấy con vẹt tịt ngòi mới được :D.

Em hỏi lại :"chị cho biết GDP nước Nhật là bao nhiêu, dân đa cấp mang về bao nhiêu tiền cho nước Nhật, cái số 90% chị lấy từ nguồn nào".
Bà chị bảo :"chị có việc tí, lát nc với em sau"

Chắc gọi cho "người đỡ đầu" hay sao 1 lúc sao gọi lại cho em bảo :"em ơi, nguồn 90% là thật đấy, tài liệu tập đoàn bên chị cung cấp, tập đoàn chị là tập đoàn đa quốc gia nên ko có chuyện số liệu sai được".
Em bảo :"ờ, thuyết phục đấy".
Bà bạn : "chị đã nói em ko tin, giờ tin chưa, đã sẵn sàng tham gia chưa".

Em bảo :"GDP 2012 của Nhật vào khoảng 6000 tỷ USD, nói như chị có nghĩa là 5400 tỷ USD do đa cấp mang lại, chị giải thích thế nào khi những siêu tập đoàn của Nhật như toyota,nissan,sony,mazda...chỉ mang lại 600 tỷ đô cho nước Nhật, ah chị có biết GDP của VN bao nhiêu ko ?".

Bà bạn :"chị bận chút xíu, lát nc với em sau"
:))
Em bảo :" chị mà nc với em thì còn phải bận nhiều :)), hôm nào bảo nhóm của chị qua chỗ em, em giảng cho 1 bài về "vận dụng triết học Mac - Lenin và tư tưởng HCM vào kinh doanh đa cấp".
Từ hôm ấy đến giờ hơn 2 năm ko nói chuyện với em nữa :))

Câu chuyện 2 :

Em thằng bạn hẹn gặp có "dự án" ngon lắm. Em làm xây dựng nên nghe chữ dự án là phấn khởi lắm. Nhưng lại nghĩ "thằng ranh này nó làm xây dựng lúc nào mà có dự án nhỉ, ranh com chưa sạch mũi cũng tập tọe dự án cơ ah, đi nghe xem sao".

Đến quán cafe thấy nó ngồi, hỏi nó có chuyện gì nói luôn nó bảo :"em muốn cho anh gặp 1 ng, em tin là anh sẽ thích".

Thú thật với các cụ là em liên tưởng đến việc em sắp gặp 1 em chân dài, da trắng, 3 vòng 90-60-90, và em cũng liên tưởng đến cuốn kamasutra, dogly 69-96 các kiểu và việc lên Liên Xô chấm Mỹ viết report cho các cụ chấm điểm và cộng tín dụng. Lòng em mừng khấp khởi :))

1 lúc sau có 1 thằng béo lùn xuất hiện, thằng em ra bắt tay hồ hởi giới thiệu là thủ lĩnh hay cái gì gì đấy của nó làm em liên tưởng đến Binladen. Thằng béo lùn em tạm gọi là "thủ lĩnh".
Câu chuyện bắt đầu bằng những câu quen thuộc như làm gì ở đâu lương bao nhiêu. Sau khi biết nghê xây dựng thằng béo lùn chém ngay :"trc mình cũng làm bên Sở Xây Dựng, nhưng ra ngoài làm, lương cao đi du lịch...tóm lại là sướng hơn.

Em gài ngay :"ah anh bên SXD hả, anh Nam béo vẫn làm trưởng phòng Kế Hoạch ấy hả, tôi ngồi nhậu với anh ấy mấy lần".
Thật ra em có biết thằng mẹ nào đâu, chém xem nó thế nào.
Thủ lĩnh :"ah mình cũng có biết, nhưng ko thân lắm".
Thằng em chêm vào :"anh ấy quan hệ rộng lắm".
Em nghĩ bụng "rộng thật, quen cả thằng éo có trên đời nữa cơ mà".

Sau đó là đoạn thằng thủ lĩnh quảng cáo làm 1 tỷ 1 năm, muốn tạo điều kiện cho em kiếm như nó".
Em nghĩ "DM, 1 tỷ mà đi Nouvo". Nó giới thiệu cho em cái hãng của nó là Tổ Sư Tiên Sư gì đấy.

Em điên tiết bảo :"tôi giới thiệu cho ông công việc kiếm 5 tỷ 1 năm nhé".
Thằng bé trợn mắt há hốc mồm, em mở cửa xe lấy quyển BCTC đóng dấu đỏ choét của Thuế giở bảng Báo Cáo Kết Quả Kinh Doanh cho nó xem cái doanh thu 5.5 tỷ của em.

Thằng bé éo nói đc gì ngồi nói sang chuyện khác một lát rồi té :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E cũng đang có thằng đa cấp lôi kéo, mà bọn này dai như đỉa ấy, e đã trả lời không rồi mà nó vẫn k buông tha

kienjapan

Xe buýt
Em thấy các doanh nhân thành đạt đi dự hội thảo ở nước ngoài (bỏ tiền túi) thường phải thuê chung 1 phòng khách sạn rồi cả hội chui vào đấy để học tập sinh hoạt tập thể. Nhìn thật cám cảnh!

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Xem thớt này mới thấy trình các bạn đa kớp bây giwof cao thật: tự chưởi để tranh thủ nhét tên thương hiệu vào, cáo vãi.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Trong lúc cụ chủ thớt đi chữa apple bón em giải trí với các cụ 2 câu chuyện của em với tụi đa cấp.

Câu chuyện 1 :
Chị bạn em làm hiệu phó 1 trường cấp 3 ở HP, tai ác ở chỗ lũ giáo viên mua để nịnh bợ còn chi hội phụ huynh ở trường mua để làm quà cho các cô giao mới ác chứ. Bà bạn em làm Amway các cụ ạ.

Có hôm gặp trên FB chém gió tào lao về đa cấp toàn bị em phản bác. Cáu quá bảo em :"em có biết là 90% dân Nhật sống nhờ đa cấp ko".
Ah hay, đúng chuyên ngành học Quản Lý Kinh Tế của em. :D. Cho mấy con vẹt tịt ngòi mới được :D.

Em hỏi lại :"chị cho biết GDP nước Nhật là bao nhiêu, dân đa cấp mang về bao nhiêu tiền cho nước Nhật, cái số 90% chị lấy từ nguồn nào".
Bà chị bảo :"chị có việc tí, lát nc với em sau"

Chắc gọi cho "người đỡ đầu" hay sao 1 lúc sao gọi lại cho em bảo :"em ơi, nguồn 90% là thật đấy, tài liệu tập đoàn bên chị cung cấp, tập đoàn chị là tập đoàn đa quốc gia nên ko có chuyện số liệu sai được".
Em bảo :"ờ, thuyết phục đấy".
Bà bạn : "chị đã nói em ko tin, giờ tin chưa, đã sẵn sàng tham gia chưa".

Em bảo :"GDP 2012 của Nhật vào khoảng 6000 tỷ USD, nói như chị có nghĩa là 5400 tỷ USD do đa cấp mang lại, chị giải thích thế nào khi những siêu tập đoàn của Nhật như toyota,nissan,sony,mazda...chỉ mang lại 600 tỷ đô cho nước Nhật, ah chị có biết GDP của VN bao nhiêu ko ?".

Bà bạn :"chị bận chút xíu, lát nc với em sau"
:))
Em bảo :" chị mà nc với em thì còn phải bận nhiều :)), hôm nào bảo nhóm của chị qua chỗ em, em giảng cho 1 bài về "vận dụng triết học Mac - Lenin và tư tưởng HCM vào kinh doanh đa cấp".
Từ hôm ấy đến giờ hơn 2 năm ko nói chuyện với em nữa :))

Câu chuyện 2 :

Em thằng bạn hẹn gặp có "dự án" ngon lắm. Em làm xây dựng nên nghe chữ dự án là phấn khởi lắm. Nhưng lại nghĩ "thằng ranh này nó làm xây dựng lúc nào mà có dự án nhỉ, ranh com chưa sạch mũi cũng tập tọe dự án cơ ah, đi nghe xem sao".

Đến quán cafe thấy nó ngồi, hỏi nó có chuyện gì nói luôn nó bảo :"em muốn cho anh gặp 1 ng, em tin là anh sẽ thích".

Thú thật với các cụ là em liên tưởng đến việc em sắp gặp 1 em chân dài, da trắng, 3 vòng 90-60-90, và em cũng liên tưởng đến cuốn kamasutra, dogly 69-96 các kiểu và việc lên Liên Xô chấm Mỹ viết report cho các cụ chấm điểm và cộng tín dụng. Lòng em mừng khấp khởi :))

1 lúc sau có 1 thằng béo lùn xuất hiện, thằng em ra bắt tay hồ hởi giới thiệu là thủ lĩnh hay cái gì gì đấy của nó làm em liên tưởng đến Binladen. Thằng béo lùn em tạm gọi là "thủ lĩnh".
Câu chuyện bắt đầu bằng những câu quen thuộc như làm gì ở đâu lương bao nhiêu. Sau khi biết nghê xây dựng thằng béo lùn chém ngay :"trc mình cũng làm bên Sở Xây Dựng, nhưng ra ngoài làm, lương cao đi du lịch...tóm lại là sướng hơn.

Em gài ngay :"ah anh bên SXD hả, anh Nam béo vẫn làm trưởng phòng Kế Hoạch ấy hả, tôi ngồi nhậu với anh ấy mấy lần".
Thật ra em có biết thằng mẹ nào đâu, chém xem nó thế nào.
Thủ lĩnh :"ah mình cũng có biết, nhưng ko thân lắm".
Thằng em chêm vào :"anh ấy quan hệ rộng lắm".
Em nghĩ bụng "rộng thật, quen cả thằng éo có trên đời nữa cơ mà".

Sau đó là đoạn thằng thủ lĩnh quảng cáo làm 1 tỷ 1 năm, muốn tạo điều kiện cho em kiếm như nó".
Em nghĩ "DM, 1 tỷ mà đi Nouvo". Nó giới thiệu cho em cái hãng của nó là Tổ Sư Tiên Sư gì đấy.

Em điên tiết bảo :"tôi giới thiệu cho ông công việc kiếm 5 tỷ 1 năm nhé".
Thằng bé trợn mắt há hốc mồm, em mở cửa xe lấy quyển BCTC đóng dấu đỏ choét của Thuế giở bảng Báo Cáo Kết Quả Kinh Doanh cho nó xem cái doanh thu 5.5 tỷ của em.

Thằng bé éo nói đc gì ngồi nói sang chuyện khác một lát rồi té :D
Đa cấp này đuối quá! sao cụ ko lấy cái quyển doanh thu 1000 tỏi ấy, cho nó sợ luôn=))