[Funland] Các cụ có thích mùa Đông không

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
E thích cái rét tê tái, ngồi vỉa hè làm cốc trà đá, bất chợt có cơn gió lạnh thổi qua liền nép nhẹ vào người con gái bên cạnh, cả 2 cùng xỏ tay chung vào túi áo khoác, bấm bấm tay ra ám hiệu 🤫
Già như Ju mà cũng lãng mạn nhỉ, chắc nhớ lại những kỷ niệm của chục năm trước
Mùa đông trà đá vỉa hè em chịu
Làm chén chè nóng, 2 tay thay nhau ôm và hưởng cái nóng từ chén tỏa ra thích hơn

longkhau

Xe tải
HN có lẽ đẹp nhất cuối thu, đầu đông
"Dường như ai đi ngang cửa
Gió mùa đông bắc se lòng
Chút lá thu vàng đã rụng
Chiều nay cũng bỏ ta đi". . .(P.Quang)

comiki

Xe ba gác
Người OF
Bệnh xương khớp sợ: lạnh và ẩm; thời tiết thay đổi đột ngột
Cái này miền Bắc lại là sở trường :(
Đợt này bàn chân em có hiện tượng đau khi bước đi, cổ tay cũng đau ko chống được, già thật rùi :D

Nói chung là thích mùa đông, giờ nhà cửa kín đáo, ăn uống đủ chất, đi lại bằng ô tô (đây là otofun nhé) nên mùa đông cũng chẳng phải mặc nhiều áo.
Còn mùa hè nóng chảy mỡ ra, giờ là T9 rồi mà HN vẫn nóng ngộp thở.

fundraiser

Xe container
Nói chung là thích mùa đông, giờ nhà cửa kín đáo, ăn uống đủ chất, đi lại bằng ô tô (đây là otofun nhé) nên mùa đông cũng chẳng phải mặc nhiều áo.
Còn mùa hè nóng chảy mỡ ra, giờ là T9 rồi mà HN vẫn nóng ngộp thở.
Nóng vãi lều. E về Vinh cứ ngày 2 cữ phi xuống Cửa Lò tắm biển như giữa hè. Kể cũng vui, mùa đông miền Bắc dễ chịu. Ngày còn độc thân Tết em cungz gạ được mấy em xuống Cửa Lò ngắm gió biển lạnh giá rồi xxx luôn trên xe. Phê lòi tù và.

Bang lang

Xe điện
E thích cái rét tê tái, ngồi vỉa hè làm cốc trà đá, bất chợt có cơn gió lạnh thổi qua liền nép nhẹ vào người con gái bên cạnh, cả 2 cùng xỏ tay chung vào túi áo khoác, bấm bấm tay ra ám hiệu 🤫
Ám hiệu j hả cụ? Công nhận trẻ con nói chuyện người lớn một phát biết ngay.

vjtcon

Xe điện
evn k thik mùa đông nhé các cụ mợ :D

cỏ và mây

Xe điện
Đợt này bàn chân em có hiện tượng đau khi bước đi, cổ tay cũng đau ko chống được, già thật rùi :D
Em cứ thời tiết chuyển mùa là dị ứng. Càng có tuổi tần suất bị càng nhiều hơn. Vào mùa đông rét đậm thì các đốt ngón tay sưng vù. Nói chung phải những ai cứ vào thu dụi dụi mũi cả ngày cho đỏ ửng, mùa đông xuân khoang mũi đau nhức, 2 hốc mắt như muốn lồi ra thì mới hiểu đc mùa thu đông nó đáng sợ ntn :))

cỏ và mây

Xe điện
Nóng vãi lều. E về Vinh cứ ngày 2 cữ phi xuống Cửa Lò tắm biển như giữa hè. Kể cũng vui, mùa đông miền Bắc dễ chịu.
Huhu. Em vẫn nhớ có bài hát:
Thương quê mình xứ Nghệ
Miền Trung đất khô cằn
Mùa đông trời buốt giá
Mùa hạ nắng cháy da

Em cũng hay xuống Cửa Lò ngắm biển mùa đông, nhưng em thích nhất là những đêm mùa hè nằm dài trên bãi cát nhìn trăng sao, lòng nhẹ bẫng, cảm giác cực kì dễ chịu. Thời tiết ở Vinh em nghĩ là 1 trong những nơi khắc nghiệt nhất rồi. Huhu. Mùa hè nóng kinh hoàng, mùa đông rét mướt kinh hoàng luôn :((

Chỉnh sửa cuối:

Bang lang

Xe điện
Mùa hè ăn kem cũng ngon mà, chỉ là ko ngon bằng mùa đông thôi. Hay mình ăn nháp trước???
Nháp nhiếc j, cụ chê em ko biết ăn kem mùa đông hay sao mà phải nháp từ mùa hè. Khoe với cụ, tủ nhà em hiện nay có 7 lít kem khác nhau nhá! Em ăn bốn mùa nhưng mùa đông là khoái nhất.

Laonhaque

Xe tải
Nháp nhiếc j, cụ chê em ko biết ăn kem mùa đông hay sao mà phải nháp từ mùa hè. Khoe với cụ, tủ nhà em hiện nay có 7 lít kem khác nhau nhá! Em ăn bốn mùa nhưng mùa đông là khoái nhất.
Em nào dám chê mợ, em vụng câu chữ nên em dùng sai từ để bày tỏ thành ý muốn mời mợ đi ăn kem thôi ạ.

Bang lang

Xe điện
Em nào dám chê mợ, em vụng câu chữ nên em dùng sai từ để bày tỏ thành ý muốn mời mợ đi ăn kem thôi ạ.
Hít hì.. e trêu cụ thôi, chứ em ít khi đi ăn với người lạ, em sợ bị bán lắm, xã hội nhiều cạn bẫy lắm, chết vì ăn là cái chết rất ăn năn:)

Hít hì.. e trêu cụ thôi, chứ em ít khi đi ăn với người lạ, em sợ bị bán lắm, xã hội nhiều cạn bẫy lắm, chết vì ăn là cái chết rất ăn năn:)
Chết vì kem là cái chết lem nhem

uoat_LX

Xe điện
Trong các mùa mùa Đông e thích nhất, chứ e kinh nhất cái mùa Hè, người nó cứ nhơm nhớp, nắng nóng chẳng làm được việc gì, mùa Đông có lạnh chút nhưng e thấy người nó thoải mái, làm gì cũng ko sợ ra mồ hôi, nhất là ăn cái gì cũng ngon, ước gì 1 năm có 8 tháng Lạnh
Tất nhiên là các cụ phải thích rồi: " Em hỡi em, có phải tình băng giá là tình đẹp trên thế gian " 😁😁