[Funland] Các cụ có thích đi hát Karaoke ko?

tuan_nguyen261188

Xe điện
Ông bạn em hôm trước đi tiếp khách. Gặp ngay hàng xóm ( cùng tòa cc nhưng khác tầng). Kháu ra phết. Hôm nào bí bách là alô thôi. Hay hay là.
Lâu lâu không tới mấy em lại alo hỏi thăm...:)):)):))
Em đi tập gym gặp mấy em hoài...cứ phải gọi là ngon:">:">:">

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Em không khoái KOK lắm. Chỉ méo hiểu sao các bố vừa móc cua xong lại bốc bimbim ăn được. :))
Lúc đấy làm gì còn ý thức. Tôi trước có hân hạnh được các anh em nó mời đi. 1 lần là tôi kinh tới giờ luôn...lắm ông vã quá lôi nhau vào nhà wc.
Cá nhân tôi thích hát. Nhưng đếch thích có cái tụi quấy nhiễu đó. Có ông anh cũng u60 rồi,thi thoảng lại...alo. Đi nhậu. Tôi thì nhất quyết là nhậu xong là giải tán.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
E cũng thích hát chay thôi, chứ ko hát tay, đợt em đi lái xe cho khách, cũng ăn mặc chỉnh tề lắm, vào mình ko đụng giọt bia rượu nào, ko ôm ấp, hát nghêu ngao 3 4 bài xong mấy em vịn bảo em bị khùng
Sau bác bảo chúng nó,mày có tiếp viên nam đẹp,trẻ,6múi mang đây. Đảm bảo nó không dám nói bác khùng đâu.

PhongFood

Xe điện
Lê tê phê rồi thì còn biết cái gì nữa.
Lúc đấy làm gì còn ý thức. Tôi trước có hân hạnh được các anh em nó mời đi. 1 lần là tôi kinh tới giờ luôn...lắm ông vã quá lôi nhau vào nhà wc.
Cá nhân tôi thích hát. Nhưng đếch thích có cái tụi quấy nhiễu đó. Có ông anh cũng u60 rồi,thi thoảng lại...alo. Đi nhậu. Tôi thì nhất quyết là nhậu xong là giải tán.
Các bố ấy phê đi hát kok em không chịu được được tiếng hát át tiếng boom. Có khách thì em vào phòng hát xong thường chui ra ghế ngoài ngủ hoặc ra cafe. Em không khoái nhưng thứ xô bồ kiểu vậy, thích thì đi chén, đã hát thì hát xoảng thôi.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Các bố ấy phê đi hát kok em không chịu được được tiếng hát át tiếng boom. Có khách thì em vào phòng hát xong thường chui ra ghế ngoài ngủ hoặc ra cafe. Em không khoái nhưng thứ xô bồ kiểu vậy, thích thì đi chén, đã hát thì hát xoảng thôi.
Nói chung là trào lưu,đú đởn thành ra hỏng mất 1 thú tiêu khiển! Ngày xưa tôi vẫn hay mấy quán cà phê ở phố Vọng, đăng ký 1,2 bài xong ngồi nhâm nhi cà phê hoặc lu anh đào đợi tới lượt và nghe mọi nguoif hát...

haiyen1012

Xe điện
Nói chung là trào lưu,đú đởn thành ra hỏng mất 1 thú tiêu khiển! Ngày xưa tôi vẫn hay mấy quán cà phê ở phố Vọng, đăng ký 1,2 bài xong ngồi nhâm nhi cà phê hoặc lu anh đào đợi tới lượt và nghe mọi nguoif hát...
Cụ bao tuổi rồi mà cũng tham gia hot trend 1 thời của thanh niên Hà Nội này, năm em 17-18 tuổi ngồi ở Trà Mi phố Vọng suốt đấy :))

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bao tuổi rồi mà cũng tham gia hot trend 1 thời của thanh niên Hà Nội này, năm em 17-18 tuổi ngồi ở Trà Mi phố Vọng suốt đấy :))
Tôi vừa đủ tuổi về hưu bác ạ! Bác nhắc Trà My quán thì chắc bác nhớ có 1 tay cao,gầy chuyên hát bài tủ That why ? Đó là cu em tôi.

BMW X11

Xe điện
Ôi chời, ngày xưa của bác với Ly diệu Anh Đào, thì cũng phải 1999 rồi.
Thậm chí sớm hơn.

Tôi cũng có vinh dự ngồi cafe ở Vọng phố, nghe các cháu sinh viên tự hát tự nghe - và rất ổn luôn.

haiyen1012

Xe điện
Tôi vừa đủ tuổi về hưu bác ạ! Bác nhắc Trà My quán thì chắc bác nhớ có 1 tay cao,gầy chuyên hát bài tủ That why ? Đó là cu em tôi.
Thế thì lúc cụ ngồi ở Vọng chắc cũng phải hơn 30 tuổi rồi nhỉ, mấy quán đấy chủ yếu sinh viên hay ngồi hoặc bọn học sinh cuối cấp 3 như em mà có ít tiền cũng hay đến, nước thì 2-3k là uống được rồi (trà dilmah, cafe nâu, Fanta, Coca), xôm tí thì gọi đĩa bò khô vắt chanh rồi ngồi nghe hát với lên hát cả buổi tối.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì lúc cụ ngồi ở Vọng chắc cũng phải hơn 30 tuổi rồi nhỉ, mấy quán đấy chủ yếu sinh viên hay ngồi hoặc bọn học sinh cuối cấp 3 như em mà có ít tiền cũng hay đến, nước thì 2-3k là uống được rồi (trà dilmah, cafe nâu, Fanta, Coca), xôm tí thì gọi đĩa bò khô vắt chanh rồi ngồi nghe hát với lên hát cả buổi tối.
Ngày đó với các bậc phụ huynh chúng ta đã là...hư hỏng rồi. nhựng bây giờ thì...
à tôi đủ tuổi hưu non với cv độc hại bác ạ.
ngày đó không có dilmah, chỉ có lip thôi.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Ôi chời, ngày xưa của bác với Ly diệu Anh Đào, thì cũng phải 1999 rồi.
Thậm chí sớm hơn.

Tôi cũng có vinh dự ngồi cafe ở Vọng phố, nghe các cháu sinh viên tự hát tự nghe - và rất ổn luôn.
Vâng, tầm đó bác.
Có thể là thời kỳ mới mở của và khó khăn,kinh tế không theo kip với văn hóa,với ăn chơi hưởng thụ..tuy nhiên nó vẫn trong lành hơn giờ.cơn bão ma túy,heroin càn quét qua đem theo khá nhiều thanh niên tài năng thời đó. cá nhân tôi cung nhân tin buồn của kha khá anh em,bạn bè.

BMW X11

Xe điện
Vâng, tầm đó bác.
Có thể là thời kỳ mới mở của và khó khăn,kinh tế không theo kip với văn hóa,với ăn chơi hưởng thụ..tuy nhiên nó vẫn trong lành hơn giờ.cơn bão ma túy,heroin càn quét qua đem theo khá nhiều thanh niên tài năng thời đó. cá nhân tôi cung nhân tin buồn của kha khá anh em,bạn bè.
Hồi khoảng 2000, tôi giục 1 cậu cùng cơ quan sớm bồ bịch vợ con; hắn bẩu: Quê êm ấy à, chỉ cần không nghiện - thất nghiệp cũng được, là bố vợ gật đầu khẩn trương.

Tôi không tin, đến khi về Hạ Long nhà nó, nó dẫn lên nghĩa trang gần nhà: Rất rất nhiều mộ với hoa trắng; đều là của mấy thanh niên sốc thuốc hoặc bị AIDS. Lớp cậu này cũng hy sinh gần chục chú, thời điểm đó.

rongnho

Xe tăng
Ko nên hát karaoke vì hay bị tính tiền láo, nv bóc bia vô tội vạ

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Hồi khoảng 2000, tôi giục 1 cậu cùng cơ quan sớm bồ bịch vợ con; hắn bẩu: Quê êm ấy à, chỉ cần không nghiện - thất nghiệp cũng được, là bố vợ gật đầu khẩn trương.

Tôi không tin, đến khi về Hạ Long nhà nó, nó dẫn lên nghĩa trang gần nhà: Rất rất nhiều mộ với hoa trắng; đều là của mấy thanh niên sốc thuốc hoặc bị AIDS. Lớp cậu này cũng hy sinh gần chục chú, thời điểm đó.
Vâng tôi nhớ mãi dăm phóng sự về việc này. thâm chí cu MInh Thuận sáng tác ca khúc Anh tôi.
Và việc người chết sốc thuốc hay thiếu thuốc diên loạn tự tử nhiều lắm. Bạn bè anh em chơi,quen biết với tôi cũng lìa trần tới dăm chục,cả các bạn nữ luôn.
Và cái tôi nhớ nhất là có thằng bạn học, bố mẹ nó quyết giữ nó bằng cách xin cho đi lính ( bộ đội) để tránh nó nghiên ngập ( nhà con 1). Trớ trêu thay nhập ngũ hơn 6 tháng thì....chết vì sốc thuốc.

Chỉnh sửa cuối:

HH1993

[Tịch thu bằng lái]

minhhai985

Xe lăn
E thì ko thích, kể cả cái trò nhảy nhót khi tất niên công ty. Nhức cả đầu. :D

haiyen1012

Xe điện
Ngày đó với các bậc phụ huynh chúng ta đã là...hư hỏng rồi. nhựng bây giờ thì...
à tôi đủ tuổi hưu non với cv độc hại bác ạ.
ngày đó không có dilmah, chỉ có lip thôi.
1999 - 2000 là có Dilmah rồi cụ ạ, mấy quán trà Dilmah đầu tiên mở ở trên đường Điện Biên Phủ chỗ gần ngã tư với Hoàng Diệu ấy. Hồi đấy ngồi mấy quán này là khá sành điệu. Có thể lúc cụ ngồi ở Vọng thì mấy quán ở Vọng chưa bán Dilmah thôi

banmotnucuoi

Xe lăn
Khổ nhất là chưa say nghe các ông say hát, mà em say thì kệ các ông bà hát sao thì hát em nằm em ngủ.
Nghề của em dân phu đường những năm 2000 thì tuần đi hát khoảng 4-5 tối. Em toàn lấy cớ đi chơi với bạn gái để trốn😭