[Funland] Các cụ có thích đàn bà ... đã cũ....

RosemaryCherry

Xe container

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]

RosemaryCherry

Xe container
Gọi là cái cóng,rót ra để cho rượu vang nó hả ý mà cụ. Thường người ta rót ra trước khi uống tầm 2h ;;)
Nhiều tannin thì uống chát, em thấy nói là tốt tim mạch, nhưng em vẫn thích loại ngọt hơn, tầm 9% là đẹp, uống dễ vào và thấm nhẹ nhàng ;)
Ơ bác Cule dùng từ tiếng Việt chuẩn thế, bọn em toàn gọi là decanter :))

Bia ale em toàn quất 8-12 độ thì vang ko thể như bia được nha Mèo :))
Mèo uống nhẩn nha nhâm nhi kèm theo chút đồ ăn nhẹ ngồi relax với người iu cũng tuyệt đấy ;)

meotamthe

Xe cút kít
Ơ bác Cule dùng từ tiếng Việt chuẩn thế, bọn em toàn gọi là decanter :))

Bia ale em toàn quất 8-12 độ thì vang ko thể như bia được nha Mèo :))
Mèo uống nhẩn nha nhâm nhi kèm theo chút đồ ăn nhẹ ngồi relax với người iu cũng tuyệt đấy ;)
Bia có cái dở là hay phải đi toalet, vang đỡ hơn nhiều, mà vang hợp ăn tốt, đa phần mọi người thích như thế :D

RosemaryCherry

Xe container
Bia có cái dở là hay phải đi toalet, vang đỡ hơn nhiều, mà vang hợp ăn tốt, đa phần mọi người thích như thế :D
Vậy 2,4,6 uống vang; 3,5,7 uống bia và chủ nhật oản tù tì cho dễ hí hí <:-P<:-P<:-P

RosemaryCherry

Xe container
Đêm qua đang ngủ, tự dưng mẹ tụi nhỏ nhà em khóc rưng rưng và choàng tỉnh. Em cũng tỉnh giấc theo. Cô ấy nói vừa mơ thấy một giấc mơ lạ, khi cô ấy vừa tắm xong đi ra thì thấy một người phụ nữ tóc ngắn ngồi bên em trên sô pha. Khi thấy cô ấy đi ra thì người đó ôm chặt em từ sau lưng. Cô ấy hỏi em đấy là ai thì em trả lời đó là người 1 nhà. Thế là cô ấy ôm mặt rồi khóc rưng rưng và tỉnh giấc.

Tụi em giờ đang quay lại với nhau sau cuộc đổ vỡ hôn nhân. Theo quan điểm riêng của em, cũ hay mới không quan trọng, mà quan trọng là tụi em có cảm thấy vui vẻ, hạnh phúc và bình an khi bên nhau hay không.
Chúc mừng bác và bác gái đã tìm lại cảm xúc, niềm tin và sự tôn trọng sau những sóng gió.
Vì cuộc đời có bao lâu đâu mà hững hờ!!! 🌻 🌻 🌻 @};- @};- 🌻🌻

Ba Ngơ

Xích lô
Mùi cũng nồng nàn quyến rũ mà Mèo. Do em hay uống loại nhiều tannin, vậy Mèo cứ thử vang Ý là chuẩn đấy <:-P <:-P <:-P
Nhiều tannin thì uống chát, em thấy nói là tốt tim mạch, nhưng em vẫn thích loại ngọt hơn, tầm 9% là đẹp, uống dễ vào và thấm nhẹ nhàng ;)
Nói về Vang, để cảm nhận độ đậm nhạt tanin trong rượu đến tổng thể bo đì của nước rượu đấy cho đến thẩm thấu được loại nho trồng ở Pháp, Ý... vùng nào, kiểu như gần biển thì mang vị mặn, hay trồng gần anh đào, hạnh nhân hay các loại hương hồi, quế, đinh hương..... rồi tùy từng năm mưa nhiều hay ít, cho ra hương vị gì thì tốn rất rất nhiều xèng và thời gian đới. Nên cứ tập dần đi là vừa ;))

Gọi là cái cóng,rót ra để cho rượu vang nó hả ý mà cụ. Thường người ta rót ra trước khi uống tầm 2h ;;)
Tùy từng loại vang trẻ hay già nữa bác, loại trẻ mà để 2h thì nó lại nhạt nhòa hết hương :P

Rượu vang, phụ nữ và nước hoa có một điểm chung: thơm, ngon hay không tuỳ theo gu và cảm nhận của mỗi người. Cuối tuần uống vang thôi :D
Có một cái tay mang dấu ấn của U50, U60 rồi ;))

meotamthe

Xe cút kít
Nói về Vang, để cảm nhận độ đậm nhạt tanin trong rượu đến tổng thể bo đì của nước rượu đấy cho đến thẩm thấu được loại nho trồng ở Pháp, Ý... vùng nào, kiểu như gần biển thì mang vị mặn, hay trồng gần anh đào, hạnh nhân hay các loại hương hồi, quế, đinh hương..... rồi tùy từng năm mưa nhiều hay ít, cho ra hương vị gì thì tốn rất rất nhiều xèng và thời gian đới. Nên cứ tập dần đi là vừa ;))
Hí hí, em tập nhè nhẹ thôi anh ơi, mình có cần đến cảnh giới cao siêu đâu, cảm thấy thăng hoa là đủ anh ạ :D
Tùy từng loại vang trẻ hay già nữa bác, loại trẻ mà để 2h thì nó lại nhạt nhòa hết hương :P
Em thấy chai của cụ ấy đóng 2014 mà anh, nhưng em thường để hả mươi mười lăm phút thôi, không cho nó hả hết :D

Ba Ngơ

Xích lô
Hí hí, em tập nhè nhẹ thôi anh ơi, mình có cần đến cảnh giới cao siêu đâu, cảm thấy thăng hoa là đủ anh ạ :D

Em thấy chai của cụ ấy đóng 2014 mà anh, nhưng em thường để hả mươi mười lăm phút thôi, không cho nó hả hết :D
Đấy là nói chung về vang, chứ không nói về chai vang 2014 kia. Mà vang thì mình quan tâm đến chai đấy sản xuất năm nào và đóng chai năm nào nữa. Chai mà rẻ rẻ để vài năm, lúc mang ra thì chỉ nấu sốt vang thôi. Loại đã mang ra đóng chai để dăm mười năm hoặc hơn thì không nhiều đâu, đấy là còn chưa kể nơi để nữa. Loại lâu chủ yếu rượu nằm trong thùng từ năm đấy và mới được đóng chai ;))

RosemaryCherry

Xe container
Đấy là nói chung về vang, chứ không nói về chai vang 2014 kia. Mà vang thì mình quan tâm đến chai đấy sản xuất năm nào và đóng chai năm nào nữa. Chai mà rẻ rẻ để vài năm, lúc mang ra thì chỉ nấu sốt vang thôi. Loại đã mang ra đóng chai để dăm mười năm hoặc hơn thì không nhiều đâu, đấy là còn chưa kể nơi để nữa. Loại lâu chủ yếu rượu nằm trong thùng từ năm đấy và mới được đóng chai ;))
Đúng là hay có kiểu nhầm lẫn năm đóng chai đó bác. Mà tận dụng nấu sốt vang hay bỏ cam, quế hồi nấu rượu noel cũng được nhá :D

Sao ko nhân 5, nhân 10 cho nó hợp phong thuỷ ợ <:-P <:-P <:-P \:D/\:D/\:D/

meotamthe

Xe cút kít
Đúng là hay có kiểu nhầm lẫn năm đóng chai đó bác. Mà tận dụng nấu sốt vang hay bỏ cam, quế hồi nấu rượu noel cũng được nhá :D

Sao ko nhân 5, nhân 10 cho nó hợp phong thuỷ ợ <:-P <:-P <:-P \:D/\:D/\:D/
Bọn Tây làm rượu vang nó không biết phong thuỷ 😖

hoviba

Xe container
Chúc mừng bác và bác gái đã tìm lại cảm xúc, niềm tin và sự tôn trọng sau những sóng gió.
Vì cuộc đời có bao lâu đâu mà hững hờ!!! 🌻 🌻 🌻 @};- @};- 🌻🌻
Tụi em cũng đang từng ngày hâm nóng lại tình cảm. Và phương châm cũng giống như quan điểm của mợ, cuộc đời có bao lâu đâu mà hững hờ.

Nhưng đúng là có những ám ảnh mà phụ nữ khó buông bỏ hẳn ra được. Cũng chỉ hy vọng thời gian sẽ xoá mờ dần vết thương lòng. Mẹ tụi nhỏ cũng tâm sự với em, trải qua những biến cố như vừa rồi, cô ấy mới nhận ra những giá trị của cuộc sống. Bản thân em cũng cố gắng để cả hai lúc nào cũng tươi mới, ít ra là hạn chế cảm giác thấy nhàm chán khi bên nhau.