[Funland] Các cụ có sẵn sàng bảo vệ tổ quốc?

titi_oto

Xe tăng
Cụ phân tích kỹ xem có cái gì ủng hộ mặt xấu của TQ? Lừa thấy VN nên thay thù hằn vô cớ bằng cách học hỏi cái văn minh của nước bạn. Đừng hẹp hòi theo kiểu trăng TQ tròn hơn trăng Mỹ. Đúng không?
e chả thấy dân mình thù hằn TQ vô cớ cái gì cả :).Cái gì tốt, cần học hỏi thì mình nên học. Còn e thấy dân TQ chúng nó thâm lắm, cũng chả tốt đẹp gì nhất là với VN. Ở đây e k nói dân Việt hoàn toàn tốt, trong sáng nhưng về nói chung thì bọn TQ thâm - đểu

dodomummim

Xe tải
thế cụ đã làm đc cái gề để cải thiện tềnh hềnh chưa mà cũng thấy "trăn trở" gớm=))
đcm, sống ở 1 khu vực khí hậu thì khắc nghiệt, mưa gió lụt lội, lịch sử tích lũy là chiến tranh, là đói là rét, nhú mầm nào lên là diệt cmn mầm đó, có của ngon vật lạ gì thì thiên triều nó bắt cống, hơi kha khá tí là nó lại cử vài chục vạn binh mã sang xâm lựoc. Đó là ngoại xâm, còn nội chiến: kế thừa văn hóa, kinh tế thì triều trước đời trước xây đc cái éo gì cũng đc đời sau kế thừa là đập sạch đốt sạch, tru di cửu tộc, tận sát thì lớn thế éo nào đc mà bẩu thành tựu văn minh, lâu đài thành quách, cung điện nguy nga???
ko bị cẩu khựa nó thôn tính, thuần hóa, xóa chủng tộc, giữ đc tiếng nói, giữ đc chữ viết riêng là kinh khủng lắm rồi
***, đầy nước, dân t ộc bị Bồ đào nha nó đến du lịch có hơn trăm năm mà mất cmn tiếng nói
1 quốc gia vùng Vịnh vùng cát éo gì bị 1 đội mấy chục thằng lính Mẽo nó nhảy dù bắt sống cả ... chính phủ
trong khi đó 1 tiểu đoàn lính thủy đánh bộ lừng lẫy Mẽo với đủ thứ phương tiện chiến tranh tối tân đánh éo qua đc 1 ngôi làng vn
có tự hào không?
Em không vodka được cụ nhưng reply để cảm ơn. Em vẫn tự hào làm người VN nhưng em vẫn phải chuẩn bị tinh thần và sức lực kéo cày để cho con em sau này đi học nước ngoài, đấy... :(

Hoàng A Mã

Xe điện
Theo em nó chỉ cần đánh kinh tế, them cù nhầy, trơ trẻn thì trong vòng 10, 20 năm một cơ số đảo về tay chúng nó mà thôi. Hi vọng các cụ **** có kế sách ngăn chặn lại mà thôi.

HuyArt

Xe lăn
Nó thả rắm để bá tánh cãi nhau xem chơi ấy mà, có cho nó kẹo cũng chả dám.
Nhưng nó chơi trò khác thâm hơn nhiều, trên biển thì thực hiện chiêu "Nghìn nhát cắt" băm nát biển đông, vùng Trường Sa, Hoàng Sa thì dùng chiêu "Đá tảng lấp ngõ"lập thủ phủ huyện đảo loại khủng rồi thiết lập vùng cấm bay thì khối chú ôm mồm đeo khẩu trang tịnh khẩu trong ấm ức...
Cha tiên nhân bọn cẩu khựa

titi_oto

Xe tăng
Lẽ nào TQ là thâm và đểu? Cụ có nhầm không đấy?
VN ở bên cạnh TQ mới nghĩ thế thôi nhé. Thế giới căm ghét nhất phải là Mỹ, từ từ Lừa sẽ tìm cái đồ thị cho cụ xem.
Lừa mong người VN luôn là công dân VN có tư duy người Tàu. Người Tàu chỗ nào cũng giỏi, đem sự phồn vinh cho bản thân và dòng tộc. Trịnh Hoài Đức cũng là một người Tàu ở VN đáng được tôn vinh đấy.
Với thế giới thì e k biết nhưng riêng đối xử với VN thì TQ chưa bao giờ và không bao giờ chơi đẹp cả.E thấy cụ đang nâng bi người Tàu và đang hạ thấp ng Việt mình

Lavande

Xe điện
Oánh nhau làm rì .... :P

muoibaconcho

Xe điện
Lẽ nào TQ là thâm và đểu? Cụ có nhầm không đấy?
VN ở bên cạnh TQ mới nghĩ thế thôi nhé. Thế giới căm ghét nhất phải là Mỹ, từ từ Lừa sẽ tìm cái đồ thị cho cụ xem.
Lừa mong người VN luôn là công dân VN có tư duy người Tàu. Người Tàu chỗ nào cũng giỏi, đem sự phồn vinh cho bản thân và dòng tộc. Trịnh Hoài Đức cũng là một người Tàu ở VN đáng được tôn vinh đấy.
Em chả biết thâm đểu cái gì, em chỉ biết là làm láng giềng anh Trung Quốc chả có anh nào mà không khổ. Triều Tiên, Mông Cổ, Việt Nam... May ra có mỗi anh Ngố là Tàu ko dọa đc. Còn vô số những dân tộc khác đã bị cái anh Tàu sát nhập. Cái sự phồn vinh cho bản thâm và dân tộc mà cụ lừa nói chính là cái sự cướp bóc cả về đất đai, kinh tế và văn hóa. Thành Cát Tư Hãn giờ lại là anh hùng dân tộc Trung Quốc, đáng thương thay.
Nhân đây em cũng trả lời thắc mắc của 1 số cụ là vì sao VN ta nghèo, vì sao, vì sao... Chỉ có 1 câu trả lời đó là vì chúng ta ở cạnh Trung Quốc.

methiennhien.vn

Xe máy
Em chả biết thâm đểu cái gì, em chỉ biết là làm láng giềng anh Trung Quốc chả có anh nào mà không khổ. Triều Tiên, Mông Cổ, Việt Nam... May ra có mỗi anh Ngố là Tàu ko dọa đc. Còn vô số những dân tộc khác đã bị cái anh Tàu sát nhập. Cái sự phồn vinh cho bản thâm và dân tộc mà cụ lừa nói chính là cái sự cướp bóc cả về đất đai, kinh tế và văn hóa. Thành Cát Tư Hãn giờ lại là anh hùng dân tộc Trung Quốc, đáng thương thay.
Nhân đây em cũng trả lời thắc mắc của 1 số cụ là vì sao VN ta nghèo, vì sao, vì sao... Chỉ có 1 câu trả lời đó là vì chúng ta ở cạnh Trung Quốc.
Cụ này viết chuẩn này, chả phải khi không mà lại đi ghét bọn Tàu, phải có nguyên nhân chứ

dieuhoatrungtam

Xe buýt
Website
dieuhoadaikin.com.vn
Một bài báo đã làm rúng động dư luận VN rồi. TQ họ không ngu đánh VN đâu, thậm chí còn muốn hòa bình ổn định với VN, cấp vốn cho VN làm ăn và cùng phát triển thịnh vượng. Sao phải đánh khi TQ chơi với VN đang có lợi về kinh tế?
Kụ đừng có mà nghe bọn tàu khựa nó ru ngủ, em nhớ câu đầu tiên trong lịch sử Việt Nam đã nói là Trung QUốc là kẻ thù truyền đời truyền kiếp, nên nó phang mình lúc nào cũng ko biêt đâu,

springsea

[Tịch thu bằng lái]
E thấy Hàn quốc, Nhật Bản, Ấn độ cũng ràu phết đấy chứ :D

hanoi beer

Xe điện
Cái gì của nó hay , mình phải nên học hỏi
Học hỏi từ kẻ thù chính là bài học quí giá nhất trong cuộc sống ... Không ai nói ra nhưng phần lớn dân VN ta nhận biết rằng : TQ chính là kẻ thù duy nhất của chúng ta trên trái đất này ( em vẫn giáo dục con em như vậy ) .
Nhưng tại sao phải làm bạn , cười nói với chúng nó , đó chính là bài học mà chúng ta cần học hỏi , cách mà kẻ thù của chúng ta đã tìm cách lấy lại những gì của chúng nó từ phương Tây sau gần 1 thế kỷ.
....
Quân tử 10 năm trả thù chưa muộn
Quốc nhục 100 phục hận vẫn còn kịp
Hãy đợi đấy !

wildcat74

Xe điện
Các cụ chém thế là Binh bộ thượng thư buồn lắm đới!

Matizcoi

Xe cút kít
Một bài báo đã làm rúng động dư luận VN rồi. TQ họ không ngu đánh VN đâu, thậm chí còn muốn hòa bình ổn định với VN, cấp vốn cho VN làm ăn và cùng phát triển thịnh vượng. Sao phải đánh khi TQ chơi với VN đang có lợi về kinh tế?
Lừa chuẩn phết, hết ziệu rồi chứ ko là mời 1 chén.
Dân tộc ta có vẻ máu, nhìn đâu cũng thấy uýnh nhao, thảo nào ra ngõ cái là gặp anh hùng, vào nhà phát là thấy nhà thơ :))

Matizcoi

Xe cút kít
Cái gì của nó hay , mình phải nên học hỏi
Học hỏi từ kẻ thù chính là bài học quí giá nhất trong cuộc sống ... Không ai nói ra nhưng phần lớn dân VN ta nhận biết rằng : TQ chính là kẻ thù duy nhất của chúng ta trên trái đất này ( em vẫn giáo dục con em như vậy ) .
Nhưng tại sao phải làm bạn , cười nói với chúng nó , đó chính là bài học mà chúng ta cần học hỏi , cách mà kẻ thù của chúng ta đã tìm cách lấy lại những gì của chúng nó từ phương Tây sau gần 1 thế kỷ.
....
Quân tử 10 năm trả thù chưa muộn
Quốc nhục 100 phục hận vẫn còn kịp
Hãy đợi đấy !
Em thật sự ái ngại với kiểu dạy con của cụ.

nguyenbuinhuy

Xe hơi
theo em, không cho bọn Trung Quốc lấy vợ Việt Nam, giống bên mình xinh đẹp, chỉ dành cho đàn ông Việt Nam thôi, bọn Tầu hiếu chiến, không cho nó giống, sau này nó lại về đánh dân mình