[Funland] Các cụ có ở cùng bố mẹ già?

Chép Vàng

[Tịch thu bằng lái]
Có gia đình chắc cụ nào cũng muốn ở riêng. Vậy giờ bố mẹ già của các cụ ở mình hay ở với ai. E hiện đag ở cùng ông bà, ông bà trông con nhỏ cho nhưng ông bà cũng khác tính, nhiều lúc khó chịu quá.lắm lúc muốn chuyển ra ở riêng mà lại nghĩ sau các cụ già mình cũng phải ở cùng chăm sóc. Cccm như thế nào tâm sự tí...
Em thích ở cùng nhưng do điều kiện và hoàn cảnh phải xa quê

30E09929

Xe đạp
Em cưới xong ở riêng, mới về ở chung với bố mẹ được 1 thời gian. Nhìn lại bỗng nhiên thấy ân hận, giá mà cái tôi của mình không lớn không thích tự do bay nhẩy thì cứ ở với các cụ từ trước đến giờ. Mặc dù thì thoảng bị lôi ra nói mắng .... Nhưng em tự nhủ : kệ đi dù sao bố mẹ cũng muốn tốt cho mình.

tranvanlong

Xe điện
Vợ chồng em con một, đang ở cùng với Bố Mẹ già. Thằng f1 nhà em cũng con một mà nó bẩu lấy vợ nó ra ở riêng, không chung đụng gì sất :). Vợ chồng em cũng ok, cho chúng mài ở riêng. Thi thoảng gửi cháu ông bà trông hộ.

TUCSON9389

Xe điện
em nghĩ, mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. không có một đáp án chung cho tất cả; còn phụ thuộc vào điều kiện kinh tế, công việc, sức khỏe, tính nết nữa. Còn nếu em là bố mẹ, em vẫn chọn phương án sống gần là tốt nhất. thoải mái, tự do và cũng để cho con nó có trải nghiệm, sự độc lập và sau đó là trưởng thành.
Nhân tiện thớt này, em bán than một chút. chả ai như ô anh nhà em. càng nghĩ càng chán. chả bao giờ nấu cho bố mẹ được bữa cơm. bố mẹ (người 88, người 85) ko tự nấu cơm các em còn phải vận động mãi mới để vợ nấu cho ông bà. suốt ngày đam mê công việc của họ hàng làng xóm. đám cưới người quen, họ hàng thì đi chúc rượu cả rạp. vãi

Vo_thuong

Xe điện
Có gia đình chắc cụ nào cũng muốn ở riêng. Vậy giờ bố mẹ già của các cụ ở mình hay ở với ai. E hiện đag ở cùng ông bà, ông bà trông con nhỏ cho nhưng ông bà cũng khác tính, nhiều lúc khó chịu quá.lắm lúc muốn chuyển ra ở riêng mà lại nghĩ sau các cụ già mình cũng phải ở cùng chăm sóc. Cccm như thế nào tâm sự tí...
Cái này không phải là mình muốn hay không mà cụ nên xem ý bố mẹ mình muốn thế nào?
Theo như cụ mô tả thì bố mẹ của cụ đang còn trẻ, tự lo liệu cho bản thân được. Nếu như vậy thì tốt nhất là nên ở cạnh chứ không nên ở chung. Ở chung thì sẽ có nhiều cái bất tiện mà ai cũng biết.
Còn một khi ông bà muốn ở chung thì nên chiều, còn khi các cụ về già thì rất nên ở chung để chăm bố mẹ.

Đổng_Trác

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ già rồi cũng phải biết chiều mệt phết đấy

Ter

Xe buýt
Em cực thích ở với ông bà và cực thích tự tay chăm sóc ông bà (ông anh và bà chị dâu cùng vợ em chỉ là vòng ngoài), nhưng giờ thì không được nữa rồi. Hồi ông em còn, em chăm và rủ con gái vào chăm ông (bà mất trước) để con nó hiểu đạo lý. Việc cccm bảo là ông bà khó tính thì cũng đúng nhưng cứ kệ và nịnh thì mọi việc cực nhẹ nhàng. Khi ông em mất, con gái em cứ ngẩn ngơ vì tiếc không được chơi với ông nữa - em thấy đấy là điều cực đáng quý vì chắc chắn sau này con em nó cũng sẽ chăm sóc em như em đã từng chăm các cụ

Hieumos

Xe container
cụ trai cầu đường mà không ở với ông bà thì ai chăm con, trông vợ hộ cho :D

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Bố mẹ e nghỉ hưu hết rồi nhưng giờ nhất quyết không muốn ở cùng với các con.
Bố mẹ cụ hiện đại thật ạ. Ở riêng thì ko chỉ con sướng mà bố mẹ sướng hơn nhiều cụ ạ. E nghĩ bố mẹ ở chung với mình bố mẹ mà thấy mình ngủ muộn, đi làm nhiều, mệt, xong ăn muộn trong khi ông bà ăn sớm, thành ra ông bà cứ bực bội trong lòng sinh bệnh. Nên ở riêng để ai cũng có tự do riêng của người đó thì vui hơn.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Vấn đề ko phải tiết kiệm cụ à. Bữa ăn lúc nào cũng đầy bàn, 5 6 móm các kiểu. Cứ đồ cũ đồ mới lẫn lộn. Em thật sự ko biết xử lý sao. Đành phải sống chung với lũ.
Cụ lành thật ạ!

Altis 2011

Xe điện
Nếu không bị gò bó vì kinh tế, em nghĩ nên ở riêng nhưng gần nhau, vẫn trợ giúp được nhưng cần vẫn có mảng trời riêng. Ở chung nhiều khi ức chế, mệt mỏi lắm, ngay cả con gái với mẹ đẻ, chứ đừng nói gì con dâu. Em thích nhà có thang máy, ông bà 1 tầng có cái bếp nho nhỏ; con cái 2 tầng có cái bếp to. Hôm nào ông bà thích thì lên ăn với con cháu, không thì vẫn có không gian riêng để tiếp khách,,,,

hanhhdvn

Xe tải
Thực ra ở riêng ra và ở gần mới là tốt nhất cho cả 2 bên. Việt Nam là đất nước phương đông ảnh hưởng nặng nề của tư tưởng nho giáo và đề cao chữ hiếu. Phương tây khi họ còn trẻ đã mua bảo hiểm để chuẩn bị cho tuổi già; còn ở ta thì đẻ đứa con ra và coi đứa con là bảo hiểm cho mình lúc tuổi già.

AMATAX

Xe điện
E cũng riêng cho thoái mái cho cả VC con cái lẫn các cụ và ở gần để chạy qua chạy lại cho tiện

Website
www.kireimart.vn
Nước mắt chảy xuôi mà, khi nào cụ có con dâu con rể mà cụ ở chung với nó mà nó cũng khó chịu như cụ thì cụ sẽ thấy thôi