[Funland] Các cụ có ở cùng bố mẹ già?

Có gia đình chắc cụ nào cũng muốn ở riêng. Vậy giờ bố mẹ già của các cụ ở mình hay ở với ai. E hiện đag ở cùng ông bà, ông bà trông con nhỏ cho nhưng ông bà cũng khác tính, nhiều lúc khó chịu quá.lắm lúc muốn chuyển ra ở riêng mà lại nghĩ sau các cụ già mình cũng phải ở cùng chăm sóc. Cccm như thế nào tâm sự tí...

inova2611

Xe điện
Ở cùng cũng có cái hay mà cụ, chỉ có điều con dâu thường thích ở riêng chẳng ai thích ở chung cả. Tùy từng điều kiện và hoàn cảnh cụ quyết định, riêng em thì chung riêng đều được.

tdtd

Xe điện
Có gia đình chắc cụ nào cũng muốn ở riêng. Vậy giờ bố mẹ già của các cụ ở mình hay ở với ai. E hiện đag ở cùng ông bà, ông bà trông con nhỏ cho nhưng ông bà cũng khác tính, nhiều lúc khó chịu quá.lắm lúc muốn chuyển ra ở riêng mà lại nghĩ sau các cụ già mình cũng phải ở cùng chăm sóc. Cccm như thế nào tâm sự tí...
Ở cùng cũng có cái hay mà cụ, chỉ có điều con dâu thường thích ở riêng chẳng ai thích ở chung cả. Tùy từng điều kiện và hoàn cảnh cụ quyết định, riêng em thì chung riêng đều được.
Nhà cháu thì mong được ở với ông bà, nhưng buồn là Bố cháu mất rồi, buồn quá

xetot88.com

Xe máy
Vậy bác có nghĩ ngày xưa các cụ chăm mình thế nào không mà mới có chút xíu khó tính của các cụ bác đã muốn rời xa rồi. Hãy thuyết phục, và trao đổi, nc nhiều hơn với các cụ về tư duy hiện đại nhé. Em suốt ngày phải vậy thì xếp mới bớt dần dần nhiều điều ngày xưa áp đặt vào cuộc sống hiện tại đấy nhé!

jazzzzz

Xe lăn
Nhóc nhà em đi học là bị đuổi.

thuyduongna

Xe điện
Theo em thì cố gắng hoà hợp được thì nên ở Chung. Khó quá thì phải ra riêng, mà ở riêng cũng muốn ở gần cho tiện thăm nom chăm sóc chứ đừng ở xa ( nếu điều kiện cho phép)

• Vodka
Reactions: Kuu

Old blade

Xe buýt
Vậy bác có nghĩ ngày xưa các cụ chăm mình thế nào không mà mới có chút xíu khó tính của các cụ bác đã muốn rời xa rồi. Hãy thuyết phục, và trao đổi, nc nhiều hơn với các cụ về tư duy hiện đại nhé. Em suốt ngày phải vậy thì xếp mới bớt dần dần nhiều điều ngày xưa áp đặt vào cuộc sống hiện tại đấy nhé!
Bác nói phải, theo tôi nghĩ chủ yếu là mình cố gắng hiểu, thông cảm và tăng cường trao đổi với các cụ.

tungwalkalone

Xe tăng
Em ở xa giờ muốn về ở cùng bố mẹ mà ko sắp xếp đc :(

skuadi

Xe điện
Nguyên tắc.
1. Dưới 20t nên ở với bố mẹ trừ khi phải đi xa
2. Từ 20-45 nên ở riêng để tự lập, vun vén hạnh phúc gia đình mình. Đỡ xích mích.
Lý do:
- vc mới cưới có nhiều cái hay hay như xxx ở bếp hay phòng khách —> chướng mắt mẹ chồng
- vc còn trẻ nên cái tôi lớn.
- BM lúc này cũng chưa yếu đến mức cần người chăm sóc.
3. Từ 45t trở lên nên đón bm về ở cùng.
Lý do:
- Lúc này bm đã già yếu
- Vc cũng đủ trưởng thành để ko xích mích vụn vặt.
- VC nhu cầu thể hiện tình cảm vơis nhau lúc này cũng ít hơn hồi trẻ.

Khánh Ngọc

Xe container
Được ở cùng Bố mẹ là một hanh phúc Cụ ạ. Mấy thứ khó tính của các Cụ có hề chi so với công lao Bm nuôi chúng ta khôn lớn. Cụ nào may mắn còn được bên BM 10, 20 năm. Cụ nào không may mắn có thể quãng thời gian đó tính bằng tháng, bằng ngày...
Chỉ khi nào có sự mất mát mới hiểu nối khoảng thời gian quý báu khi được gần Bm.

Sau này sẽ vào nhà dưỡng lão ở hết, có phục vụ chả phiền đến ai. Con cháu ngày càng ít đi, bận lên thì cũng chả có đứa nào chăm sóc cho mình.
Vậy nên các cụ tích tiền đi là vừa.
Mô hình dưỡng lão quanh Hn và SG đang rất phát triển đấy ạ.

thichuongbia

Xe buýt
Ông bà nhà e từ lúc nghỉ hưu ko thích ồn ào bụi bặm phố xá nên xây 1 căn nhà trong ngõ yên tĩnh có vườn rộng trồng cây cách nhà e đang ở 10p đi xe máy. Hàng ngày 3h chiều ông bà lại sang nhà e, ông chuẩn bị đến trường đón cháu, bà thì chuẩn bị cơm, vc e về cả nhà ăn bữa tối xong ông lại chở bà về. Ông bà nhà e thích ở riêng nhưng về lâu dài cũng phải nghĩ cách đón ông bà về ở cùng hoặc về ở cùng với ông bà vì ông bà có mỗi e là con trai

Ông bà nhà e từ lúc nghỉ hưu ko thích ồn ào bụi bặm phố xá nên xây 1 căn nhà trong ngõ yên tĩnh có vườn rộng trồng cây cách nhà e đang ở 10p đi xe máy. Hàng ngày 3h chiều ông bà lại sang nhà e, ông chuẩn bị đến trường đón cháu, bà thì chuẩn bị cơm, vc e về cả nhà ăn bữa tối xong ông lại chở bà về. Ông bà nhà e thích ở riêng nhưng về lâu dài cũng phải nghĩ cách đón ông bà về ở cùng hoặc về ở cùng với ông bà vì ông bà có mỗi e là con trai
Vâng e cũng muốn ở gần như cụ, nhưng nghĩ sau ông bà cũng ko thể ở mình lúc già yếu đc, lại tính liên quan tới tiền phải xây nhà 2 lần nữa nên cũng suy nghĩ

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Ở cùng bố mẹ thì làm sao. Con cái nhỏ ông bà đỡ cho nhiều ấy chứ.

Sau này sẽ vào nhà dưỡng lão ở hết, có phục vụ chả phiền đến ai. Con cháu ngày càng ít đi, bận lên thì cũng chả có đứa nào chăm sóc cho mình.
Vậy nên các cụ tích tiền đi là vừa.
Mô hình dưỡng lão quanh Hn và SG đang rất phát triển đấy ạ.
Vâg e nhìn quanh thì cũng toàn gia đình con cái ra thành phố hết, mỗi nhà e là sống cùng bme ở quê. Đó cũng là xu thế ko tránh khỏi khi phát triển

Được ở cùng Bố mẹ là một hanh phúc Cụ ạ. Mấy thứ khó tính của các Cụ có hề chi so với công lao Bm nuôi chúng ta khôn lớn. Cụ nào may mắn còn được bên BM 10, 20 năm. Cụ nào không may mắn có thể quãng thời gian đó tính bằng tháng, bằng ngày...
Chỉ khi nào có sự mất mát mới hiểu nối khoảng thời gian quý báu khi được gần Bm.
Xưa e đi làm xa chỉ lắm hôm nhớ bữa cơm gia đình thật. Bme là chỗ dựa tinh thần cho e e biết mà