[Funland] Các cụ có muốn rời HN để sống ở nơi khác vì thời tiết nồm ẩm ?

coolpix8700

Xe ngựa
Nó vẫn mùi khó chịu dù vẫn khô khô
Nếu bị ẩm mới có mùi khó chịu.
Em rất dị ứng với mùi lạ, nên trong nhà em, kể cả toilette hay bếp đều rất khô ráo.
Dễ có mùi ẩm thấp nhất là cái toilette, để nó ẩm thì sẽ có mùi hôi rất khó chịu!

Chỉnh sửa cuối:

pooka

Xe container
E ngộ ra chân lý hơi muộn, trước muốn gọn dùng cái giặt sấy chung nên thấy như dở hơi nên chả thèm sấy, vừa rồi mới đổi sang sấy riêng thì nó đúng là 1 trời 1 vực, giờ nghiện thật cụ ạ :D
Trước em dùng máy giặt sấy chung, quần áo luôn bị nhăn tít dù nó quảng cáo là sấy bằng lốc. Sau chuyển sang sấy bằng tủ sấy thì ổn.

Nếu có tiền và chuyển đc cv thì em rời đi ko 1 lời từ biệt. Cũng muốn vô Nha Trang hoặc Phan Thiết như mấy cụ mở thớt.
Cứ từ Đà Nẵng trở vào là không bị nồm ẩm. Em thích nhất là khí hậu Nha
Trang.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Đang định tìm đường ra đi thì vào Youtube nó cho nghe mấy bài hát về HN lại thấy xao lòng, thế nên lại quên cái vụ tránh nồm vậy :D

Em cũng đang ghét cái mùa nồm, nhưng công nhận, mình ghét nó thêm vì sự bận bịu, lu bù hàng ngày tác động thêm vào cảm xúc của mình nữa.
Em click xem Thuỳ Dung hát, mợ ấy đi trong công viên, dưới tán lá vàng khô rụng, trời hôm đó cũng mưa vì mặt đường còn ướt, nhưng mình thấy đẹp mà. Ô hoá ra tại mình cứ nhìn vào mặt xấu của cuộc sống thì mình thấy khó chịu thôi.
Em viết đến đây, nhìn ra ngoài cửa sổ thì cây lộc vừng đang ra lá non xanh mơn mởn, bên kia đường có con chích choè than vắt vẻo trên cây xoài hót véo von... mặc dù trời ko có nắng.
Mùa nồm làm ta khó chịu, nhưng nó tốt cho thảm thực vật đâm chồi nảy lộc, cây lá tốt tươi, nó che mát cho mình vào những ngày trưa tháng 6 các cụ ạ

cerato87

Xe tải
Trước em dùng máy giặt sấy chung, quần áo luôn bị nhăn tít dù nó quảng cáo là sấy bằng lốc. Sau chuyển sang sấy bằng tủ sấy thì ổn.

Cứ từ Đà Nẵng trở vào là không bị nồm ẩm. Em thích nhất là khí hậu Nha
Trang.
Vào sâu hơn thì ít dính bão hơn cụ ah

haicot

Xe buýt
Kụ sai luôn quân mình (Bản thân) cho ló nhanh hở kụ
Vâng. Rửa bát đĩa và lau bếp núc, đổ rác hết không quá 15 phút cụ ạ.

Sấy quần áo nếu không để ý nó làm nhàu đồ, phải là ủi kỹ mất thời gian hơn là bình thường.

datinh

Xe container
cả ngày nay lại ăn hành. ngoài mưa phùn. trong thì ẩm ướt. kinh rị quá.
vườn nhãn lb kính chào

Phuongntk

Xe tải
Em bật 2 điều hòa từ 9h sáng giờ mới tắt, cả nhà khô cong ạ

robert_khanh

Xe hơi
Do truyền thống văn hóa nên e chỉ thích ở miền bắc .chấp nhận nồm thôi.chứ giờ nam tiến.thì việc chăm sóc phụ thân là khó.mà phụ thân thì quen với làng quê. Sẽ ko bao giờ đi xa.
Cụ cũng nam tiến rồi ạ

AMATAX

Xe điện
Hôm nay em có việc tới khá nhiều nhà mới thấy có 1 số ướt nhèm nhẹp, Thấy các nhà đó có đặc điểm là vị trí khuất, kin gió và lát gạch men bóng. Nhà em xem kỹ cũng thấy hơi ẩm 1 chút nhưng ko bị đổ mồ hôi nền nhà như thế.
Tạm KL là do vấn đề thi công xây dựng + hưởng với độ ẩm cao.

Giothoibayluon

Xe tải
E thích nhất thời tiết ở Phan Thiết. Chắc khu đó nắng quanh năm

Viêm Hoàng

[Tịch thu bằng lái]
nếu kiếm đủ tiền rồi thì về miền biển sống là thích nhất

buonbanxecubmw

[Tịch thu bằng lái]
Cái máy sấy nhà em hình như 3 năm rồi chưa bật lại.
Hồi mới mua bà cũng tích cực dùng lắm, nhưng chỉ được 2 - 3 tháng là quay lại phương thức cũ, lúc ngoài trời khô thì phơi ở ngoài, hôm ngoài trời quá ẩm thì kéo sào phơi vào nhà. Ngay những hôm thềm ngoài hiên ướt sũng vì nồm thì quần áo giặt xong phơi trong nhà cũng chỉ hôm sau là khô (quần áo bảo hộ đi các nơi về em toàn tự giặt để luôn có quần áo sạch đi làm)!

Lâu rồi em ko phơi. Chắc 10 năm rồi. Trừ quần áo trên 2 triệu 1 cái giặt tay phơi riêng. Còn cứ giặt xong tổng lên sấy Elec ngon choét

fanbarca

Xe buýt
Nhưng ngặt nỗi, sinh ra và lớn lên ở tp này cũng hơn 50 năm rồi, đã quá quen với văn hóa, con người và nếp sinh hoạt...cộng thêm nhiều ràng buộc như bố mẹ già, con cái nữa...
...
E nghĩ đa số mọi người chần chừ cân nhắc vì cái cộng thêm như cụ nói đấy a