[Funland] Các cụ có muốn rời HN để sống ở nơi khác vì thời tiết nồm ẩm ?

Ac080

Xe tăng
ở các nước mà điều kiện sống ít khác biệt và phương tiện giao thông đi lại thuận tiện thì có thể cân nhắc, chứ ở nước Nam ta việc di chuyển gia đình đến nơi ở mới quả là một bước thay đổi lớn- cần suy nghĩ cân nhắc đến nhiều yếu tố.

river8x

Xe buýt
1 ông muốn đi thì 100 ông muốn đến, HN sẽ ngày càng đông đúc hơn thôi. Còn nồm ẩm chỉ là một trạng thái nhất thời của thời tiết cũng như nắng mưa gió bão hàng năm thôi

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Sống ở SG 1 năm 12 tháng nóng nực cũng có cái khổ đấy, lúc đó lại thèm cái se se lạnh mùa Đông HN....:))

Em nghĩ mạn từ Bình Định đến Bình Thuận là khí hậu tuyệt vời nhất Việt Nam, nó không quá nóng như SG và Miền Tây vì gần Biển, khí hậu rất mát mẻ, chỉ nóng buổi trưa từ 10h sáng đến 03h chiều, chiều và tối mát, ngủ không phải bật điều hòa.

SG thì nóng và oi lắm. :D
Nóng thở ko nổi cụ nhỉ, nhất là ai làm công vc ngoài trời. Chưa nói ko có mùa thu , đông , xuân. Chưa nói muốn sống vui phải có anh em bạn bè, mà bạn bè thì phải nhậu, ko nhậu chẳng ai chơi, chẳng ai làm cùng. Ko dễ thích nghĩ đâu.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cụ có tiền thì ở nơi khỉ ho cò gáy này được chứ người ngày ngày vào nội đô kiếm ăn thì đi lại đã đủ mệt rồi còn làm ăn gì nữa, với lại Ba Vì lúc trời oi bức thì còn nóng hơn ở HN nữa.
Vùng nông thôn vắng như chùa Bà Đanh, muốn nhìn thấy cô gái đẹp nhiều khi cũng khó :D
Đào, Phở Phở Phialô chả có

AMATAX

Xe điện
Chuyển đi nhưng vẫn giữ nhà Hn để cho thuê 😄😄
Vẫn giữ Hn làm căn cứ..các nơi mới là chi nhánh nhể, vừa có thể thủ vừa có thể công vẹn cả đôi đường. Thỉnh thoảng thay đổi KK chứ ở lâu 1 chỗ lại chán phèo

Rô-Ron

Xe điện
Chuyển đi nhưng vẫn giữ nhà Hn để cho thuê 😄😄
Chính xác! Em đi đâu thì đi nhưng nhà HN ít nhất vẫn phải có 1 cái. Em ko ở cũng đóng cửa để đấy thôi chứ ko cho thuê vì để mình có thể trở về bất kỳ lúc nào.
Đi xa mà nghĩ cảnh ko còn nhà HN thấy chống chếnh lắm!

anphudong

Xe tăng
Trẻ khỏe còn đi đi lại lại được chứ về già nhà cửa 2 đầu đất nước quản lý mệt mỏi ah. Cứ trải nghiệm nơi nào sống tốt hơn thì dồn lực đầu tư nơi đó mới hiệu quả, khi nào về cố hương thì thuê khách sạn, căn hộ dịch vụ vừa nhàn lại sạch sẽ chứ nhà đóng cửa lâu ngày ẩm mốc mở ra là ko muốn ở rồi.

XSim

Xe container
Trẻ khỏe còn đi đi lại lại được chứ về già nhà cửa 2 đầu đất nước quản lý mệt mỏi ah. Cứ trải nghiệm nơi nào sống tốt hơn thì dồn lực đầu tư nơi đó mới hiệu quả, khi nào về cố hương thì thuê khách sạn, căn hộ dịch vụ vừa nhàn lại sạch sẽ chứ nhà đóng cửa lâu ngày ẩm mốc mở ra là ko muốn ở rồi.
Chính xác! Em đi đâu thì đi nhưng nhà HN ít nhất vẫn phải có 1 cái. Em ko ở cũng đóng cửa để đấy thôi chứ ko cho thuê vì để mình có thể trở về bất kỳ lúc nào.
Đi xa mà nghĩ cảnh ko còn nhà HN thấy chống chếnh lắm!
Cả hai cụ mợ đều đúng, thế nên chuẩn nhất là có nhiều nhà thì phải đông người để có đủ người trông coi nhà :D

Em may vẫn chưa có đủ nhà cho mỗi thành viên trong gia đình một cái nhà nên chưa phải lo đoạn đó :))

khanhtb

Xe điện
từ hôm mở thớt có cụ nào chuyển đi chưa ah :D

anphudong

Xe tăng
Cả hai cụ mợ đều đúng, thế nên chuẩn nhất là có nhiều nhà thì phải đông người để có đủ người trông coi nhà :D

Em may vẫn chưa có đủ nhà cho mỗi thành viên trong gia đình một cái nhà nên chưa phải lo đoạn đó :))
Muốn đông người thì phải lấy thêm vk hoặc con rơi con vãi bên ngoài :D Nhưng ko khéo cũng là mầm họa làm tan nát gia đình đó cụ à.

AMATAX

Xe điện
từ hôm mở thớt có cụ nào chuyển đi chưa ah :D
Dạ em có đi trước rồi, nhưng nắng quanh năm lại thấy khó ở và đơn điệu nên hơi nhàm. Giờ lại đang HN rồi lâu lâu lại vô chơi thôi.

lx125_black

Xe container
Đà Lạt chỉ đi nghỉ mát mùa hè thôi cụ. Đà Lạt cũng ẩm ướt lắm....Đà Nẵng thì vẫn còn kiểu khí hậu miền Bắc, chưa thoát hẳn được....Em thích Nha Trang hơn.
Tháng 11.2022 em có dịp công tác cả tuần ở đây, mưa gió, lạnh, ẩm cao mà rồ cả người, chỉ mong xong việc rút về HN trong phút mốt.

Bakanbonko

Xe tải
Cụ cho em hỏi căn 4-5T như cụ nói ở trên thì tìm ở quận nào thế ạ? Ví dụ ko ở mà cho thuê thì được khoảng bao tiền/tháng cụ nhỉ?
Theo em biết thì quận nào cũng mua được với giá đó cụ ạ: Hải Châu, Cẩm Lệ, Sơn Trà, Ngũ Hành Sơn.
Giá cho thuê thì tuỳ từng căn và vị trí. Cũng theo hiểu biết của em thì giá dao động từ 10-15tr/tháng.

Lọ mọ

Xe buýt
Theo cá nhân tôi đành giá thì không đắt. ( vơi nhu cầu gia đình).
Nhưng về mặt đời sống,xã hội thì phù hợp vơi những ai an phận,hay chọn lựa để an hưởng cuộc sống bình dân,yên bình đúng nghĩa. Người dân thân thiện,không lừa lọc. Đất rộng,người thưa,hạ tầng tốt,khí hậu,cảnh quan vừa đủ đẹp rạng ngời nhưng không chói lóa.
Và vẫn là cá nhân tôi,nếu để lựa chọn thì tôi ưu tiên số 1 là nơi này. Tôi đã từng có 5 mùa thu liên tiếp lưu trú ở Quy Nhơn,Tuy Hòa- Phú yên chừng 1 tháng.
Khi phải về lại HN tôi vẫn mất ngủ nguyên 1 đêm trước khi ra sân bay. Cảm giác khó tả lắm,lưu luyến,thân quen.....
Cụ ơi cho em hỏi Phan rang có nên ở không không có gì thay đổi nửa tháng nữa em vào Phan rang gặp bạn ở nước ngoài về nó định mua đất Phan rang cho rẻ khu gần biển.để vài năm nữa rồi về dưỡng già. Nó rủ em vào chơi và xem cùng nếu thích hợp thì mua cùng luôn.