[Funland] Các cụ có đưa hết tiền cho vợ rồi đi vay lẻ tẻ ko ạ?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
em theo nguyên tắc 70-30, 70% lương đưa vợ, 30% lương giữ lại tiêu cá nhân (vợ k quan tâm tiêu gì số này) cái này đã nói chuyện từ trước cưới và duy trì đến giờ
Cụ chắc không phải dân tài chính. Xét trên phương diện quản lý kinh tế và chuẩn mực kế toán theo quy định hiện hành của thì cụ làm như thế này có mà đi tù mọt gông á. Phải đưa hết cho vợ chớ, cụ tự ý giữ lại 30% khác gì để ngoài sổ sách =))=))

thuyhtt

Xe tăng
Ôi, nhà em thì ngược lại, chồng em ko có nhu cầu tiêu tiền, cần tiền chỉ nói con số, em ck ko chậm 1 giây, ko thừa 1 lời, thiếu em còn đi lo cho đủ số chồng cần.
Nhưng nó lại có hệ lụy, ví dụ em mua cho chồng cái dây lưng ví da ... e về toàn 10 đồng thì khai 5 đồng thôi, 5 đồng còn lại là do săn được sale. Hệ quả là có lần chồng mang tiền về đưa em bảo mua hộ thằng a, b cái dây lưng ví da ... với giá em khai man :D. Em toàn bảo hết sale rồi.

Yaris_2009

Xe tăng
trong mắt phần lớn các bà vk , ck cầm nhiều tiền dễ xa ngã . vk e bảo e ko cần giàu, chỉ cần gd hp . giàu dễ lục đục
Vâng cám ơn cụ đã chia sẻ, trách bản thân mình thôi giờ cũng ko hiểu sao hồi ý lại lấy vk e nữa.

Tiền hay ko tiền cũng trong tk thôi, sáng 7h30 đi làm e ăn bánh mỳ xôi bún phở trưa cơm vp 6h tối về nhà lâu lâu uống bia hơi lạc bánh đa đậu rán ... Hoặc vác xế đi chơi loanh quanh.. e chả khác gì sư luôn đấy 1 ngày của e cứ như vậy đó. Vợ mà hiểu biết thì ng ta đâu lạ gì nhưng mụ vk e cứ tưởng tượng ra những thứ tồi tệ úp lên đầu em, hoặc mụ ý cứ cố tình như vậy, kể mà lấy cô vk có trình độ hơn 1 tí thì đỡ khổ.

toikhongtontai

Xe đạp
Cụ chắc không phải dân tài chính. Xét trên phương diện quản lý kinh tế và chuẩn mực kế toán theo quy định hiện hành của thì cụ làm như thế này có mà đi tù mọt gông á. Phải đưa hết cho vợ chớ, cụ tự ý giữ lại 30% khác gì để ngoài sổ sách =))=))
gọi là 30% nhưng toàn là tiền xăng, tiền mạng, tiền điện, tiền shopee, tiện điện thoại cho cả 2, nói chung là cũng k còn dư mấy để tiêu vặt đâu bác

Hổ Con

Xe tăng
gọi là 30% nhưng toàn là tiền xăng, tiền mạng, tiền điện, tiền shopee, tiện điện thoại cho cả 2, nói chung là cũng k còn dư mấy để tiêu vặt đâu bác
Ước gì em được giữ 30% như cụ.

Taihoatu

Xe lăn
Em thì cũng giao hết cho vợ,
Nhưng vẫn có tí để ở tài khoản. vì nhiều cái vẫn phải chi tiêu mà không cần hỏi

Ranfer

Xe buýt
Em đưa vợ 1 khoản đủ chi tiêu, còn bao nhiêu việc lớn em giữ và chịu trách nhiệm
Chứ mình đàn ông có việc gì cũng đi hỏi tiền vk rất khó chịu
Và tuyệt nhiên em không thắc mắc vk tiêu gì và còn bao nhiêu, hết lại bảo em bơm thêm
Còn thằng em nhân viên em, vk nó quản từng đồng 1, ví có 200-300k mà lục xem
em lý thuyết thế này: "dưới 5T cô chi, trên 5T tôi chi" . Thế là em chả phải chi gì cả!!😀

remann

Xe tải
em lý thuyết thế này: "dưới 5T cô chi, trên 5T tôi chi" . Thế là em chả phải chi gì cả!!😀
Nhất cụ, được cái vk thì đưa bao nhiêu tiêu bấy nhiêu, nên đưa nhiều quá cũng xõa lắm nên e phải hãm

acx1988

Xe máy
Các cụ còn sướng chán, đây lương em chỉ đc thấy mỗi cái tờ tiền lương hàng tháng, còn lại còn chả được động vào đồng lương bao giờ. Tiền ăn, xăng xe điện thoại tự đi mà kiếm

gianghn12

Xe tải
em nộp hết lương cho vợ rồi mà đi siêu thị vợ toàn quên ví, mình lại phải trả 😂

minhnguy

Xe hơi
Bt em để vợ cầm tiền, em cũng chẳng biết vợ em lương bao nhiêu. Lương em đưa vợ bao nhiêu thì đưa, em bảo thế nào biết thế đấy, thắc mắc cũng ko được vì cty em cơ chế lương chỉ là 1 phần thu nhập :D
Đầu năm em phát hiện vợ mới tập chơi mà hăng máu lướt chứng khoán quá, nên em stop bắt chuyển toàn bộ tiền gđ em cầm. Chỉ cho chơi ck trong 1 khoản nhỏ. Hàng tháng mỗi vợ chồng giữ lại 3M tiêu vặt, ăn sáng, cafe:D. Em lập 1 file google sheet công khai minh bạch. Đợt 1 vài năm nữa em lại trả lại cho vợ cầm thôi.

ZynZyn

Xe lăn
Cụ tự có câu trả lời rồi còn gì
Vợ cc có trình độ ko ? Ở tầm nào ? Nếu trình độ chỉ làng nhàng ở nhà ko đi làm thì chỉ đưa tiền cơm nước chợ búa tiền học hành con cái thui chứ. Vợ cc đi làm cơ quan công ty có tham gia tương tác với xã hội thì cc đưa 2/3 thu nhập cc kiếm đc.

Tiền mình kiếm ra, vợ phải ở tầm nào đó có năng lực thu va hàng vén biết quản trị gia đình thì mới đáng để mình bàn giao tài chính. Chứ vợ dốt thì báo hại mình là chắc, nên vk em e đưa bao nhiêu biễt bấy nhiêu, hay khóc thầm tủi thân vì sợ e có tiền có xe ăn mặc lịch hự dễ có gái bên ngoài e lại mang hết xiền cho gái, thật đúng là tâm địa xấu xa chỉ nghĩ đc những thứ u ám ti tiện.

Ng ta bảo nồi nào up vung nấy chả sai bao giờ, thúy kiều mới biết kim trọng là anh tài là ng trong mộng chứ với cô bán cá ngoài chợ thì kim trọng cũng chả bằng ông thợ rèn đầu xóm. Ếu hiểu sao e chuyên viên tích hợp làm ở duy tân trung tâm công nghệ của hn mà trong mắt vk e thì e chỉ gái gú rượu chè bê tha cũng ko khác gì mấy thằng nghiện chết queo trong làng mụ ý hồi xưa chưa lấy ck, trong khi e là trí thức đầu to mắt cận làm cơ quan đoàn thể xịn. Đàn bà nào đầu óc cũng tối mịt như vậy hay chỉ mụ vk e do ở cái tầm nó vậy nên trong mắt chỉ đen tối 1 màu vậy.