[Funland] Các cụ có đi học Vật với Lý với em không?

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Lý thuyết vật nhau, người ta gọi là vật lý :D

RongPhuongBac

Xe điện
Em chỉ thích cô giáo Tưng cô giáo Hà My thêm cô giáo gì tên Trang dậy sinh vật học thôi. Còn cô giáo này em thấy độ hot lắm đâu mà người ta cứ rầm rầm thế nhỉ? :D

Spike

Xe tăng
Mịa, làm em mất béng 5p đi tò mò xem nó là cái gì. Vào fb em cô giáo thì đúng là dạy là phụ, câu view (chắc để kiếm tiền) là chính. Nhố nhăng.

C0c0

Xe tải
Giống mấy em live stream chỉ là hình thức khác đi thôi!

Kỳ Võ

Xe máy
Là cô giáo dạy địa lý mà gọi thành phố Hồ Chí Minh là Sài Gòn ? .

dpl

Xe lăn
Covid thất nghiệp, ở nhà nhiều, tự dưng em phát hiện ra kiến thức hổng quá các cụ ạ. May mà giờ còn có học online. Thế là em kiên quyết đi học lại môn mà dạo trước em học chẳng ra đâu vào đâu cả - đó là Vật Lý. Lớp rất đông và rất vui, mỗi tội tầm U40 đến U60 hơi ít. Em tạo topic này để rủ các cụ học cùng để em đỡ xấu hổ, ai đời già khụ còn đi học vật lý phổ thông :)

Cô giáo Vật lý hot nhất MXH hiện nay, ngoại hình xinh như idol, khiến học trò phải xông vào livestream học mỗi đêm

Các cụ chịu khó vào học nhé, bổ mắt lắm, quên bổ ích lắm :)
Lớp này học sinh ít hơn u30 u40 ;))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Đù......hãm!

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Cằm thì chẻ củ lạc, mắt thì sắc, nhìn quá bình thường thế mà các cụ xúm vào tung hô, chả hiểu :D
Nói để cụ hiểu. Ngày xưa em học BK, con gái tỉ lệ 1/10 nên có xấu cg thành bình thường, khá tí thì ối dồi, phong ngay hoa hậu giảng đường, hoa hậu khoa ... Con gái theo ngành Vật Lí ít lắm cụ ạ, lại khá được như cô này thì xứng đáng phong hoa hậu. Thực sự là quãng đời đi học của em chưa gặp cô giáo VL xinh như này :D

Kỳ Võ

Xe máy
Lắm chuyện, tên SG vừa ngắn gọn và có j xấu đâu mà k gọi được.
Quan điểm của cụ là lắm chuyện .Với cá nhân tôi luôn tôn trọng cụ Hồ nên gọi đúng tên thành phố mang tên cụ đã được nhà nước Việt Nam đổi tên từ SG thành TP HCM .

longdelta

Xe tăng
Chờ mãi không thấy đoạn cô tính lực dùi cui thịt đập vào mông thì ra lực bao nhiêu KN :D

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm của cụ là lắm chuyện .Với cá nhân tôi luôn tôn trọng cụ Hồ nên gọi đúng tên thành phố mang tên cụ đã được nhà nước Việt Nam đổi tên từ SG thành TP HCM .
Thế đổi tên bao nhiêu năm rồi mà dân vẫn dùng tên SG song song với tên TPHCM là sao vậy cụ, cụ lý giải thử xem, còn em biết việc đổi tên là mệnh lệnh hành chính rồi đấy hoặc thời đó đã làm khảo sát ý kiến với dân SG mà em không được biết ;).

Ngộ cái là dùng tên SG thì không cần Tp cũng chả sao

Kỳ Võ

Xe máy
Thế đổi tên bao nhiêu năm rồi mà dân vẫn dùng tên SG song song với tên TPHCM là sao vậy cụ, cụ lý giải thử xem, còn em biết việc đổi tên là mệnh lệnh hành chính rồi đấy hoặc thời đó đã làm khảo sát ý kiến với dân SG mà em không được biết ;).

Ngộ cái là dùng tên SG thì không cần Tp cũng chả sao
Cụ cứ việc gọi Sài Gòn theo ý của cụ vì nó không vi phạm luật pháp .Tôi được sống trong một đất nước an bình như hôm nay tôi mang ơn cụ Hồ , tôi ơn những vị anh hùng đã hy sinh vì đất nước .Họ không tiếc máu xương , họ không màng danh lợi .Họ hy sinh lợi ích cá nhân vì cái chung của cả một đất nước .Tôi tôn trọng và tự hào pha chút hãnh diện khi gọi cái tên TP Hồ Chí Minh .

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ việc gọi Sài Gòn theo ý của cụ vì nó không vi phạm luật pháp .Tôi được sống trong một đất nước an bình như hôm nay tôi mang ơn cụ Hồ , tôi ơn những vị anh hùng đã hy sinh vì đất nước .Họ không tiếc máu xương , họ không màng danh lợi .Họ hy sinh lợi ích cá nhân vì cái chung của cả một đất nước .Tôi tôn trọng và tự hào pha chút hãnh diện khi gọi cái tên TP Hồ Chí Minh .
Em hỏi cụ lý giải được hay không còn quan điểm của cụ em không quan tâm ạ ;)