[Funland] Các cụ có con vào lớp 6 vào đây

phuongmit

Xe cút kít
Trường công thì học phí khoảng bn 1 năm tất cả cụ nhỉ. Ltv thì khoảng bn.
Học phí LTV 1 tháng đối với năm học này là 4550k. Trường công e k rõ, chắc tầm 200-300k. Còn lại chi phí bán trú gần = nhau. LTV total 1 tháng tầm 7.5tr

isak

Xe tăng
Học phí LTV 1 tháng đối với năm học này là 4550k. Trường công e k rõ, chắc tầm 200-300k. Còn lại chi phí bán trú gần = nhau. LTV total 1 tháng tầm 7.5tr
LTV sĩ số và csvc thế nào cụ nhỉ, nó như kiểu Đoàn Thị Điểm, hay như kiểu Marie Curie hoặc các trường tư tên tây tây khác (newton, Acshimet)

phuongmit

Xe cút kít
LTV sĩ số và csvc thế nào cụ nhỉ, nó như kiểu Đoàn Thị Điểm, hay như kiểu Marie Curie hoặc các trường tư tên tây tây khác (newton, Acshimet)
Sĩ số tầm 35hs/lớp cụ ạ. Csvc e đi tham khảo bên Tân Triều thì lớp học riêng, phòng ăn riêng, ngủ riêng, có thư viện, sân nhỏ trong khuôn viên, k rộng lắm. 2 tuần nữa con e mới nhập học nên e mới biết sơ sơ như vậy thôi. Mấy trường kia e chưa vào nên k rõ

j3rry

Xe hơi
Em thấy bảo Ngôi sao c2 có tỷ lệ các cháu đỗ vào chuyên cấp 3 như Ams... rất cao ạ. Nhưng có vẻ như các phụ huynh cũng phải đua nhau cho con đi học thêm rất nhiều ạ.
Học thêm nhiều chứ bác, các cháu thi đỗ chuyên mà em biểt đều học thêm rất nhiều.

taton7983

Xe buýt
CG đang có vụ ầm ĩ học sinh mua điểm thi vào chuyên

taton7983

Xe buýt
Khả năng là tin bẩn, nick facebook tung tin và các nick đồng tình với cháu đấy mua điểm là nick clone
Thi thử toán SP được 3, thi thật toán được 10 thì cũng phải xem lại thật. Không ai rảnh đi dìm một đứa trẻ con. Trong khi bọn đỗ khác không ai nói gì. Trẻ con h nó soi nhau ghê lắm. Quá trình học thế nào bọn nó hiểu rõ nhau hết.
Thấy bảo toán đk sở còn ko làm được, nữa là toán đk của chuyên SP.

Koka2015

Xe tăng
Thi thử toán SP được 3, thi thật toán được 10 thì cũng phải xem lại thật. Không ai rảnh đi dìm một đứa trẻ con. Trong khi bọn đỗ khác không ai nói gì. Trẻ con h nó soi nhau ghê lắm. Quá trình học thế nào bọn nó hiểu rõ nhau hết.
Thấy bảo toán đk sở còn ko làm được, nữa là toán đk của chuyên SP.
Toán điều kiện của chuyên Sư phạm được coi là dễ, học tài thi phận mà cụ, nếu may mắn đúng loại toán mình đã học thì đạt điểm cao. Em nghĩ nếu chạy thì chả ai đi chạy điểm 10 cho toán điều kiện mà sẽ chạy môn chuyên.

taton7983

Xe buýt
Toán điều kiện của chuyên Sư phạm được coi là dễ, học tài thi phận mà cụ, nếu may mắn đúng loại toán mình đã học thì đạt điểm cao. Em nghĩ nếu chạy thì chả ai đi chạy điểm 10 cho toán điều kiện mà sẽ chạy môn chuyên.
Cụ đọc đề toán của CSP chưa mà bảo là dễ. Các môn điều kiện của CSP khó gần như chuyên luôn.
Nếu nói là dễ thì là đề văn của KHTN thôi =))
Cứ thanh tra Bộ vào cuộc chấm lại là ra hết, không có lửa sao có khói.
Còn môn chuyên thì là thủ khoa Văn đấy 😁. Con em giáo viên có chức sắc trong trường CG thì phải.
Thủ khoa Văn lại còn 10 toán điều kiện CSP. Trước nay chỉ thấy combo Toán + Anh chứ ít thấy combo Văn Toán :))
Tin giáo dục Hà Nội đăng lên mà PH vào phản đối đến mức phải gỡ bài.

Chỉnh sửa cuối:

Koka2015

Xe tăng
Cụ đọc đề toán của CSP chưa mà bảo là dễ. Các môn điều kiện của CSP khó gần như chuyên luôn.
Nếu nói là dễ thì là đề văn của KHTN thôi =))
Cứ thanh tra Bộ vào cuộc chấm lại là ra hết, không có lửa sao có khói.
Còn môn chuyên thì là thủ khoa Văn đấy 😁. Con em giáo viên có chức sắc trong trường CG thì phải.
Thủ khoa Văn lại còn 10 toán điều kiện CSP. Trước nay chỉ thấy combo Toán + Anh chứ ít thấy combo Văn Toán :))
Tin giáo dục Hà Nội đăng lên mà PH vào phản đối đến mức phải gỡ bài.
Em xem rồi, đề toán Vòng 1 CSP khá dễ chứ không khó.
Riêng việc dùng nick clone đi tố cáo cháu bé là em thấy hèn rồi, đàng hoàng thì dùng nick thật mà tố cáo.

taton7983

Xe buýt
Em xem rồi, đề toán Vòng 1 CSP khá dễ chứ không khó.
Riêng việc dùng nick clone đi tố cáo cháu bé là em thấy hèn rồi, đàng hoàng thì dùng nick thật mà tố cáo.
Xin cụ, ở đấy mà dễ. Được 10 toán ĐK CSP đếm trên đầu ngón tay.
Quá trình học ở trên lớp thế nào bọn trẻ nó biết nhau hết. Thi thử 3 thi thật 10.
Cứ thanh tra là ra hết. Có vào học CSP thì con bé cũng đỡ bị kỳ thị. Trả lại sự trong sạch.
Tố cáo nặc danh là chuyện bt trong XH. Khi người tố cáo bị yếu thế hơn so với người bị tố cáo trong XH.

Chỉnh sửa cuối:

Koka2015

Xe tăng
Xin cụ, ở đấy mà dễ.
Quá trình học ở trên lớp thế nào bọn trẻ nó biết nhau hết. Thi thử 3 thi thật 10 =))
Đề và lời giải đây, lời giải mỗi câu đều có mấy dòng, cụ bảo tương đương với đề chuyên thì em cũng chịu.

Nick bôi nhọ cháu đều ko ra bất cứ bằng chứng gì về việc mua điểm, chỉ căn cứ vào điểm thi thử và thi thật. Nếu vậy Việt Nam vô địch VEF năm 2010 là do mua trọng tài? Vì đấu giao hữu trước giải toàn thua :D

taton7983

Xe buýt
Đề và lời giải đây, lời giải mỗi câu đều có mấy dòng, cụ bảo tương đương với đề chuyên thì em cũng chịu.

Nick bôi nhọ cháu đều ko ra bất cứ bằng chứng gì về việc mua điểm, chỉ căn cứ vào điểm thi thử và thi thật. Nếu vậy Việt Nam vô địch VEF năm 2010 là do mua trọng tài? Vì đấu giao hữu trước giải toàn thua :D
Cụ đến nhà em hối lộ 10 tỷ tiền mặt chẳng hạn, cụ đòi bằng ng ta đưa ra bằng chứng =)). Còn bắt nguồn sự việc là bạn học trên lớp thấy năng lực học của bạn không tốt, ko thể đến mức đấy. Ở đây chưa có chuyện tố cáo mà chỉ là một ai đó nêu ra vấn đề khi trường CG flex bạn này lên MXH.
Đề điều kiện thì không khó bằng đề chuyên được. Nhưng riêng đề đk SP thì để được 10 thì số lượng chỉ đếm trên đầu ngón tay.

Chỉnh sửa cuối:

Koka2015

Xe tăng
Cụ đến nhà em hối lộ 10 tỷ tiền mặt chẳng hạn, cụ đòi bằng ng ta đưa ra bằng chứng =)). Còn bắt nguồn sự việc là bạn học trên lớp thấy năng lực học của bạn không tốt, ko thể đến mức đấy. Ở đây chưa có chuyện tố cáo mà chỉ là một ai đó nêu ra vấn đề khi trường CG flex bạn này lên MXH.
Đề điều kiện thì không khó bằng đề chuyên được. Nhưng riêng đề đk SP thì để được 10 thì số lượng chỉ đếm trên đầu ngón tay.
Vậy là chả có cơ sở gì, chỉ vì cháu điểm cao mà tố cáo gia đình cháu mua điểm.
Còn ai là người nêu ra? tôi kiểm tra toàn là nick clone, mấy loại người đấy thật hèn hạ, nếu dũng cảm thì hãy dùng nick thật, đồng thời dùng tên thật viết đơn tố cáo yêu cầu thanh tra việc này.

taton7983

Xe buýt
Vậy là chả có cơ sở gì, chỉ vì cháu điểm cao mà tố cáo gia đình cháu mua điểm.
Còn ai là người nêu ra? tôi kiểm tra toàn là nick clone, mấy loại người đấy thật hèn hạ, nếu dũng cảm thì hãy dùng nick thật, đồng thời dùng tên thật viết đơn tố cáo yêu cầu thanh tra việc này.
Từ việc đặt vấn đề do có nghi vấn, rồi mới điều tra, thanh tra rồi KL. Chuyện bt mà cụ.
Đơn cử như lớp đứa nhà em, trường cấp 2 nổi tiếng nhất HN, cũng nhiều đứa vào ngang từ lớp 7 do là con em giáo viên trong trường. Thi học kỳ toàn 2,3. Bị bạn bè kỳ thị đến khổ. Thế nên trẻ con h nó kinh lắm, học đến mức nào nó biết hết.
Bao nhiêu đứa thủ khoa ko bị soi, mỗi bạn này bị soi, lạ thật 😁
Mà cụ cũng giỏi thật, và rảnh nữa chứ. Bảo đề chuyên SP dễ, rồi ngồi soi từng nick kết luận là clone. Người ngoài chả rảnh vậy 😁

Koka2015

Xe tăng
Từ việc đặt vấn đề do có nghi vấn, rồi mới điều tra, thanh tra rồi KL. Chuyện bt mà cụ.
Đơn cử như lớp đứa nhà em, trường cấp 2 nổi tiếng nhất HN, cũng nhiều đứa vào ngang từ lớp 7 do là con em giáo viên trong trường. Thi học kỳ toàn 2,3. Bị bạn bè kỳ thị đến khổ. Thế nên trẻ con h nó kinh lắm, học đến mức nào nó biết hết.
Bao nhiêu đứa thủ khoa ko bị soi, mỗi bạn này bị soi, lạ thật 😁
Nói chung khi đưa ra bất kỳ một nhận định gì chúng ta nên thận trọng và có cơ sở rõ ràng, nhất là một việc ảnh hưởng đến một cháu bé. Các cháu bây giờ cũng sử dụng mạng xã hội, chúng ta đưa ra nhận định sai thì chúng ta chả bị làm sao cả nhưng sẽ ảnh hưởng nặng nề đến tâm lý các cháu.

Smile1102

Xe container
Đề Toán đk SP và đặc biệt KHTN nổi tiếng khó, ngc lại thì đề chuyên lại dễ chịu hơn, nhiều bạn đi học thêm chỉ mong qua điểm liệt Toán ĐK. Hình như trong này cũng có nhà con liệt Toán nên ko đc vào chuyên KHTN.
Tuy nhiên ví như con em lúc thi thử CNN toàn đc có 23-24 điểm gì đó tới lúc thi thật thì đc 29.75 cả CNN và SP nên khó có thể nói là thử với thật giống nhau. Nhưng đc 10 tuyệt đối thì cũng phải rất có thực lực. Con em học chuyên Anh thi sở Toán đc 9 còn CSP chỉ đc có 6.75 mà lúc thi xong Toán SP nó cũng đã rất happy rồi

taton7983

Xe buýt
Nói chung khi đưa ra bất kỳ một nhận định gì chúng ta nên thận trọng và có cơ sở rõ ràng, nhất là một việc ảnh hưởng đến một cháu bé. Các cháu bây giờ cũng sử dụng mạng xã hội, chúng ta đưa ra nhận định sai thì chúng ta chả bị làm sao cả nhưng sẽ ảnh hưởng nặng nề đến tâm lý các cháu.
Tâm lý các cháu cùng thi vào Chuyên để bị loại do có những trường hợp như vậy, thì ai nghĩ cho hả cụ. Ko phải ngẫu nhiên mà Hs và PH đều lên tiếng như vậy.
Vụ này bắt nguồn là do học sinh cùng lớp di nghị mà ra. Chưa có chuyện tố cáo gì ở đây cả. Con GV học kém em cũng gặp nhiều lắm rồi.

Thủ khoa này nhẽ ra phải thi chuyên Toán =))
Một đứa học giỏi Tự nhiên đến mức này ít khi chọn thi chuyên Văn lắm :))

Chỉnh sửa cuối: