[Funland] Các cụ có cảnh quê nhà đẹp thì khoe lên đi ah !

Bèo Bọt

Xe tăng
cháu ko có ảnh cháu khoe bằng mồm các cụ nhá. Quê cháu ở một khu du lịch miền biển, có bãi tắm đẹp, có sông có núi. mùa hè rất đông khách du lịch đến nghỉ dưỡng. tháng 9 tháng 10 mùa bão biển đục ngầu, trời đất sậm sỳ, từng cuộn mây như mọc dưới biển lên, lang quê vào dịp này là đông vui nhất chúng cháu đụng chó, đụng lợn tụ năm tụ bảy bù cho những tháng lênh đenh ngoài khơi kiếm sống.
Khi mùa đông đến, gió mùa đông bắc hút hút kéo về mưa dầm dề cả tháng, lạnh cắt da thịt. nhà cháu thích nhất mùa này. một mình ngồi ưu tư trước biển nhớ về tuổi thơ đi soi cua soi cá và những chuyến ra khơi dịp tết gặp gió mùa đông bắc!

Warrior

Xe máy
Nhưng tuổi thơ dữ dội phải là đây.:>

Pumzen

Xe ba gác
Giá có mấy viên đá đỏ làm hoa gạo thì có phải thành hậu tấn rồi không nhỉ? :D
Tranh đá quý thời trước thôi! Còn bây giờ toàn bột đá nó nghiền ra ( đá nhuộm). Đến ngay loại đá ruby mắt tôm,mắt cua là loại rẻ tiền nhất mà bây giờ cũng ko dùng làm tranh nữa. Giờ bức tranh đá rẻ bèo mà. Nhà cháu thì vẫn khoái những bức họa truyền thống hơn. Dạng như sơn dầu,màu nước...vv.
Những bức về phong cảnh cổ thì tranh lụa vẫn là hợp nhất,nó cứ mờ mờ ảo ảo như 1 làn sương bao phủ,nhưng thực tế lại làm người xem cảm nhận rõ nét. :))

LehmanBrothers

Xe điện
Thành Nam quê em đây. Thiên hạ phát triển ầm ầm nhưng quê em vẫn nhà cũ, ngõ nhỏ, phố nhỏ. Nhớ quá, đã lâu rồi không về :(

Em dự là cụ hơi khiêm tốn một tí. Xe cộ thấy mới đấy chứ, mỗi nhà cửa thì hơi cũ - mấy căn cũ cũ đúng kiểu kiến trúc thời bao cấp, mà ko thấy xửa lại hay là đang nằm chờ đền bù đây ?

obi

Xe tăng
Các cụ phán xem đây là đâu? Quê em đấy.

Pumzen

Xe ba gác
Chắc Tam Điệp - Đồng Giao
Trước nhà cháu đi tăng gia ở Đồng Mô cũng có những đồi dứa dư lày! Ngay sát đường Cu Ba cụ ạ.
Cụ ý đưa mỗi ảnh này cũng rất khó đoán,vì chưa có nét gì độc đáo để nhận diện.

K.P.T 74

Xe buýt
Đang đọc thớt này xem ảnh quê của các cụ đẹp quá, trong đó có cả quê em vì em đồng hương với vài cụ. Cám ơn các cụ.
Có điều em thấy ko thực sự thoải mái khi cụ Đứng cạnh cửa sổ có vẻ như cố tình thể hiện khả năng chụp ảnh, khoe máy ảnh, khoe ảnh nơi này nơi kia..., ảnh đưa vào làm lệch chủ đề... Em góp ý thế mong cụ xem điều chỉnh, tránh cao hứng thái quá.

obi

Xe tăng
Trước nhà cháu đi tăng gia ở Đồng Mô cũng có những đồi dứa dư lày! Ngay sát đường Cu Ba cụ ạ.
Cụ ý đưa mỗi ảnh này cũng rất khó đoán,vì chưa có nét gì độc đáo để nhận diện.
Tam Điệp có vùng thảo nguyên rất đẹp. nhìn xa cũng không có núi cao. Nhìn kỹ sau chữ ký có chữ NB.

obi

Xe tăng
Quê em nữa đây trên thảo nguyên ngoài 2 quả đồi đẹp như 2 bầu vú căng tròn của gái tuổi 16. Còn có cánh đồng bao la hoa trắng. Em đố các cụ biết đó là cây gì?

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]