[Funland] Các cụ có biết shop nào bán giày nam, hàng xuất dư không ?

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Với quan điểm của 1 người trong nghề, em chia sẻ thực lòng với cụ là không có hàng xuất dư xuất dủng gì đâu.
Toàn là hàng China chất lượng thấp núp bóng "Hàng xuất dư" để đánh lừa cụ thôi.
E nghĩ là hàng ăn trộm ăn cắp của công nhân bán ra ngoài và hàng xuất dư là có nhưng không nhiều. Vì vậy chỗ nào cũng thấy bán hàng xuất dư thì phải đặt dấu hỏi. Lấy đâu ra nhiều hàng xuất dư như vậy. Kết luận có hàng xuất dư nhưng may mắn thì gặp, còn chỗ nào chuyên bán hàng xuất dư thì không thể có, vì đã hàng xuất dư thì a ko thể có nguồn hàng đều đặn mà bán suốt ngày qua tháng qua năm được.

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Họ đi buôn những đồ ấy được thì họ rành rẽ hơn ối ông đi mua. Hàng AUT bán tiền triệu thì dại dì để vạ vật bán vài trăm nghìn ! Toàn hàng fake !
KHông thể khẳng định là toàn hàng fake. Nhưng có thể khẳng định là đa số.

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com

Phonglantrang

Xe buýt
E đã trực tiếp vào thăm quan dây truyền sản xuất giầy Puma tại Tây Ninh có hơn chục ngàn công nhân. E ko thấy đôi nào dư hết vì cứ đến cuối truyền đôi nào đủ tiêu chuẩn thì vào công ngay, đôi nào ko đủ tiêu chuẩn là vào máy cắt.
Công nhân vào ra đều đi qua cửa kiểm tra an ninh

beSuSu

Xe điện
Của bền tại người, nên chỉ nói là bền thôi thì chung chung quá ai dám khẳng định.
Nếu nói của bền tại ng thì ko phải là bền nữa. Bền thì phải là cũng người, cùng cách dùng, thì mới gọi là bền nếu cái a dùng lâu hơn cái b.

Còn kính xịn là đeo sướng mắt chứ chả ai mua kính xịn vì nó bền cả. Bền thì kính tàu nhái bền hơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

paprika

Xe tải
Làm gì có nhà máy nào cho đồ dư ra ngoài, hủy hết. Kể cả các loại linh kiện cũng thế. Có công nhân nào ăn cắp được vài đôi đem bán thì bán thôi, chứ ko có số lượng mà mở được cửa hàng đâu.

hai rau pham

Xe buýt
Lại "Xuất dư", bây giờ mà còn shop nào treo cái biển hàng xuất dư là vớ vẩn 100%! Các hãng nổi tiếng Nike, Adidas...., nước ngoài đặt nhà máy ở vn là do nhân công vn rẻ, nhà máy ở vn thường chỉ là làm theo đơn hàng của mấy hãng trên theo hợp đồng gia công, tức là họ nhập nguyên phụ liệu ( da, chỉ, vải ko dệt, nhãn mác....) & gia công thành sản phẩm quần, áo, giày, dép hoàn thiện & xuất khẩu cho bên đặt gia công (thường là bên thứ 3, đối tác của nike, adidas..... mà nguyên vật liệu nhập về phải khai báo với hải quan & phải lên định mức 1 sản phẩm cần bao nhiêu nguyên phụ liệu, khi xuất gia công hải quan sẽ kiểm tra tổng số sản phẩm xuất khẩu có tương ứng với tổng nguyên phụ liệu nhập về ko? Do đó ko có cty nào nhập nguyên phụ liệu dư thừa đâu, mặt khác nếu có dư thì cũng phải bắt buộc tiêu huỷ & dưới sự giám sát của hquan, hàng xuất dư nếu có là hàng ăn cắp, mà hàng ăn cắp dạng đó, CA nó truy tố ngay lập tức.... Túm lại hàng xuất dư là hàng lởm nhé CCCM.
Cuối tuần chúc cả nhà OF hạnh phúc, bình an

Họ đi buôn những đồ ấy được thì họ rành rẽ hơn ối ông đi mua. Hàng AUT bán tiền triệu thì dại dì để vạ vật bán vài trăm nghìn ! Toàn hàng fake !
Em cũng nghĩ như cụ.
Đồ đắt chưa chắc là ngon nhưng đồ rẻ chắc chắn không ngon.
Tất nhiên em vẫn mua đồ quần áo, giày dép phake nếu thấy giá hợp lý.

bau67

Xe container
Em cũng nghĩ như cụ.
Đồ đắt chưa chắc là ngon nhưng đồ rẻ chắc chắn không ngon.
Tất nhiên em vẫn mua đồ quần áo, giày dép phake nếu thấy giá hợp lý.
Dùng gì thì tùy ý thích Cụ ạ ! Nhà Cháu không có ý định bình phẩm về phía người tiêu dùng mà chỉ muốn mọi người đừng nhầm về nguồn gốc của hàng. Thực ra giá nó chỉ rẻ so với hàng AUT chứ hàng nào giá đấy, nó đâu có rẻ !

bienthanhlangtu

Xe hơi
Cụ vào Decathlon trong royal city mua hàng chính hãng có bảo hành tội j phải khổ
Decathlon.vn

lequynh91

Xe tải
Giầy das nike mua ở shop việt nam cam đoan authentic nhưng không có bill thì liệu có ăn hàng replica không các cụ ?????

hm.tuan

Xe điện
Em định thay đôi giày chơi tennis. Vào trang của adidas hay mua thì rẻ nhất cũng cỡ 1,2tr sau off. Thử tìm trên Shopee thì ối dồi ôi từ 200k đến 5-700k rao bán bao la. Chắc toàn hàng pha ke. Chả dám mua.
Gì chứ giày chơi tennis là em phải đảm bảo là hàng xịn, chứ hàng pha ke thì nguy hiểm lắm.

datinh

Xe container
Em định thay đôi giày chơi tennis. Vào trang của adidas hay mua thì rẻ nhất cũng cỡ 1,2tr sau off. Thử tìm trên Shopee thì ối dồi ôi từ 200k đến 5-700k rao bán bao la. Chắc toàn hàng pha ke. Chả dám mua.
Gì chứ giày chơi tennis là em phải đảm bảo là hàng xịn, chứ hàng pha ke thì nguy hiểm lắm.
em không chơi tơ lít nhưng trên tiki họ rao nhiều đôi nom chiến phết. chất lượng có vẻ hơn ông sốp pe
giá tầm 3 triệu đổ lên. nhiều brand

Matxech

Xe container
Cụ lên 42 hay 92 yên phụ ý
Nhưng cũng có cả hằng lên nên hỏi và xem kĩ

The Fishman

Xe tải
2024 mà vẫn còn tin vào mấy thằng gian thương nó hô hào "Xuất dư" thì em lạy
Người nhà em làm xưởng gia công đây, mie nó chứ nhìn vào bảng dự trù nguyên liệu cho
Em tìm trên fb mà cũng ít shop bán giày nam xuất dư quá, anh em ai có biết shop nào uy tín chỉ em với. Trước em mua gần nhà mà giờ ng ta chuyển đi rồi hình như kiểu shop như này ít bán onl thì phải 😬
2024 mà vẫn còn tin vào mấy thằng gian thương nó hô hào "Xuất dư" thì em lạy
Người nhà em làm xưởng gia công đây, mie nó chứ nhìn vào bảng dự trù nguyên liệu cho đơn cả nghìn sp mà tính kỹ tới từng cái cúc, từng cuộn chỉ, từng mét dây thun luôn....
Thi thoảng thợ mới hụt hàng nhiều còn phải đền hợp đồng
Dư ccc ấy chứ mà dư

80Bê

Xe buýt
Các thứ khác ko nói chứ giầy thể thao đặc biệt các môn vận động nhiều thì hãng nó đầu tư nghiên cứu bảo vệ chân cũng quan trọng đó, giầy đểu nhìn giống nhưng ko được như hãng đâu.

tung1311 .

Xe container
Dân trong nghề gọi là hàng replica.

baves3

Xe đạp
Website
baoves3.com
Em chẳng tin lắm. Hàng tuồn thì cũng có đấy, nhưng số lượng lớn để mà bán nhiều như thế thì lấy đâu ra

Steve41

Xe đạp
Đùa em có mấy bà chị làm công nhân xưởng của hãng lớn. Chả bao giờ nhìn đc cái hàng lỗi nào cả :))
Món này thấy hợp ví thì mua chứ dư cái quái gì :)) lỗi thì nó huỷ luôn chứ n để lại cho các ông chắc :))