[Funland] Các cụ có ai bị bọn KFC cho ăn mầm đá 1h20p không ạ?

xegiacmo

Xe container
Không hợp ý thì huỷ , cái gì cũng lên mạng than vãn là sao

UnitedKondoms

Xe điện
Hôm nay con gái muốn ăn KFC, e gọi lúc 11h23p, KFC báo max là 45p có đồ, vậy mà e gọi đi gọi lại 3 4 cuộc, đến giờ >1h20p rồi mà ko thấy bọn nó gọi gì cho em, giờ em phải làm sao cc ơi :-/ :-/
View attachment 7165345
Từ lâu rồi em gạch bỏ thằng KFC
Mới đây cũng bỏ luôn thằng Mc Donald
Chất lượng gà không tốt, không tươi, có cảm giác miếng gà rán nhiều lần, không mới, call thì lâu vãi mứt

Khi thích ăn gà rán, em call Lotteria

Rất hài lòng

smallcarvn

Xe buýt
Món này có ngon lành gì đâu , trẻ con nhà em cũng cực kỳ tránh mấy món đồ ăn này . Chả hiểu sao nhiều người vẫn nghĩ nó kiểu sang chảnh gì gì đấy . Làm cơm rang dưa bò còn ngon gấp mấy lần
Ngon hay không tùy khẩu vị từng người cụ ơi, không ngon thì sao làm lên thương hiệu lớn như vậy được. Nhiều người thích ăn pizza, thấy nó ngon nhưng với em thì ăn pizza như đấm vào mồm, thà ăn bánh mỳ trứng còn ngon hơn.

New car 2023

Xe container
Từ lâu rồi em gạch bỏ thằng KFC
Mới đây cũng bỏ luôn thằng Mc Donald
Chất lượng gà không tốt, không tươi, có cảm giác miếng gà rán nhiều lần, không mới, call thì lâu vãi mứt

Khi thích ăn gà rán, em call Lotteria

Rất hài lòng
Tôi thực sự không nhớ lần cuối cùng chén Gà rán là năm nào.
Lotteria cũng tương tự 2 anh đại ca kia thôi bác.

haitotbung

Xe tải
Hồi đi chơi Washington em ăn Mc Donalds phục vụ nhanh kinh khủng. Nó chỉ có lựa chọn số 1 đến số 8, không customized gì hết.
Không order nước. Thích uống thì mua cái cốc rồi tự ra rót, uống hết thích thì ra rót tiếp. Uống đến phòi bụng ra cũng được
Đúng chất công nghiệp; Hạn chế hỏi han tâm sự trình bày🤣.

Fast food về việt nam phải địa phương hoá, cho thêm các món cơm, bánh, đồ uống thì thêm milo, nước cam, rồi thêm một đống combo. Nên nó chỉ công nghiệp được ở khâu nấu nướng, chứ chưa công nghiệp được ở khâu chọn món và phục vụ.

Chỉnh sửa cuối:

Ni No Kuni 2

Xe điện
Hồi đi chơi Washington em ăn Mc Donalds phục vụ nhanh kinh khủng. Nó chỉ có lựa chọn số 1 đến số 8, không customized gì hết.
Không order nước. Thích uống thì mua cái cốc rồi tự ra rót, uống hết thích thì ra rót tiếp. Uống đến phòi bụng ra cũng được
Đúng chất công nghiệp; Hạn chế hỏi han tâm sự trình bày🤣.

Fast food về việt nam phải địa phương hoá, cho thêm các món cơm, bánh, đồ uống thì thêm milo, nước cam, rồi thêm một đống combo. Nên nó chỉ công nghiệp được ở khâu nấu nướng, chứ chưa công nghiệp được ở khâu chọn món và phục vụ.
Mc Donald đi đâu cũng phải địa phương hóa cụ ạ. Tây nó mấy đài nổi tiếng như NBC trước đây mấy năm làm hẳn phóng sự vì sao Mc Donald thất bại ở VN. Túm váy là do đồ street food của mình ngon. Nhưng em nói thật 10 năm nữa chưa chắc đã đúng, vì thời điểm đó 2010 lớn lên chúng nó lại ko thích ăn chè với bánh mì là máu ăn Mcdonald cơ.
Hi vọng VN mình hiểu biết hơn, biết cái của mình đang có mới là cái đáng quý, chứ xính tây hóa ra lại chả ra gì, vì nói thật cả ta cả tây đều phải công nhận đồ ăn vặt VN nó là bá đạo, mà sau này thua bọn KFC với Mc thì thật sự là đáng buồn.

kimma

Xe điện
Ăn KFC hoặc Mc ở Vn chất lượng rất khác, Thú thực là không ngon . ở Bển nó ngon hơn hẳn. Nguyên nhân tại sao thì Tôi ko rõ, Nhưng nên hạn chế ăn mấy thứ này.
Ở VN đồ ăn phong phú, 3 cái FF này làm sao cạnh tranh cho nổi. Đã ko ngon còn đắt lòi mắt.

BMW X5

Xe tăng
ở nhà tự mua gà về mà rán ăn, chấp kfc 1 mắt. Thế hệ 2010 đổ ra thật sự sẽ là thế hệ mất gốc , vì từ bé đã ăn toàn mấy đồ ăn rác kiểu này.
Mất làm sao được mà cụ lo xa thế:)) ăn Junk food gọi là cho vui, đổi vị thôi. Chứ tuổi gì so với bánh mỳ, bún, phở, đồ ăn Việt Nam. Đứa em của em đi học từ lớp 5, ở Tây đến năm nay là 15 năm rồi vẫn gặm chân gà, ăn lòng lợn, thịt chó phà phà.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mợ không tập trung chủ đề chính là về chất lượng dịch vụ giao hàng mà cụ thớt phàn nàn mà chuyển sang chê FF kiểu Tây ăn không ra gì so với món ăn truyền thống, vừa đắt vừa không ngon, nhà tao làm ngon hơn và rẻ hơn... Em hồi đáp giản dị với các cụ thế này:

1. Nếu ngon hơn, rẻ hơn thì các cụ nên start-up gà rán ngay và luôn, chả hiểu đợi chờ gì?
2. Đồ ăn truyền thống VN ngon hơn, bổ dưỡng hơn, rẻ hơn đồ FF nhưng gặp vấn đề về tiêu chuẩn hóa để phát triển chuỗi và chiếm lĩnh thị trường hoặc phân khúc khách hàng trọng tâm bằng lợi thế quy mô
3. FF có tính văn hóa toàn cầu, đồ ăn truyền thống VN thì không, nên chưa thỏa mãn được nhu cầu này của giới trẻ
4. Tỷ lệ trẻ em thích ăn đồ FF nhiều hơn so với đồ ăn truyền thống ngày càng tăng, đa số các gia đình đều bảo phải phanh, phải hạn chế - cấm đoán, góp phần vào tỷ lệ béo phì trẻ em ngày càng tăng

... VN đi lại con đường của các nước phát triển từng đi, cưỡng lại thì khó do toàn cầu hóa. Có thể thay đổi không? Có thể, nhưng nhìn vào bức tranh ngành công nghiệp ẩm thực, nhất là vấn đề ATVSTP, các cụ có lạc quan không?

traiHNcodon

Xe tăng
Bọn phúc long là làm lâu nhất, đợi dài cổ

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Thằng cu nhà e ngày nào cũng ăn cơm gà kfc hay lotte đây, nó thic.
Thực đơn là 2 cơm gà viên+ khoai tây chiên/ lắc+ mực/ cá viên.

xetaudoidau

Xe tăng
Các cụ mợ không tập trung chủ đề chính là về chất lượng dịch vụ giao hàng mà cụ thớt phàn nàn mà chuyển sang chê FF kiểu Tây ăn không ra gì so với món ăn truyền thống, vừa đắt vừa không ngon, nhà tao làm ngon hơn và rẻ hơn... Em hồi đáp giản dị với các cụ thế này:

1. Nếu ngon hơn, rẻ hơn thì các cụ nên start-up gà rán ngay và luôn, chả hiểu đợi chờ gì?
2. Đồ ăn truyền thống VN ngon hơn, bổ dưỡng hơn, rẻ hơn đồ FF nhưng gặp vấn đề về tiêu chuẩn hóa để phát triển chuỗi và chiếm lĩnh thị trường hoặc phân khúc khách hàng trọng tâm bằng lợi thế quy mô
3. FF có tính văn hóa toàn cầu, đồ ăn truyền thống VN thì không, nên chưa thỏa mãn được nhu cầu này của giới trẻ
4. Tỷ lệ trẻ em thích ăn đồ FF nhiều hơn so với đồ ăn truyền thống ngày càng tăng, đa số các gia đình đều bảo phải phanh, phải hạn chế - cấm đoán, góp phần vào tỷ lệ béo phì trẻ em ngày càng tăng

... VN đi lại con đường của các nước phát triển từng đi, cưỡng lại thì khó do toàn cầu hóa. Có thể thay đổi không? Có thể, nhưng nhìn vào bức tranh ngành công nghiệp ẩm thực, nhất là vấn đề ATVSTP, các cụ có lạc quan không?
em đồng ý với cụ, mỗi sp sinh ra đều hướng đến những đối tượng nhất định,mọi sự so sánh đều là khập khiễng.

nam9999

Xe hơi
Các cụ thử Don Chicken đi e thấy ngon hơn.

Dream Thai

Xe điện

Chuẩn cụ, em phàn nàn là KFC báo max 45p có hàng, đên >45p thì e alo cho KFC tổng cộng là 4 5 lần KFC lần nào cũng báo là sẽ check với bên giao hàng và alo cho e, nhưng đều ko gọi lại.

Cuỗi cùng là sau 1h50p có 1 chú gọi đến báo là đt hết pin bla bla, con gái e lúc đó đã ăn món khác rồi, e hỏi con gái có muốn ăn nữa ko thì con gái trả lời là YES :-/ :-/

Belat Missan

Xe điện
Ăn KFC hoặc Mc ở Vn chất lượng rất khác, Thú thực là không ngon . ở Bển nó ngon hơn hẳn. Nguyên nhân tại sao thì Tôi ko rõ, Nhưng nên hạn chế ăn mấy thứ này.
Ở VN đồ ăn phong phú, 3 cái FF này làm sao cạnh tranh cho nổi. Đã ko ngon còn đắt lòi mắt.
Tùy thời điểm và cửa hàng.
Em thấy chỗ nào đông như Phạm Ngọc Thạch và Aeon là lởm.
Chỗ khác vắng vắng lại OK.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Em mua Lotte ở phố đi bộ Bờ Hồ đứng đợi gần 1h. Cụ đặt online thì cũng có thể như vậy lắm, bình thường thôi

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ, em phàn nàn là KFC báo max 45p có hàng, đên >45p thì e alo cho KFC tổng cộng là 4 5 lần KFC lần nào cũng báo là sẽ check với bên giao hàng và alo cho e, nhưng đều ko gọi lại.

Cuỗi cùng là sau 1h50p có 1 chú gọi đến báo là đt hết pin bla bla, con gái e lúc đó đã ăn món khác rồi, e hỏi con gái có muốn ăn nữa ko thì con gái trả lời là YES :-/ :-/
Dân vp bọn em cũng gặp vấn đề về thời gian giao hàng. Thường thì để 12 nghỉ trưa nhận đồ ăn thì tầm 11h20-11h30 là phải gửi order đi (FF hay món ăn truyền thống như nhau).

Tuy nhiên với FF sẽ hên xui ở chỗ là bên ship chọn địa điểm, và xui là địa điểm đó bị quá tải về lượng khách đến ăn trực tiếp (ví dụ ship lấy McDonald ở TTTM Vincom Trần Duy Hưng và hôm đấy học sinh trường Am gần đó có sự kiện nên ùa sang rất đông) Em ko rõ có cơ chế trao đổi thông tin giữa bên FF và bên ship như thế nào, tối ưu thì FF nên cập nhật ngay để hướng dẫn ship đến địa điểm khác nhận hàng và FF chấp nhận chịu tăng phí...