Các cụ chuyên gia Blackberry đâu rùi! Tư vấn giúp em với!

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
Thích wifi khoẻ sao không làm luôn con laptop?

Em thề, cá nhân em thích dùng iPhone hơn . Vì đợt cãi nhau BB và iphone cái nào hơn nên em phải dùng để biết thực sự cái nào hơn :21::21::21:
IP đi
chụp ảnh hơn DSLR đấy các cụ ạ

tymobai

Xe điện
Úi giời ơi, con Bold >1200$ các cụ ạ! Ặc ặc...:102::102:h

nghiand

Xe tải
chẳng nên dùng con nào cả.
Tính năng nghe gọi: Dùng 1200, hoặc 6310
Tính năng chụp ảnh: Dùng Canon
Nghe nhạc: có CD của vợ ruồi
GPS: ở Việt nam còn sơ đẳng Data nên chưa dùng.
Tiền còn lại để (b)(c):21::69:

bes

Xe lăn
Phe BB & IP cãi nhau hăng quá nên em cũng tò mò muốn dùng thử BB xem ló dư thế lào :^)
Hay thế này, cụ đưa em 1tr. Em kể tường tận chi tiết cho cụ là dùng BB nó như thế nào, so sánh với iPhone ra sao (rẻ chán, em mất gần 3tr để biết đấy) :)):)):))

EVN_AMB

Xe hơi
Ké bác chủ thớt tí nha, chú em của em đang có nhu cầu làm con cityphone mà không biết dùng cái nào các bác nhỉ. Dùng của EVN hay của VNPT ạ? Nếu dùng VNPT sóng có tốt trong nội thành HN không? Dùng máy loại gì thì tốt? Các bác tư vấn giúp em với

tymobai

Xe điện
Hay thế này, cụ đưa em 1tr. Em kể tường tận chi tiết cho cụ là dùng BB nó như thế nào, so sánh với iPhone ra sao (rẻ chán, em mất gần 3tr để biết đấy) :)):)):))
Thôi khỏi đi cụ! Cụ bán nó đi thì em biết nó dư thế lào rồi! :)):)):)):)):))

bes

Xe lăn
Ké bác chủ thớt tí nha, chú em của em đang có nhu cầu làm con cityphone mà không biết dùng cái nào các bác nhỉ. Dùng của EVN hay của VNPT ạ? Nếu dùng VNPT sóng có tốt trong nội thành HN không? Dùng máy loại gì thì tốt? Các bác tư vấn giúp em với
Cậu em bác nhu cầu sử dụng cao không, thường xuyên liên lạc máy cố định hay di động ? Hiện nay dùng di động rất rẻ, nhất là vào mùa khuyến mại - nạp tài khoản toàn được gấp đôi, gấp 3. Nên cân nhắc dùng di động cho nó tiện.
Về Cityphone : Nếu cảm thấy cần phải dùng cityphone thì nên mượn 1 máy dùng thử tại những nơi bác ý sẽ sử dụng . Nếu sóng sánh tốt thì OK. Nên dùng máy có PIM (di động gọi là SIM) , thi thoảng còn đổi máy. Ưu điểm của cityphone là ko bao giờ nghẽn mạng (khách nghỉ hết rồi còn đâu mà nghẽn)

bes

Xe lăn
Thôi khỏi đi cụ! Cụ bán nó đi thì em biết nó dư thế lào rồi! :)):)):)):)):))
ấy chết, đánh đồng như thế là không được . Cơm nguội nhà ta đôi khi lại là Phở với thằng hàng xóm đấy, cụ ạ !!! :21::21::21:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Úi giời ơi, con Bold >1200$ các cụ ạ! Ặc ặc...:102::102:h
Tại cụ chủ thớt bảo không care về xèng nên em cứ giới thiệu thế cho nó mấu.
Em dùng cả CityFone với EVN rồi. Nói chung là hạn chế để điện thoại trong túi quần vì dễ mất sóng lắm.
CityFone thì phải chọn chỗ ngồi cao, thoáng. Còn EVN thì phải chọn chỗ ngồi ít bị nhiễu sóng, nghe EVN nhiều cũng đau đầu, chói tai nữa, chỉ thích nhất là dùng internet di động thôi.
Cụ mà dùng EVN thì qua em bán cho cái máy 4 triệu dùng rồi giá chỉ 500k thoai, có cả chụp ảnh nhá. Sim của em trả tiền như máy bàn nhưng vẫn dùng được ở Vĩnh Phúc, Bắc Ninh, Bắc Giang, Hà Tây, đầu Tuyên Quang, Hưng Yên. Sim em đang khóa, mua nhanh báo mở khóa dùng luôn, số 2006689 nhá.

totorauxom

Xe điện
Em dùng cả CityFone với EVN rồi. Nói chung là hạn chế để điện thoại trong túi quần vì dễ mất sóng lắm.
CityFone thì phải chọn chỗ ngồi cao, thoáng. Còn EVN thì phải chọn chỗ ngồi ít bị nhiễu sóng, nghe EVN nhiều cũng đau đầu, chói tai nữa, chỉ thích nhất là dùng internet di động thôi.
Cụ mà dùng EVN thì qua em bán cho cái máy 4 triệu dùng rồi giá chỉ 500k thoai, có cả chụp ảnh nhá. Sim của em trả tiền như máy bàn nhưng vẫn dùng được ở Vĩnh Phúc, Bắc Ninh, Bắc Giang, Hà Tây, đầu Tuyên Quang, Hưng Yên. Sim em đang khóa, mua nhanh báo mở khóa dùng luôn, số 2006689 nhá.
em nghe nói là Pin của EVN hơi kém hả bác

bes

Xe lăn

cục sắt

Xe tải
Gần 20 củ à bác:102::102::102:

BoTho

Xe tải
Số là em chưa bao giờ dùng BB cả, giờ thấy mọi người dùng nhiều quá nên cũng sinh ra tò mò, muốn thử dùng cho biết! Nhỡ đâu lại nghiện :P! Vì vậy em mở thớt này đặng nhờ các Bác biết về BB thì tư vấn giúp em 1 số vấn đề sau ạ:
1. Những tính năng nổi bật của BB
2. Model nào dùng hay nhất (về tính năng và chất lượng, ko quan tâm giá cả)
3. Pin dùng được mấy ngày (trong điều kiện nghe gọi bình thường khoảng 10 cuộc/ngày, mỗi cuộc tầm 1 phút)
4. Em muốn máy có những tính năng và đặc điểm sau thì mua model nào ợ?
- Có Wi-fi
- Có GPS
- Có thẻ nhớ gắn ngoài
- Có chụp ảnh
- Có thể cài thêm các ƯD bên ngoài
- Có thể nghe nhạc Stereo, xem Video
- Pin lâu, sóng khỏe
Và cuối cùng, Bác nào kinh doanh mặt hàng này thì bán luôn cho iem nhá!
Cám ơn các Bác bằng vodka ạ! (b)
Con máy đáp ứng được yêu cầu của kụ đây ợ.

Sau khi xuất hiện tại một số thị trường bên ngoài, model BlackBerry Bold đã có mặt tại Việt Nam với giá bán lên tới 1.300 USD.
Đây là chiếc BlackBerry mới nhất của RIM với thiết kế thời trang như lớp vỏ trơn bóng phía trước, mặt da cao cấp phía sau. Bold có màn hình rộng cùng trackball di chuyển tiện dụng và giao diện đồ hoạ đẹp.
Cùng với các tính năng đặc trưng của dòng BlackBerry như e-mail, bàn phím Qwerty, Bold còn mạnh về kết nối với 3G, HSDPA, Wi-Fi cùng một loạt tính năng giải trí đa phương tiện và camera 2 Megapixel.
BlackBerry Bold hiện bán tại Việt Nam là bản quốc tế, có thể gọi điện được với mọi mạng mà không phải unlock.Tại Hà Nội, độc giả có thể tham khảo tại một số cửa hàng điện thoại trên phố Kim Mã, Hạ Hồi...
Dưới đây là một số hình ảnh của BlackBerry Bold ở Hà Nội.
Giao diện Bold đã có nhiều thay đổi với các icon đồ hoạ đẹp.
Máy có thêm bao da cao cấp.
Máy khá mỏng với bề dày là 14 mm.
Mặt sau với lớp da cao cấp và camera 2 Megapixel.
Bold không lớn hơn 8800 nhưng các cạnh được vát mượt mà hơn.
Bên cạnh chiếc Samsung INNOV8.

Website
www.facebook.com
Lấy con 8320 mà dùng cụ chủ thớt ơi. Em đang dùng con này. Chỉ có wifi thôi, GPS thì ko. Nói thật với cụ, hồi trước em cũng háo hức GPS, mất ối xiền, đến bây giờ thì lại thấy thừa. Có dùng quái đâu, bây giờ đi đâu ko biết đường em tuyền chơi GPS mồm.:21: