Các cụ chuyên bất động sản, chung cư cho em hỏi chút

Jayjayv

Xe đạp
Em đang tìm hiểu thì em có thấy căn Stellar Garden ở 35 Lê Văn Thiêm, HN giá hiện tại khoảng từ 26tr/m2 trong khi lúc đầu chào bán tận 3x tr/m2, Ko biết có vấn đề gì mà giá lại xuống như vậy? E có search qua qua ở diễn đàn mình thì có thấy 1 comment của 1 cụ/mợ là có thông tin là móng bị nứt , không biết thực hư thế nào nên muốn hỏi các cụ chuyên về chung cư cũng như bất động sản, hi vọng các cụ giúp em 1 chút.

Ngoài ra thì bên lĩnh vực bất động sản này có trang web hay công cụ nào để theo dõi được giá biến động chưa nhỉ?

114hangbong

Xe cút kít
Khu vực Lê Văn Thiêm thuộc quận TX phường Thanh Xuân Trung em thấy báo chí bảo là mật độ xây cao ngất cảnh quan không có gì. Hạ tầng kém đợi mở đường ko biết đến bao giờ còn hiện nay em biết thường xuyên tắc tị.

NNS

Xe ngựa
Em đang tìm hiểu thì em có thấy căn Stellar Garden ở 35 Lê Văn Thiêm, HN giá hiện tại khoảng từ 26tr/m2 trong khi lúc đầu chào bán tận 3x tr/m2, Ko biết có vấn đề gì mà giá lại xuống như vậy? E có search qua qua ở diễn đàn mình thì có thấy 1 comment của 1 cụ/mợ là có thông tin là móng bị nứt , không biết thực hư thế nào nên muốn hỏi các cụ chuyên về chung cư cũng như bất động sản, hi vọng các cụ giúp em 1 chút.

Ngoài ra thì bên lĩnh vực bất động sản này có trang web hay công cụ nào để theo dõi được giá biến động chưa nhỉ?
Bọn sale nó rao tiểu sảo câu khách đấy chứ ko có giá đó đâu. Nó rao giá căn hộ thô (-4củ/m2) với chưa thuế, chưa phí bảo trì đấy (con e e vừa mua)

Streamline

Xe điện
Bọn sale nó rao tiểu sảo câu khách đấy chứ ko có giá đó đâu. Nó rao giá căn hộ thô (-4củ/m2) với chưa thuế, chưa phí bảo trì đấy (con e e vừa mua)
Cụ chém gì em chưa hiểu?
4 củ/m2 là giá nội thất ạ?

Jayjayv

Xe đạp
Khu vực Lê Văn Thiêm thuộc quận TX phường Thanh Xuân Trung em thấy báo chí bảo là mật độ xây cao ngất cảnh quan không có gì. Hạ tầng kém đợi mở đường ko biết đến bao giờ còn hiện nay em biết thường xuyên tắc tị.
căn này thực ra lại đẹp so với căn các căn cùng khu mà giá e thấy vừa phải. Ngoài ra e thắc mắc là về vụ giá vì sao lại xuống hơn ngày xưa khi cuối năm nay giao nhà

Xikar

Xe tăng
Vì CDT k bán dc hàng nên phải giảm giá thôi, thời điểm này nhiều dự án như thế mà

sinhngay0608

[Tịch thu bằng lái]
Có căn em tìm hiểu vì sao giá mềm so với vị trí , té ra nó không ra được sổ ( toà cc ngay hồ ngọc khánh ) . Rất cẩn thận

Mon men

Xe tăng
Khu này mật độ xd quá cao, chiều nay lại xảy ra sự cố thang máy ở chung cư Mỹ Sơn chỗ Nguyễn Huy Tưởng. CĐT làm ăn bố láo cắt tính năng an toàn của thang máy.

DeLyon

Xe buýt
Chỗ này đi từ Lê Văn Thiêm vào khá ổn, ko bị tắc đường. Chiều nào cũng thấy các cháu đứng vẫy khách tưởng thật xông vào hoá ra chúng nó lại chào mua nhà :))

Jayjayv

Xe đạp
cụ có thể cho e xin giá e cụ vừa mua đc ko ạ? nếu ko public được thì e inbox cụ đc ko? Thực ra e thấy thô cũng đc, mình thuê thiết kế lại còn đẹp hơn chứ nhỉ? E thấy sale rao là 2.5 tỏi căn 2 ngủ (92m2) -> 27tr/m2, nhận thô trừ 4tr/m2 còn 23tr/m2. Gói nội thất gì gì đc tặng nữa giảm thêm 200tr nữa e nghe mà vừa ham vừa sợ. E muốn hỏi trước các cụ trên này trước khi gọi sale, vì các bạn sale bám khiếp thật xong còn bắn số cho nhau nữa

Jayjayv

Xe đạp
Cụ chém gì em chưa hiểu?
4 củ/m2 là giá nội thất ạ?
đúng rồi cụ ạ, e đọc giá rao thì là khoảng 2,5ty căn 92m2, lấy thô thì trừ 4tr/m2. Nhưng mà cái 2,5ty kia la giá đã trừ hay chưa trừ thì e hơi chưa chắc chắn lắm nhưng e đọc thì giống giá chưa trừ hơn

xe rùa 2012

Xe container
ế ............ thôi :))

dangkyqd

Xe hơi
Tiện thể cho em hỏi mấy cụ trước bên mục thị trường bds nay dạt về đâu trong fr này ạ.

Được gửi từ iPhone X - Otofun

DeLyon

Xe buýt
cụ có thể cho e xin giá e cụ vừa mua đc ko ạ? nếu ko public được thì e inbox cụ đc ko? Thực ra e thấy thô cũng đc, mình thuê thiết kế lại còn đẹp hơn chứ nhỉ? E thấy sale rao là 2.5 tỏi căn 2 ngủ (92m2) -> 27tr/m2, nhận thô trừ 4tr/m2 còn 23tr/m2. Gói nội thất gì gì đc tặng nữa giảm thêm 200tr nữa e nghe mà vừa ham vừa sợ. E muốn hỏi trước các cụ trên này trước khi gọi sale, vì các bạn sale bám khiếp thật xong còn bắn số cho nhau nữa
E gúc thấy thiết kế của nó lởm thật. Trẻ con cũng ko vẽ ngu đến thế. Cụ mà múc em free cho p/a mặt bằng mới. Căn 92m2 đấy sửa lại là đc 3 ngủ đàng hoàng đấy tuy hơi nhỏ.

Streamline

Xe điện
đúng rồi cụ ạ, e đọc giá rao thì là khoảng 2,5ty căn 92m2, lấy thô thì trừ 4tr/m2. Nhưng mà cái 2,5ty kia la giá đã trừ hay chưa trừ thì e hơi chưa chắc chắn lắm nhưng e đọc thì giống giá chưa trừ hơn
Thế thì cụ hỏi thẳng sale chứ. Lúc đó mới có cơ sở để so sánh với những cái khác.

Jayjayv

Xe đạp
vì sao nó ế khi so với các căn xung quanh ý cụ ạ, e qua ngó địa hình thì thấy ok. Có cái chưa xong thôi.

E gúc thấy thiết kế của nó lởm thật. Trẻ con cũng ko vẽ ngu đến thế. Cụ mà múc em free cho p/a mặt bằng mới. Căn 92m2 đấy sửa lại là đc 3 ngủ đàng hoàng đấy tuy hơi nhỏ.
e cứ cảm ơn cụ trước, cụ làm bên thiết kế nội thất luôn ko :D

Thế thì cụ hỏi thẳng sale chứ. Lúc đó mới có cơ sở để so sánh với những cái khác.
như bên trên e có nói đấy cụ, e hỏi trước mấy cụ trên này xem sao trước khi hỏi sale. Vì gọi điện cho sale cái là xác định bị sale bám lâu lắm, e cũng thử cái dự án Tây Mỗ rồi, sale còn bắn sdt mình cho nhau nữa, mệt phết cụ ạ

DeLyon

Xe buýt
e cứ cảm ơn cụ trước, cụ làm bên thiết kế nội thất luôn ko :D
Em moonlife box bds đây cụ ơi.
Trừ việc bế gấu cụ về ở là em chịu thôi còn các việc trước đấy em làm đc tất ah.