[Funland] Các cụ chuẩn bị đạn dược nhá , bom sắp nổ rồi

oto.giacmoxa

Xe điện
Em xin lỗi được chen ngang một chút. Các cụ cứ tranh luận về BDS nhưng BDS lại có nhiều loại, em tạm dẫn ra 2 loại :

- Đất thổ cư : cái này chính là tài sản không bị hao mòn và có giá trị ổn định, số lượng càng ngày càng ít đi, kèm theo nó là quyền sử dụng lâu dài.
- Nhà CC : cái này là sản phẩm có thể sản xuất ra, chắc chắn sẽ hao mòn xuống cấp theo thời gian, số lượng sẽ càng ngày càng tăng, quyền sử dụng có thể không lâu dài.

Hai loại này hoàn toàn khác nhau ạ !
Nhà CC cũng làm trên đất nên số lượng cũng hạn chế, và giữa giá nhà CC và đất để ở có sự tương quan nhất định, đất kô thể quá đắt so với nhà CC.

Về chủ quyền, trên lý thuyết thì nhà CC quyền sử dụng có thể không lâu dài, nhưng thực tế khó có khả năngb này xảy ra.

oto.giacmoxa

Xe điện
Cancel

Chỉnh sửa cuối:

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Nhà CC cũng làm trên đất nên số lượng cũng hạn chế, và giữa giá nhà CC và đất để ở có sự tương quan nhất định, đất kô thể quá đắt so với nhà CC.

Về chủ quyền, trên lý thuyết thì nhà CC quyền sử dụng có thể không lâu dài, nhưng thực tế khó có khả năngb này xảy ra.
Chung cư ở TQ hình như được sở hữu có 50 hay 70 năm gì đó, ở mình cái vimcom chắc cùng tầm 50 năm thôi mà nghe nói vài triệu usd/căn ... Liệu CC mình tính sở hữu chung 50 70 năm ,, giá có giảm?

TungNguyenMD

Xe container
Chung cư ở TQ hình như được sở hữu có 50 hay 70 năm gì đó, ở mình cái vimcom chắc cùng tầm 50 năm thôi mà nghe nói vài triệu usd/căn ... Liệu CC mình tính sở hữu chung 50 70 năm ,, giá có giảm?
Ông lại định đầu tư thêm cc nữa à?

pass

Xe buýt
Em dự tất cả các cụ vào thớt này đều mong có vài cái nhà cả, chỉ có điều lực bất tòng tâm . Thế nên có tiền mặt bảo đảm các cụ lại nhảy vào BĐS, trừ các cụ tiền mặt không có thì hô sắp nổ bong bóng.

baogiomuaduocxe

Xe điện
Em dự tất cả các cụ vào thớt này đều mong có vài cái nhà cả, chỉ có điều lực bất tòng tâm . Thế nên có tiền mặt bảo đảm các cụ lại nhảy vào BĐS, trừ các cụ tiền mặt không có thì hô sắp nổ bong bóng.
sao cụ biết?cụ thuộc nhóm 1 hay nhóm 2 mà rõ thế;))

TungNguyenMD

Xe container
Cái này chưa chính xác.
Nhiều cụ ôm một đống tiền nhưng vẫn hô nổ bong bóng đế mua vào để cho 5, 10 năm sau đấy cụ ạ.
Chủ thớt chẳng hạn :))

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Em xin lỗi được chen ngang một chút. Các cụ cứ tranh luận về BDS nhưng BDS lại có nhiều loại, em tạm dẫn ra 2 loại :

- Đất thổ cư : cái này chính là tài sản không bị hao mòn và có giá trị ổn định, số lượng càng ngày càng ít đi, kèm theo nó là quyền sử dụng lâu dài.
- Nhà CC : cái này là sản phẩm có thể sản xuất ra, chắc chắn sẽ hao mòn xuống cấp theo thời gian, số lượng sẽ càng ngày càng tăng, quyền sử dụng có thể không lâu dài.

Hai loại này hoàn toàn khác nhau ạ !
Em cũng có ý kiến này
Em thử tổng kết lại các bác đang quan tâm đến BĐS:
1- Đang ôm BĐS bằng tiền tự có không phải vay bank = Kệ bu nó, xuống chán, khắc phải lên, người đẻ đất có đẻ đâu. Ai cũng cần nhà
2- Ôm bằng tiền bank lướt sóng = Kẹp cờ him rồi, làm sao ủn được không trả lãi chít toi
3- Có tiền và có nhu cầu thực = Mua hay không nhỉ??? Có lẽ đợi xem nó có xuống nữa không
4- Đek có tiền và không có nhu cầu nhưng hóng = Chết cái bọn nhà giàu đi, mình thì không có tiền mua nhà mà chúng nó đầu cơ
5- Có tiền nhàn rỗi để bank sợ mai ngủ dậy thành tiền zimbabwe, G & U thì chững giá = Đợi xem nó rơi đến đâu rồi bắt đáy

pass

Xe buýt
Cụ xem loại nào đau đầu nhất. Em thấy mình thuộc loại thứ nhất rồi. Fun tí

Vova

Xe container
5- Có tiền nhàn rỗi để bank sợ mai ngủ dậy thành tiền zimbabwe, G & U thì chững giá = Đợi xem nó rơi đến đâu rồi bắt đáy
G & U là Girls với cả U 20, 30 hay 40 hả cụ? Em tưởng mấy loại đấy vẫn lên giá ầm ầm, có down như BĐS với cả CK đâu :).

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
kính các cụ cho em hỏi cái này tý.
Đất thổ 39 vuông, thực tế 44 vuông, vùng dưới chân cầu thanh trì, đã có nhà cấp 4, đi lên big C tầm 13km, ngõ 1.5m ô tô ko vào đc, giá 1.2 tỷ chiến được không? chỗ để ô tô cách nhà khoagr 500m.
Giá mua cách đây 1 năm là 1.5 tỷ, giờ chủ cắt lỗ vì nợ nần.

Chỉnh sửa cuối:

baogiomuaduocxe

Xe điện
giá 30tr/m2, nói chung chắc cũng chả xuống nổi nữa, cụ mà đợi giá xuống thì dễ có người khác xi ca múc lắm, vì tầm tiền này cũng dễ có lắm.

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
30 củ múc được rồi cụ, sổ đỏ CC ngon lành chứ, hay cụ môi giới đê..

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
30 củ múc được rồi cụ, sổ đỏ CC ngon lành chứ, hay cụ môi giới đê..
Chỗ này quen biết nên mới biết rõ nội tình thế, 10 ngày nữa ko chồng tiền thì mới rao bán. Đang lăn tăn tý vì cash chỉ đủ 1 nửa, một nửa phải vay. Vay thì vay được nhưng mà vay vàng cơ. Em mà ko lấy thì em sẽ úp date lên đây, cụ nào có nhu cầu thì ngó nghiêng.
Mới nị em cũng ko có nhu cầu ở, mua để đầu tư. Thế nên cũng sợ mua xong mốc meo mốc vàng đấy vì ko bán lại được.

Chỉnh sửa cuối:

TungNguyenMD

Xe container
Chỗ này quen biết nên mới biết rõ nội tình thế, 10 ngày nữa ko chồng tiền thì mới rao bán. Đang lăn tăn tý vì cash chỉ đủ 1 nửa, một nửa phải vay. Vay thì vay được nhưng mà vay vàng cơ. Em mà ko lấy thì em sẽ úp date lên đây, cụ nào có nhu cầu thì ngó nghiêng.
Mới nị em cũng ko có nhu cầu ở, mua để đầu tư. Thế nên cũng sợ mua xong mốc meo mốc vàng đấy vì ko bán lại được.
Thật lòng can cụ. Vay vàng là tèo đấy ạ

Lacet_ti

Xe container
Đất thổ 39 vuông, thực tế 44 vuông, vùng dưới chân cầu thanh trì, đã có nhà cấp 4, đi lên big C tầm 13km, ngõ 1.5m ô tô ko vào đc, giá 1.2 tỷ chiến được không? chỗ để ô tô cách nhà khoagr 500m.
Cụ mua thì đắt
Em có miếng ở Song Phưong, ngay chân cầu vượt đi Hà Đông- hoài Đức, 60m2, nhà cấp 4, ngõ 2m, oto cách 30m, có 1,2 tỉ này
À , cách Big C cũng 12km thoai
Cần thì cụ call em : 0989.588.768 - Hòa

baogiomuaduocxe

Xe điện
Cụ mua thì đắt
Em có miếng ở Song Phưong, ngay chân cầu vượt đi Hà Đông- hoài Đức, 60m2, nhà cấp 4, ngõ 2m, oto cách 30m, có 1,2 tỉ này
À , cách Big C cũng 12km thoai
Cần thì cụ call em : 0989.588.768 - Hòa
thôi em xin cụ, tận hoài đức mà cụ lại so với chỗ cụ lyna81, nếu cụ ý làm việc ở mạn Mỹ đình thì chả nói

Chỉnh sửa cuối:

captivaLT088

Xe tải
Giá trị thực của các tranh luận về bđs là cuối cùng sau khi tham gia vào lĩnh vực bđs thì mỗi người có bao nhiêu bđs, bao nhiêu tiền mặt, bao nhiêu nợ.
Mọi lý thuyết đều màu xám, kết quả là thước đo ai đúng ai sai trong lĩnh vực bđs này.
Cụ policeman không biết có từng sống ở VN không, nếu có không biết cụ lớn lên trong ngôi nhà thế nào, nếu ở VN thì cụ sẽ ở đâu, mua nhà kiểu gì để ở trong 15 năm qua khi cụ coi người mua nhà ở Vn là ngu, hay là để khỏi ngu thì chỉ có cách sang Mỹ để có thu nhập cao và mua nhà rẻ như cụ?
Người VN mặc dù ngu, lười, năng suất kém như cụ nghĩ nhưng rất đông người từng bước một đã cải thiện được mức sống, cải thiện được nhà ở, tích luỹ được vốn liếng, nhà cửa của họ không lệ thuộc vào "thu nhập" từ đồng lương hay nợ, mặc dù bđs VN đắt nhưng họ lại tăng được số bđs, nhiều người làm nên sự nghiệp, thành ông chủ...ngu mà được thế em thấy cũng hay.
Mà dân Mỹ của cụ nhiều lúc cũng ngu bỏ xừ, cả mấy chục triệu anh da đen khoẻ mạnh lại phải nai lưng làm nô lệ cho mấy anh da trắng suốt cả trăm năm, cả thế giới lúc đó có mỗi dân Mỹ là ngu như thế.
Em thật lòng khuyên cụ nên về VN sống và thử sức, test lại các quan niệm và khả năng của cụ, với lại cụ cũng nên đóng góp tài trí cho đất nước nữa:P.
Cụ VIVA này lúc nào cũng phân tích theo quan điểm cá nhân xuất phát từ mối quan hệ mà cụ ấy biết, e hỏi cụ VIVA so với cả nước thì có bao nhiêu người làm giàu thành ông chủ bất động sản, hay ko phụ thuộc vào lương hay nợ, HN là thủ đô chứ ko phải cả nước, chắc cụ quan hệ rộng quen toàn cỡ bự chứ e thấy mấy thằng đại gia BĐS bây h cũng nợ è cổ ra kia kìa, cái chỗ đỏ đỏ chắc khái niệm " rất đông " của cụ là trên 2.
Đất có thế mà ông nào ôm nhiều tất là có người thiếu, mà ko phụ thuộc vào lương hay nợ thì gốc cũng lấy từ dân ra. Kết lại Cụ là người có thể thay đổi đc thế giới:D

resdul

Xe tải
Cháu không rành nắm, dưng mà no meal is free, cháu không rõ là quan hệ cụ chủ với ông chủ đất thế nào, chứ nếu không phải anh em ruột thịt hoặc bạn cực thân thì ông ấy đã rao bán ngay, gọi cò ... chứ chẳng offer cụ mức giá rẻ so với thị trường và ngồi đợi cụ quyết trong nửa tháng trước khi rao bán chính thức ra thị trường,
Chân cầu Thanh trì bên này hay bên kia sông hả cụ, cháu nhớ mạn Thùy Lĩnh gia cũng chỉ tầm đấy hồi đầu năm mà chỗ đấy ông chủ nhà mua ~ 40 thì cháu thấy hơi lạ